ಯುಪಿಎಸ್ಸಿ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು 2019: ಕನಿಶ್ಶಕ್ ಕಟಾರಿಯಾ, 26, ಸಿವಿಲ್ ಸರ್ವೀಸ್ ಅವರ ಮೊದಲ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಹಿಂದುಸ್ತಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಯುಪಿಎಸ್ಸಿ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು 2019: ಕನಿಶ್ಶಕ್ ಕಟಾರಿಯಾ, 26, ಸಿವಿಲ್ ಸರ್ವೀಸ್ ಅವರ ಮೊದಲ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಹಿಂದುಸ್ತಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಸಿವಿಲ್ ಸರ್ವೀಸಸ್ ಎಕ್ಸಾಮಿನೇಷನ್ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ ಕಣಿಷಾಕ್ ಕತರಿಯಾ, 26, ಅವರ ಸೋದರಿ ತನ್ಮಾಯ ಅವರ ಜೈಪುರ ಮನೆಯಲ್ಲಿದ್ದರು. ಅವನು ಸಂತೋಷದಿಂದ ಜಿಗಿದನು ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನ ಪಡೆದಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಾಗ ಅವನ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಬಹುತೇಕ ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಿತು.

ಯೂನಿಯನ್ ಪಬ್ಲಿಕ್ ಸರ್ವಿಸ್ ಕಮಿಷನ್ (ಯುಪಿಎಸ್ಸಿ) ಶುಕ್ರವಾರ ಈ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಐಎಎಸ್, ಐಪಿಎಸ್ ಮತ್ತು ಐಎಫ್ಎಸ್ನ ವಿವಿಧ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ 759 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳನ್ನು (577 ಪುರುಷರು ಮತ್ತು 182 ಮಹಿಳೆಯರು) ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಕನಿಷ್ಶಕ್ ತಂದೆ, ಸಾನ್ವರ್ ಮಲ್ ವರ್ಮಾ ಒಬ್ಬ ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದು, ರಾಜಸ್ಥಾನದ ಸಾಮಾಜಿಕ ನ್ಯಾಯ ಮತ್ತು ಸಬಲೀಕರಣ ಇಲಾಖೆಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಯುಪಿಎಸ್ಸಿ ಟಾಪ್ಪರ್ನ ಚಿಕ್ಕಪ್ಪ, ಕೆ.ಸಿ ವರ್ಮಾ ಅವರು ಐಎಎಸ್ ಮತ್ತು ಜೈಪುರ ವಿಭಾಗೀಯ ಕಮಿಷನರ್. ಅವರ ತಾಯಿಯ ಅಜ್ಜ ಎಸ್.ಎಲ್. ಬಂಕರ್ ಅವರು ರಾಜ್ಯ ಆಡಳಿತ ಸೇವೆಯಲ್ಲಿದ್ದರು.

ಕಣಿಷಕ್ ಅವರು ಕೋಟಾದಲ್ಲಿ ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗಿದ್ದರು ಏಕೆಂದರೆ ಅವರ ತಂದೆ ಅಲ್ಲಿ ಅಥವಾ 2004 ರಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಹತ್ತಿರದ ಜಿಲಾವರ್ನಲ್ಲಿ 2004 ಮತ್ತು 2010 ರ ನಡುವೆ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದರು. ಕೋಟಾದ ಸೇಂಟ್ ಪಾಲ್ಸ್ ಸ್ಕೂಲ್ನ ಓರ್ವ ಹಳೆಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಕಣಿಷಕ್ ಅವರು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆಗಾಗಿ ತರಬೇತಿಯನ್ನು ಸೇರಿದರು ಮತ್ತು ಬಾಂಬೆಯ ಇಂಡಿಯನ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿಗೆ, 44 ಅಖಿಲ ಭಾರತ ಶ್ರೇಯಾಂಕದೊಂದಿಗೆ. ಅವರು ಬಿಟೆಕ್ ಮಾಡಿದರು. ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಒಂದು ವರ್ಷದವರೆಗೂ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ದೈತ್ಯ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾಕ್ಕೆ ಹೋದರು.

2016 ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಸಿವಿಲ್ ಸೇವೆಗಾಗಿ ತಯಾರಾಗಲು ದೆಹಲಿಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಅವರ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಕಛೇರಿಯಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ಅಪ್ನಲ್ಲಿ ಕಣಿಷಕ್ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಮರಳಿದರು.

ಕಣಿಷಕ್ ತನ್ನ ತಂದೆಯ ಪಾದರಕ್ಷೆಗೆ ಹೆಜ್ಜೆಯಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿತು.

“ನಾನು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದಿಂದ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಹೊರಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಅಗತ್ಯವಿದೆಯೆಂದು ಅರಿತುಕೊಂಡೆ. ಅಂತರ್ಗತ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಲ್ಲಿ ನಾನು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದಾದರೆ, ಭಾರತಕ್ಕಿಂತ ದೊಡ್ಡ ಹಣವನ್ನು ಗಳಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಇದು ಹೆಚ್ಚು ತೃಪ್ತಿಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಆಡಳಿತಾತ್ಮಕ ಸೇವೆಗೆ ಬರಲು ಅವನ ತಂದೆ ಅವನಿಗೆ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ನೀಡಿದ್ದೀರಾ? “ನನ್ನ ತಂದೆ ಯಾವಾಗಲೂ ನನ್ನ ರೂಪದರ್ಶಿಯಾಗಿರುತ್ತಾನೆ. ಅವರು ಯಾವಾಗಲೂ ನನಗೆ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ನಾಗರಿಕ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಎಂದಿಗೂ ತಳ್ಳಲಿಲ್ಲ. ನಾನು ನನ್ನ ಸ್ವಂತ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಮಾಡಿದ ನಿರ್ಧಾರ. ನಾನು ಅವರನ್ನು ಮತ್ತು ನನ್ನ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಸಮಾಲೋಚಿಸಿದೆ. ಅವರು ಈ ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಬೆಂಬಲ ನೀಡಿದ್ದರು, “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಕಣಿಷಕ್ ಅವರು ಇದನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಅನುಭವಿಸುವರು ಮತ್ತು ಆಗಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಮುಂಚೆ ಈ ಭಾವನೆ ಮುಳುಗಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಅವರ ಸಹೋದರಿ ಎಸ್.ಎಂ.ಎಸ್ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ ಎ.ಎನ್.ಟಿಯಲ್ಲಿ MS ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಮೊದಲ ಪ್ರಕಟಣೆ: ಎಪ್ರಿಲ್ 05, 2019 22:58 IST