Obamacare ಹಾಳುಮಾಡಲು ಮತ್ತೊಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ನ್ಯಾಯಾಲಯ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದೆ

Obamacare ಹಾಳುಮಾಡಲು ಮತ್ತೊಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ನ್ಯಾಯಾಲಯ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದೆ

(ಸಿಎನ್ಎನ್) ಸಂಯುಕ್ತ ಜಿಲ್ಲಾ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಗುರುವಾರ Obamacare ಹಾಳು ಮತ್ತೊಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತ ಪ್ರಯತ್ನ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಕೊಲಂಬಿಯಾ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಯು.ಎಸ್. ಡಿಸ್ಟ್ರಿಕ್ಟ್ ಕೋರ್ಟ್ನ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ಜಾನ್ ಬೇಟ್ಸ್ ಕಾರ್ಮಿಕ ಇಲಾಖೆಯ ನಿಯಮವನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದರು, ಅದು ಸಣ್ಣ ಉದ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಸ್ವಯಂ ಉದ್ಯೋಗಿ ಜನರನ್ನು ತಮ್ಮ ಉದ್ಯಮ ಅಥವಾ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ಸುಲಭವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಿತು. ಕಳೆದ ಜೂನ್ನಲ್ಲಿ ಅಂತಿಮಗೊಳಿಸಿದ ಈ ನಿಯಮ, 2017 ರ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಲಾದ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಆದೇಶದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಒಬಾಮಾಕ್ರೆರ್ ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ಬಿದ್ದ ನಂತರ ಉದ್ಭವಿಸಿದೆ.
ಆಡಳಿತವು ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತಕ್ಕೆ ಓರ್ವ ಸುಂಟರಗಾಳಿ ವಾರದ ಮಧ್ಯೆ ಮತ್ತು ಒಬಾಮಾಕೇರ್ ಅನ್ನು ಕಿತ್ತುಹಾಕುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ನಡೆಯುತ್ತದೆ. ಸೋಮವಾರ, ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆ ಇಡೀ ವದಗಿಸಬಹುದಾತಂಹ ಕಾಳಜಿಯ ಕಾಯಿದೆ ಒಂದು ಫೆಡರಲ್ ಮೇಲ್ಮನವಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಸಲ್ಲಿಸುವಲ್ಲಿ ತಗುಲಿದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ಇದು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಿಲುವಿನ ನಾಟಕೀಯ ಹಿಮ್ಮುಖ. ಮತ್ತು ಬುಧವಾರ, ಫೆಡರಲ್ ಡಿಸ್ಟ್ರಿಕ್ಟ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಮೆಡಿಕೈಡ್ ಸ್ವೀಕರಿಸುವವರ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸದ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುವ ಆಡಳಿತದ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ವರ್ಷ ತನ್ನ ಆಡಳಿತವು ಹೊಸ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣಾ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಹೊರತರಲಿದೆ ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ತೀರಾ ಇತ್ತೀಚಿನ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ, 11 ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿನ ವಕೀಲರ ಸಾಮಾನ್ಯ ಮತ್ತು ಡಿಸ್ಟ್ರಿಕ್ಟ್ ಆಫ್ ಕೊಲಂಬಿಯಾ ಮೊಕದ್ದಮೆಯೊಂದನ್ನು ಹೂಡಿತು, ಈ ನಿಯಮವು ವದಗಿಸಬಹುದಾತಂಹ ಕಾಳಜಿಯ ಕಾಯಿದೆ ಮತ್ತು ಉದ್ಯೋಗಿ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಆಳುವ ಉದ್ಯೋಗಿ ನಿವೃತ್ತಿ ವರಮಾನ ಭದ್ರತಾ ಕಾಯಿದೆಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ವಾದಿಸಿತು.
“ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ಗೆ ಕೈಗೆಟುಕಬಲ್ಲ ಕೇರ್ ಆಕ್ಟ್ ಇಷ್ಟವಾಗದ ಕಾರಣ, ಅವರ ಆಡಳಿತವು ಕಾನೂನನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಕುಶಲತೆಯಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಈ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ವಿಜಯ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಪೆನ್ಸಿಲ್ವೇನಿಯಾ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಜೋಶ್ ಷಿಪಿರೊ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು, ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಕೆಲವು Obamacare ನಿಬಂಧನೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಈ ನಿಯಮವು ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಆರೋಗ್ಯ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
“ಎಸಿಎ ಸುತ್ತಲೂ ಅಂತಿಮ ನಿಯಮ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿದೆ,” ಎಂದು ಬೇಟ್ಸ್ ತಮ್ಮ ತೀರ್ಮಾನದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದಂತೆ, ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ದೃಢಪಡಿಸಿದಂತೆ ಎಸಿಎದ ಅತ್ಯಂತ ಕಠಿಣವಾದ ಅಗತ್ಯತೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಅಂತಿಮ ನಿಯಮವನ್ನು ಎಎಚ್ಪಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.”
