ನರರೋಗದ ರೋಗಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ಮಾರ್ಗ – ಸಂವಾದ – ಯುಎಸ್

ನರರೋಗದ ರೋಗಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ಮಾರ್ಗ – ಸಂವಾದ – ಯುಎಸ್

ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಯಶಸ್ಸಿನ ಕಥೆಗಳು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಒಂದು ರೋಗಕ್ಕಾಗಿ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಾಗ ಇನ್ನೊಂದಕ್ಕೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಬಳಸಿದಾಗ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಸಂಭವಿಸಬಹುದು.

ನನ್ನ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದಲ್ಲಿ ನಾವು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಔಷಧದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಇದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದ್ದು, ಏಕೆಂದರೆ ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಔಷಧಿಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಇದನ್ನು ಬಳಸಬಹುದಾಗಿದೆ. ಈ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಔಷಧಿ, ಲೋನಾಫರ್ನಿಬ್, ಅಸಹಜ ಟಾ ಪ್ರೊಟೀನ್ಗಳ ಜೀವಕೋಶವನ್ನು ಮತ್ತು ಟೌಂಗಲ್ಸ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಟೌ ಪ್ರೊಟೀನ್ನ ಕ್ಲಂಪ್ಗಳನ್ನು ವಿಮುಕ್ತಿಗೊಳಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಅನ್ನಿಯೇರ್ ಪ್ಲೇಕ್ಸ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುವ ಇತರ ಅಸಹಜ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ರೋಗ ಲಕ್ಷಣಗಳಾಗಿವೆ . ಮೃತ ಅಲ್ಝೈಮರ್ನ ರೋಗಿಗಳ ಮಿದುಳಿನಲ್ಲಿ ಸೂಕ್ಷ್ಮದರ್ಶಕದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ಪ್ಲೇಕ್ಗಳು ​​ಮತ್ತು ಗೋಜಲುಗಳು ಎರಡು ರಚನೆಗಳಾಗಿವೆ.

ನಾನು ನರವಿಜ್ಞಾನಿ am ಮತ್ತು ನರಜೀವವಿಜ್ಞಾನಿಯು ಮತ್ತು ನಾನು ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ, ಸಾಂಟಾ ಬಾರ್ಬರಾ, ಈಗ ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸ್ಕೂಲ್ ಮತ್ತು ಬ್ರಿಗ್ಹ್ಯಾಂ ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಕೆಲಸ ಮತ್ತು ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು ಮೂರು ದಶಕಗಳಿಂದ ಟೌ ಪ್ರೋಟೀನು ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ಆಸಕ್ತಿ, ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಅಲ್ಲಿ ನಾನು ನರವಿಜ್ಞಾನ ಸಂಶೋಧನಾ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಸಹ-ನಿರ್ದೇಶನ.

ನಾವು ಟೌ ಟ್ಯಾಂಗಲ್ಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಇಲಿಗಳ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದೆವು, ಮತ್ತು ನನ್ನ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದಲ್ಲಿ ಲೋನಫರ್ನಿಬ್ ಅವರ ರಚನೆಯನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ. ಪುನರಾವರ್ತನೆ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಈ ವಿಧಾನವೆಂದರೆ, ಮೂಲತಃ ಒಂದು ರೋಗವನ್ನು ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸುವ ಔಷಧಿಯನ್ನು ಬಳಸಿದರೂ, ಮತ್ತೊಂದು ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ನ್ಯೂರೋಫಿಬ್ರಿಲಾರಿ ಟ್ಯಾಂಗಲ್ಗಳಲ್ಲಿ ಟಾವು ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ರೋಗಲಕ್ಷಣದ ಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ, ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಏರಿಕೆಯಾಗುವ ರೋಗವು ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗಗಳಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಈ ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಔಷಧವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಆದ್ಯತೆಯಾಗಿರಬೇಕು ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ.

ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಮತ್ತು ಟೌ ಮತ್ತು ಎ-ಬೀಟಾ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳ ಮೇಲೆ ಸರಳ ವಿವರಣಕಾರ.

