ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿಯವರ ಸಾಂಕ್ರಾಟಿಕ್ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ರಾಬರ್ಟ್ ವಾದ್ರಾ ಅನೌನ್ಸಸ್ ಕ್ಯಾಂಪೇನ್ ಪ್ಲಾನ್ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿಯವರ ಸಾಂಕ್ರಾಟಿಕ್ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ರಾಬರ್ಟ್ ವಾದ್ರಾ ಅನೌನ್ಸಸ್ ಕ್ಯಾಂಪೇನ್ ಪ್ಲಾನ್ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

ಭೂಮಿ ಹಗರಣ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಅವರ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವಿಕೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿ ಅವರು ರಾಬರ್ಟ್ ವಾದ್ರಾ ಅವರ ಪ್ರಕಟಣೆಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಯಿಸಿದರು.

ನವ ದೆಹಲಿ:

ಮುಂದಿನ ವಾರ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚುನಾವಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ಪದೇ ಪದೇ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷದ ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರದ ತನಿಖೆಯ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಎತ್ತಿಹಿಡಿದಿದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಉದ್ಯಮಿ ರಾಬರ್ಟ್ ವಾದ್ರಾ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ಅಭಿಯಾನದ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದಾಗ ಬಿಜೆಪಿ ಅದನ್ನು ಅನುಮತಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ ವದ್ರಾ ಅವರ ಪತಿ ಶ್ರೀ ವದ್ರಾ ಸುದ್ದಿಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, “ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ” ಅವರು ಪ್ರಚಾರ ನಡೆಸಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ, ಹಣಕಾಸು ಅರುಣ್ ಜೇಟ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು: “ಇದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷದ ಅಭಿಯಾನದ ಅಥವಾ ಬಿಜೆಪಿ ಪ್ರಚಾರಕ್ಕಾಗಿ ಒಂದು ಸ್ವತ್ತು ಎಂದು ನನಗೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ.”

ಮತ್ತೊಂದು ಉನ್ನತ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿ ರಾಜಸ್ಥಾನದ ಭೂ ಹಗರಣ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಈ ಘೋಷಣೆಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಯಿಸಿದರು. “ನಾನು ಇದನ್ನು ಮಾತ್ರ ಹೇಳಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ: ರಾಬರ್ಟ್ ವಾದ್ರಾ ಅವರು ಬಯಸಿದಲ್ಲೆಲ್ಲಾ ಹೋಗಬಹುದು, ಆದರೆ ಜನರು ತಮ್ಮ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಸಮೀಪದಲ್ಲಿರುವಾಗಲೇ ನಿಕಟವಾಗಿ ವೀಕ್ಷಿಸಬೇಕೆಂದು ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

tsq1p4jg

ರಾಬರ್ಟ್ ವಾದ್ರಾ ಕೂಡ ತನಿಖಾ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಆರೋಪಿ ಮನಿ ಲಾಂಡರಿಂಗ್ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.

ಶ್ರೀ ವದ್ರಾ ಹಿಂದೆ, ತನ್ನ ಹೆಸರನ್ನು ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರದ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಂದ ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸಿದಾಗ ಸಕ್ರಿಯ ರಾಜಕಾರಣದಲ್ಲಿ ಸೇರಲು ಸುಳಿವು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ . “ನಾನು ದೇಶದ ಜನರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ರಾಜಕಾರಣದಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಾನು ಸೇರುವ ಮೂಲಕ ದೊಡ್ಡ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು , ನಂತರ ಏಕೆ ಅಲ್ಲ? ಆದರೆ ಜನರು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ, “ಅವರು ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. ನಂತರ, ಅವರು ” ಯಾವುದೇ ತಕ್ಷಣದ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಎನ್ಡಿಟಿವಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ನಾನು ಅದನ್ನು ಗಳಿಸಬೇಕಾದಷ್ಟು ಬೇಸರವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಸೇರಿಸಿದರು.

ಬಿಕಾನೆರ್ನಲ್ಲಿ ಭೂಮಿ ಹಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವ ನಕಲಿ ಆರೋಪಗಳ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಎನ್ಫೋರ್ಸ್ಮೆಂಟ್ ಡೈರೆಕ್ಟರೇಟ್ ರಾಬರ್ಟ್ ವಾದ್ರಾ ಅವರನ್ನು ಕರೆದೊಯ್ಯಲಾಯಿತು.

ಶ್ರೀ ವದ್ರಾ ಆಪಾದಿತ ಮನಿ ಲಾಂಡರಿಂಗ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿ ತನಿಖೆ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಎನ್ಫೋರ್ಸ್ಮೆಂಟ್ ಡೈರೆಕ್ಟರೇಟ್ನಿಂದ ತನಿಖೆ ನಡೆಸಲ್ಪಟ್ಟ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ, 1.9 ಮಿಲಿಯನ್ ಪೌಂಡ್ ಮೌಲ್ಯದ ಲಂಡನ್ ಮೂಲದ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಶ್ರೀ ವದ್ರಾ ನೇರವಾಗಿ ಅಥವಾ ಪರೋಕ್ಷವಾಗಿ ಲಂಡನ್ನಲ್ಲಿ ಒಂಬತ್ತು ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಯುಪಿಎ ಸರ್ಕಾರ ಅಧಿಕಾರದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಇವುಗಳನ್ನು 2005 ಮತ್ತು 2010 ರ ನಡುವೆ ಖರೀದಿಸಲಾಯಿತು.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಚುನಾವಣಾ ಸುದ್ದಿ , ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳ ಚುನಾವಣಾ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು 2019 ರಲ್ಲಿ ndtv.com/elections ನಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಿರಿ. 2019 ರ ಭಾರತೀಯ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳಿಗೆ 543 ಸಂಸದೀಯ ಸೀಟುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದರಿಂದ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರ್ಯಾಮ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಫೇಸ್ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ.