ಶವಪರೀಕ್ಷೆ ಯುಎಸ್ ಕಸ್ಟಡಿನಲ್ಲಿ 7 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ವಲಸೆಗಾರರಲ್ಲಿ ಮೃತಪಟ್ಟಳು ಅವಳು ಸೆಪ್ಸಿಸ್ನ ಮೃತಪಟ್ಟಳು

ಶವಪರೀಕ್ಷೆ ಯುಎಸ್ ಕಸ್ಟಡಿನಲ್ಲಿ 7 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ವಲಸೆಗಾರರಲ್ಲಿ ಮೃತಪಟ್ಟಳು ಅವಳು ಸೆಪ್ಸಿಸ್ನ ಮೃತಪಟ್ಟಳು

ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಡಿಸೆಂಬರ್ 24, 2018 ರಂದು ಗ್ವಾಟೆಮಾಲಾದಲ್ಲಿ ಸ್ಮಾರಕ ಸೇವೆಯಲ್ಲಿ 7 ವರ್ಷದ ಜಕೆಲಿನ್ ಕಾಲ್ ಮಾಕ್ವಿನ್ ಅವರ ಅಂತಿಮ ಗೌರವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಯು.ಎಸ್. ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಬಾರ್ಡರ್ ಪ್ರೊಟೆಕ್ಷನ್ ರಕ್ಷಣೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಜಕೆಲಿನ್ ನಿಧನರಾದರು. ಆಲಿವರ್ ಡಿ ರಾಸ್ / ಎಪಿ ಅಡಗಿಸು ಶೀರ್ಷಿಕೆ

ಟಾಗಲ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ

ಆಲಿವರ್ ಡಿ ರಾಸ್ / ಎಪಿ

ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಡಿಸೆಂಬರ್ 24, 2018 ರಂದು ಗ್ವಾಟೆಮಾಲಾದಲ್ಲಿ ಸ್ಮಾರಕ ಸೇವೆಯಲ್ಲಿ 7 ವರ್ಷದ ಜಕೆಲಿನ್ ಕಾಲ್ ಮಾಕ್ವಿನ್ ಅವರ ಅಂತಿಮ ಗೌರವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಯು.ಎಸ್. ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಬಾರ್ಡರ್ ಪ್ರೊಟೆಕ್ಷನ್ ರಕ್ಷಣೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಜಕೆಲಿನ್ ನಿಧನರಾದರು.

ಆಲಿವರ್ ಡಿ ರಾಸ್ / ಎಪಿ

ಅಮೆರಿಕಾ ಸಂಯುಕ್ತ ಸಂಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಗ್ವಾಟೆಮಾಲಾದಿಂದ ವಲಸೆ ಬಂದ 7 ವರ್ಷದ ಹುಡುಗಿ ಅಮೇರಿಕಾದ ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಬಾರ್ಡರ್ ಪ್ರೊಟೆಕ್ಷನ್ ರಕ್ಷಣೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಸ್ಟ್ರೆಪ್ಟೊಕೊಕಲ್ ಸೆಪ್ಸಿಸ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುವ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಶವಪರೀಕ್ಷೆ ವರದಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ.

ಜಕೆಲಿನ್ ಕ್ಯಾಲ್ ಮಾಕ್ವಿನ್ ಉತ್ತರ ಗ್ವಾಟೆಮಾಲಾದಿಂದ 2,000 ಮೈಲುಗಳಷ್ಟು ದೂರದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ತಂದೆಯೊಂದಿಗೆ ಯು.ಎಸ್. ಅವರು ಗಡಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಬಂಧಿಸಿ ಎರಡು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಡಿಸೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದರು. ಜ್ಯಾಕೆಲಿನ್ ಅನ್ನು ಟೆಕ್ಸಾಸ್ನ ಎಲ್ ಪಾಸೊದಲ್ಲಿನ ಮಕ್ಕಳ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸಾಗಿಸಲಾಯಿತು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ನೋವಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರು, ಅವುಗಳು ರೋಗಗ್ರಸ್ತವಾಗುವಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ ಹೊಂದಿದ್ದವು.

ಎಲ್ ಪಾಸೊದಲ್ಲಿನ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪರೀಕ್ಷಕರ ಕಚೇರಿ ಶುಕ್ರವಾರ ತನ್ನ ಶವಪರೀಕ್ಷೆ ವರದಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು ಆ ಸ್ಟೆಪ್ಟೋಕೊಕಸ್ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯವನ್ನು ಹುಡುಗಿಯ ಶ್ವಾಸಕೋಶ, ಮೂತ್ರಜನಕಾಂಗದ ಗ್ರಂಥಿ, ಯಕೃತ್ತು ಮತ್ತು ಗುಲ್ಮದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ . ಸೋಂಕು ಬಹು ಅಂಗಗಳ ವೈಫಲ್ಯಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆಯೆಂದು ವರದಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಯು.ಕೆ.ಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವಾಗ ಅಪಾಯಕಾರಿ ವಲಸೆಗಾರರನ್ನು ಎದುರಿಸುವ ಜಕೆಲಿನ್ ಸಾವು ಯುಎಸ್ ಕಸ್ಟಡಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಅವರು ಅನುಭವಿಸಬಹುದಾದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳ ಟೀಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.

“ಜಕೆಲಿನ್ ಕ್ಯಾಲ್ ಮಾಕ್ವಿನ್ ನ್ಯೂ ಮೆಕ್ಸಿಕೋದಲ್ಲಿ ಬಾರ್ಡರ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಸೌಲಭ್ಯಕ್ಕೆ ನೀಡಿದಾಗ, ಅವರು ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಿರುವ ಅನುಭವಗಳು, ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಅಥವಾ ರೋಗ ಲಕ್ಷಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಿಮರ್ಶೆ ಇರಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ ರೆಪ್ ರೌಲ್ ರುಯಿಜ್, ಡಿ-ಕಾಲಿಫ್ ಹೇಳಿದರು. ಎನ್ಪಿಆರ್ ಜೊತೆ. “ಅವಳು ತುಂಬಾ ಜ್ವರ ಹೊಂದಿದ್ದಳು ಅಥವಾ ವೇಗದ ಹೃದಯದ ಬಡಿತ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಬಹುದಾದ ಅತ್ಯಂತ ಮೂಲಭೂತ ಪ್ರಮುಖ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ದೈಹಿಕ ಪರೀಕ್ಷೆಯಿರಲಿಲ್ಲ.”

ದಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ ಪ್ರಕಾರ , ಶವಪರೀಕ್ಷೆ ವರದಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ಅನೇಕ ವೈದ್ಯರು ಜಾಕೆಲಿನ್ “ಹಲವು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಗೋಚರವಾಗುವಂತೆ ರೋಗಿಗಳಾಗಿದ್ದರು” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ತಪ್ಪಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ತಪ್ಪಾಗಿದೆ, ಸಿಬಿಪಿಯು ಅನುಸರಿಸಬೇಕಾದ ಒಂದು ಮಾನವೀಯ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ರಚಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ನಾವು ಸರಿಪಡಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ, ಇದು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ, ಇದು ಆರೋಗ್ಯ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದ ಪೂರೈಕೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ರಕ್ಷಣೆ, “ರೂಯಿಜ್ ಹೇಳಿದರು.

ಕಾಮೆಂಟ್ಗಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದಾಗ, ಸಿಬಿಪಿಯು ಎನ್ಪಿಆರ್ ಅನ್ನು ಡಿಸೆಂಬರ್ 14 ರಂದು ಜಾಕೆಲಿನ್ ಅವರ ಸಾವಿನ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಹೇಳಿಕೆ ಹೀಗಿದೆ:

ತರಬೇತುದಾರ ಎಮರ್ಜೆನ್ಸಿ ಮೆಡಿಕಲ್ ಟೆಕ್ನಿಷಿಯನ್ನರು ಸೇರಿದಂತೆ ಬಾರ್ಡರ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಏಜೆಂಟರು ಜ್ಯಾಕೆಲಿನ್ ಕಾಲ್ ಮಾಕ್ವಿನ್ಗೆ ತುರ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ನೆರವು ನೀಡಲು ತಮ್ಮ ಅಧಿಕಾರದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಮಾಡಿದರು. ಹತ್ತಿರದ ಬಾರ್ಡರ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ 94 ಮೈಲು ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ದೂರಸ್ಥ ಫಾರ್ವರ್ಡ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಬೇಸ್ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ದುಃಖದ ಏಜೆಂಟ್ಗಳನ್ನು ತನ್ನ ತಂದೆಗೆ ತಿಳಿಸಿದ ತಕ್ಷಣವೇ ಅವರು ನೆರವು ನೀಡಿದರು. .. ನಮ್ಮ ತರಬೇತಿ ಇಎಂಟಿ ಏಜೆಂಟ್ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ‘ಜಾಕೆಲಿನ್ ಜೀವನದ ಹೋರಾಟ, ಮತ್ತು ಹಿಡಾಲ್ಗೊ ಕೌಂಟಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಾವಿಡೆನ್ಸ್ ಚಿಲ್ಡ್ರನ್ಸ್ ಹಾಸ್ಪಿಟಲ್ ವೈದ್ಯಕೀಯ ತಂಡಗಳು ಕೆಲಸ ಚಿಕಿತ್ಸೆ, ನಾವು ಅವಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ”

ಟೈಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸಿಎನ್ಎನ್ ಪ್ರಕಾರ, ಜಾಕೆಲಿನ್ ಕುಟುಂಬದ ವಕೀಲರು ಸ್ವತಂತ್ರ ತನಿಖೆಗಾಗಿ ಕರೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ವಲಸಿಗ ಆಶ್ರಯದಲ್ಲಿರುವ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು “ಜನರಿಗೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಪಡೆಯಲು ಪೆಟ್ರಿ ಭಕ್ಷ್ಯಗಳು” ಎಂದು ರೂಯಿಜ್ ಎನ್ಪಿಆರ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಜುಕೆಲಿನ್ ಸಾವಿನ ನಂತರ ಅವರು ನ್ಯೂ ಮೆಕ್ಸಿಕೊದಲ್ಲಿ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ ಆಶ್ರಯಧಾರಿಗಳು ವಯಸ್ಸಾದ ಜನರಿಗೆ ಶಿಶು ಆಹಾರ ಅಥವಾ ಸೂತ್ರ ಅಥವಾ ಸೂಕ್ತವಾದ ಆಹಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ರುಯಿಜ್ ಅವರು ಎನ್ಪಿಆರ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ವಲಸಿಗರು ನೀರಿನ ಮನವಿ ಮಾಡಬೇಕು, ಮತ್ತು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ದಿನಕ್ಕೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ, ರುಯಿಜ್ ಹೇಳಿದರು. ಆಶ್ರಯದಲ್ಲಿ ಹಲವು ನಿದ್ರೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, “ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ಮಹಡಿಗಳಲ್ಲಿ, ತುಂಬಾ ತಂಪಾದ ಕೊಠಡಿಗಳಲ್ಲಿ, ರಾತ್ರಿ ಎಲ್ಲ ದೀಪಗಳಿಂದ, ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ಜೋರಾಗಿ ಶಬ್ದದಿಂದ ಅಡಚಣೆಯಾಗುವ ಮಕ್ಕಳನ್ನು” ಆಶ್ರಯದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ಆಶ್ರಯವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಕುಟುಂಬಗಳ ಮಾನವೀಯ ಅಗತ್ಯತೆಗಳಿಗೆ ಸಿಬಿಪಿಯನ್ನು ರಚಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ” ಎಂದು ರುಯಿಜ್ ಹೇಳಿದರು, “ಆದ್ದರಿಂದ ಮಹಿಳೆಯರು, ಶಿಶುಗಳು, ಪುಟ್ಟರು, ವಯಸ್ಕರು, ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಸಬ್ಮಮನ್.”

ಜನಾಂಗೀಯತೆ, ಧರ್ಮ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆ, ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಾಮಾಜಿಕ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿನ ಸದಸ್ಯರು, ಅಥವಾ ಸದಸ್ಯತ್ವದ ಮೂಲಕ ಹಿಂಸೆಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿದ ಅಥವಾ ಭಯದ ಭಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಿಗೆ ” ನಂಬಲರ್ಹವಾದ ಭಯ ಸಂದರ್ಶನ “ ಯನ್ನು ಜಕೆಲಿನ್ ಅವರ ತಂದೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಸಿಎನ್ಎನ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ದೇಶಕ್ಕೆ ಮರಳಿದರೆ ರಾಜಕೀಯ ಅಭಿಪ್ರಾಯ. ”

ಡಿಸೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಅವಳ ಮರಣದ ನಂತರ, ಜಕೆಲಿನ್ ಅವರ ದೇಹವು ಗ್ವಾಟೆಮಾಲಾದಲ್ಲಿನ ರಕ್ರುಹಾನದ ಸ್ಥಳೀಯ ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಮರಳಿತು, ಅಲ್ಲಿಂದ ಅವಳು ಬಂದಿದ್ದಳು.