ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ದೈಹಿಕ ಗಾಯಗಳು ಹೊಟ್ಟೆಯ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು – ದಿ ಹ್ಯಾನ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ದೈಹಿಕ ಗಾಯಗಳು ಹೊಟ್ಟೆಯ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು – ದಿ ಹ್ಯಾನ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ

ನಿಮ್ಮ ಮಗುವು ಆಘಾತದಿಂದ ಅಥವಾ ತೀವ್ರವಾದ ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅವನು / ಅವನು ಮೆದುಳಿನ ಮತ್ತು ವರ್ತನೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಹೊಟ್ಟೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ, ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ.

ಹಿಂದಿನ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ನೀಡುವ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ತೋರಿಸಿವೆ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು, ಮಲಬದ್ಧತೆ, ವಾಂತಿ ಮತ್ತು ವಾಕರಿಕೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಜನ್ಮದಿಂದ ಜೈವಿಕ ಕಾಳಜಿಯೊಂದಿಗೆ ಬೆಳೆದವರಲ್ಲಿ ಅವರು ವಿಭಿನ್ನವಾದ ಕರುಳಿನ ಸೂಕ್ಷ್ಮಾಣುಜೀವಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಜರ್ನಲ್ ಡೆವಲಪ್ಮೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಸೈಕೋಪಥಾಲಜಿ ಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಪೋಷಕರು ಬೆಳೆದ ಮಕ್ಕಳು ಕರುಳಿನ ಸೂಕ್ಷ್ಮಾಣುಜೀವಿ ವೈವಿಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ್ದರು, ಅದು ಪ್ರಿಫ್ರಂಟಲ್ ಕಾರ್ಟೆಕ್ಸ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ – ಮೆದುಳಿನ ಒಂದು ಪ್ರದೇಶವು ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

“ವೈದ್ಯರ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ತೋರಿಸಿದ ಒಂದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಕರುಳಿನ ದೂರುಗಳು. ಯುವಕರಲ್ಲಿ ಜಠರಗರುಳಿನ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಭವಿಷ್ಯದ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ವೈದ್ಯರಿಗೆ ಕೆಂಪು ಧ್ವಜವಾಗಬಹುದೆಂದು ನಮ್ಮ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ” ಎಂದು ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಕೊಲಂಬಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ .

“ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಮೆದುಳಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಯಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಆರಂಭಿಕ ತೊಂದರೆಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಮಗುವಿನ ಜಠರಗರುಳಿನ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ನಮ್ಮ ಅಧ್ಯಯನವು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಸೇರಿಸಿದೆ” ಎಂದು ವಾರ್ಸಿಟಿಯಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ಡಾಕ್ಟೊರಲ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಬ್ರಿಜೆಟ್ ಕ್ಯಾಲಗನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಅಧ್ಯಯನಕ್ಕಾಗಿ, ಅನಾಥಾಶ್ರಮಗಳು ಅಥವಾ ಸಾಕು ಆರೈಕೆ ಮನೆಗಳಿಂದ 115 ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಸುಮಾರು ಎರಡು ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಾಗಿತ್ತು ಅಥವಾ ಜೈವಿಕ ಕಾಳಜಿಗಾರರಿಂದ ಬೆಳೆದ 229 ಮಕ್ಕಳನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಲಾಗಿದೆ.

“ಇದು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಎಂದು ಹೇಳಲು ತುಂಬಾ ಮುಂಚಿನದು, ಆದರೆ ನಮ್ಮ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ ಕರುಳಿನ ಸೂಕ್ಷ್ಮಾಣುಜೀವಿಗಳಲ್ಲಿನ ತೊಂದರೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಮಿದುಳಿನ ಕಾರ್ಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಮಿದುಳಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳು ಸೇರಿವೆ” ಎಂದು ಟೊಟೆನ್ಹ್ಯಾಮ್ ಹೇಳಿದರು. ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಶೋಧನೆ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೂ, ಈ ಅಧ್ಯಯನವು ಸಾಹಿತ್ಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಅಂತರವನ್ನು ತುಂಬಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ತಂಡವು ಗಮನಿಸಿದೆ.