ಎನ್ವಿಡಿಯಾ ಜೀಫೋರ್ಸ್ ಆರ್ಟಿಎಕ್ಸ್ ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ ಕಾರ್ಡ್ಸ್ 'ಪ್ರೈಸಸ್ ಡ್ರಾಪ್ ಫಸ್ಟ್ ಟೈಮ್ ಲಾಂಚ್ – ಟೆಕ್ಕ್ವಿಲಾ

ಎನ್ವಿಡಿಯಾ ಜೀಫೋರ್ಸ್ ಆರ್ಟಿಎಕ್ಸ್ ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ ಕಾರ್ಡ್ಸ್ 'ಪ್ರೈಸಸ್ ಡ್ರಾಪ್ ಫಸ್ಟ್ ಟೈಮ್ ಲಾಂಚ್ – ಟೆಕ್ಕ್ವಿಲಾ

NVIDIA ನ ಟ್ಯೂರಿಂಗ್ ಮೂಲದ RTX ಕಾರ್ಡುಗಳು ಬಿಡುಗಡೆಯ ನಂತರ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಬೆಲೆ ಕಡಿತವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ. ಈ ಜಿಪಿಯು ನಿಜಾವಧಿಯ ರೇಟ್ರೇಸಿಂಗ್, ಎಐ-ಆಧಾರಿತ ಅಪ್ಸ್ಕೇಲಿಂಗ್, ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯ ಛಾಯೆ ಮತ್ತು ಸುಧಾರಿತ ಪ್ರತಿ ಕೋರ್ ದಕ್ಷತೆಗೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡುವಂತಹ ಕೆಲವು ಅಲಂಕಾರಿಕ ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಹಿಂದಿನ ಜನ್ ಪ್ಯಾಸ್ಕಲ್ ಕಾರ್ಡುಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಆಟಗಾರರ ಸಾಧನೆ ಲಾಭಗಳನ್ನು ತೃಪ್ತಿಪಡಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಬೆಲೆಗಳು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಹೆಚ್ಚು ಮಾಡಲಿಲ್ಲ. ಜಿಟಿಎಕ್ಸ್ 10-ಸರಣಿಯೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಆರ್ಟಿಎಕ್ಸ್ 20-ಸರಣಿ ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ ಕಾರ್ಡುಗಳು ತಮ್ಮ ಹಿಂದಿನ ಪೂರ್ವವರ್ತಿಗಳಿಗಿಂತ ಸುಮಾರು $ 100-150 ಹೆಚ್ಚು ದುಬಾರಿಯಾಗಿದೆ.

ದೊಡ್ಡ ಒಪ್ಪಂದದಂತೆ ಧ್ವನಿಸದಿದ್ದರೂ ಕೆಲವು GPU ಗಳ ಹೊಸ ಪೀಳಿಗೆಯೊಂದಿಗೆ, ಹೊಸ SKU ಗಳ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಅವರ ಹಳೆಯ ಕೌಂಟರ್ಪಾರ್ಟ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಹೋಲುತ್ತದೆ, ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ X80 ಹಿಂದಿನ ಜನ್ಗಿಂತ ಕನಿಷ್ಠ 20-30% ರಷ್ಟು ವೇಗವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಮಾಜಿ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಟಿಇ ಮಾಜಿ ಚಾಂಪ್ನಲ್ಲಿ 50% ನಷ್ಟು ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಎನ್ವಿಡಿಯಾ ಆರ್ಟಿಎಕ್ಸ್

ಹೊಸ ಜಿಯಫೋರ್ಸ್ ಆರ್ಟಿಎಕ್ಸ್ 2080 ಟಿಯು 1080 ಟಿಗಿಂತಲೂ 20-30% ಬೀಫೀಯರ್ ಆಗಿದ್ದರೆ, ಬೆಲೆ ಬಂಪ್ $ 300 ಕ್ಕೆ ಬದಲಾಗಿ ಮಾಂಸಭರಿತವಾಗಿದ್ದು, 50% ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು NVIDIA ನ ಅಧಿಕೃತ ವೆಬ್ಸೈಟ್ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಕಾರ್ಡ್ ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಲೆಗೆ ಲಭ್ಯವಿದೆ, ಕಸ್ಟಮ್ ಬೋರ್ಡ್ ಪಾಲುದಾರ ಆವೃತ್ತಿಗಳಿಗಾಗಿ $ 999 MSRP ಗಿಂತ ಸುಮಾರು ಎರಡು ಬಾರಿ.

2097, 2070, 2080 ಮತ್ತು 2080 ಟಿಯೊಂದಿಗೆ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಲು ಓರ್ ಕ್ಲೋಕರ್ಸ್ ಯುಕೆ ಮೊದಲ ಪ್ರಮುಖ ಚಿಲ್ಲರೆ ವ್ಯಾಪಾರಿಯಾಗಿದೆ, ಇದೀಗ £ 299.99, £ 419.99, £ 599.99 ಮತ್ತು £ 979.99 ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಆರ್ಟಿಎಕ್ಸ್ ಟ್ರಿಪಲ್ ಥ್ರೆಟ್ ಕಟ್ಟು ಇನ್ನೂ ಉನ್ನತ-ಮಟ್ಟದ ಆರ್ಟಿಎಕ್ಸ್ 2080 ಮತ್ತು 2080 ಟಿ ಜಿಪಿಯುಗಳಿಗೆ ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಚಿಕ್ಕ ಒಡಹುಟ್ಟಿದವರು ನಿಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಯ ಒಂದು ಆರ್ಟಿಎಕ್ಸ್-ಶಕ್ತಗೊಂಡ ಆಟದೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತಾರೆ.

ಹೊಸದಾಗಿ ಬೆಲೆಯ RTX 2060 ಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಟ್ ಮತ್ತು ಆಸುಸ್ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ, ಆದರೆ 2070 ರ ದಶಕದ ಝೊಟಾಕ್ ಮತ್ತು ಇವಿಜಿಎ ರೂಪಾಂತರಗಳು ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ಕೈಗೆಟುಕುವಂತಾಗಿದೆ. ಕೊನೆಯದಾಗಿ, 2080 ಮತ್ತು 2080 ಟಿಸ್ MSI ಮತ್ತು ಪಾಲಿಟ್ (ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ) ಪಾಲುದಾರ ಕಾರ್ಡ್ಗಳ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅಗ್ಗವಾಗಿದೆ.

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು: