ವೊಡಾಫೋನ್ ಐಡಿಯಾ, 4 ಜಿ ಅನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಯಾಂತ್ರೀಕೃತಗೊಂಡ ಏರ್ಟೆಲ್ ಬೆಟ್; 5G – ETTelecom.com ಗೆ ಪರಿವರ್ತಿಸುವ ಜಾಲಗಳು

ವೊಡಾಫೋನ್ ಐಡಿಯಾ, 4 ಜಿ ಅನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಯಾಂತ್ರೀಕೃತಗೊಂಡ ಏರ್ಟೆಲ್ ಬೆಟ್; 5G – ETTelecom.com ಗೆ ಪರಿವರ್ತಿಸುವ ಜಾಲಗಳು
ವೊಡಾಫೋನ್ ಐಡಿಯಾ, 4 ಜಿ ಅನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಯಾಂತ್ರೀಕೃತಗೊಂಡ ಏರ್ಟೆಲ್ ಬೆಟ್; 5G ಗೆ ಪರಿವರ್ತಿಸುವ ಜಾಲಗಳು

ನವ ದೆಹಲಿ:

ವೊಡಾಫೋನ್ ಐಡಿಯಾ

ಸೀಮಿತ (VIL) ಮತ್ತು

ಭಾರ್ತಿ ಏರ್ಟೆಲ್

ಯಂತ್ರವನ್ನು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಕಾಯ್ದುಕೊಳ್ಳಲು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಂತಹ ದೊಡ್ಡ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ಬೆಟ್ಟಿಂಗ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ

ಜಾಲಗಳು

ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಗ್ರಾಹಕರ ಅನುಭವವನ್ನು ನೀಡಲು ‘ಸ್ವ-ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಜಾಲಗಳಾಗಿ’ ಮಾರ್ಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಎರಡೂ ಟೆಲ್ಕೋಗಳು ತಮ್ಮ ಆಯಾ ಪ್ರಮುಖ ಜಾಲಗಳಿಗೆ ಸಿದ್ಧವಾಗಬೇಕಿದೆ

5 ಜಿ

ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ.

ಯಾಂತ್ರೀಕೃತ ಮತ್ತು ಏರ್ಕೆಸ್ಟ್ರೇಶನ್ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಏರ್ಟೆಲ್ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಬಹಳಷ್ಟು ಪಾಲುದಾರರೊಂದಿಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ, ಹೊಸದಾಗಿ ನೇಮಕಗೊಂಡ ಮುಖ್ಯ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅಧಿಕಾರಿ, ರಂದೀಪ್ ಸೆಖೋನ್ ಇಟಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ನಮ್ಮ ನೈಜ ಪ್ರಯಾಣವೆಂದರೆ ಸ್ವಯಂ-ಗುಣಪಡಿಸುವ ಜಾಲವನ್ನು ಮಾಡುವುದು, ಇದು ತಪ್ಪು ಊಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರ ಅನುಭವದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಲು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಮೊದಲು ಅದನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದರು.

ವಿಲ್ನ ಮುಖ್ಯ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅಧಿಕಾರಿ ವಿಶಾಂತ ವೊರಾ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಇಟಿಗೆ ಟೆಲ್ಕೊ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ನ ಏಕೀಕರಣದ ಮೂಲಕ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಐಟಿ ಸಹ ಬಿಲ್ಲಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಒದಗಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಮಾರ್ಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ.

“ಯಂತ್ರಶಾಸ್ತ್ರ ಕಲಿಕೆ, ನಾನು ಯಂತ್ರದ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯನ್ನು ಕರೆಯುವಂತಹ ಬಹಳಷ್ಟು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಮತ್ತು ಡೇಟಾವನ್ನು ಆಧರಿಸಿ, ಮತ್ತು ಜಾಲಬಂಧವು ಸ್ವತಃ ತನ್ನದೇ ಆದ ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ ಹೊಂದಿದೆಯೆಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದರ ಮೂಲಕ ಆದರೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಮಾನವರ ಸಹಾಯದಿಂದ” ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

Vora ತನ್ನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕೋರ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಮೋಡದೀಕರಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ, ಇದು 5G ಕೋರ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಗೆ ತುಂಬಾ ಹೋಲುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಟೆಲ್ಕೊ ನಮ್ಯತೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. “ನಮ್ಮ 4 ಜಿ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ ಈಗ ನಾವು 5 ಜಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಅನೇಕಬಾರಿ ಒದಗಿಸಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ನಾವು ನಮ್ಮ ಕೋರ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಆಧುನೀಕರಿಸಿದ್ದೇವೆ.”

ಟೆಲ್ಕೊ ತನ್ನ ಸಾರಿಗೆ ಜಾಲಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ದೃಗ್ವಿಜ್ಞಾನವನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಏರ್ಟೆಲ್ನ ಸೆಖೋನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕೋರ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಮೇಘಕ್ಕೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ. “5 ಜಿ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಇರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಡೇಟಾ ಸಂಪುಟಗಳು ನಡೆಯುತ್ತವೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯುವ ಸಂಪೂರ್ಣ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ನಾವು ವಿಕಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.”

ವೊಡಾಫೋನ್ ಐಡಿಯಾ ಪ್ರಸ್ತುತ ಎರಡು ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಗಳನ್ನು ವಿಲೀನಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು 90,000 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸೈಟ್ಗಳನ್ನು ನಕಲು ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಬಂಡವಾಳ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ವೆಚ್ಚಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಒಂಬತ್ತು ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಏಕೀಕರಣವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ, ವಿಐಎಲ್ ಈಗ 2020 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಏಕೀಕರಣವನ್ನು ಮುಗಿಸಲು ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ವಿಲೀನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಏಕೀಕರಣಕ್ಕಾಗಿ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಅವಲೋಕನವನ್ನು ಒದಗಿಸಿದೆ.

“ನಾವು ಜಾಲಗಳಲ್ಲಿ ಬೃಹತ್ ಹೂಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಭವಿಷ್ಯದ ಪುರಾವೆ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ನಾವು ಹಾಕಲು ಇದು ಒಂದು ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶ … ನಾವು ಬೃಹತ್ ಪ್ರಮಾಣದ ಮಿಮೋವನ್ನು ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ಇದು 5G ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು 4G ನೆಟ್ವರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಾಕಷ್ಟು ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. 4G ಯಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ನಮ್ಮ ಡೇಟಾ ಕ್ಲೈಂಟ್ಗಳಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾದ ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರ ಅನುಭವವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ “ಎಂದು ವೊರಾ ಹೇಳಿದರು.

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಏರ್ಟೆಲ್ ತನ್ನ 4 ಜಿ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ವ್ಯಾಪ್ತಿ ಮತ್ತು ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತಿದೆ. ಮೆಟ್ರೊ ವಲಯದಲ್ಲಿ 4 ಜಿಗೆ ಏರ್ಟೆಲ್ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ ಸೇರಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ 900 ಮೆಗಾಹರ್ಟ್ಝ್ 4 ಜಿ ಯೋಜನೆಯ ಹತ್ತು ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎಂದು ಸೆಖೋನ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಏರ್ಟೆಲ್ ಕಂಪನಿಯು 4 ಜಿ ಆಗಿ ಪರಿವರ್ತನೆಗೊಂಡ ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ ಅನ್ನು ಉದಾರೀಕರಿಸಿದೆ. ಇದು 2100 MHz ಬ್ಯಾಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ 4 ಜಿಗೆ ಕನಿಷ್ಠ ಒಂದು ಕ್ಯಾರಿಯರ್ ಅನ್ನು ಮರುಬಳಕೆ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಸೆಖೋನ್ ಹೇಳಿದರು.