ಟ್ರಂಪ್ ಅಪರಿಮಿತವಾಗಿ ವಲಸೆಯ ಕಠಿಣತೆಯನ್ನು ಒಬಾಮಾಗೆ ಬಿಟ್ಟುಕೊಡುತ್ತದೆ

ಟ್ರಂಪ್ ಅಪರಿಮಿತವಾಗಿ ವಲಸೆಯ ಕಠಿಣತೆಯನ್ನು ಒಬಾಮಾಗೆ ಬಿಟ್ಟುಕೊಡುತ್ತದೆ

ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬರಾಕ್ ಒಬಾಮಾ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿ ಟ್ರಂಪ್ಗಿಂತ ಅಕ್ರಮ ವಲಸೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಿದ್ದ, ಬೇರೆ ಯಾರಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಬೇಕೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ?

ಶ್ವೇತಭವನದಲ್ಲಿ ಮಂಗಳವಾರ ವರದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ವಿನಿಮಯದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿಖರವಾಗಿ ಹೇಳಿದರು.

ಯುಎಸ್ಗೆ ಹಾದುಹೋಗುತ್ತಿರುವ ಅಕ್ರಮ ವಲಸಿಗರಿಗೆ ತಪ್ಪಾಗಿ ಹೆಸರಿಸಲಾದ “ಕುಟುಂಬದ ಬೇರ್ಪಡಿಕೆ” ನೀತಿಗೆ ಮರಳುವಿಕೆಯನ್ನು ಆಡಳಿತವು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಿದೆಯೆ ಎಂದು ಕೇಳಿದಾಗ, ಒಬಾಮಾ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಒಂದು ಕ್ರಿಯೆ ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳಿದರು. ಟ್ರಂಪ್ ಅದರ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಅದನ್ನು ಅಂತ್ಯಗೊಳಿಸಲು ಕ್ರೆಡಿಟ್ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು.

ಬಂಧನ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ವಲಸಿಗ ಮಕ್ಕಳ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ( “ಪಂಜರ” ) ತೋರಿಸುವ ವೈರಾಣುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ ಅವರ ಪೂರ್ಣ ಉತ್ತರ:

ಒಬಾಮರು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಬೇರ್ಪಡಿಸಿದರು. ಕೇವಲ ನೀವು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡರೆ, ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಒಬಾಮಾ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಬೇರ್ಪಡಿಸಿದರು. ತೋರಿಸಿದವು ಆ ಪಂಜರಗಳನ್ನು, ಅವರು ತುಂಬಾ ಅನುಚಿತ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಅವರನ್ನು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಒಬಾಮ ಆಡಳಿತವು ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದು, ಟ್ರಂಪ್ನಿಂದ ಅಲ್ಲ. ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಒಬಾಮಾ ಮಗುವಿನ ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ನೋಡೋಣ. ಪತ್ರಿಕಾ ತಿಳಿದಿದೆ, ಅದು, ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ, ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಅದನ್ನು ತಿಳಿದಿದ್ದೇವೆ. ನಾನು ಅದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದವನು. ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಒಬಾಮಾ ಮಗುವಿನ ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಈಗ, ನಾನು ನಿಮಗೆ ಏನಾದರೂ ಹೇಳುತ್ತೇನೆ. ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಅದನ್ನು ಹೊಂದಿರದಿದ್ದರೆ, ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಬರುವಂತೆ ನೀವು ನೋಡುತ್ತೀರಿ. ಅವರು ಪಿಕ್ನಿಕ್ ನಂತೆ ಬರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಏಕೆಂದರೆ ‘ನಾವು ಡಿಸ್ನಿಲ್ಯಾಂಡ್ಗೆ ಹೋಗೋಣ.’ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಒಬಾಮ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಬೇರ್ಪಡಿಸಿದರು, ಅವರು ಮಗುವಿನ ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ನಾನು ಅದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿದ ಒಂದಾಗಿದೆ.

20 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ, ಪ್ರಸ್ತುತ ಗಡಿ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿಗೆ ಒಬಾಮಾ ನೀತಿ ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಎರಡೂ ದೂರಿದರು ಮತ್ತು ಅಕ್ರಮ ಗಡಿ ದಾಟಿದವರಿಗೆ ಇದು ನಿರೋಧಕವಾಗಿತ್ತು. ಔಟ್ ಎಂದು ಫಿಗರ್.

ಅನಧಿಕೃತ ವಿದೇಶಿಯರಿಗೆ “ಶೂನ್ಯ-ಸಹಿಷ್ಣುತೆ” ಯನ್ನು ಪುನಃ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಟ್ರಂಪ್ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳಿವೆ, ಅದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ “ನೀತಿ” ಅಲ್ಲ, ಅದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವಲಸೆ ಕಾನೂನನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಜಾರಿಗೊಳಿಸುವ ನಿರ್ಧಾರವಾಗಿತ್ತು.

2018 ರಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಅದನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತ್ತು, ಆದರೂ ಅದು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಸಾಕ್ಷಿಯು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಅನಧಿಕೃತ ಪ್ರವೇಶದ ಬಗ್ಗೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಆಲೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದ ವಲಸಿಗರ ಬಗ್ಗೆ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿಲ್ಲ

ಎಲ್ ಸಾಲ್ವಡಾರ್ನ 21 ವರ್ಷದ ಯೋಲಂಡಾ ಲೋಪೆಜ್ ಅವರ ಇಬ್ಬರು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಅವಳಿಂದ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿ ಜೂನ್ 2018 ರಲ್ಲಿ ಪತ್ರಿಕೆಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ಏನು ಕೆಟ್ಟ ಅದೃಷ್ಟ.”

ಎಲ್ ಸಾಲ್ವಡಾರ್ನ ಲುಸಿಯಾ ಕಾರ್ಮೆನ್ ಫ್ಲೋರ್ಸ್ ಸ್ಯಾಂಚೆಝ್ ಅವರು 8 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಗಳೊಂದಿಗೆ ಯುಎಸ್ಗೆ ಬರುವುದಾಗಿ ಯೋಜಿಸಿದ್ದರು, ಆದರೆ “ಶೂನ್ಯ ಸಹಿಷ್ಣುತೆ” ಜಾರಿಗೊಳಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದ ನಂತರ, “ಅದು ಉಳಿಯಲು ಬಹುಶಃ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ” “ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಮೆಕ್ಸಿಕೊದಲ್ಲಿ.

ಟ್ರಂಪ್ಗೆ ಇದು ಮತ್ತೊಂದು ಹಾದಿಯನ್ನು ನೀಡಲು ಸ್ವಾಗತಿಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಅವರು ಮತ್ತೆ ಹಿಂತಿರುಗಿದರೆ, ಅವರು ಒಬಾಮರ ಮೇಲೆ ಹೊಣೆ ಹೊಂದುವಂತಿಲ್ಲ.