ಸೀಕ್ರೆಟ್ ಸರ್ವಿಸ್ ಏಜೆಂಟ್ನ ಮಾರ್-ಎ-ಲಾಗೊ ಮಾಲ್ವೇರ್ನಲ್ಲಿ ಟೆಕೀಸ್ ಸ್ನಿಕರ್

ಸೀಕ್ರೆಟ್ ಸರ್ವಿಸ್ ಏಜೆಂಟ್ನ ಮಾರ್-ಎ-ಲಾಗೊ ಮಾಲ್ವೇರ್ನಲ್ಲಿ ಟೆಕೀಸ್ ಸ್ನಿಕರ್

ಯುಜೀಂಗ್ ಜಾಂಗ್ ಅವರ ಮಾರ್-ಎ-ಲಾಗೊ ಭೇಟಿಗಾಗಿ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಒಂದು ಸೀಕ್ರೆಟ್ ಸರ್ವಿಸ್ ಏಜೆಂಟ್ ಅನಾಮಧೇಯ ಚೀನೀ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯರಿಂದ ನಡೆಸಲ್ಪಟ್ಟ ಮಾಲ್ವೇರ್ನೊಂದಿಗಿನ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸ್ವಂತ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಸೋಂಕಿಗೊಳಗಾಯಿತು, ಈ ಕ್ರಮವು ವ್ಯಾಪಕ ತಿರಸ್ಕಾರವನ್ನು ಕೆರಳಿಸಿತು. ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಭದ್ರತಾ ವೃತ್ತಿಪರರಿಂದ ಸೋಮವಾರ.

“ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಗಣಕಕ್ಕೆ ಅಪರಿಚಿತ USB ಅನ್ನು ಇರಿಸಬೇಡಿ,” Veracode ನಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅಧಿಕಾರಿ ಕ್ರಿಸ್ ವೈಸಾಪಲ್ ಹೇಳಿದರು. “ನಿಮ್ಮ ಮೂರ್ಖ ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ತರಬೇತಿಯಲ್ಲೂ ಎಲ್ಲ ತರಬೇತಿಯ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಪಡೆಯುತ್ತಾನೆ. ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಮಾಮ್ಗೆ ಸಹ ಹೇಳುತ್ತೀರಿ. “

ಸೋಮವಾರ 3,000 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹಿಂಪಡೆಯುವಿಕೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ ವೈಸೊಪಾಲ್ನ ಟ್ವೀಟ್, ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಭದ್ರತಾ ಸಮುದಾಯವು ಒಂದು ಸಾಮೂಹಿಕ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಿದಂತೆ ಮುಖ-ಪಾಮ್ . “ಹೂ! ಯುಎಸ್ಬಿ ಎಕ್ಸಿಕ್ಯೂಷನ್ ವಿಷಯ ಮುಂಚೆಯೇ ನೋಡಿಲ್ಲ! “ಕ್ಯಾಸ್ಪರ್ಸ್ಕಿ ಸಂಶೋಧಕ ಕರ್ಟ್ ಬಾಮ್ಗಾರ್ಟ್ನರ್ ಅನ್ನು ಕಿವಿಮಾಡಿದರು. “ಸೈಬರ್ ತಂಡವು ಅಲ್ಲಿಗೆ ಬರುವುದಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಒಬ್ಬ ಏಜೆಂಟ್ನಂತೆ ಧ್ವನಿಸುತ್ತದೆ” ಎರಿಕ್ ಒ’ನೀಲ್, ಮಾಜಿ ಎಫ್ಬಿಐ ಕಣ್ಗಾವಲು ತಜ್ಞ.

