ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಫೀಡ್ನಲ್ಲಿ ಸುದ್ದಿ ಫೀಡ್ನಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಸಿಕ್ಕಿದೆ ಎಂದು ಸಿ.ಜಿ.ಟಿ.ಎನ್ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ

ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಫೀಡ್ನಲ್ಲಿ ಸುದ್ದಿ ಫೀಡ್ನಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಸಿಕ್ಕಿದೆ ಎಂದು ಸಿ.ಜಿ.ಟಿ.ಎನ್ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ

ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ತನ್ನ ಸುದ್ದಿ ಫೀಡ್ನಲ್ಲಿ ಯಾವ ಪೋಸ್ಟ್ಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುವ ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್ನಲ್ಲಿ ಮುಚ್ಚಳವನ್ನು ಅನ್ನು ಎತ್ತುತ್ತದೆ, ಹೆಚ್ಚು ಪಾರದರ್ಶಕವಾಗಿರುವ ಡ್ರೈವ್ನ ಭಾಗವಾಗಿ ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

“ನಾನು ಈ ಪೋಸ್ಟ್ ಯಾಕೆ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ?” ಸೋಮವಾರದಿಂದ ಹೊರಬಂದಿದೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ವೇದಿಕೆ ಬಳಸುವ ಸಾವಿರಾರು ಒಳಹರಿವು ಕೆಲವು ಒಳನೋಟವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ, ಸುದ್ದಿ ಫೀಡ್ನಲ್ಲಿ ವೇದಿಕೆಗಳು, ಫೋಟೊಗಳು ಮತ್ತು ವೀಡಿಯೋಗಳನ್ನು ವೇದಿಕೆಯ ಅಡಿಪಾಯದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲು.

“ಈ ಉಪಕರಣವು ಮಾಡುವ ಮೂಲಭೂತ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಜನರು ತಮ್ಮ ಸುದ್ದಿ ಫೀಡ್ನಲ್ಲಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪೋಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಯಾಕೆ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ನೋಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ ಅವರು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುವ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಅವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಫೇಸ್ಬುಕ್ನ ಹೆಡ್ ಆಫ್ ನ್ಯೂಸ್ ಫೀಡ್ ಜಾನ್ Hegeman ಸೋಮವಾರ ವರದಿಗಾರರಿಗೆ ಹೇಳಿದರು.

ಗೌಪ್ಯತಾ ಹಗರಣಗಳ ಸರಣಿಯ ನಂತರ, ಫೇಸ್ಬುಕ್ನ ಸಂದೇಶವಾಹಕ, WhatsApp ಮತ್ತು Instagram ಅನ್ನು ಬಳಕೆದಾರರ ಸಂವಹನಗಳಿಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವ ಏಕೈಕ ಮೆಸೇಜಿಂಗ್ ಸೇವೆಯನ್ನು ರೋಲ್ ಮಾಡಲು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುವಂತೆ ಫೇಸ್ಬುಕ್ನ ಬಳಕೆದಾರರ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆಯಬೇಕಾಗಿದೆ.

ಹೊಸ ಸುದ್ದಿ ಫೀಡ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಬಳಕೆದಾರರು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾದ ಪೋಸ್ಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಗೊಳ್ಳುವ ಡೇಟಾವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ, ಹೇಗ್ಮ್ಯಾನ್ ಹೇಳಿದರು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಅವರು ಪೋಸ್ಟರ್ನೊಂದಿಗೆ ಸ್ನೇಹಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ ಪೋಸ್ಟ್ಗಳನ್ನು ಇತರರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಇಷ್ಟಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಪೋಸ್ಟ್ ರೀತಿಯ ಮೊದಲು, ಅಥವಾ ಅದೇ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿರುವ ಬಳಕೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ಪೋಸ್ಟ್ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿದೆ.

ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್ ಅನ್ನು ಅದರ ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ ತರಲು ಕಾರಣವಾಗುವ ಕೆಲವು ಸಂವಹನಗಳನ್ನು ಇದು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ನಿರ್ಧಾರದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುವ ಸಾವಿರಾರು ಎಲ್ಲಾ ಒಳಹರಿವುಗಳನ್ನು ಇದು ತೋರಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

“ನಾವು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಸಿಗ್ನಲ್ಗಳನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಜನರು ಪೋಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ನೋಡುವ ಅಥವಾ ಮಾಡಬಾರದು ಎಂಬುದರಲ್ಲಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಹೆಗ್ಮ್ಯಾನ್ ಹೇಳಿದರು.

“ಇದು ಪಾರದರ್ಶಕತೆಯ ವಿಷಯದ ಮೇಲೆ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಪರಿಹರಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಇದು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಹೆಜ್ಜೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ.”

ನ್ಯೂ ಯಾರ್ಕ್, ಡೆನ್ವರ್, ಪ್ಯಾರಿಸ್ ಮತ್ತು ಬರ್ಲಿನ್ನಲ್ಲಿ ಸಂಶೋಧನಾ ಗುಂಪುಗಳೊಂದಿಗೆ ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಹೊಸ ಪರಿಕರವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಬಳಕೆದಾರರು ಸುದ್ದಿ ಫೀಡ್ನಲ್ಲಿ ಏನನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಬೇಕೆಂಬುದನ್ನು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು.

ಫೇಸ್ಬುಕ್ ತನ್ನ “ಏಕೆ ಈ ಜಾಹೀರಾತು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ?” ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ವಿವರಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತ್ತು, ಹೆಗ್ಮಾನ್ ಹೇಳಿದರು, ಇಮೇಲ್ ಪಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಜಾಹೀರಾತುದಾರರು ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ವಿವರಿಸುವಂತೆ.

2018 ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಕುಟುಂಬ ಮತ್ತು ಸ್ನೇಹಿತರ ಪೋಸ್ಟ್ಗಳನ್ನು ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಕಾಶಕರು ಮತ್ತು ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ಗಳಿಂದ ಜಾಹೀರಾತು-ರಹಿತ ವಿಷಯವನ್ನು ಡೌನ್ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಲು ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಕೇಂದ್ರ ಸುದ್ದಿ ಸುದ್ದಿ ಫೀಡ್ಗಾಗಿ ತನ್ನ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿತು.

(ವಿ.ಸಿ.ಜಿ ಮೂಲಕ ಕವರ್)