ಎಸ್ಪಿ-ಬಿಎಸ್ಪಿ ಜೊತೆ ಪೋಸ್ಟ್ ಪೋಲ್ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ತೆರೆಯಿರಿ: ಸಿಂಧಿಯಾ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಎಸ್ಪಿ-ಬಿಎಸ್ಪಿ ಜೊತೆ ಪೋಸ್ಟ್ ಪೋಲ್ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ತೆರೆಯಿರಿ: ಸಿಂಧಿಯಾ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಲಕ್ನೋ: ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಪಶ್ಚಿಮ ಯುಪಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಜ್ಯೋತಿರಾದಿತ್ಯ ಸಿಂಧ್ಯಾ ಅವರು ಭಾನುವಾರ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದರು. ಎಸ್ಐ-ಬಿಎಸ್ಪಿ ಜತೆಗಿನ ಮೈತ್ರಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸಲು ಮತ್ತು ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ನಿಯೋಜಿಸುವ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರಕ್ಕೆ ಸೆಂಟರ್ನಲ್ಲಿ ಪುನರಾಗಮನ ಮಾಡುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣಾ ಅಭಿಯಾನದೊಳಗೆ ವಿಳಂಬವಾಗುವುದರಿಂದ TOI ಯ ಇಶಿತಾ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರನ್ನು ಹಲವಾರು ವಿಚಾರಗಳ ಕುರಿತು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆಯ್ದ ಭಾಗಗಳು:


ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ಉತ್ತರದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕರನ್ನು ನೀವು ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಪ್ರಚಾರಕ್ಕಾಗಿ ಕೇವಲ ಎರಡು ದಿನಗಳು ಉಳಿದಿವೆ. ಈ ವಿಳಂಬ ಏಕೆ? ಚುನಾವಣೆಗೆ ಹೋಗುವ ಈ ಬೆಲ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷದ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಇದು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗುತ್ತದೆಯೇ?

ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ಕೇವಲ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ನಾನು ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಿದ್ದರಿಂದ, ಯುಪಿ ಯಲ್ಲಿ ಸರಿಯಾದ ಬ್ಲಾಕ್ಗಳನ್ನು ಇರಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ನಾವು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ಅಂತ್ಯದವರೆಗೆ, ಮೈತ್ರಿಗಳು, ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಅಥವಾ ಪಕ್ಷದ ರಚನೆಯು ದೃಢವಾಗಿದೆಯೆಂದು ಖಾತರಿಪಡಿಸುವುದಾದರೂ, ನಾವು ಶ್ರಮಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ನನ್ನ ರಾಜ್ಯ ಸಂಸದಿಯ ಕಡೆಗೆ ನನ್ನ ಜವಾಬ್ದಾರಿ ಇದೆ. ಸಂಸತ್ತಿನ ಹೊಸದಾಗಿ ರೂಪುಗೊಂಡ ಸರ್ಕಾರವು ಫಲಿತಾಂಶಗಳ ಆಧಾರದಲ್ಲಿ ಜನತೆ ಮತ್ತು ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕತ್ವದ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ಬದುಕಬೇಕು

ಲೋಕಸಭೆ

. ನಾನು ಚುನಾವಣೆಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ಭುಜಕ್ಕೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಮೂರು ಪಟ್ಟು ಜವಾಬ್ದಾರಿ. ಮ್ಯಾನಿಫೆಸ್ಟೋ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಮುಂಚೆ ಮತ್ತು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸುವ ಮೊದಲು ಪಕ್ಷ ರಚನೆಯು ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿದೆ ಮೊದಲು ಕುದುರೆಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಒಂದು ಬಂಡಿಯನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡು ಜನರಿಗೆ ಹೋಗಿ ಇಲ್ಲ.

ಎಸ್ಪಿ-ಬಿಎಸ್ಪಿಯೊಂದಿಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮೈತ್ರಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಹಲವು ಸಮೀಕ್ಷೆಗಳು ಹೇಳಿವೆ. ಬಿಜೆಪಿ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಲಾಭವನ್ನು ಗಳಿಸಬಹುದಿತ್ತು.

ಸರಿ, ಕಾಲ್ಪನಿಕ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಮಾತನಾಡಬಾರದು. ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್ ಅವರ ತಂಡದಿಂದ ಸಂಭಾಷಣೆ ಇರಲಿಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಸತ್ಯ. ಕಪ್ ಮತ್ತು ಲಿಪ್ ನಡುವೆ ಅನೇಕ ಸ್ಲಿಪ್ ಇತ್ತು. ನಾವು ತಲುಪಿದ್ದೇವೆ ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ, ಅದು ಆಗಲಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅರ್ಥವಲ್ಲ. ಬಹುಶಃ ಒಂದು ಪೋಲ್-ನಂತರದ ಮೈತ್ರಿ. ಬಾಗಿಲು ಯಾವಾಗಲೂ ತೆರೆದಿರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಈಗ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಯುಪಿ ತನ್ನದೇ ಆದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು 2022 ರ ರಾಜ್ಯ ಚುನಾವಣೆಗಾಗಿ ನಾವು ಮುಂದಿನ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ನಮ್ಮ ಬೇಸ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತೇವೆ.

ಅದೇ ಮತಗಳಿಗಾಗಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್, ಎಸ್ಪಿ-ಬಿಎಸ್ಪಿ ಹೋರಾಟವೇ?

