ವಲಸಿಗರ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಗಾಢವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಕೇಂದ್ರ ಅಮೆರಿಕನ್ ದೇಶಗಳಿಗೆ ಟ್ರಂಪ್ ನೆರವು ನೀಡುತ್ತದೆ

ವಲಸಿಗರ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಗಾಢವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಕೇಂದ್ರ ಅಮೆರಿಕನ್ ದೇಶಗಳಿಗೆ ಟ್ರಂಪ್ ನೆರವು ನೀಡುತ್ತದೆ

ಅಮೆರಿಕ ಸಂಯುಕ್ತ ಸಂಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ವಲಸಿಗರನ್ನು ಕಳುಹಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಕೇಂದ್ರೀಯ ಅಮೆರಿಕಾ ದೇಶಗಳನ್ನು ಸ್ಫೋಟಿಸಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ-ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಶನಿವಾರ ಎಲ್ ಸಾಲ್ವಡಾರ್, ಗ್ವಾಟೆಮಾಲಾ ಮತ್ತು ಹೊಂಡುರಾಸ್ಗೆ ಯುಎಸ್ ಸರ್ಕಾರವು ನೆರವು ನೀಡಿತು ಮತ್ತು ಯುಎಸ್-ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ಗಡಿಯನ್ನು ಮುಚ್ಚಲು ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದೆ.

FILE PHOTO: ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ನಡುವಿನ ಗಡಿಯನ್ನು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರವಾಗಿ ದಾಟಿದ ನಂತರ ಮತ್ತು ಎಲ್ ಪಾಸೊದಲ್ಲಿ ಮನವಿ ಆಶ್ರಯಕ್ಕೆ ಮರಳಿದ ನಂತರ, ಅಮೆರಿಕಾ ಸಂಯುಕ್ತ ಸಂಸ್ಥಾನದ ವಲಸಿಗರು ಆವರಣದೊಳಗೆ ಕಂಡುಬರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅಲ್ಲಿ ಅವರು US ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಬಾರ್ಡರ್ ಪ್ರೊಟೆಕ್ಷನ್ (ಸಿಬಿಪಿ) , ಟೆಕ್ಸಾಸ್, ಯುಎಸ್, ಮಾರ್ಚ್ 29, 2019. ರಿಟರ್ಸ್ / ಲುಕಾಸ್ ಜಾಕ್ಸನ್

ಮೂರು ದೇಶಗಳ ಆಶ್ರಯ ಸ್ವವಿವರಗಳ ಉಲ್ಬಣವು ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ಗಡಿಯುದ್ದಕ್ಕೂ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದೆ. ಶುಕ್ರವಾರ, ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ವಲಸಿಗ ಕಾರವಾನ್ಗಳನ್ನು “ಹೊಂದಿಸಿ” ಉತ್ತರಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಿದರೆಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಆರೋಪಿಸಿದರು.

ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ಗೆ ವಲಸೆ ಬರುವ ವಲಸೆಗಾರರನ್ನು ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ನಿಲ್ಲಿಸದಿದ್ದರೆ ಈ ವಾರದ ಗಡಿಯನ್ನು ಮುಚ್ಚಿ “ಉತ್ತಮ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ” ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳಿದರು. ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಮತ್ತು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಗಡಿಪ್ರದೇಶದ ಆಗಾಗ್ಗೆ ದಾಟಿಹೋದವರು, ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಬೆದರಿಕೆ ಮುಚ್ಚಿದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ತಮ್ಮ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿತರಾಗಿದ್ದರು.

ಟೆಕ್ಸಾಸ್ನ ಎಲ್ ಪಾಸೊದಲ್ಲಿರುವ ಗಡಿಯಲ್ಲಿನ ಒಂದು ರಾಲಿಯಲ್ಲಿ, ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಭರವಸೆಯ ಬೆಟೊ ಓ ರೂರ್ಕೆ ಟ್ರಂಪ್ನ ವಲಸೆ ನೀತಿಗಳನ್ನು “ಭಯ ಮತ್ತು ವಿಭಾಗ” ಯ ರಾಜಕೀಯವೆಂದು ಖಂಡಿಸಿದರು.

ಉತ್ತರ ಇಳಿಜಾರು ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಮೂರು ಕೇಂದ್ರೀಯ ಅಮೇರಿಕ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಗೆ ನೆರವು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ಟ್ರಂಪ್ನ ನಿರ್ದೇಶನವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಒಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯ ಇಲಾಖೆಯ ವಕ್ತಾರರು ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು.

ಇಲಾಖೆಯು “ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅನ್ನು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿತ್ತು” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ಕಾಂಗ್ರೆಸಿನ ಸಹಾಯಕ ಅಂದಾಜು $ 700 ದಶಲಕ್ಷದಷ್ಟು ಮೊತ್ತದ ಹಣವನ್ನು ಅಂತ್ಯಗೊಳಿಸಲು ಶಾಸಕರ ಅನುಮೋದನೆಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಅಂಗೀಕಾರ ನೀಡಿದೆ.

ಸೆನೆಟ್ ಫಾರಿನ್ ರಿಲೇಶನ್ಸ್ ಕಮಿಟಿಯಲ್ಲಿ ಅಗ್ರ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ ಆಗಿರುವ ನ್ಯೂ ಜೆರ್ಸಿ ಸೆನೆಟರ್ ಬಾಬ್ ಮೆನೆಂಡೆಜ್, ಟ್ರಂಪ್ನ ಆದೇಶವನ್ನು “ಅಜಾಗರೂಕ ಪ್ರಕಟಣೆ” ಎಂದು ಕರೆದರು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಲು ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ ಮತ್ತು ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ನರಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.

ಫ್ಲೋರಿಡಾದ ಮಾರ್-ಎ-ಲಾಗೊ ರೆಸಾರ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮೂರು ರಾಷ್ಟ್ರಗಳನ್ನು “ಅಪಾರ ಮೊತ್ತದ ಹಣವನ್ನು” ಪಾವತಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಾರರಿಗೆ ಟ್ರಂಪ್ ತಿಳಿಸಿದರು ಆದರೆ ಇದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಯಾಗಿ ಏನೂ ಸಿಕ್ಕಲಿಲ್ಲ.

ಎಲ್ ಸಾಲ್ವಡಾರ್ನಲ್ಲಿರುವ 45 ವರ್ಷದ ಇಟಲಿಯ ಮಾರಿಯೋ ಗಾರ್ಸಿಯಾ ಅವರು ಗಡಿಯನ್ನು ಮುಚ್ಚಲು ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಬೆದರಿಕೆಯನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ಗೆ ನಿಂತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಇಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಕೆಲಸವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ, ನಮ್ಮ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಮುಂದೆ ಬರಲು ನಾವು (ನಮ್ಮ ಜೀವನ) ಸುಧಾರಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ. ನಾನು ಒಂದು ಡ್ಯಾಮ್ (ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ) ನೀಡಿಲ್ಲ, ನಾನು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತೇನೆ, “ಗಾರ್ಸಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.

ಉತ್ತರಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತಿರುವ ಬಸ್ಗಳಲ್ಲಿ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ರಾಜಧಾನಿ ಸ್ಯಾನ್ ಸಾಲ್ವಡಾರ್ನಿಂದ ಹೊರಟ ಕನಿಷ್ಠ 90 ಜನರ ಗುಂಪು ಗಾರ್ಸಿಯಾ ಆಗಿತ್ತು, ಸ್ಥಳೀಯರು ಅಕ್ಟೋಬರ್ನಿಂದ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ಗೆ ತೆರಳಲು ಹತ್ತನೇ ಕಾರವಾನ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು.

ಎಲ್ ಸಾಲ್ವಡಾರ್ ಸರ್ಕಾರ ವಲಸೆಗಾರರ ​​ಹರಿವನ್ನು ತಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ಹೊಂಡುರಾನ್ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯ ಶನಿವಾರದಂದು ಅಮೆರಿಕದ ನೀತಿಗಳನ್ನು “ವಿರೋಧಾತ್ಮಕ” ಎಂದು ಕರೆದಿದೆ ಆದರೆ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನೊಂದಿಗಿನ ಅದರ ಸಂಬಂಧವು “ಘನ, ನಿಕಟ ಮತ್ತು ಧನಾತ್ಮಕ” ಎಂದು ಒತ್ತಿಹೇಳಿತು.

ಗಡಿ ಗೋಡೆಯನ್ನು ಕಟ್ಟಲು ಮತ್ತು ಅಕ್ರಮ ವಲಸೆಯ ಮೇಲೆ ಭೇದಿಸಲು ಭರವಸೆ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ 2015 ರಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಟ್ರುಂಪ್, ತನ್ನ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಗಡಿಯನ್ನು ಮುಚ್ಚಿ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿರುತ್ತಾನೆ ಆದರೆ ಅದರ ಮೂಲಕ ಅನುಸರಿಸಲಿಲ್ಲ.

ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಹೋಮ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಕಿರ್ಸ್ಜೆನ್ ನೀಲ್ಸೆನ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಯು.ಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಗಡಿ ಗಸ್ತು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತೀಕ್ಷ್ಣವಾದ ಹೆಚ್ಚಳದ ಆಶ್ರಯ ಹುಡುಕುವವರು, ಗುಂಪುಗಳಲ್ಲಿ ಬರುವ ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬದವರು, ಉತ್ತರದ ತ್ರಿಕೋಣದ ಹಿಂಸಾಚಾರ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಸಂಕಷ್ಟದಿಂದ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ 100,000 ಗಡಿ ಗ್ರಹಣಗಳು ನಡೆದಿವೆ, ಹೋಮ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಒಂದು ದಶಕಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಧಿಕ ಮಾಸಿಕ ಸಂಖ್ಯೆಯಾಗಿದೆ. ಆಶ್ರಯ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸುವಾಗ ಆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿಯೇ ಉಳಿಯಬಹುದು, ವಲಸೆ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಹಿಂಬಾಲಕಗಳನ್ನು ಬಲೂನಿಂಗ್ ಮಾಡುವ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಇದು ವರ್ಷಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಸರ್ಕಾರವು “ಸಿಸ್ಟಮ್-ವೈಡ್ ಕರಗುವಿಕೆ” ಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಗುರುವಾರ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ನೀಲ್ಸೆನ್ ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದು, ಅದರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 1,200 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಒಂಟಿಯಾಗಿಲ್ಲದ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಮತ್ತು 6,600 ವಲಸಿಗ ಕುಟುಂಬಗಳನ್ನು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಆಶ್ರಯ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಬಿಗಿಗೊಳಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಅಥವಾ ಅವರ ಗಡಿ ಗೋಡೆಗೆ ನಿಧಿಯನ್ನು ನೀಡಲು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ಮನವರಿಕೆ ಮಾಡಲು ಟ್ರಂಪ್ ಇಂದಿಗೂ ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಮಿಲಿಟರಿಗೆ ಗೋಡೆಗೆ ಪಾವತಿಸಲು ಹಣವನ್ನು ಮರುನಿರ್ದೇಶಿಸಲು ಸಮರ್ಥಿಸುವಂತೆ ಅವರು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸ್ಲೈಡ್ಶೋ (4 ಚಿತ್ರಗಳು)

ಗಡಿ ಮುಚ್ಚುವಿಕೆಯ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದೆ. ಅದರ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವ ಮಾರ್ಸೆಲೊ ಎಬಾರ್ಡ್, ದೇಶವು ಉತ್ತಮ ನೆರೆಹೊರೆಯಿದೆ ಮತ್ತು ಬೆದರಿಕೆಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರವೇಶದ್ವಾರದ ಬಂದರುಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚುವಿಕೆಯು ಆಶ್ರಯ ಸ್ವವಿವರಗಳನ್ನು ತಡೆಯುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ. ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು US ಮಣ್ಣಿನ ಮೇಲೆ ಕಾಲಿಟ್ಟ ತಕ್ಷಣವೇ ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ವಿನಂತಿಸಲು ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಆದರೆ ಗಡಿ ಮುಚ್ಚುವಿಕೆಯು ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮವನ್ನು ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಿತು ಮತ್ತು ಯುಎಸ್-ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ವ್ಯಾಪಾರವು ಕಳೆದ ವರ್ಷ $ 612 ಶತಕೋಟಿಯಾಗಿತ್ತು, ಯುಎಸ್ ಸೆನ್ಸಸ್ ಬ್ಯೂರೋ ಪ್ರಕಾರ. ಗಡಿರೇಖೆಯ ಎರಡೂ ಕಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಖಾನೆಯ ಮುಚ್ಚುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಉದ್ಯಮ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಆಟೋಮೊಬೈಲ್ಗಳು ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ತಮ್ಮ ವ್ಯವಹಾರ ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ ನೇಯ್ದ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪೂರೈಕೆ ಸರಪಳಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ನಲ್ಲಿ ಜೂಲಿಯಾ ಹರ್ಟೆ ಮತ್ತು ರಿಚರ್ಡ್ ಕೋವನ್ ಮತ್ತು ಎಲ್ ಪಾಸೊದಲ್ಲಿ ಟಿಮ್ ರೀಡ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ; ಸಿಯುಡಾಡ್ ಜುಆರೇಸ್ನಲ್ಲಿನ ಜೋಸ್ ಲೂಯಿಸ್ ಗೊನ್ಜಾಲೆಜ್, ಮೆಕ್ಸಿಕೊ ನಗರದ ಜುಲಿಯಾ ಲವ್, ಸ್ಯಾನ್ ಡೈಗೊದಲ್ಲಿನ ಓಮರ್ ಯೂನಿಸ್, ಸ್ಯಾನ್ ಸಾಲ್ವಡಾರ್ನಲ್ಲಿ ನೆಲ್ಸನ್ ರೆಂಟೇರಿಯಾ ಮತ್ತು ಟೆಗುಸಿಗಲ್ಪಾದಲ್ಲಿ ಓರ್ಫಾ ಮೆಜಿಯ; ಡೇನಿಯಲ್ ವಾಲ್ಲಿಸ್ ಬರೆದಿರುವುದು; ರೊಸಾಲ್ಬಾ ಓ’ಬ್ರಿಯನ್ನಿಂದ ಸಂಪಾದನೆ