ಝಾಂಗ್ ಬಂಧನ , ಏಜೆನ್ಸಿಯು ಅದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ

ದೊಡ್ಡ ಕೊಡುಗೆಯೆಂದರೆ, ಏಜೆಂಟನ ಯಂತ್ರದಲ್ಲಿ ಸ್ವತಃ “ಫೈಲ್” ಅನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುವ ಏಜೆಂಟ್ ಗಮನಿಸಿದ. “ಅವರು ತಕ್ಷಣ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರ ತಡೆಯಲು ತನ್ನ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಹೇಳಿದರು,” ಆಗಿತ್ತು “ತುಂಬಾ ಔಟ್ ಸಾಮಾನ್ಯ “, ಇವಾನೋವಿಚ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಫೋರೆನ್ಸಿಕ್ಸ್ ಪರೀಕ್ಷಕರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸ್ವತಃ ನೀಡುವ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಮಾಲ್ವೇರ್ ಅನ್ನು ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಭದ್ರತಾ ತಜ್ಞರು ಗಮನಸೆಳೆದಿದ್ದಾರೆ. “ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ವಿಷಯಗಳು ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಮತ್ತು ನೀವು ಅದನ್ನು ತೆಗೆಯುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬಹುದು,” ಎಂದು ವೈಸಾಪಲ್ ಹೇಳಿದರು. “ವಿಚಾರಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಇದು ಅರ್ಥವಿಲ್ಲ.”

“ಇದು ರನ್ ಮಾಡೋಣ,” ಟಿನ್ಫಾಯಿಲ್ ಭದ್ರತೆಯ ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಮೈಕೆಲ್ ಬರೊಹೋವ್ಸ್ಕಿ ಮತ್ತು ಗುಪ್ತಚರ-ಸಮುದಾಯದ ಅನುಭವಿ. ಬೊರೊಹೋವ್ಸ್ಕಿ ವೃತ್ತಿಪರ ಫೋರೆನ್ಸಿಕ್ ಪರಿಸರವು ವರ್ಚುವಲ್ ಗಣಕದಲ್ಲಿ ಹಾದುಹೋಗುತ್ತದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಸೋಂಕಿನ ಯಾವುದೇ ಕಾಳಜಿಯಿಲ್ಲ. “ಇದನ್ನು ಓಡಿಸಿ ನೋಡಿ. ಡೀಬಗರ್ ಅನ್ನು ಲಗತ್ತಿಸಿ. ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಸುರಕ್ಷಿತ ಸ್ನ್ಯಾಪ್ಶಾಟ್ ಅನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯದ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಇದನ್ನು ಮಾಡಿ. “

ಈ ಕಥೆಯ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಸೀಕ್ರೆಟ್ ಸರ್ವೀಸ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿಲ್ಲ.

ಸರ್ಕಾರಿ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ನ್ಯಾಯಸಮ್ಮತವಾಗಿ ಚಿತ್ರಿಸುತ್ತವೆ ಯುಎಸ್ಬಿ ಡ್ರೈವ್ಗಳ ನಂತರ ಯುಎಸ್ ಮಿಲಿಟರಿ ಜಾಲಗಳನ್ನು 2008 ರಲ್ಲಿ ಬೃಹತ್ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ನುಸುಳಿಸಲು ಬಳಸಿದವು. ಯುರೇನಿಯಂ ಪುಷ್ಟೀಕರಣ ಸೌಲಭ್ಯದ ಮೇಲೆ ಯುಎಸ್ ಮತ್ತು ಇಸ್ರೇಲ್ನಿಂದ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಯುರೇನಿಯಂ ಪುಷ್ಟೀಕರಣ ಸೌಲಭ್ಯದ ಮೇಲೆ ಭಾಗಶಃ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಸೈಬರ್ಟಾಕ್ನಲ್ಲಿ ಅದೇ ವಿಧಾನವನ್ನು ಇರಾನ್ ವಿರುದ್ಧ ಬಳಸಲಾಯಿತು. / p>

“ಯುಎಸ್ಬಿ ಡ್ರೈವ್ಗಳು ಅನೇಕ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಮಾಹಿತಿಯ ನಷ್ಟವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತವೆ” ಎಂದು ಒಂದು 2010 ಸಲಹಾ ಸೀಕ್ರೆಟ್ ಸರ್ವೀಸ್ ಪೋಷಕ ಸಂಘಟನೆಯಿಂದ, ಹೋಮ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಇಲಾಖೆ. “ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಗಳಿಂದ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಮಾಹಿತಿಗಳ ಕಳ್ಳತನ ಅಥವಾ ಕಳ್ಳತನದಲ್ಲಿ ಅವರ ಸಣ್ಣ ಗಾತ್ರ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಶೇಖರಣಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.”

ಹಿಂದಿನ ಸೀಕ್ರೆಟ್ ಸರ್ವೀಸ್ ಸೈಬರ್ಕ್ರಿಮ್ ಏಜೆಂಟ್ ದ ಡೈಲಿ ಬೀಸ್ಟ್ಗೆ ಏಜೆಂಟ್ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಸಾಧನವು ನಕಲಿ ಯುಎಸ್ಬಿ ಡ್ರೈವ್ ಎಂದು ನೋಡಿದರೆ ಸಾಧನವು ವಿಪರೀತ ಸಂಗತಿಗಳನ್ನು ಮರೆಮಾಡುತ್ತದೆ, ಟಿಎಸ್ಎ ಸ್ಕ್ರೀನರ್ಗಳು ಒಮ್ಮೆ ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ತಮ್ಮ ಲ್ಯಾಪ್ಟಾಪ್ಗಳಲ್ಲಿ ಬದಲಾಯಿಸಿದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ. ಹೆಬ್ಬೆರಳು ಡ್ರೈವ್ ನಿಜವೆಂದು ಸಾಬೀತಾದಾಗ, ಅವರು ತಿರುಗಿ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದರು, ಅವರು ತಮ್ಮ ತಲೆಯ ಮೇಲಿದ್ದರು ಎಂದು ಅವರು ಅರಿತುಕೊಂಡರು.

“ಏಜೆಂಟ್ ಪಡೆಯುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೂಲಭೂತ ತರಬೇತಿಯು ಅಂತರ್ಜಾಲ ಕಾರ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಮೂಲಭೂತ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ, “ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಲೆವಿ ಗುಂಡರ್ಟ್ ಮತ್ತು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿದ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಅಪಾಯವಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಲಹೆ ಇಲ್ಲಿದೆ, ‘ನೀವು ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಅದು ದೂರದಿಂದ ಸಂಕೀರ್ಣವಾಗಿದ್ದರೆ, ಡಿಜಿಟಲ್ ಫೊರೆನ್ಸಿಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದ ಒಬ್ಬ ದಳ್ಳಾಲಿ ನಿಮಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ’ ಡಿಜಿಟಲ್ ಫೋರೆನ್ಸಿಕ್ಸ್ ಮಾಡುವ ಏಜೆಂಟರು, ಅವರು ಮಾಡುವ ಕೆಲಸವೇ.”

ಫೆಡರಲ್ ಏಜೆಂಟರಿಗೆ ಸುಳ್ಳು ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಮತ್ತು ನಿರ್ಬಂಧಿತ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುವ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಯುಜಿಂಗ್ ಜಾಂಗ್ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ದ ಡೈಲಿ ಬೀಸ್ಟ್ ತಲುಪಿದಾಗ, ಸೀಕ್ರೆಟ್ ಸರ್ವಿಸ್ ಮಾಲ್ವೇರ್ ಘಟನೆಯ ಕುರಿತು ಯಾವುದೇ ತಕ್ಷಣದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನೀಡಿಲ್ಲ. ಟ್ರಂಪ್ ವಜಾ ಮಾಡಿದ ಸೀಕ್ರೆಟ್ ಸರ್ವಿಸ್ ನಂತರ ಏಜೆನ್ಸಿ ಇನ್ನೂ ಹಿಂಬಾಲಿಸುತ್ತಿದೆ DHS ನಾಯಕತ್ವದ ಒಂದು ಶುದ್ಧೀಕರಣದ ಭಾಗವಾಗಿ ನಿರ್ದೇಶಕ ರಾಂಡೋಲ್ಫ್ “ಟೆಕ್ಸ್” ಅಲೆಸ್ ಸೋಮವಾರ.