ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸದಿದ್ದಾಗ ಆತಂಕದ ಜೊತೆ ಹಿರಿಯರು ಹೋರಾಟ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ – ಇಂಡಿಯಾಬ್ಲಮ್ಸ್

ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸದಿದ್ದಾಗ ಆತಂಕದ ಜೊತೆ ಹಿರಿಯರು ಹೋರಾಟ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ – ಇಂಡಿಯಾಬ್ಲಮ್ಸ್

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್, ಎಪ್ರಿಲ್ 2 (ಐಬಿಎನ್ಎಸ್): ಡ್ರೆಸಿಂಗ್, ಸ್ನಾನದ ಮತ್ತು ಊಟ ತಯಾರಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಟ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಹಿರಿಯ ವಯಸ್ಕರು, ಆದರೆ ಅವರು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಸಹಾಯವನ್ನು ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ, ಮಣ್ಣಾದ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿ ಅಥವಾ ಪ್ರತಿಕೂಲ ಪರಿಣಾಮಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದಾದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದ ಆತಂಕವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು ಹಸಿವಿನಿಂದ ಹೋಗುತ್ತಿದೆ.

ಮಿಚಿಗನ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನವು ಹಿರಿಯ ವಯಸ್ಕರ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದೆ, ಇದರ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ನಿಭಾಯಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ, ಇದು ಹೆಚ್ಚಿದ ಆತಂಕದ ಲಕ್ಷಣಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಹಳೆಯ ವಯಸ್ಕರ ಜೀವನ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಕೆಟ್ಟ ಚಕ್ರವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನ ಅಧ್ಯಯನ ಸಹ-ಲೇಖಕ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಾರ್ಯದ ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಕ್ಸಿಯೊಲಿಂಗ್ ಕ್ಸಿಯಾಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

“ನಮ್ಮ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಸಮುದಾಯ ಆಧಾರಿತ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಬೆಂಬಲಗಳಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಪರಸ್ಪರ ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

2011 ರಿಂದ 2016 ವರೆಗೆ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿರುವ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಏಜಿಂಗ್ ಟ್ರೆಂಡ್ಸ್ ಸ್ಟಡಿನಿಂದ ಡೇಟಾ ಬಂದಿತು. 65 ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನವರಲ್ಲಿ ಚಟುವಟಿಕೆ ಮಿತಿಗಳೊಂದಿಗೆ 3,936 ಮೆಡಿಕೇರ್ ಫಲಾನುಭವಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಮಾದರಿ.

ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಆತಂಕ ಮತ್ತು ಅಪರಿಮಿತವಾದ ಅಗತ್ಯತೆಗಳ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವು ವಯಸ್ಸಿನ ಗುಂಪುಗಳ ನಡುವೆ ಭಿನ್ನವಾಗಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ಇರಬಹುದು. ಅಸಮರ್ಥತೆ ಹೊಂದಿರುವ ಹಳೆಯ ವಯಸ್ಕರು ಮತ್ತು ತಗ್ಗಿಸದ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಅಪಾಯದ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಇದು ಮಹತ್ವದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕ್ಸಿಯಾಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಅಧ್ಯಯನದ ವರದಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ದೊಡ್ಡದಾಗಿರಬಹುದು. ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ಮಾಹಿತಿಯು ಸ್ವ-ವರದಿಯಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಕೆಲವರು ತಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸದಿರಬಹುದು.

“ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯದ ಅಗತ್ಯತೆಗಳ ಕಾರಣದಿಂದ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತ ಪರಿಣಾಮಗಳು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅವಮಾನ ಮತ್ತು ಮುಜುಗರಕ್ಕೊಳಗಾದ ಭಾವನೆಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಸ್ವಯಂಪೂರ್ಣತೆಗೆ ಯೋಗ್ಯವಾದ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ,” ಎಂದು ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ಆರೋಗ್ಯ ಇಲಾಖೆಯೊಂದಿಗೆ ಇರುವ UM ಅಲುಮ್ನಾ ಎಂಬ ಪ್ರಮುಖ ಲೇಖಕ ಅಶ್ಲೇ ಜುವೆರಿಂಕ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಹಳೆಯ ವಯಸ್ಕರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ವೈದ್ಯರು ಮತ್ತು ಇತರ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣಾ ನೀಡುಗರು ಆತಂಕ ಮತ್ತು ಇತರ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಲಕ್ಷಣಗಳಿಗೆ ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಗಮನಿಸಿ. ಇದರ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ, ಈ ತಜ್ಞರು ರೋಗಿಗಳ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಅವುಗಳು ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಬೆಂಬಲಗಳಿಗೆ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತಿವೆ.

ಉತ್ತಮ ಪೋಷಕ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗಳು ಕೌಟುಂಬಿಕ ಆರೈಕೆ ಮಾಡುವವರು ಹಳೆಯ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಆತಂಕದ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಸೇರಿಸಿದ್ದಾರೆ.