ಟೆಸ್ಲಾ'ಸ್ ವಿಷನ್ ಆಫ್ ಇವಿ + ಸೋಲಾರ್ + ಬ್ಯಾಟರಿ ಶೇಖರಣಾ ಫ್ಯೂಚರ್ ನೌ ಬಿಕಮಿಂಗ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರಿ ನಾರ್ಮ್ – ಕ್ಲೀನ್ ಟೆಕ್ನಿಕಾ

ಟೆಸ್ಲಾ'ಸ್ ವಿಷನ್ ಆಫ್ ಇವಿ + ಸೋಲಾರ್ + ಬ್ಯಾಟರಿ ಶೇಖರಣಾ ಫ್ಯೂಚರ್ ನೌ ಬಿಕಮಿಂಗ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರಿ ನಾರ್ಮ್ – ಕ್ಲೀನ್ ಟೆಕ್ನಿಕಾ

ಬ್ಯಾಟರಿಗಳು

ಏಪ್ರಿಲ್ 7, 2019 ರಂದು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ | ಕ್ಯಾರೊಲಿನ್ ಫಾರ್ಚುನಾ ಅವರಿಂದ

ಏಪ್ರಿಲ್ 7, 2019


ಉತ್ಪಾದನಾ ಯಂತ್ರಾಂಶ ಮತ್ತು ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ನ ವಿಕಾಸದ ಮೇಲೆ ಟೆಸ್ಲಾನೊಂದಿಗಿನ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಆಕರ್ಷಣೆಯ ಒಂದು ಭಾಗವು ಕಂಪನಿಯ ಗಮನವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಶಕ್ತಿ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಶೇಖರಣೆಯನ್ನು ಏಕೀಕರಿಸುವ ಯೋಜನೆ – ಮಾಸ್ಟರ್ ಪ್ಲಾನ್, ಪಾರ್ಟ್ ಡ್ಯೂಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ವಿವರಿಸಿದಂತೆ “ಮನಬಂದಂತೆ ಸಂಯೋಜಿತ ಬ್ಯಾಟರಿ ಸಂಗ್ರಹಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಬೆರಗುಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಸೌರ ಛಾವಣಿಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು” ಸಹ ಆಸೆ ಒದಗಿಸಿದೆ. ಖಚಿತವಾಗಿ, ಸೋಲಾರ್ಸಿಟಿಯ ಟೆಸ್ಲಾವನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಟೆಸ್ಲಾಗೆ ಹೇಗೆ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎನ್ನುವುದು ವಿವಾದಾಸ್ಪದವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಸಮರ್ಥನೀಯ ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಟೆಸ್ಲಾನ ಇವಿ + ಸೌರ ಶಕ್ತಿ + ಬ್ಯಾಟರಿ ಶೇಖರಣಾ ದೃಷ್ಟಿಗೆ ಸೌರ ಅವಶ್ಯಕ ಅಂಶವಾಗಿದೆ.

ಏಪ್ರಿಲ್ 6 ರಂದು, ಟೆಸ್ಲಾ ಸಿಇಒ ಎಲನ್ ಮಸ್ಕ್ ಬಫೆಲೊಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ , ರಿವರ್ ಬೆಂಡ್ ಪ್ಲಾಂಟ್ ಅನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ, 96 ಎಕರೆ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಬಫಲೋ ನದಿ, ಮಾಧ್ಯಮ, ಸಸ್ಯ ಕಾರ್ಮಿಕರು, ಮತ್ತು ಟೆಸ್ಲಾ ಅಭಿಮಾನಿಗಳ ಮೇಲೆ ತೀಕ್ಷ್ಣವಾದ ತಿರುವು ಪಡೆದಾಗ, ಬೀಸು. ಇಲ್ಲ, ಗಿಗ್ಫ್ಯಾಕ್ಟರಿ 2 ಎಂಬ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ (ಬಹುಶಃ ಇದಕ್ಕೆ ಮುಂಚೆ ಸಮಯವಿಲ್ಲ) ಆವರಣದಲ್ಲಿ ಕಸ್ತೂರಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಟೆಸ್ಲಾರ ಮುಂದಿನ-ಜನ್ ಸೌರ ಛಾವಣಿಯ ಉತ್ಪನ್ನವಾಗಿರುವ ಸೌರ ಅಂಚುಗಳ ವಿನ್ಯಾಸ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಅವರು ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಟೆಸ್ಲಾರ ದೃಷ್ಟಿಕೋನ Foter.com / CC BY ಯಲ್ಲಿ dmoberhaus ನಿಂದ ಛಾಯಾಚಿತ್ರ

ಸ್ವತಂತ್ರ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಇಂಧನ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಟೆಸ್ಲಾರ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವು ಜನರ ಮೇಲೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಕಂಪೆನಿಯ ಶಕ್ತಿ ಭಾಗಕ್ಕೆ ಇದುವರೆಗೂ ಇದುವರೆಗಿನ ದೊಡ್ಡ ವರ್ಷವೆಂದು ಮಸ್ಕ್ ಹೇಳುತ್ತಾನೆ.

ದಿ ಎನರ್ಜಿ ಟ್ರುಮ್ವೈರೇಟ್: ಟ್ರಾನ್ಸ್ಪೋರ್ಟೇಷನ್, ಹೋಮ್ ಸೌರ, & ಬ್ಯಾಟರಿ ಶೇಖರಣಾ

ಒಂದು ಕುಟುಂಬವು ಎಲ್ಲಾ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಇವಿ, ಒಂದೆರಡು ಡಜನ್ ಪ್ಯಾನೆಲ್ಗಳ ಸೌರವ್ಯೂಹ ಮತ್ತು ನೆಲಮಾಳಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಇರುವ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಇಂಧನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ ಹತ್ತಾರು ಸಾವಿರ ಡಾಲರ್ಗಳನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡಲು ಏನಾಗುತ್ತದೆ?

ಬಿಸಿಲಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ದ್ಯುತಿವಿದ್ಯುಜ್ಜನಕ ಫಲಕಗಳು ಎಲ್ಲಾ ಮನೆಯ ವಿದ್ಯುತ್ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಕಾರಿನ ವಿದ್ಯುತ್ ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಈ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ನಂತರ, ಮೇಲ್ಛಾವಣಿ-ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾಗುವ ಶಕ್ತಿಯು ಸ್ಥಾಯಿ ಬ್ಯಾಟರಿ ಅಗತ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತದೆ, ರಾತ್ರಿಯ ಶಕ್ತಿಯ ಬೇಡಿಕೆ ಮತ್ತು ಮೋಡ ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಮನೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ. ಆ ಎಲ್ಲಾ ಅಗತ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಿದರೆ, ಘಟಕದ ಡಿಜಿಟಲ್ ನಿಯಂತ್ರಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಯಾವುದೇ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ವಿದ್ಯುತ್ ಗ್ರಿಡ್ಗೆ ಕಳುಹಿಸುತ್ತದೆ, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸ್ಥಳೀಯ ಗ್ರಿಡ್ ಕಂಪನಿಯಿಂದ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಕೆಲವು ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಟೆಸ್ಲಾ 'ದೃಷ್ಟಿ

3-ವೇ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಇಂಧನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಬೇರೆ ಏನು ನೀಡುತ್ತದೆ? ಇದು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಶಕ್ತಿಯ ವೆಚ್ಚಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. “ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಆಫ್ ಥಿಂಗ್ಸ್” ನ ಭಾಗವಾಗಿ, ಸಿಸ್ಟಮ್ನ ಸಂಪರ್ಕ ತಂತ್ರಾಂಶವು ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತಿದೆ, ಸೇವಿಸುವುದು, ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುಚ್ಛಕ್ತಿಯನ್ನು ಶೇಖರಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಲು ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಗ್ರಿಡ್ಗೆ ಸೌರ ಉತ್ಪಾದನೆಯ ಭಾಗವನ್ನು ನಿರ್ದೇಶಿಸುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಸಹ ಇದು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಬಹುದು.

ಜರ್ಮನಿಯಲ್ಲಿರುವ ಮೇಲ್ಛಾವಣಿ ಸೌರ ಫಲಕಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿ ಎರಡು ಆದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಈಗ ಬ್ಯಾಟರಿ ಸಂಗ್ರಹಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯೊಂದಿಗೆ ಮಾರಲಾಗುತ್ತದೆ. 120,000 ಮನೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ವ್ಯಾಪಾರಗಳು ಜರ್ಮನಿಯ 81 ದಶಲಕ್ಷ ಜನರ ಸಣ್ಣ ವಿಭಾಗವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಜರ್ಮನಿಯ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಬ್ಯಾಂಕಿಯು 2013-2018 ಬ್ಯಾಟರಿ ರಿಯಾಯಿತಿಗಳನ್ನು ಈಗ 30% ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಿದೆ ಎಂದು ಬ್ಯಾಟರಿ ಬೆಲೆಗಳು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಇಳಿದಿದೆ.

2018 ರಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ ಸೌರ ಕಂಪೆನಿಗಳಿಗೆ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಂತೆ ವರ್ಷ 2018 ರಷ್ಟಾಗಿರಲಿಲ್ಲ , ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದ ಬೆಲೆ ನಿಗದಿ ಮಾಡುವಿಕೆಯು 2019 ರಲ್ಲಿ ಡ್ರೈವ್ ವಾಲ್ಯೂಮ್ ಬೇಡಿಕೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಸೌರ ಶಕ್ತಿ ಇಂಡಸ್ಟ್ರಿ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​(ಎಸ್ಇಐಐ) ತನ್ನ 2020 ರಿಂದ 2023 ರವರೆಗಿನ ಸೌರ-ಅನುಸ್ಥಾಪನ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಗಳನ್ನು 2018 ರ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ 3.2 GW ಯುಟಿಲಿಟಿ-ಸ್ಕೇಲ್ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ಸಹಿ ಹಾಕುವಿಕೆಯ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ. ಮತ್ತು ಉಪಯುಕ್ತತೆ-ಪ್ರಮಾಣದ ಸೌರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ವೆಚ್ಚದ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುವುದರಿಂದಾಗಿ, ಮೇಲ್ಛಾವಣಿ ಸೌರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಮಾಡಿ.

ಪೂರ್ಣ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಇಂಧನ ವಸತಿ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ನ ಬೆಲೆಯು ವಾಸಿಸುವ ಗಾತ್ರ, ಕಟ್ಟಡದ ಸೂರ್ಯನಿಗೆ ದೃಷ್ಟಿಕೋನ, ಮತ್ತು ಇವಿ, ಸೌರ ಫಲಕಗಳು, ಬ್ಯಾಟರಿಗಳು ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ ಆಯ್ಕೆಯಂತಹ ಅನೇಕ ಅಂಶಗಳ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಿಶ್ಚಿತವಾಗಿಯೇ, ಉನ್ನತ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ, ಮಾಲೀಕರು ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಉಳಿಸಬಹುದು.

ಟೆಸ್ಲಾ’ಸ್ ವಿಷನ್ ಆಫ್ ಎನರ್ಜಿ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವು ಗ್ಲೋಬ್ನ ಅಡ್ಡಲಾಗಿ ಟೇಕಿಂಗ್ ಸ್ಟ್ರೈಡ್ ಆಗಿದೆ

ಟೆಸ್ಲಾ’ಸ್ ಪವರ್ವಾಲ್, ಚಿಲ್ಲರೆ ಶಕ್ತಿಯ ಶೇಖರಣಾ ದ್ರಾವಣವನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ಬೃಹತ್ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಶೇಖರಿಸಿಡಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. Q4 2018 ರಲ್ಲಿ, ಟೆಸ್ಲಾ ವ್ಯವಹಾರದ ಶಕ್ತಿ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಶೇಖರಣಾ ಭಾಗವು $ 371.5 ಮಿಲಿಯನ್ (ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು 25% ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ) ನಷ್ಟಿತ್ತು.

ಪಳೆಯುಳಿಕೆ ಇಂಧನಗಳ ಪರಿಸರ ಪರಿಣಾಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಕಾಳಜಿ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಶಕ್ತಿ ಗ್ರಿಡ್ಗಳ ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕತ್ವ ಕುರಿತು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಕಾಳಜಿಯಿಂದಾಗಿ, ಎಂಜಿನಿಯರ್ಗಳು ಮತ್ತು ನೀತಿನೀತಿಗಳು ತಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಶಕ್ತಿ ಸಂಗ್ರಹ ಪರಿಹಾರಗಳಿಗೆ ತಿರುಗಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಪ್ರತಿ ಒಂದರ ಮೇಲಿರುವ ಸೌರ ವ್ಯೂಹವನ್ನು ಪ್ರತಿ ಗ್ಯಾರೇಜ್ನಲ್ಲಿರುವ ವಿದ್ಯುತ್ ವಾಹನದ ಹಸಿರು ಭವಿಷ್ಯದ ಒಮ್ಮತವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ನೆಲಮಾಳಿಗೆಯಲ್ಲಿರುವ ಬ್ಯಾಟರಿಯು ಈಗ ಪ್ರಣಯಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿದೆ. ಸಾಕ್ಷ್ಯಾಧಾರ ಬೇಕಾಗಿದೆ ಎವೆಡೆನ್ಸ್ ನಮ್ಮ ಸುತ್ತ ಕಂಪೈಲ್ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ ನವೀಕರಿಸಬಲ್ಲ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಟರಿಗಳು ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ವಿದ್ಯುತ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಪುನರ್ನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಬ್ಯಾಟರಿಗಳು ಅಗ್ಗದ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಶಕ್ತಿಯುತವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಅವರು ಅಸಮವಾದ ಗಾಳಿ ಮತ್ತು ಸೌರ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಾರೆ. ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿ ಇದ್ದರೆ, ಫ್ಲೋರಿಡಾ ಪವರ್ ಮತ್ತು ಲೈಟ್ ಕಂಪನಿ (ಎಫ್ಪಿಎಲ್) ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಸೌರ ವಿದ್ಯುತ್ ಸ್ಥಾವರದ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿರುವ ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಬ್ಯಾಟರಿ ಇಂಧನ ಸಂಗ್ರಹಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ ಫ್ಲೋರಿಡಾಕ್ಕೆ ಮಾತ್ರ ನೋಡಿ. ಇತರ ಶೇಖರಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಫ್ಲೋರಿಡಾ ಭೂದೃಶ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದುತ್ತವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ, ಇತರ ವಿದ್ಯುತ್ ಸ್ಥಾವರಗಳಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ದಹನ ಟರ್ಬೈನ್ಗಳಿಗೆ ದಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಎಫ್ಪಿಎಲ್ 1,638 ಮೆವ್ಯಾ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಉತ್ಪಾದನೆ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಬದಲಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

ಸೌರ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಟರಿಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಬೇಕು ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ FPL ನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳು ‘ವೇಗವಾಗಿ ಕುಸಿಯುತ್ತಿರುವ ವೆಚ್ಚಗಳು ಯುಎಸ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಉಪಯುಕ್ತತೆಗಳಿಗೆ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ.

ನಂತರ ಸ್ಕಾಟಿಷ್ಪವರ್ ಇದೆ , ಇದು ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ಬ್ಯಾಟರಿ ಸಂಗ್ರಹಣೆ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಇವಿ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಪಾಯಿಂಟ್ಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿರಿಸಲು 2019 ರ $ 2.65 ಬಿಲಿಯನ್ ಹೂಡಿಕೆಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸಿದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಸ್ಕಾಟಿಷ್ಪವರ್ನ ಥರ್ಮಲ್ ಪೀಳಿಗೆಯ ವ್ಯವಹಾರದ ಮಾರಾಟದ ನಂತರ, ಒಂದು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಹೂಡಿಕೆಯು ಬರುತ್ತದೆ.

2018 ಮತ್ತು 2022 ರ ನಡುವಿನ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 2019 ಮತ್ತು 2022 ರ ನಡುವೆ ನಡೆಯುವ ವಿಶಾಲ, ತ್ರಿವಳಿ-ಮೊತ್ತದ ಹೂಡಿಕೆಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ 2019 ರೂಪಗಳಿಗೆ ಹಣವನ್ನು ಮೀಸಲಿಡಲಾಗಿದೆ. ಹೊಸ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಪೀಳಿಗೆಯಲ್ಲಿ 40% ರಷ್ಟು, ಚತುರತೆಯ ಜಾಲಗಳಲ್ಲಿ 42%, ಮತ್ತು ನವೀನತೆಯ ಮೇಲೆ 15% ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸುಮಾರು 5 ದಶಲಕ್ಷ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಸೇವೆಗಳು ಮತ್ತು ಉತ್ಪನ್ನಗಳು.

ವಿಂಟರ್ಸರ್ಟ್ಲರ್ / ಪಿಕ್ಬಾಬೈ ಮೂಲಕ ಚಿತ್ರ

ಪವರ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ಸ್ ನಿರ್ಮಾಪಕ ಸೀಮೆನ್ಸ್ ಕಾರ್ಪ್ 3 ಯುಎಸ್ ಡಿಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಆಫ್ ಎನರ್ಜಿ ಆರ್ & ಡಿ ಎನರ್ಜಿ ಲ್ಯಾಬ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಹೊಸ ಸರಬರಾಜುಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ವಿದ್ಯುತ್ ಸರಬರಾಜು, ಆಯ್ಕೆಗಳು, ಮತ್ತು ಹಿಂದಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತದೆ:

  • ಗೋಲ್ಡನ್, ಕೊಲೊರಾಡೊದಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಶಕ್ತಿ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯ;
  • ಓಕ್ ರಿಡ್ಜ್, ಟೆನ್ನೆಸ್ಸೀಯಲ್ಲಿನ ಓಕ್ ರಿಡ್ಜ್ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಲ್ಯಾಬೊರೇಟರಿ; ಮತ್ತು,
  • ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ನ ರಿಚ್ಲ್ಯಾಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಪೆಸಿಫಿಕ್ ವಾಯುವ್ಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯ.

ಮೈಕ್ರೋ ಗ್ರಿಡ್ ಮತ್ತು ವಿತರಣೆ ಶಕ್ತಿಯನ್ನೂ ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ರಾಷ್ಟ್ರದ ವಿದ್ಯುತ್ ಗ್ರಿಡ್ ಅನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವ ಮತ್ತು ಆಧುನೀಕರಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಹೊಸ ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ಗಳನ್ನು ಒಮ್ಮೆ ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿರುವ ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ ಡೆಫಿನಿಡ್ ಇನ್ವರ್ಟರ್ (ಎಸ್ಡಿಐ) ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಸರಬರಾಜು ಮಾಡುವುದರ ಮೂಲಕ ಸಿಮೆನ್ಸ್ ಅನುಭವವನ್ನು ನವೀನ ಪವರ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ ಅನ್ನು ವಾಣಿಜ್ಯೀಕರಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಸಹಕರಿಸುತ್ತದೆ. ಇಂಧನ ಸಂಗ್ರಹದಂತಹ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು.

ಅಂತಿಮ ಥಾಟ್ಸ್

ಸೌತ್ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯದಲ್ಲಿ ಟೆಸ್ಲಾ’ರ ಮೊದಲ ಗ್ರಿಡ್-ಸ್ಕೇಲ್ ಬ್ಯಾಟರಿ ಮುಂದಿನ ವಾಸ್ತವಿಕ ವಿದ್ಯುತ್ ಸ್ಥಾವರ ಯೋಜನೆಗೆ ದಾರಿಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿತು, ಇದು ಮುಂದಿನ 4 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 50,000 ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಮೇಲ್ಛಾವಣಿ ಸೌರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಗ್ರಿಡ್ ಶೇಖರಣಾ ಸೌಲಭ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತದೆ. ಇತಿಹಾಸ. ಈ ಯೋಜನೆಯು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವ ಅಲೆಗಳ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇಂತಹ ವರ್ಗಾವಣೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ರಾಜಕೀಯ ಇಚ್ಛೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ ಸರಕಾರಗಳೆಲ್ಲವೂ ಅದರ ಗಟ್ಟಿಯಾಗಿದೆ.

ಜಾಗತಿಕ ಇಂಧನ ಶೇಖರಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ 2017 ರಲ್ಲಿ $ 196.7 ಬಿಲಿಯನ್ ನಿಂದ 2025 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ $ 301.4 ಶತಕೋಟಿಗೆ ಏರಿಕೆಯಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಒಂದು ವರದಿಯೊಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ. ಯುಎಸ್ ಮೂಲದ ಟ್ರೇಡ್ ಗ್ರೂಪ್ ಎನರ್ಜಿ ಸ್ಟೋರೇಜ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ , 2022 ರೊಳಗೆ ಜಾಗತಿಕ ಶಕ್ತಿಯ ಶೇಖರಣಾ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ವಾರ್ಷಿಕ 40 GW ನಷ್ಟು ವಾರ್ಷಿಕ ಸ್ಥಾಪನೆಯ ಗಾತ್ರಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ – 2012 ಮತ್ತು 2013 ರಲ್ಲಿ 0.34 GW ಸ್ಥಾಪನೆಯಾದ ಆರಂಭಿಕ ಮೂಲದಿಂದ.

ಪಳೆಯುಳಿಕೆ ಇಂಧನಗಳಿಂದ ಆರ್ಥಿಕತೆ ಮತ್ತು ಬಿಡುಗಡೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಬ್ಯಾಟರಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಖರೀದಿದಾರರ ಮುಖ್ಯ ಪ್ರೇರಣೆಯಾಗಿಲ್ಲ. ಅನೇಕ ಜನರು ವಿದ್ಯುತ್ ಕಂಪನಿಗಳು ಮತ್ತು ಏರುತ್ತಿರುವ ಬೆಲೆಗಳ ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿರಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಇತರರು ಕೇವಲ ಭವಿಷ್ಯದ ಭಾಗವಾಗಿರಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಬ್ಯಾಟರಿ ಶೇಖರಣೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಹಲವು ಕಾರಣಗಳಿವೆ. ಆ ಕಾರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ತಲುಪುತ್ತವೆ.


ಟ್ಯಾಗ್ಗಳು: , , , , , , ,

ಲೇಖಕರ ಬಗ್ಗೆ

ಕ್ಯಾರೊಲಿನ್ ಫಾರ್ಚುನಾ, ಪಿಎಚ್ಡಿ. ಒಬ್ಬ ಬರಹಗಾರ, ಸಂಶೋಧಕ, ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಕನು ಜೀವನಪರ್ಯಂತ ಸಮರ್ಪಣೆಗೆ ಪರಿಸರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ. ಆಂಟಿ-ಡೆಮಾಮೇಷನ್ ಲೀಗ್, ದಿ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಶನಲ್ ಲಿಟರಸಿ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಮತ್ತು ದಿ ಲೀವಿ ಫೌಂಡೇಷನ್ಗಳಿಂದ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ. ಅವಳು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾಧ್ಯಮ ಸಾಕ್ಷರತೆಯೊಳಗೆ ಮೊಲ್ಡ್ಸ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನ ಮತ್ತು ಸಮರ್ಥನೀಯತೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹರಡಲು ಕಲಿತುಕೊಂಡಿದ್ದಳು. ದಯವಿಟ್ಟು ನನ್ನನ್ನು ಟ್ವಿಟರ್ , ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಮತ್ತು Google+ ನಲ್ಲಿ ಅನುಸರಿಸಿ