ಇದು ಮತಗಳಿಗಾಗಿ ಹೋರಾಟವಲ್ಲ. ಇದು ಸಿದ್ಧಾಂತಕ್ಕಾಗಿ ಹೋರಾಟವಾಗಿದೆ. ಇದು ಭಾರತದ ನಮ್ಮ ಕಲ್ಪನೆಗೆ ಹೋರಾಟವಾಗಿದೆ. ಇದು ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ನಮ್ಮ ಜನತೆಗೆ ಹೋಗುವ ‘ನಮ್ಮ ಐಡಿಯಾ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ’. ನೀವು ಭಾರತದ ವಿಭಿನ್ನ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು. ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವದ ಅಂತಿಮ ದೇವತೆಯಾಗಿದ್ದು, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮತದಾನದ ಅಥವಾ ಭಾರತದ ನನ್ನ ಕಲ್ಪನೆಗೆ ಚಂದಾದಾರರಾಗಲು ಮತದಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿಯನ್ನು ಸಕ್ರಿಯ ರಾಜಕಾರಣಕ್ಕೆ ಕರೆತರುವಂತೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನಲ್ಲಿ ವರ್ಷಗಳಿಂದಲೂ ಅಮಾಥಿ ಮತ್ತು ರಾಯ್ಬರೇಲಿಯಲ್ಲಿ ಅಭಿಯಾನ ನಡೆಸಲು ನಿರ್ಬಂಧವಿಲ್ಲ. ಇದೀಗ ಅವಳು ಹೊಂದಿರುವ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ನೋಡುತ್ತೀರಿ?

ನಾನು ಅವಳು ಪ್ರಚಂಡ ಪ್ರಮಾಣದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು, ಧೈರ್ಯವನ್ನು, ನಿರ್ಣಯವನ್ನು ಮತ್ತು ಸತ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಅದು ಕೇವಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಪಾಲಿಟಿಯೂ ಅಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.


ನೆಲದಲ್ಲಿರುವ ನಾಯಕರು ಮತ್ತು ನಾಯಕರ ಕೊರತೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಕಳೆದ ಕೆಲವು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಲ್ಲಿ, ನೀವು ತಪ್ಪಾಗಿ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಕೇಳಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಚಿತ್ರಿಸಿದ ಚಿತ್ರ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ತುಂಬಾ ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಒಂದು ಮಟ್ಟಿಗೆ, ಸರಿಯಾಗಿ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದೆ. ಆದರೆ ಈಗ, ನಾವು ಜನರ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅವಕಾಶವಿದೆ ಮತ್ತು ಅದರಿಂದಾಗಿ, ಇಲ್ಲಿಂದ ಇರುವ ಪಥವನ್ನು ಮುಂದಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಮೇಲಕ್ಕೆ ಇರಬೇಕು.

ಗ್ವಾಲಿಯರ್ನಿಂದ ಹೋರಾಡಲು ನಿಮ್ಮ ಹೆಂಡತಿ (ಪ್ರಿಯದರ್ಶಿನಿ ರಾಜೆ) ಗೆ ನೀವು ಪಕ್ಷದ ಟಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದೀರಿ. ಯಾಕೆ?

ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಪಕ್ಷದ ಟಿಕೆಟ್ ನಿರಾಕರಿಸುವ ಅಧಿಕಾರ ನನಗೆ ಇಲ್ಲ. ಇದು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯೂ ಆಗಿದೆ. ನಾನು ಮಹಿಳೆಯರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ, ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ನಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿರುವವರು. ಮತ್ತು ಯಾರಿಗೂ ಒಂದು ಪಕ್ಷದ ಟಿಕೆಟ್ ನಿರಾಕರಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಲು ಸಹ ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ, ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನನ್ನ ಹೆಂಡತಿ ಅಲ್ಲ. ಇದು ಅವರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ನಿರ್ಧಾರ.

ಬಾಲಾಕೋಟ್ ಮುಷ್ಕರದ ನಂತರ ವಾರಗಳವರೆಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಶಾಂತವಾಗಿ ಹೋಯಿತು. ಸಂಸದ, ರಾಜಸ್ಥಾನ ಮತ್ತು ಛತ್ತೀಸ್ಗಢದ ವಿಜಯದ ನಂತರ ಉದಯಿಸಿದ ಮೇಲೆ ಪಕ್ಷದ ಆವೇಗವನ್ನು ಅದು ಪ್ರಭಾವಿಸಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಾ?

ನಾವು ಶಾಂತವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಮುಷ್ಕರದ ನಂತರ ನಮ್ಮ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಬಹಳ ಬಲಶಾಲಿಯಾಗಿ ಹೊರಬಂದರು. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಶಾಂತವಾಗಿತ್ತೆಂದು ನೀವು ಹೇಳಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನಾನು ಆಘಾತಗೊಂಡಿದ್ದೇನೆ! ನಮ್ಮ ದೇಶದ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಸಮಗ್ರತೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಯಾವುದೇ ಕ್ರಮ ಮತ್ತು ಭಾರತ ಸರಕಾರವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಕ್ರಮವನ್ನೂ ನಾವು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ನಾವು ಹೇಳಿದ್ದೇವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ನಾವು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಥವಾ ಬಿಜೆಪಿಯೆಂದು ನಿಲ್ಲುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾವು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಭಾರತೀಯರನ್ನು ತ್ರಿವರ್ಣದಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲುತ್ತೇವೆ.

ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಯುಪಿ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯವಾಗಿ ಏನು ಮಾಡಲಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ಯೋಚಿಸುತ್ತೀರಿ? ನೀವು ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಲು ಬಯಸುವ ಯಾವುದೇ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು?

ನಾನು ಜ್ಯೋತಿಷಿ ಅಲ್ಲ. ಆದರೆ ನಾವು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ.