'ಪಾಕ್ ನಿರಾಕರಣೆ': ಪುಲ್ವಾಮಾ ದಾಳಿ ಕಡತದಲ್ಲಿ ಇಸ್ಲಾಮಾಬಾದ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಿಂದ ಭಾರತ ನಿರಾಶೆಗೊಂಡಿದೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

'ಪಾಕ್ ನಿರಾಕರಣೆ': ಪುಲ್ವಾಮಾ ದಾಳಿ ಕಡತದಲ್ಲಿ ಇಸ್ಲಾಮಾಬಾದ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಿಂದ ಭಾರತ ನಿರಾಶೆಗೊಂಡಿದೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಹೊಸದಿಲ್ಲಿ: ಗಡಿ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಜೈಶ್-ಇ-ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಅವರ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತವಾದ ವಿವರಗಳ ಕುರಿತ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಗುರುವಾರ ನಿರಾಶೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದೆ.

ಪುಲ್ವಾಮಾ

ಮತ್ತು ಜೈಶ್ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ಶಿಬಿರಗಳ ಉಪಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ಅದರ ನಾಯಕತ್ವ

ಪಾಕಿಸ್ತಾನ

.

ಫೆಬ್ರವರಿ 14 ರ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ಸಂಘಟನೆಯ ಶಿಬಿರಗಳ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಜೆಎಂ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವುದರ ಕುರಿತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಒಂದು ದಿನದ ಬಳಿಕ ಭಾರತದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಬಂದಿತು.

“2008 ರಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ದಾಳಿಯ ನಂತರ ಈ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್ ಹಿಂದೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿದಂತೆ, ಅಚ್ಚರಿಯೇನಲ್ಲ

ಪಠಾನ್ಕೋಟ್

2016 ರಲ್ಲಿ. ಇದು ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾದ ಸತ್ಯ

ಮಸೂದ್ ಅಝರ್

ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿದೆ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಮಂತ್ರಿ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾಧ್ಯಮಕ್ಕೆ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಸಾಕಷ್ಟು ಕ್ರಮಬದ್ಧವಾದ ಮಾಹಿತಿಯ ಕೊರತೆಯಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಅವರ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ಸಾಕ್ಷಿ ಇಲ್ಲ, ಪ್ರಾಮಾಣಿಕತೆ ಮತ್ತು ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, “ಎಂದು ಬಾಹ್ಯ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಸಚಿವಾಲಯದ ವಕ್ತಾರ ರವೀಶ್ ಕುಮಾರ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ಶಿಬಿರಗಳು ಮತ್ತು ನಾಯಕತ್ವದ ಉಪಸ್ಥಿತಿ ಪುಲ್ವಾಮಾದಲ್ಲಿ ಗಡಿ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಜೈಶ್-ಎ-ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಅವರ ವಿವರವಾದ ವಿವರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರತ ನಿರಾಶೆಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಕುಮಾರ್ ಹೇಳಿದರು.

“ವಿಷಾದನೀಯವಾಗಿ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ನಿರಾಕರಣೆಯಾಗಿ ಮುಂದುವರೆದಿದೆ ಮತ್ತು ಪುಲ್ವಾಮಾವನ್ನು ಒಂದು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿಯೆಂದು ಗುರುತಿಸಲು ಸಹ ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ” ಎಂದು MEA ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯವು ಭಾರತೀಯ ದೂತಾವಾಸವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ಬಳಿಕ “ಪುಲ್ವಾಮಾ ಘಟನೆಯ” ಬಗ್ಗೆ ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಇಸ್ಲಾಮಾಬಾದ್ನಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಹೈ ಕಮೀಷನರ್ ಅಜಯ್ ಬಿಸಾರಿಯಾರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಬುಧವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಪುಲ್ವಾಮಾ ಮುಷ್ಕರದಲ್ಲಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸುತ್ತಿರುವ ಕಾಗದವನ್ನು ಭಾರತ ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಇಸ್ಲಾಮಾಬಾದ್ ಸೇರಿಸಿದೆ. ಅದರ ಮಣ್ಣಿನಿಂದ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಅಥವಾ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಗುಂಪುಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾದ ನಂಬಲರ್ಹ ಕ್ರಮದ ವಿವರಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿಲ್ಲ.

ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಮತ್ತು ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ಸಂಘಟನೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ತನ್ನ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ವಿರುದ್ಧ “ತಕ್ಷಣದ, ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ, ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗದ ಮತ್ತು ಪರಿಶೀಲಿಸಬಹುದಾದ” ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ವಕ್ತಾರರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“2004 ರಲ್ಲಿ ನೀಡಿದ ಬದ್ಧತೆಯಿಂದ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವು ಪಾಲಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಅದರ ಪ್ರಸ್ತುತ ನಾಯಕತ್ವವು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಪುನರಾವರ್ತನೆಯಾಗಿದೆ, ಭಾರತಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲೂ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಗಾಗಿ ಯಾವುದೇ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಾರದೆಂದು ಅವರು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದರು. , ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಮತ್ತು ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಸಂಘಟನೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲಾಗದ ಮತ್ತು ಪರಿಶೀಲಿಸಬಹುದಾದ ಕ್ರಮಗಳು ಅದರ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿದೆ. ”

ಭಾರತ ಹಂಚಿಕೊಂಡ 22 “ಪಿನ್ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ” ಯಾವುದೇ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ಶಿಬಿರಗಳ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ. ಪುಲ್ವಾಮಾ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ದಾಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಬಂಧಿಸಿರುವ 54 ಜನರನ್ನು ಮೊಳೆ ಮಾಡಲು ಯಾವುದೇ ಸಂಪರ್ಕವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಇಸ್ಲಾಮಾಬಾದ್ ಹೇಳಿದೆ.

ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಕಚೇರಿಗಳು, ಈ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವಿಕೆ, ವಿನಂತಿಯನ್ನು ಅನುಮತಿಸಲು ಸಹ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

(ಸಂಸ್ಥೆ ಒಳಹರಿವುಗಳೊಂದಿಗೆ)