ಟ್ಯಾಂಗಲ್ಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವುದು

ನ್ಯೂರೊಫಿಬ್ರಿಲಾರಿ ಟ್ಯಾಂಗಲ್ಗಳ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವೆಂದರೆ ಟೌ ಪ್ರೋಟೀನ್, ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮೆದುಳಿನ ಪ್ರೊಟೀನ್ ಆಗಿದ್ದು, ಕಾಯಿಲೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ದೀರ್ಘವಾದ ಹಗ್ಗದಂತಹ ರಚನೆಗಳಾಗಿ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಕಾಯಿಲೆಗಳಲ್ಲಿ ನರಕೋಶಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯ ಪ್ರೋಟೀನ್ನಿಂದ ಒಟ್ಟುಗೂಡುವಿಕೆಯು ಈ ಪರಿವರ್ತನೆಯನ್ನು ನಮ್ಮ ಸಂಶೋಧನೆಯಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪುನರಾವರ್ತನೆಯ ಔಷಧಿಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಪರಿವರ್ತನೆಯನ್ನು ಶೋಧಿಸಲು ಉಪಯುಕ್ತ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

ಈ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಔಷಧವನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ರೋಮಾಂಚನಕಾರಿ ಒಂದು ಅಂಶವೆಂದರೆ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಮಾನವರಿಗೆ ಅದರ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ತೋರಿಸಿದೆ. ಸೊಸೈಟಿಯು ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಲ್ಝೈಮರ್ನ ಮಾರ್ಪಡಿಸುವ ಅಥವಾ ತಡೆಗಟ್ಟುವಂತಹ ಯಾವುದೇ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ – ಇದು ನಮ್ಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಇಲಿಗಳಿಂದ ರೋಗಿಯ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಅನುಸರಿಸುವ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುತ್ತದೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಒಂದು ಪ್ರಯೋಗ ಮುಂದುವರಿಯುವುದಕ್ಕಿಂತ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಹಲವು ವಿವರಗಳನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸೂಕ್ತವಾದ ಅಧ್ಯಯನ ವಿಷಯದ ವಿಷಯಗಳು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಲ್ಪಡುತ್ತವೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಹಲವಾರು ಔಷಧಿ ಪ್ರಯೋಗಗಳ ಇತ್ತೀಚಿನ ವಿಫಲತೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ ಕ್ಲಿನಿಕ್ಗೆ ಭರವಸೆಯ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಸರಿಸಲು ಇದೀಗ ಒಳ್ಳೆಯ ಸಮಯ.

ಆದ್ದರಿಂದ ಟೌ ಪ್ರೋಟೀನ್ನೊಂದಿಗೆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಔಷಧವನ್ನು ನಾವು ಹೇಗೆ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ?

ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮಾದಕದ್ರವ್ಯದ ಅರಿವು ಮೊದಲೇ ನಾವು ಮಾಡಿದ ಮೊದಲ ಹಂತವು ನಾವು ನಡೆಸಿದ ಕಠಿಣ ಮತ್ತು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಪ್ರಯೋಗವಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಆಶ್ಚರ್ಯಕರ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು. ನಾವು ಮುಂಭಾಗದ ಹೆಪ್ಪುಗಲ್ಲಿನ ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆಯ ಒಂದು ರೂಪವಿರುವ ರೋಗಿಗಳಿಂದ ಚರ್ಮದ ಜೀವಕೋಶಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ್ದೇವೆ, ಅದು ಕೇವಲ ನ್ಯೂರೋಫಿಬ್ರಿಲಾರಿ ಟ್ಯಾಂಗಲ್ಗಳು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಮೂತ್ರಪಿಂಡಗಳೂ ಇಲ್ಲ. ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಪ್ಲೇಕ್ಗಳ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಟೌದಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟ ನ್ಯೂರೋಫಿಬ್ರಿಲಾರಿ ಟ್ಯಾಂಗಲ್ಗಳು ಹಂಚಿದ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ ನಾವು ಈ ರೋಗವನ್ನು ಆಲ್ಝೈಮರ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಈ ರೋಗವು ನಮ್ಮ ಅನ್ವೇಷಣೆಯನ್ನು ಸರಳಗೊಳಿಸಿತು ಏಕೆಂದರೆ ನಾವು ದವಡೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಟ್ಯಾಂಗಲ್ಗಳ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿವೆ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ.