ಕಾರ್ಮಿಕ ಇಲಾಖೆಯು ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡುವ ಕೋರಿಕೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ, ಇದು ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ತೀರ್ಪನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು “ಲಭ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು” ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
“ಆಡಳಿತವು ಏಕೈಕ ಮಾಲೀಕರಿಗೆ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಉದ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಹೋರಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವರು ಕೈಗೆಟುಕುವ, ಗುಣಮಟ್ಟ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆಗಾಗಿ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಬ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಬಹುದು” ಎಂದು ನ್ಯಾಯ ಇಲಾಖೆಯ ವಕ್ತಾರರು ಹೇಳಿದರು. “ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಹೆಲ್ತ್ ಪ್ಲಾನ್ ರೂಲ್ ಸಾವಿರಾರು ಸಣ್ಣ ವ್ಯವಹಾರಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಏಕಮಾತ್ರ ಮಾಲೀಕರಿಗೆ ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಡಜನ್ಗಟ್ಟಲೆ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಿತು ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಇತರ ಮಾಲೀಕರು ನೀಡುವ ಅದೇ ರೀತಿಯ ಒಳ್ಳೆ ಆರೋಗ್ಯ ಆಯ್ಕೆಗಳ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಒದಗಿಸಿತು.”
ಸುಮಾರು ಹನ್ನೆರಡು ಹೊಸ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಆರೋಗ್ಯ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ವ್ಯಾಪಾರದ ಕಛೇರಿಗಳಿಂದ, ಒಂದು ಮಾಹಿತಿ ಅಧ್ಯಯನದ ವೆಬ್ಸೈಟ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಹೆಲ್ತ್ ಪ್ಲ್ಯಾನ್ಸ್.ಕಾಂನ ಜನವರಿ ಅಧ್ಯಯನ ಪ್ರಕಾರ. ಈ ತೀರ್ಪನ್ನು ಸಣ್ಣ ವ್ಯವಹಾರಗಳಿಗೆ ಹಾನಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಸೈಟ್ನ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಕೆವ್ ಕೋಲ್ಮನ್ ಹೇಳಿದರು.
“ಹೆಚ್ಚು ಲಾಭದಾಯಕ ಬೆಲೆಗಳಲ್ಲಿ ವಿಶಾಲ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದಾದ ಒಂದು ವಿಧಾನವನ್ನು ಅವರು ಒದಗಿಸಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಕೋಲ್ಮನ್ ಹೇಳಿದರು.
ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಶಾಸಕರು 2017 ರಲ್ಲಿ ಒಬಾಮಕರೆ ವಿಸರ್ಜಿಸಲು ವಿಫಲವಾದ ನಂತರ, ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತವು ತನ್ನದೇ ಆದ ಕೈಯಲ್ಲಿ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು. ಹೆಲ್ತ್ ಹೆಲ್ತ್ ರಿಫಾರ್ಮ್ ರಿಫಾರ್ಮ್ ಕಾನೂನನ್ನು ತಗ್ಗಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನಿಯಮಗಳ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನವನ್ನು ಇದು ನೀಡುತ್ತಿದೆ.
ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಆರೋಗ್ಯ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವ ಜೊತೆಗೆ, ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಆಡಳಿತವು ಸಹ ಸುಲಭಗೊಳಿಸಿತು, ಇದು ಒಬಾಮಕೇರ್ನ ನಿಯಮಗಳಿಗೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ವದಗಿಸಬಹುದಾತಂಹ ಕಾಳಜಿಯ ಕಾಯಿದೆನ ಮೆಡಿಕೈಡ್ ವಿಸ್ತರಣೆ ನಿಬಂಧನೆಯ ಮೂಲಕ ಕವರೇಜ್ ಪಡೆದವರ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸದ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಭರಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ, ರಾಜ್ಯಗಳು ತಮ್ಮ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಕಾನೂನಿಗೆ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಬಯಸಿದ್ದಾರೆ.