ಒಂದು ಪ್ರೋಟೀನ್ ಸಾವಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಊಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ, ಪ್ರಸವ ಶಿಶುಗಳಲ್ಲಿ ಸೆರೆಬ್ರಲ್ ಪಾಲ್ಸಿ? – ವ್ಯವಹಾರ ಗುಣಮಟ್ಟ

ಒಂದು ಪ್ರೋಟೀನ್ ಸಾವಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಊಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ, ಪ್ರಸವ ಶಿಶುಗಳಲ್ಲಿ ಸೆರೆಬ್ರಲ್ ಪಾಲ್ಸಿ? – ವ್ಯವಹಾರ ಗುಣಮಟ್ಟ

ಹೆಪ್ಟೊಗ್ಲೋಬಿನ್ ಇಲ್ಲದೆ ರಕ್ತ ಕಣಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಇಲ್ಲದೆ ಜನಿಸಿದ ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಶಿಶುಗಳು ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯೊಂದನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ; ಮೆದುಳಿನ ರಕ್ತಸ್ರಾವ, ಸೆರೆಬ್ರಲ್ ಪಾಲ್ಸಿ ಮತ್ತು ಸಾವಿನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಡ್ಸ್ ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ.

ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಇಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರೋಟೀನ್ನ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯು ಹೆಚ್ಚಿದ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಅಥವಾ ಇತರ ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಗಳ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಸೂಚಿಸುವ ಸಂಭವನೀಯ ಜೀವರಾಶಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಡಾ ಕ್ಯಾಟಲಿನ್ ಬುಹಿಂಸ್ಚಿ ಮತ್ತು ಡಾ ಐರಿನಾ ಬುಹಿಂಸ್ಚಿ ಅವರು 921 ನವಜಾತ ಶಿಶುಗಳಿಂದ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಮಾಡಿದರು. ಹ್ಯಾಪ್ಟೊಗ್ಲೋಬಿನ್ ಇನ್-ಗರ್ರೋ ಉರಿಯೂತಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದ ಶಿಶುಗಳಲ್ಲಿ ಕಳಪೆ ಫಲಿತಾಂಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದೆಯೇ ಎಂದು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಶೇಕಡಾ 30 ರಷ್ಟು ಪ್ರಸವ ಜನನಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಆಡ್ಸ್ ಅನುಪಾತಗಳನ್ನು ಲೆಕ್ಕಹಾಕುವ ಮೂಲಕ, ಒಂದು ಸಂಘದ ಬಲ ಅಥವಾ ದೌರ್ಬಲ್ಯವನ್ನು ಸೂಚಿಸುವ ಒಂದು ಅಂಕಿ ಅಂಶವು, ಉರಿಯೂತಕ್ಕೆ ಒಳಗಾದ ಮತ್ತು ಹಿಪ್ಟಾಗ್ಲೋಬಿನ್ ಕೊರತೆಯಿರುವ ಪ್ರಸವ ಶಿಶುಗಳು 1 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಸಾಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಅಥವಾ ಸೆರೆಬ್ರಲ್ ಪಾಲ್ಸಿ ಅನ್ನು 2 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನಿಂದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಕಂಡುಕೊಂಡರು. ಪ್ರೋಟೀನ್ ಹೊಂದಿರುವ ಅಥವಾ ಉರಿಯೂತಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗದ ಮಕ್ಕಳು.

ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿನ ರಕ್ತಸ್ರಾವ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಅಂತರ್ರಕ್ತಕ ರಕ್ತನಾಳದ ಆಡ್ಸ್, ಈ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿಯೂ ಹೆಚ್ಚಿತ್ತು.

ಜನ್ಮ ತೂಕ, ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯ ವಯಸ್ಸು, ಭ್ರೂಣದ ಲೈಂಗಿಕತೆ ಅಥವಾ ನರಸಂರಕ್ಷಣೆಗಾಗಿ ನೀಡಲಾದ ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್ ಸಲ್ಫೇಟ್ನಂತಹ ಇತರ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಂತಹ ಸಂಭಾವ್ಯವಾಗಿ ಗೊಂದಲಮಯವಾದ ಅಂಶಗಳಾಗಿದ್ದಾಗ್ಯೂ ಈ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಮುಂದುವರೆದವು.

“ನಮ್ಮ ಅಧ್ಯಯನವು ಉರಿಯೂತಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುವ ಪ್ರಸವಪೂರ್ವ ಶಿಶುಗಳಲ್ಲಿನ ಹ್ಯಾಪ್ಟೊಗ್ಲೋಬಿನ್ನ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಮಿದುಳಿನ ರಕ್ತಸ್ರಾವ, ಸೆರೆಬ್ರಲ್ ಪಾಲ್ಸಿ ಮತ್ತು ಸಾವುಗಳಂತಹ ತೊಂದರೆಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ಸೂಚಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ದೃಢವಾದ ಸಾಕ್ಷ್ಯವನ್ನು ನೀಡಿದೆ” ಎಂದು ಡಾ ಕ್ಯಾಟಲಿನ್ ಬ್ಯೂಹಿಂಸ್ಕಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ .

“ಇದು ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಕಳಪೆ ನವಜಾತ ಪರಿಣಾಮಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹ್ಯಾಪ್ಟೊಗ್ಲೋಬಿನ್ನ ಸಂಭಾವ್ಯ ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರೋಟೀನ್ ನರವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಹಾನಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಗಳ ಅಗತ್ಯತೆಯ ಮೌಲ್ಯದ ಮಾರ್ಕರ್ ಆಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

Catalin Buhimschi ಮತ್ತು Irina Buhimschi ಮೊದಲೇ ಶಿಶುಗಳಲ್ಲಿ ಹ್ಯಾಪ್ಟಾಗ್ಲೋಬಿನ್ ಮೇಲೆ ಅನೇಕ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ನಡೆಸಿದವು ಆದರೆ ಭಾಗವಹಿಸುವವರ ದೊಡ್ಡ, ಪ್ರತಿನಿಧಿ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಮೊದಲ ಅಧ್ಯಯನವಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಸವಶಾಸ್ತ್ರ ಮತ್ತು ಸ್ತ್ರೀರೋಗ ಶಾಸ್ತ್ರ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಯನದ ಸಹ-ಲೇಖಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಇರಿನಾ ಬುಹಿಂಸ್ಚಿ, ತಾಯಿಯ-ಭ್ರೂಣದ ಔಷಧ ವಿಶೇಷತೆಗಳಲ್ಲಿ ನವಜಾತ ಶಿಶುವಿನ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಗುಂಪಿನ ನಡುವೆ ಅಪಾಯವನ್ನು ಅರ್ಥೈಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಗತ ವಿಧಾನವು ಅಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಹೊಸ ತಾಯಂದಿರು ಮತ್ತು ಶಿಶುಗಳು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸಂಕೀರ್ಣವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಒಂದೇ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಸವದ ಎಸೆತಗಳನ್ನು ನಾವು ಹಾಕಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ” ಎಂದು ಐರಿನಾ ಬ್ಯೂಹಿಂಚಿ ಹೇಳಿದರು.

ಅವರ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಕ್ಯಾಟಲಿನ್ ಬ್ಯೂಹಿಂಚಿ ಮತ್ತು ಐರಿನಾ ಬುಹಿಂಸಿ ಅವರು ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಹ್ಯಾಪ್ಟಾಗ್ಲೋಬಿನ್ ಅನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುವ ಒಂದು ಹೊಸ ವಿಧಾನವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದರು, ಏಕೆಂದರೆ ಶಿಶುಗಳು ಒಂದು ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರೆಗೂ ಪ್ರೋಟೀನ್ ವಯಸ್ಕರ ಮಟ್ಟವನ್ನು ತಲುಪುವುದಿಲ್ಲ.

“ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಟೇಕ್ಅವೇ ಸಂದೇಶವೆಂದರೆ ವಿತರಣಾ ನಂತರ ಬಳ್ಳಿಯ ರಕ್ತದ ಸರಳ ಪರೀಕ್ಷೆ ಕೆಲವು ಅಪಾಯಕಾರಿ ನವಜಾತ ಶಿಶುಗಳಿಗೆ ವೈದ್ಯರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಆರೈಕೆ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಕ್ಯಾಟಲಿನ್ ಬುಹಿಂಸ್ಚಿ ಹೇಳಿದರು.

(ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸಂಪಾದಿಸಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸಿಂಡಿಕೇಟೆಡ್ ಫೀಡ್ನಿಂದ ಸ್ವಯಂ-ರಚಿತವಾಗಿದೆ.)