ಇದಲ್ಲದೆ, ನಾವು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ನಾವು ರೋಗಿಗಳ ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆಯ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕಾರಣವನ್ನು ತಿಳಿದಿದ್ದೇವೆ; ಈ ರೋಗಿಗಳು ತಮ್ಮ ಟೌ ಜೀನ್ನಲ್ಲಿರುವ ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ನಾವು ಒಂದು ವಿಶೇಷ ತಂತ್ರವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಜೀವಕೋಶಗಳನ್ನು ಸ್ಯಾಂಪ್ಡ್ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಬೆಳೆಸಿದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ಸಾಮಾನ್ಯ ಟೌ ರೋಗಿಗಳ ಚರ್ಮ ಕೋಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರು. ನಾವು ಒಂದು ವಂಶವಾಹಿಯನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಅದು ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾದ ಪ್ರೋಟೀನ್ – ರಸ್ – ಟೌ ರೂಪಾಂತರದ ರೋಗಿಗಳಿಂದ ಕೋಶಗಳಲ್ಲಿ ಅಸಹಜವಾಗಿ ತಿರುಗಿತು ಆದರೆ ನಿಯಂತ್ರಣ ಕೋಶಗಳಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲ. ಅದು ಅಹ್-ಹೆ ಸಮಯವಾಗಿದ್ದು, ಏಕೆಂದರೆ ರೋಸ್ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಔಷಧಿ, ಲೋನಫರ್ನಿಬ್ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸೇರಿದೆ.

ನಂತರ ಮಾನಸಿಕ ಅಧಿಕ ಬಂದಿತು, ಅದು ವಿಜ್ಞಾನವನ್ನು ರೋಮಾಂಚನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಅನುಪಯುಕ್ತ ಕಾಂಪಾಕ್ಟರ್ಗಾಗಿ ಟೌ ಅನ್ನು ಗುರಿಪಡಿಸುವುದು

ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರೊಟೀನ್ಗಳಂತೆ, ಈ ಒಂದು, ರೀಸ್, ಅನೇಕ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಮತ್ತು ಯಾವ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸುವಲ್ಲಿ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯು ಮತ್ತು ಅದೃಷ್ಟ ಎರಡಕ್ಕೂ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ನಾವು ರೋಸ್ ಪ್ರೋಟೀನ್ನ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳನ್ನು ಕುಂಠಿತಗೊಳಿಸುವ ಕೋಶ ಕಂಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ಗೆ ನಿರ್ದೇಶಿಸಲು ಅಸಹಜ ಟೌ ಪ್ರೊಟೀನ್ ಅನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಈ ವಿಭಾಗವನ್ನು ಲೈಸೊಸೋಮ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಕಸದ ಕಂಪ್ಯಾಕ್ಟರ್ನಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಅಂಗಕವು ಟಾಂಗಳಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸುವ ಮೊದಲು ಟೌವನ್ನು ನಾಶಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಈ ಔಷಧಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ನಾವು ತಳೀಯವಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಇಲಿಗಳನ್ನು ಮಾನವ ಟೌ ಟ್ಯಾಂಗಲ್ಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ನಂತರ ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಇಂತಹ ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಆಗಾಗ್ಗೆ ವೃತ್ತಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ನಾವು ಈ ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಲೋನಾಫರ್ನಿಬ್ಗೆ ನೀಡಿದಾಗ, ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿರುವ ಟೌ ಟ್ಯಾಂಗಲ್ಗಳ ರಚನೆ ಮತ್ತು ಅಸಹಜ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಔಷಧವು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿತು.

ಟೌ ಟ್ಯಾಂಗಲ್ಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಿದುಳಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಿದಾಗ, ಇಲಿಗಳಿಗೆ ಗೂಡುಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಮಾದಕದ್ರವ್ಯವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಇಲಿಗಳು ಗೂಡಿನ ನಿರ್ಮಾಣ ಮತ್ತು ಇತರ ಸಾಮಾನ್ಯ ನಡವಳಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಮುಂದುವರೆಯಿತು. ಎಲ್ಲಾ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಸಂಸ್ಕರಿಸದ ಮೈಸ್.

ಈ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೋಡಿದ ನಂತರ ಅವುಗಳನ್ನು ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಪುನರಾವರ್ತಿಸುವ ಮೂಲಕ ಆಹ್ಲಾದಕರವಾದ ಕ್ಷಣಗಳು ಮತ್ತು ಕೆಲಸ ಮಾಡದ ಹಲವು ಪ್ರಯೋಗಗಳಿಗೆ ಬಹುಮಾನವಾಗಿದೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಈ ರೀತಿಯ ಸಂಶೋಧನೆ ಮಾಡುವ ಯಾವುದೇ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯು ಸುದೀರ್ಘ ಆಟದೊಂದಿಗೆ ಅನುಕೂಲಕರ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು.