ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ನಿರ್ಬಂಧಿಸುತ್ತದೆ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಹೈ-ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮದ್ದುಗುಂಡು ನಿಷೇಧ

ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ನಿರ್ಬಂಧಿಸುತ್ತದೆ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಹೈ-ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮದ್ದುಗುಂಡು ನಿಷೇಧ

ಸಕ್ರಾಮೆಂಟೊ, ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ (ಎಪಿ) – ಉನ್ನತ-ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಗನ್ ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಗಳು ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದಲ್ಲಿ ಫೆಡರಲ್ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರಿಂದ ಫೆಡರಲ್ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರವಾಗಿ ಉಳಿಯುತ್ತವೆ, ಅಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯು ತನ್ನ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಬುಲೆಟ್ಗಳು ಆಕ್ರಮಣಕಾರರನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಇನ್ನಿತರ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಯುದ್ಧಸಾಮಗ್ರಿಗಳಿಲ್ಲದೆ ಬುಲೆಟ್ಗಳು ಹೊರಟವು.

“ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಮತ್ತು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವು ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಸ್ಯಾನ್ ಡಿಯಾಗೋ ಮೂಲದ ಯು.ಎಸ್ ಜಿಲ್ಲಾ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ರೋಜರ್ ಬೆನಿಟೆಝ್ ಅವರು ಅಸಂವಿಧಾನಿಕ ಕಾನೂನಿನ ಪ್ರಕಾರ 10 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಗುಂಡುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಯಾವುದೇ ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಗಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಬಹುದೆಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಕಾನೂನು 2000 ರಿಂದ ಇಂತಹ ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿ ಅಥವಾ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವುದನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಮೊದಲು ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅನುಮತಿಸಲಾಗಿದೆ.

2016 ರಲ್ಲಿ ಶಾಸಕಾಂಗ ಮತ್ತು ಮತದಾರರು ಆ ನಿಬಂಧನೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವ ಕಾನೂನನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿದರು. ನ್ಯಾಶನಲ್ ರೈಫಲ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ನ ಕ್ಯಾಲಿಫೊರ್ನಿಯಾ ಆರ್ಮ್ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಿತು ಮತ್ತು ಬೆನಿಟೆಝ್ ಸಮೂಹ ವಾದದೊಂದಿಗೆ ಬದಲಾಯಿತು, ಅದು ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಗಳನ್ನು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಕರಗಿಸಲು ಎರಡನೇ ತಿದ್ದುಪಡಿಯನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಿಷೇಧಿಸಿತು.

2017 ರ ತೀರ್ಪಿನೊಂದಿಗೆ ಬೆನಿಟೆಝ್ ಕಾನೂನನ್ನು ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಕ್ಸೇವಿಯರ್ ಬೆಕರ್ ತನ್ನ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ “ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಸಾಮಾನ್ಯ ಅರ್ಥದಲ್ಲಿ ಗನ್ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಬದ್ದವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದರು ಮತ್ತು ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಮುಂದಿನ ಹಂತಗಳನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಎನ್ಆರ್ಎ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ರೈಫಲ್ ಮತ್ತು ಪಿಸ್ತೋಲ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ಗೆ ವಕೀಲರಾಗಿರುವ ಚಕ್ ಮೈಕೆಲ್ ಅವರು “ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಸಮಗ್ರ ತೀರ್ಪನ್ನು” ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.

ನಿರ್ಧಾರವು “ಎರಡನೆಯ ತಿದ್ದುಪಡಿ ಎರಡನೇ ದರ್ಜೆಯ ಹಕ್ಕು ಅಲ್ಲ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯವು ಅಧಿಕ ಹೊರೆಯನ್ನು ಪೂರೈಸಬೇಕು ಎಂದು ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಮೈಕೆಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ವಿವಿಧ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರಿಂದ ವಿಸ್ತೃತ ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಘರ್ಷದ ನಿರ್ಧಾರಗಳು ನಡೆದಿವೆ ಮತ್ತು ವಿವಾದವನ್ನು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಯು.ಎಸ್. ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಂಗಡಿಸಬಹುದು.

ಬೆನಿಟೆಝ್ ಮೂರು ಮನೆಗೆ ಆಕ್ರಮಣಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ್ದಾನೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಬುಲೆಟ್ಗಳು ಹೊರಗೆ ಬರುತ್ತಿದ್ದ ಸ್ತ್ರೀ ಬಲಿಪಶುಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೊನೆಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಮೂರನೆಯ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ, ಪೈಜಾಮಾ-ಹೊದಿಕೆಯ ಮಹಿಳೆ ಉನ್ನತ-ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಪತ್ರಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಮೂರು ಸಶಸ್ತ್ರ ಒಳಚರಂಡಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ತನ್ನ ಫೋನ್ನಲ್ಲಿ ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಕರೆ ಮಾಡುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಗುಂಡುಹಾರಿಸಿದರು.

“ಅವರು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಪತ್ರಿಕೆ ನಡೆಸಲು ಸ್ಥಳವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವಳ ಎಡಗೈ ಫೋನ್ 911 ಕರೆ ಮಾಡಲು ಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಮರುಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಯಾವುದೇ ದಾರಿಯಿಲ್ಲ” ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಬರೆದರು, ಅವರು ಒಬ್ಬ ಆಕ್ರಮಣಕಾರರನ್ನು ಕೊಂದರು ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡರು.

ಯುಎಸ್ ಸಂವಿಧಾನದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ 10 ಸುತ್ತುಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಗಳು “ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ” ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದವು ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಕಾನೂನು “ಈ ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಅಪರಾಧದ ಮೂಲಕ ಎರಡನೆಯ ತಿದ್ದುಪಡಿಗಳ ಮೂಲವನ್ನು ಹೊತ್ತುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಇದು ಕಾನೂನು-ಪಾಲಿಸುವ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸ್ವಯಂ, ಮನೆ, ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯದ ರಕ್ಷಣೆ. ”