ಗೈ ಕವಾಸಾಕಿ: ಆಪಲ್ನಲ್ಲಿ, ಸ್ಟೀವ್ ಜಾಬ್ಸ್ ಜನರನ್ನು 2 ಗುಂಪುಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಿದ್ದಾರೆ- 'ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೇಷ್ಠ' ಮತ್ತು 'ಕ್ರ್ಯಾಪಿ' – ಸಿಎನ್ಬಿಸಿ

ಗೈ ಕವಾಸಾಕಿ: ಆಪಲ್ನಲ್ಲಿ, ಸ್ಟೀವ್ ಜಾಬ್ಸ್ ಜನರನ್ನು 2 ಗುಂಪುಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಿದ್ದಾರೆ- 'ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೇಷ್ಠ' ಮತ್ತು 'ಕ್ರ್ಯಾಪಿ' – ಸಿಎನ್ಬಿಸಿ

ವೈಫಲ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಯಶಸ್ಸುಗಳ ಪೂರ್ಣ – ನಾನು ಮೊದಲು 1983 ರಲ್ಲಿ ಆಪಲ್ನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗಿನಿಂದ ನಾನು ದೀರ್ಘ ಮತ್ತು ಉತ್ತೇಜಕ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ. ನಾನು ಮೂಲ ಮ್ಯಾಕಿಂತೋಷ್ ತಂಡದ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದ ಮತ್ತು ಕಂಪೆನಿಯ ಎರಡು ಸ್ಟಂಟ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೆ (1983 ರಿಂದ 1987 ರವರೆಗೆ, ಮತ್ತು ನಂತರ 1995 ರಿಂದ 1997 ರವರೆಗೆ).

ಸ್ಟೀವ್ ಜಾಬ್ಸ್ ಆಗಿದ್ದಾಗ ಆಪಲ್ನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ ಜನರನ್ನು ಕೇಳಿ, ಮತ್ತು ಅದು ಸುಲಭವಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುವರು. ನನ್ನ ಕೆಲಸದಿಂದ ಅವನು ಪ್ರಭಾವಿತನಾದ ದಿನಗಳು ಇದ್ದವು, ಮತ್ತು ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ಬೆಂಕಿಯೆಂದು ಖಚಿತವಾಗಿದ್ದಾಗ ದಿನಗಳು ಇದ್ದವು. ಆದರೆ ಇದು ಯಾವಾಗಲೂ ಉತ್ತೇಜಕವಾಗಿತ್ತು ಏಕೆಂದರೆ ನಾವು ನಿರಂಕುಶಾಧಿಕಾರವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಗುರಿಯಿತ್ತು. (ನನ್ನ ಹೊಸ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ, ” ವೈಸ್ ಗೈ: ಲೈಫ್ನಿಂದ ಲೈಸನ್ಸ್ ” ನಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಸಾಹಸಗಳನ್ನು ನೀವು ಇನ್ನಷ್ಟು ಓದಬಹುದು.)

ನಾನು ಹೊಂದಿದ್ದ ಯಾವುದೇ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ನಾನು ಅವನಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ – ಮತ್ತು ಮ್ಯಾಕಿಂತೋಷ್ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ನನಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಮ್ಯಾಕಿಂತೋಷ್ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ ಸುವಾರ್ತಾಬೋಧಕರಾಗಿ ನನ್ನ ಕೆಲಸ ನನ್ನ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಿದೆ.

ನಾನು ಆಪಲ್ನಲ್ಲಿ ಕಲಿತ ಅಗ್ರ 11 ಜೀವನ ಬದಲಾಯಿಸುವ ಪಾಠಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ:

1. ಶ್ರೇಷ್ಠತೆ ಮಾತ್ರ

ಉದ್ಯೋಗಗಳು ತಂಪಾದ ಅಥವಾ ಸಾಮಾಜಿಕವಾಗಿ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತವಾಗಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಮುಂಚೆಯೇ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಅಧಿಕಾರದ ಸ್ಥಾನಗಳಿಗೆ ಎತ್ತರಿಸಿವೆ. ಅವರು ಲಿಂಗ, ಲೈಂಗಿಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನ, ಜನಾಂಗ, ಮತ ಅಥವಾ ಬಣ್ಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಲಿಲ್ಲ. ಅವರು ಜಗತ್ತನ್ನು ಎರಡು ಗುಂಪುಗಳಾಗಿ ವಿಭಜಿಸಿದರು: “ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಜನರು” ಮತ್ತು “ಅಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಜನರು”. ಅದು ಸರಳವಾಗಿತ್ತು.

2. ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಅವರು ಬೇಕಾದುದನ್ನು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ

1980 ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಆಪಲ್ ಆಪಲ್ II ಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿತ್ತು. ಗ್ರಾಹಕರು ಬೇಕಾಗಿರುವುದನ್ನು ನೀವು ಕೇಳಿದರೆ, ಅವರು ದೊಡ್ಡ, ವೇಗವಾಗಿ ಮತ್ತು ಅಗ್ಗದ ಆಪಲ್ II ಅನ್ನು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದರು. ಮ್ಯಾಕ್ಗಾಗಿ ಯಾರೊಬ್ಬರೂ ಕೇಳಲಿಲ್ಲ.

3. ಇನ್ನೋವೇಶನ್ ಮುಂದಿನ ಕರ್ವ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತದೆ

ಮ್ಯಾಕಿಂತೋಷ್ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಮುಂದಿನ ಕರ್ವ್ ಆಗಿತ್ತು. ಇದು ಕೇವಲ ಆಪಲ್ II ಅಥವಾ MS-DOS ಕರ್ವ್ಗೆ ಸುಧಾರಣೆಯಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಇನ್ನೋವೇಶನ್ ಸ್ವಲ್ಪ ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ. ಇದು ಮುಂದಿನ ಕರ್ವ್ಗೆ ಹಾರಿತು.

4. ವಿನ್ಯಾಸ ಎಣಿಕೆಗಳು

ಇದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಎಣಿಸದಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ಅನೇಕ ಜನರಿಗೆ ವಿನ್ಯಾಸ ಎಣಿಕೆಗಳು. ಉದ್ಯೋಗಗಳು ದೊಡ್ಡ ವಿನ್ಯಾಸದ ಬಗ್ಗೆ ಗೀಳಾಗಿತ್ತು. ಅವರು ನಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು ತನ್ನ ಗಮನಕ್ಕೆ ತಂದುಕೊಟ್ಟರು, ಆದರೆ ಆಪಲ್ ಯಶಸ್ವಿಯಾಯಿತು.

5. ಹೆಚ್ಚು ಕಡಿಮೆ

ಜಾಬ್ಸ್ನ ವಿನ್ಯಾಸದ ಪ್ರಮುಖ ಸಿದ್ಧಾಂತಗಳ ಪೈಕಿ ಒಂದೆಂದರೆ, ವಿನ್ಯಾಸವು ಹೆಚ್ಚು ಕಡಿಮೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಅವರು ಕನಿಷ್ಠ ಕನಿಷ್ಠೀಯರು. ನೀವು ಅವರ ಸ್ಲೈಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ನೋಡಬಹುದು: ಅವರು 90 ರಿಂದ 190 ಪಾಯಿಂಟ್ ಪಠ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಕಡು ನೀಲಿ ಅಥವಾ ಕಪ್ಪು ಹಿನ್ನೆಲೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಕೆಲವೇ ಪದಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ.

ದೊಡ್ಡ ಸವಾಲುಗಳು ದೊಡ್ಡ ಸಾಧನೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತವೆ

ಮ್ಯಾಕಿಂತೋಷ್ ವಿಭಾಗದ ಗುರಿ ಐಬಿಎಂನಿಂದ ಸರ್ವಾಧಿಕಾರ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಪ್ರಾಬಲ್ಯವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತಿದೆ. ಕೇವಲ ಇನ್ನೊಂದು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಅನ್ನು ಸಾಗಿಸುವುದರಿಂದ ಅದು ಎಂದಿಗೂ ಗುರಿಯಾಗಿರಲಿಲ್ಲ.

7. ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು ಗುಪ್ತಚರ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ

ಉದ್ಯೋಗಗಳು ಐಫೋನ್ನನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದಾಗ, ಅದು ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಒಂದು ಮುಚ್ಚಿದ ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿಂಗ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಾಗಿತ್ತು. ಒಂದು ವರ್ಷದ ನಂತರ, ಅವರು ಅದನ್ನು ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳಿಗೆ ತೆರೆದರು, ಮತ್ತು ಐಫೋನ್ ಮಾರಾಟಗಳು ಏರಿತು. ಇದು 180 ಡಿಗ್ರಿ ರಿವರ್ಸಲ್ ಮತ್ತು ಗುಪ್ತಚರ ಮತ್ತು ಧೈರ್ಯದ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ.

8. ಎಂಜಿನಿಯರ್ಗಳು ಕಲಾವಿದರು

ಕಲಾವಿದರಂತೆ ಉದ್ಯೋಗ ಎಂಜಿನಿಯರ್ಗಳನ್ನು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಕೋಡ್ಗಳ ಸಾಲುಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಔಟ್ಪುಟ್ ಅಳತೆಮಾಡಿದ ಗಣಕದಲ್ಲಿ ಅವು ಸಿಗ್ಗುಗಳಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಮ್ಯಾಕಿಂತೋಷ್ ಇಂಜಿನಿಯರುಗಳ ಕಲಾತ್ಮಕ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದು ಅವರ ಪ್ಯಾಲೆಟ್ ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ ಮತ್ತು ಹಾರ್ಡ್ವೇರ್ ವಿನ್ಯಾಸವಾಗಿತ್ತು.

9. ಬೆಲೆ ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯ ಒಂದೇ ಆಗಿಲ್ಲ

ಬೆಲೆ ಆಧರಿಸಿ ಯಾರೂ ಕೂಡ ಮ್ಯಾಕಿಂತೋಷ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸಲಿಲ್ಲ. ಬೆಂಬಲ ಮತ್ತು ತರಬೇತಿಯ ಕಡಿಮೆ ಅಗತ್ಯತೆಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಗಮನಿಸಿದಾಗ ಮಾತ್ರ ನಿಜವಾದ ಮೌಲ್ಯವು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಬೆಲೆಗಳು ಬೆಲೆಗೆ ಹೋರಾಡಲಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅವರು ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿ ಗೆದ್ದರು.

10. ಆದರೆ ಮೌಲ್ಯವು ಸಾಕಾಗುವುದಿಲ್ಲ

ಅನೇಕ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮೌಲ್ಯಯುತವಾಗಿವೆ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಉತ್ಪನ್ನವು ಒಂದು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅನನ್ಯವಾಗಿ ಅಥವಾ ಭಿನ್ನವಾಗಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಬೆಲೆಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಬೇಕು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಡೆಲ್ ಮಾಡಿದಂತೆ ನೀವು ಈ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಬಹುದು. ಆದರೆ ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ “ಬ್ರಹ್ಮಾಂಡದ ಡೆಂಟ್” ಬಯಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಉತ್ಪನ್ನವು ಅನನ್ಯ ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯಯುತವಾಗಿರಬೇಕಾಗಿರುತ್ತದೆ.

11. ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನೋಡಬೇಕೆಂದು ನಂಬಬೇಕು

ಇನ್ನೋವೇಟರ್ಗಳು ಕೆಲಸವನ್ನು ಪಡೆಯಲು naysayers ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿ. “ತಜ್ಞರು” ತಾನು ಹಲವು ಬಾರಿ ತಪ್ಪು ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ – ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಮ್ಯಾಕಿಂತೋಷ್, ಐಪಾಡ್, ಐಫೋನ್ ಮತ್ತು ಆಪಲ್ ಚಿಲ್ಲರೆ ಅಂಗಡಿಗಳು. ಕೆಲಸವು ಯಾವಾಗಲೂ ಸರಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ, ಅದನ್ನು ನೋಡಲು ನೀವು ಏನಾದರೂ ನಂಬಬೇಕು.

ಸ್ಟೀವ್ ಜಾಬ್ಸ್ನಂತೆಯೇ ಒಬ್ಬರಿಗೊಬ್ಬರು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಕನಿಷ್ಠ ಒಂದು ಅವಕಾಶವನ್ನು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಅದು ಸುಲಭವಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನವು ಯಾವುದು ಹೆಚ್ಚು ಬಲಹೀನವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಗೈ ಕವಾಸಾಕಿಯು ಕ್ಯಾನ್ವಾದ ಮುಖ್ಯ ಸುವಾರ್ತಾಬೋಧಕ . ಹಿಂದೆ, ಕವಾಸಾಕಿ ಆಪಲ್ನ ಮುಖ್ಯ ಸುವಾರ್ತಾಬೋಧಕರಾಗಿದ್ದರು. ಅವರು “ ದಿ ಆರ್ಟ್ ಆಫ್ ದಿ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ “, “ ಸೆಲ್ಲಿಂಗ್ ದ ಡ್ರೀಮ್ ” ಮತ್ತು ಅವನ ಇತ್ತೀಚಿನ “ ವೈಸ್ ಗೈ: ಲೆಸನ್ಸ್ ಫ್ರಮ್ ಎ ಲೈಫ್ ಸೇರಿದಂತೆ 15 ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ . ಟ್ವಿಖ್ @ ಗುಯಕವಾಕಿಯಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ .

* ಇದು “ ವೈಸ್ ಗೈ: ಲೈಫ್ನಿಂದ ಲೆಸನ್ಸ್ “, ಗೈ ಕವಾಸಾಕಿಯವರು ಮತ್ತು ಪೆಂಗ್ವಿನ್ ರಾಶಿಯಾಂಡ್ ಹೌಸ್ ಎಲ್ಎಲ್ಸಿಯ ವಿಭಾಗವಾದ ಪೆಂಗ್ವಿನ್ ಪಬ್ಲಿಷಿಂಗ್ ಗ್ರೂಪ್ನ ಮುದ್ರೆಯೊಂದಿಗೆ ಅನುಮೋದಿತ ಆಯ್ದ ಭಾಗಗಳು .

ಈ ಕಥೆಯಂತೆ? YouTube ನಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಸಿಎನ್ಬಿಸಿಗೆ ಚಂದಾದಾರರಾಗಿ!

ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ: