ಪ್ಯೂರ್ಟೊ ರಿಕೊ ಗವರ್ನರ್ ಶ್ವೇತಭವನವನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಸುತ್ತಾರೆ: 'ಬುಲ್ಲಿಯು ಹತ್ತಿರವಾಗಿದ್ದರೆ, ನಾನು ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಬಲ್ಲಿಯನ್ನು ಹೊಡೆಯುತ್ತೇನೆ'

ಪ್ಯೂರ್ಟೊ ರಿಕೊ ಗವರ್ನರ್ ಶ್ವೇತಭವನವನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಸುತ್ತಾರೆ: 'ಬುಲ್ಲಿಯು ಹತ್ತಿರವಾಗಿದ್ದರೆ, ನಾನು ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಬಲ್ಲಿಯನ್ನು ಹೊಡೆಯುತ್ತೇನೆ'
ಯು.ಎಸ್ ದ್ವೀಪ ಪ್ರದೇಶದ ವಿಪತ್ತು ನೆರವು ಹಿಂದೆ ಚಂಡಮಾರುತಗಳಿಂದ ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚೆಯ ಮಧ್ಯೆ ವೈಟ್ ಹೌಸ್ಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ, ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಪ್ಯುಟೊ ರಿಕೊದ ಗವರ್ನರ್ ಗುರುವಾರ ಒಂದು ನಿಲುವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದರು.

ಯು.ಎಸ್ ದ್ವೀಪ ಪ್ರದೇಶದ ವಿಪತ್ತು ನೆರವು ಹಿಂದೆ ಚಂಡಮಾರುತಗಳಿಂದ ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚೆಯ ಮಧ್ಯೆ ವೈಟ್ ಹೌಸ್ಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ, ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಪ್ಯೂರ್ಟೊ ರಿಕೊ ಗವರ್ನರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. (ರಾಯಿಟರ್ಸ್)

ಯು.ಎಸ್. ದ್ವೀಪದ ಭೂಪ್ರದೇಶದ ದುರಂತದ ನೆರವು ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಚರ್ಚೆಗಳು ಹಿಂದೆ ಚಂಡಮಾರುತಗಳಿಂದ ಹಾನಿಗೊಳಗಾಯಿತು ಎಂದು ವೈಟ್ ಹೌಸ್ ವಿರುದ್ಧ, ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಪ್ಯುಟೊ ರಿಕೊ ಗವರ್ನರ್ ಗುರುವಾರ ಒಂದು ನಿಲುವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡಿದರು.

ಪ್ಯೂರ್ಟೊ ರಿಕೊ ಗವರ್ನರ್. ರಿಕಾರ್ಡೊ ರೊಸೆಲ್ಲೋ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆ ಸಿಎನ್ಎನ್ಗೆ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಬಂದಾಗ, “ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ” ಅವರು “ಬುಲ್ಲಿಯೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸುವಾಗ” ಎಂದು ಕೇಳಿದ ನಂತರ ಕೇಳಲಾಯಿತು.

“ಬುಲ್ಲಿಯು ನಿಕಟವಾಗಿದ್ದರೆ, ನಾನು ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಪೀಡನ್ನು ಹೊಡೆಯುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ರೊಸೆಲ್ಲೊ ಹೇಳಿದರು, “ಧೈರ್ಯದಿಂದ ಸೌಜನ್ಯವನ್ನು ಗೊಂದಲಕ್ಕೊಳಗಾಗುವ ಒಂದು ತಪ್ಪು ಎಂದು ಅದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.”

ಏರ್ ಫೋರ್ಸ್ ಹೇಳುತ್ತದೆ $ 4.9 ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಪರಿಹಾರ ಬಿಲಿಯನ್

ಗವರ್ನರ್ ಅವರು ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಗೆ ಪೋರ್ಟೊ ರಿಕನ್ನರನ್ನು “ಎರಡನೇ ದರ್ಜೆಯ ಪ್ರಜೆಗಳು ಎಂದು” ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ನನ್ನ ಪರಿಗಣನೆಯು, ತಾನು ಪಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಯು ಏಕೆ ತಪ್ಪಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ವಿವರಿಸಲು ನನಗೆ ಅವಕಾಶವಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ನಾನು ಒದೆಯುವ ಮತ್ತು ಕಿರಿಚುವ ಪಂದ್ಯಕ್ಕೆ ಹೋಗುವುದನ್ನು ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಯಾವುದೇ ಒಳ್ಳೆಯದಾಗಿಸುವುದಿಲ್ಲವೆಂದು ನಾನು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಯಾರಾದರೂ ಒದೆಯುವ ಮತ್ತು ಕಿರಿಚುವ ಪಂದ್ಯದ ಮೇಲೆ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನು ಸೋಲಿಸಬಹುದೆಂದು ನಾನು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ”

“ನಾನು ಮಾಡಲು ಗುರಿಯಾಗಿದ್ದೇನೆಂದರೆ ಕಾರಣವು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ, ಅದು ಪರಾನುಭೂತಿ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ, ಅದು ಸಮಾನತೆ ಇರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಚರ್ಚೆ ನಡೆಸಬಹುದೆಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಮುಂದುವರಿಸಿದರು.

FEMA 2017 ಹರ್ರಿಕೇಶನ್ಸ್ 2.3M ಸರ್ವೈವರ್ಸ್ ಸನ್ಶಿಯೇಟಿವ್ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಡೇಟಾವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ, ವೈಲ್ಡ್ಫೈರ್ಸ್

ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರುಂಪ್ ಈ ವಾರ ಪ್ಯೂರ್ಟೊ ರಿಕೊಗೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ದುರಂತದ ನೆರವು ನೀಡಲು ಈ ವಾರ ತನ್ನ ವಿರೋಧ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸೇನ್ ಮಾರ್ಕೋ ರೂಬಿಯೊ, ಆರ್-ಫ್ಲಾ, ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಮಂಗಳವಾರ ಒಂದು ಮುಚ್ಚಿದ ಬಾಗಿಲು ಭೋಜನಕೂಟದಲ್ಲಿ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ರಿಗೆ ಹೇಳಿದರು “ಪ್ರದೇಶದ ನೆರವು” ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಮತ್ತು ಫ್ಲೋರಿಡಾ ಮತ್ತು ಇತರರು ಪಡೆದ ಯಾವ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ. ”

ಪೋರ್ಟೊ ರಿಕೊ ಅವರ ನಾಯಕತ್ವದಲ್ಲಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಗಮನಹರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು $ 91 ಶತಕೋಟಿ ಯುಎಸ್ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಹಂಚಿಕೆಯಾಗಿದ್ದಾಳೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಅಥವಾ ಫ್ಲೋರಿಡಾಗೆ ಮೀಸಲಿಟ್ಟಿದ್ದಕ್ಕಿಂತಲೂ ಗಣನೀಯ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಅವರು ಹೇಳಿದರು ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಗುರುವಾರ ವರದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಅವನು ಈ ಸಂಖ್ಯೆಗೆ ಹೇಗೆ ಬಂದಿದ್ದಾನೆ ಎಂಬುದು ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ.

ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ APP ಗಾಗಿ ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ

“ಪ್ಯೂರ್ಟೊ ರಿಕೊ ಯಾವುದೇ ಜೀವಂತ ಮನುಷ್ಯರಿಂದಲೂ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ನಿಂದ ಉತ್ತಮ ಆರೈಕೆ ವಹಿಸಿದ್ದಾನೆ. ಪೋರ್ಟೊ ರಿಕೊ ಜನರು ಅದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ಆದರೆ ನೀವು ಸ್ಯಾನ್ ಜುವಾನ್ನ ಮೇಯರ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ, ಅದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅವಳು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಮತ್ತು ಗವರ್ನರ್ … ಅವರು ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯಿಂದ ಹಣ ಖರ್ಚು ಮಾಡಲೇಬೇಕು, “ಟ್ರಂಪ್ ಮುಂದುವರಿಸಿದರು. “ಹಣವನ್ನು ಹೇಗೆ ಖರ್ಚು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರು ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯಿಂದ ಖರ್ಚು ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ನಾನು ಅವರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಹಣವನ್ನು ಕೊಟ್ಟಿದ್ದೇನೆ, ಪಡೆದಿದ್ದೇನೆ. ”

ಗುರುವಾರ, ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ಫ್ಲೋರಿಡಾ ರೆಪ್. ಡ್ಯಾರೆನ್ ಸೊಟೊ ಪ್ಯುಯೆರ್ಟೊ ರಿಕೊ ರಾಜ್ಯತ್ವವನ್ನು ನೀಡಲು ಮುಂದೆ ಶಾಸನವನ್ನು ತಂದರು, ಎನ್ಬಿಸಿ ನ್ಯೂಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಈ ವರದಿಗೆ ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿತು.