ತೈಲ ಪೂರೈಕೆ ಕಡಿತ, ಯು.ಎಸ್. ನಿರ್ಬಂಧಗಳು – ಇನ್ವೆಸ್ಟಿಂಗ್ ಡಾಂಕಿಂಗ್ ನಡುವೆ ತೈಲ ನವೆಂಬರ್ 2018 ರ ಗರಿಷ್ಠ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ

ತೈಲ ಪೂರೈಕೆ ಕಡಿತ, ಯು.ಎಸ್. ನಿರ್ಬಂಧಗಳು – ಇನ್ವೆಸ್ಟಿಂಗ್ ಡಾಂಕಿಂಗ್ ನಡುವೆ ತೈಲ ನವೆಂಬರ್ 2018 ರ ಗರಿಷ್ಠ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ
© ರಾಯಿಟರ್ಸ್. FILE ಫೋಟೋ: ಸಂಗ್ರಹಣೆ ಟ್ಯಾಂಕ್ಗಳನ್ನು ಕ್ಯಾಪ್ಟಿಲಾ ಲಾ ನುವಾದಲ್ಲಿನ ಎಕೋಪೆಟ್ರೋಲ್ನ ಕ್ಯಾಸ್ಟಿಲ್ಲಾ ಆಯಿಲ್ ರಿಗ್ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ನಲ್ಲಿ ಕಾಣಬಹುದು © ರಾಯಿಟರ್ಸ್. FILE ಫೋಟೋ: ಸಂಗ್ರಹಣೆ ಟ್ಯಾಂಕ್ಗಳನ್ನು ಕ್ಯಾಪ್ಟಿಲಾ ಲಾ ನುವಾದಲ್ಲಿನ ಎಕೋಪೆಟ್ರೋಲ್ನ ಕ್ಯಾಸ್ಟಿಲ್ಲಾ ಆಯಿಲ್ ರಿಗ್ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ನಲ್ಲಿ ಕಾಣಬಹುದು

ಹೆನ್ನಿಂಗ್ ಗ್ಲೋಯ್ಸ್ಟೈನ್ರಿಂದ

ಸಿಂಗಾಪುರ್ (ರಾಯಿಟರ್ಸ್) – ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳು ಸೋಮವಾರ ಐದು ತಿಂಗಳ ಗರಿಷ್ಠ ಏರಿಕೆಯಾಯಿತು, OPEC ನ ಪ್ರಸಕ್ತ ಸರಬರಾಜು ಕಡಿತಗಳು, ಇರಾನ್ ಮತ್ತು ವೆನೆಜುವೆಲಾ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಯುಎಸ್ ಉದ್ಯೋಗಗಳ ಡೇಟಾದ ವಿರುದ್ಧ ಅಮೆರಿಕದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು.

ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಬೆಂಚ್ಮಾರ್ಕ್ ಫ್ಯೂಚರ್ಸ್ ಸೋಮವಾರ 0047 GMT ನಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗೆ 70.69 ಡಾಲರ್ಗಳಷ್ಟು ಇತ್ತು, 35 ಸೆಂಟ್ಸ್ ಅಥವಾ 0.5 ರಷ್ಟು ಅವರ ಕೊನೆಯ ನಿಕಟದಿಂದ.

ಯುಎಸ್ ವೆಸ್ಟ್ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಇಂಟರ್ಮೀಡಿಯೆಟ್ (ಡಬ್ಲುಟಿಐ) ಕಚ್ಚಾ ತೈಲವು 35 ಸೆಂಟ್ಸ್ ಅಥವಾ 0.6 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು, ಪ್ರತಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗೆ $ 63.43 ರಷ್ಟಿತ್ತು.

ಬ್ರೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಡಬ್ಲ್ಯೂಟಿಐ ಇಬ್ಬರೂ ತಮ್ಮ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಳೆದ ನವೆಂಬರ್ನಿಂದ $ 70.76 ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗೆ $ 63.48 ರಷ್ಟನ್ನು ಸೋಮವಾರ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು.

“ಬ್ರೆಂಟ್ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡ 30 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಒಪೆಕ್ + ಸತತವಾಗಿ 4 ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ಪೂರೈಕೆಯನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿತು ಮತ್ತು ಯುಎಸ್-ಚೀನಾ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾತುಕತೆಗಳು ಬೇಡಿಕೆಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಲು ನೆರವಾದವು” ಎಂದು ಯುಎಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಜೆಪಿ ಮೋರ್ಗನ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ವಾರಾಂತ್ಯ.

ಶುಕ್ರವಾರದಿಂದ ಬಲವಾದ ಯುಎಸ್ ಉದ್ಯೋಗಗಳು ಸೋಮವಾರ ಏಷ್ಯಾದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಏರಿಸುವುದಕ್ಕೆ ನೆರವಾದವು ಎಂದು ಟ್ರೇಡರ್ಸ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಎನರ್ಜಿ ಸಲಹಾ ಮಂಡಳಿ ಎಫ್ಇಜಿಇ ಒಪೆಕ್ ನೇತೃತ್ವದ ಸರಬರಾಜು ಕಡಿತವು “ಹೆಚ್ಚುವರಿ ದಾಸ್ತಾನುಗಳು ಕಣ್ಮರೆಯಾಗುತ್ತಿವೆ ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ಬ್ರೆಂಟ್ಗಾಗಿ “ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಬೆಲೆಯು ಪ್ರತಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗೆ 75 ಡಾಲರ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಒಎನ್ಇಸಿ-ಸದಸ್ಯರು ಇರಾನ್ ಮತ್ತು ವೆನೆಜುವೆಲಾ ವಿರುದ್ಧ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಕೂಡ ಅಮೇರಿಕಾದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಹೆಚ್ಚಿಸಿವೆ.

“ನಿರ್ಬಂಧಗಳು 500,000 BPD ವೆನಿಜುವೆಲಾದ ರಫ್ತುಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಬಹುದು, ಇರಾನ್ ಮನ್ನಾಗಳಲ್ಲಿ ಕಡಿತವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಮತ್ತು ಬೆಲೆಗಳು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಬಹುದು” ಎಂದು FGE ಹೇಳಿದರು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ತರುವ ಕೆಲವು ಅಂಶಗಳು ಉಳಿದಿವೆ.

ರಶಿಯಾ ಒಪೆಕ್ನೊಂದಿಗಿನ ತನ್ನ ಒಪ್ಪಂದದಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ತಡೆಹಿಡಿಯಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಜುಲೈ 1 ಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ನಿರ್ಮಾಪಕರ ಕ್ಲಬ್ ಜತೆ ಒಪ್ಪಂದವು ವಿಸ್ತರಿಸದಿದ್ದರೆ ರಷ್ಯಾದ ತೈಲ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಇಂಧನ ಸಚಿವ ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡರ್ ನೋವಾಕ್ ಶುಕ್ರವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ರಷ್ಯಾದ ತೈಲ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ಕಳೆದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ 556 ಮಿಲಿಯನ್ ಟನ್ಗಳಷ್ಟು ದಾಖಲೆಯನ್ನು ತಲುಪಿದೆ ಅಥವಾ ದಿನಕ್ಕೆ 11.16 ದಶಲಕ್ಷ ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗಳನ್ನು (ಬಿಪಿಡಿ) ತಲುಪಿದೆ.

ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿ, ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ಮಾರ್ಚ್ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ 12.2 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ತಲುಪಿದೆ.

ಈ ವರ್ಷ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ 3 ದಶಲಕ್ಷ ಡಾಲರ್ಗಳಷ್ಟು ರಫ್ತು ಮಾಡಿದೆ.

“ಹೊಸ ಪರ್ಮಿಯಾನ್ ಕೊಳವೆ ಮಾರ್ಗಗಳಿಂದ (ಜುಲೈನಿಂದ) ಯುಎಸ್ ರಫ್ತುಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು 500,000 ರಿಂದ 600,000 ಬಿಡಿಡಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು” ಎಂದು ಎಫ್ಜಿಜ್ ಹೇಳಿದೆ.

ಇನ್ನೂ ಜಾಗತಿಕ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಆರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿಯಿದೆ, ಅದರಲ್ಲೂ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಚೀನಾ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕಾ ಸಂಯುಕ್ತ ಸಂಸ್ಥಾನಗಳು ತಮ್ಮ ವ್ಯಾಪಾರದ ವಿವಾದವನ್ನು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲಿ ಪರಿಹರಿಸಲು ವಿಫಲವಾಗುತ್ತವೆ.

“ಗ್ಲೋಬಲ್ (ಟ್ರೇಡ್) ಬೇಡಿಕೆ ದುರ್ಬಲವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ಗೆ ಚೀನೀ ವಸ್ತುಗಳ ಸರಕುಗಳ ಮೇಲೆ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಸುಂಕಗಳು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಡ್ರ್ಯಾಗ್ಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಚೀನಾ ವಿತ್ತೀಯ ಉತ್ತೇಜನ ಕ್ರಮಗಳು 2019 ರ ವೇಳೆಗೆ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ ಎಂದು ಕ್ರೆಡಿಟ್ ರೇಟಿಂಗ್ ಏಜೆನ್ಸಿ ಮೂಡೀಸ್ ಸೋಮವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

(ಗ್ರಾಫಿಕ್: ಯುಎಸ್ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಉತ್ಪಾದನೆ & ರಫ್ತು – https://tmsnrt.rs/2ULQi5F)

ಹಕ್ಕುತ್ಯಾಗ: ಫ್ಯೂಷನ್ ಮೀಡಿಯಾ

ಈ ವೆಬ್ಸೈಟ್ನಲ್ಲಿ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಡೇಟಾವು ನಿಜಾವಧಿಯ ಅಥವಾ ನಿಖರವಾಗಿರಬೇಕೆಂದು ನಿಮಗೆ ನೆನಪಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಸಿಎಫ್ಡಿಗಳು (ಸ್ಟಾಕ್ಗಳು, ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು, ಮುಮ್ಮಾರಿಕೆಗಳು) ಮತ್ತು ವಿದೇಶೀ ವಿನಿಮಯ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ವಿನಿಮಯದಿಂದ ಒದಗಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ತಯಾರಕರು ಅದಕ್ಕೆ ಬೆಲೆಗಳು ನಿಖರವಾಗಿರಬಾರದು ಮತ್ತು ನಿಜವಾದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಬೆಲೆಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿರಬಹುದು, ಅಂದರೆ ಬೆಲೆಗಳು ಸೂಚಿಸುವ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಸೂಕ್ತವಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ಫ್ಯೂಷನ್ ಮೀಡಿಯಾ ಈ ಡೇಟಾವನ್ನು ಬಳಸುವ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ನೀವು ಎದುರಿಸಬಹುದಾದ ಯಾವುದೇ ವಹಿವಾಟಿನ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ.

ಫ್ಯೂಷನ್ ಮಾಧ್ಯಮ ಅಥವಾ ಈ ವೆಬ್ಸೈಟ್ನೊಳಗೆ ಡೇಟಾ, ಉಲ್ಲೇಖಗಳು, ಚಾರ್ಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಖರೀದಿ / ಮಾರಾಟ ಸಿಗ್ನಲ್ಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಮಾಹಿತಿಯ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬನೆಯ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ನಷ್ಟ ಅಥವಾ ಹಾನಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯನ್ನು ಫ್ಯೂಷನ್ ಮೀಡಿಯಾ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಯಾರಾದರೂ ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಹಣಕಾಸಿನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅಪಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಖರ್ಚುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ದಯವಿಟ್ಟು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತಿಳಿಸಿರಿ, ಇದು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಹೂಡಿಕೆ ರೂಪಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.