ನಿಂಬೆ ಕೇವಲ ಟುನೈಟ್ ಎನ್ಸಿಎಎ ಆಟದ ಲುಬ್ಬಾಕ್ ಹೊರಗೆ ತನ್ನ ಸ್ಕೂಟರ್ ಎಳೆದ – ಟೆಕ್ಕ್ರಂಚ್

ನಿಂಬೆ ಕೇವಲ ಟುನೈಟ್ ಎನ್ಸಿಎಎ ಆಟದ ಲುಬ್ಬಾಕ್ ಹೊರಗೆ ತನ್ನ ಸ್ಕೂಟರ್ ಎಳೆದ – ಟೆಕ್ಕ್ರಂಚ್

ಟುನೈಟ್ನ ಎನ್ಸಿಎಎ ಪುರುಷರ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚಾಂಪಿಯನ್ಷಿಪ್ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ಆಟವನ್ನು ವರ್ಜಿನಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯ ಮತ್ತು ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಟೆಕ್ ನಡುವಿನ ನೋಡುವ ಲುಬ್ಬಾಕ್ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ನಂತರದ ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸಿದರೆ ಆಚರಿಸಲು ಹಲವು ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ, ಆದರೆ ಲೈಮ್ ಸವಾರಿ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ಡ್ ವಿದ್ಯುತ್ ಸ್ಕೂಟರ್ಗಳು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ.

ಲೈಮ್ಬ್ಯಾಕ್ನಲ್ಲಿನ ಮೋಟರ್ಸೈಕಲ್ ವಾಹನಗಳು ಲೈಮ್ಬ್ಯಾಕ್ನಲ್ಲಿನ ಮೋಟರ್ಸೈಕಲ್ ವಾಹನಗಳು ಹೊರಬಂದ ಆರು ತಿಂಗಳ ನಂತರ – ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಟೆಕ್ನ ಮನೆಗೆ ವಾಪಸಾಗುವ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಟೆಕ್ನಲ್ಲಿರುವ ನಗರ – ಇಂದು ಮತ್ತು ಟುನೈಟ್ಗೆ ನಿಂಬೆ ನಗರ ಬೀದಿಗಳಿಂದ ಅವರನ್ನು ಎಳೆದಿದೆ. ಮಿಚಿಗನ್ ಸ್ಟೇಟ್ನ ಮೇಲೆ ಜಯಗಳಿಸಿದ ನಂತರ ಶಾಲೆಗೆ ಹತ್ತಿರವಾದ ಅತಿಯಾದ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಶನಿವಾರ ರಾತ್ರಿ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಬೀದಿ ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ಹರಿದುಬಿಡುವುದು, ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಗಾಜಿನ ಬಾಟಲಿಗಳನ್ನು ಎಸೆಯುವುದು, ಕನಿಷ್ಟ ಒಂದು ಕಾರಿನ ಮೇಲೆ ಸುತ್ತುವುದು ಮತ್ತು ಹೌದು, ಸ್ಕೂಟರ್ಗಳನ್ನು ಬೆಂಕಿಯಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು .

ಇದು ಶಾಲೆಗೆ ಕಿರಿಕಿರಿಯುಂಟುಮಾಡುವಂತಾಯಿತು, ಇದು ಚೀಫ್ಸ್ ಪ್ಯಾಟ್ರಿಕ್ ಮಾಮೋಮಸ್ನ ಕ್ವಾರ್ಟರ್ಬ್ಯಾಕ್ಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುವ ಹೆಮ್ಮೆಯಿಂದ ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತದೆ (ಅವನು ಶನಿವಾರದ ಆಟವಾಗಿತ್ತು). ವಿಶಾಲವಾದ ನಗರಕ್ಕೆ ಇದು ತುಂಬಾ ಕಿರಿಕಿರಿಯುಂಟುಮಾಡುವಂತಾಯಿತು: ಲುಬ್ಬಾಕ್ ಪೊಲೀಸರು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಓದಿದ ಒಂದು ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದರು: “ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಟೆಕ್ ಮೆನ್ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ತಂಡ ಎನ್ಸಿಎಎ ಚಾಂಪಿಯನ್ಷಿಪ್ ಫೈನಲ್ ಫೋರ್ ಗೇಮ್ನಲ್ಲಿ ಮಿಚಿಗನ್ ಸ್ಟೇಟ್ ಅನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದ ನಂತರ, ನೂರಾರು ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಹತ್ತಿರ ಬ್ರಾಡ್ವೇನಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟುಗೂಡಿದರು. ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ಅತಿ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಮತ್ತು ನಿರಾಶಾದಾಯಕ, ವರ್ತಿಸುವ ಆಸ್ತಿ ಸೇರಿದಂತೆ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಟೆಕ್ಗಾಗಿ ನಾವು ಹೆಮ್ಮೆಪಡುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ಈ ರೀತಿಯ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಸಹಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ರೆಡ್ ರೈಡರ್ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ತಂಡವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಸಮ್ಮತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತವಾಗಿ ಆಚರಿಸಲು ನಾವು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ. ನಾವು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹಂತದಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಲುಬ್ಬಾಕ್ ಹೆಮ್ಮೆಪಡುತ್ತಾರೆ. ”

ಇನ್ನೂ, ಲೈಮ್ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ತನ್ನ ಸ್ಕೂಟರ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಇಷ್ಟವಿರಲಿಲ್ಲ, ಇದು ಚಿಲ್ಲರೆ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ $ 100 ರಿಂದ $ 500 ವರೆಗೆ ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ . ಮಿನ್ನಿಯಾಪೋಲಿಸ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವ ದೊಡ್ಡ ಆಟದ ಟುನೈಟ್ಗೆ ಮುಂಚೆಯೇ ಅಥವಾ ನಂತರದ ಮೇಲೆ ಯಾರೋ ಒಬ್ಬರು ಕೊಲ್ಲಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ಸ್ವಲ್ಪ ಹಿಂದೆ ಟೆಕ್ಕ್ರಂಚ್ಗೆ ಕಳುಹಿಸಿದ ಹೇಳಿಕೆಗೆ ಲೈಮ್ ಹೇಳಿದ್ದು, “ನಾವು ತುಂಬಾ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಟೆಕ್ನ ಗೆಲುವು ಮತ್ತು ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ಓಟವನ್ನು ಉತ್ಸುಕಿಸುತ್ತಾ ಮತ್ತು ಹೆಮ್ಮೆಪಡುತ್ತಿದ್ದರೂ, ನಾವು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸುರಕ್ಷತೆಗಾಗಿ ಲುಬ್ಬಾಕ್ನ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಸಹ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ಟುನೈಟ್ನ ದೊಡ್ಡ ಆಟದ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ, ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಮೊದಲು ನಾವು ನಮ್ಮ ಪಡೆಯನ್ನು ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಎಳೆದಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಮಂಗಳವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದ ನಂತರ ಸ್ಕೂಟರ್ಗಳನ್ನು ಮತ್ತೆ ನಿಯೋಜಿಸುತ್ತೇವೆ. ”

ಲೈಮ್ ಇಂದು ಪ್ರತಿದಿನವೂ ಎಷ್ಟು ಸ್ಕೂಟರ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ಮೊದಲು ಸಿಟಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಲಹೆ ನೀಡಿದ್ದರೂ ಮತ್ತು ಅದರ ರೀತಿಯ ಮೊದಲ ನಿರ್ಧಾರವಾಗಿದ್ದರೂ, ಇಂದು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಉತ್ತರಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಬರ್ಡ್ ಸಹ ಸಂಬಂಧಿತ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಡಲ್ಲಾಸ್ ಮೂಲದ ಅಪಾಯ ತಜ್ಞ ಥಾಮ್ ರಿಕೆರ್ಟ್ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮತ್ತು ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳೆರಡರ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ – ಸ್ಕೂಟರ್ಗಳಿಂದ ಡ್ರೋನ್ಗಳಿಂದ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ವಾಹನಗಳಿಗೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುವಂತಹ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳ ಮೇಲೆ ಗಮನ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದ – ಹಿಂದೆ ಯಾವುದೇ ಗುಂಪಿನ-ನಿಯಂತ್ರಿತ ಕಾಳಜಿಯಿಂದ ಹೊರಬರುವ ಯಾವುದೇ ಫ್ಲೂಟ್ನ ಯಾವುದೇ ಸ್ಕೂಟರ್ ಕಂಪೆನಿಗೆ ಅವನು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅದು ರೂಢಿಯಾಗಿ ಪರಿಣಮಿಸಬಹುದು.

ಇದು ಅವರ ದೃಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ. ಒಂದು ವಿಷಯವೆಂದರೆ, ರಿಕರ್ಟ್, ನಮ್ಮಂತೆಯೇ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಜನರು ಮತ್ತು ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಒಳಗೊಂಡ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಕೂಟರ್ಗಳನ್ನು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಅವರು ಡಲ್ಲಾಸ್ ಸೇಂಟ್ ಪ್ಯಾಟ್ರಿಕ್ ಡೇ ಮೆರವಣಿಗೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ, ಇದು ಈ ವರ್ಷ 100,000 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಿತು. ಸ್ಕೂಟರ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿರುವುದರಿಂದ “ನಾನು ಸಾಕಷ್ಟು ಕೆಟ್ಟ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ನೋಡಿದೆ”, ರಿಕರ್ಟ್ ಒಂದು ಗಟ್ಟಿಯಾದ ನಗುವಿನೊಂದಿಗೆ ವಿವರಿಸುತ್ತಾನೆ.

ವಿಶೇಷ ವಿಮಾ ಕಂಪೆನಿ ಆರ್ಗೊ ಗ್ರೂಪ್ಗಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ರಿಕರ್ಟ್, ಲೈಮ್ಗೆ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಸಾಕಷ್ಟು ಡೇಟಾ ಮತ್ತು ಮತ್ತಷ್ಟು ಯಾರಿಗಾದರೂ ಘಟನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಉತ್ತಮ ತಿಳುವಳಿಕೆ ಬಯಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ವಿನಾಶವಾದವು ನಡೆಯುವ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಯಾವಾಗ ಮತ್ತು ಯಾವ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿದಂತೆ. ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ಒಗ್ಗಿಕೊಂಡಿರುವ ಅನೇಕ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ತಿಳಿಸುವ ಅದೇ ರೀತಿಯ ಮಾಹಿತಿಯೆಂದರೆ, ಸನ್ಡೌನ್ ಹತ್ತಿರವಿರುವ ಉದ್ಯಾನವನಗಳು, ಮತ್ತು ಕಾರ್ಮಿಕ ದಿನದ ನಂತರ ಪ್ರವೇಶಿಸಲಾಗದ ಕೆರೆಗಳು. “ಸಮುದಾಯಗಳು ಕೆಲವು ನಡವಳಿಕೆಯ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಅಪಾಯದ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಕರಣೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಲವು ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಅಂತಹ ಮಾಹಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ಶಸ್ತ್ರಸಜ್ಜಿತವಾದ, ಸ್ಕೂಟರ್ ಕಂಪೆನಿಗಳು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ತಮ್ಮ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ನಗರದ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಘಟನೆಗಳ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಮುಂದೂಡುವುದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ, ಜ್ಞಾನದ ಮೂಲಕ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಸಂಭಾವ್ಯ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ. ಕೇವಲ ಸಮಯ ಹೇಳುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಆಶ್ಚರ್ಯಪಡಬೇಡ. ಇದು ಕಂಪೆನಿಗಳಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿಕಸನವಾಗಿದೆ. ಬಹುತೇಕ ಈಗಾಗಲೇ ತಮ್ಮ ಸರಕುಗಳನ್ನು ಸನ್ಡೌನ್ ನಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿರುವುದು ಇದೇ ಸುರಕ್ಷತೆ, ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆ ಮತ್ತು ಖರ್ಚು-ಸಂಬಂಧಿತ ಕಾಳಜಿಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ – ಏಕೆಂದರೆ, ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿ, ಜನರು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಮೂಕರಾಗುತ್ತಾರೆ.