ಎಫ್ಬಿಐ ಯ ಟ್ರಂಪ್ ಅಭಿಯಾನದ 'ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ'ಯ ಬೆಂಬಲದ ಹಕ್ಕುಗಳಿಗಾಗಿ ಬಾರ್ ವಿರುದ್ಧದ ದಂಗೆಗಳು

ಎಫ್ಬಿಐ ಯ ಟ್ರಂಪ್ ಅಭಿಯಾನದ 'ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ'ಯ ಬೆಂಬಲದ ಹಕ್ಕುಗಳಿಗಾಗಿ ಬಾರ್ ವಿರುದ್ಧದ ದಂಗೆಗಳು

ಬುಧವಾರ ಸಾಕ್ಷಿಗಾಗಿ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಬಿಲ್ ಬಾರ್ ಎಂಬಾತ ಫೆಡರಲ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು 2016 ರಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಅಭಿಯಾನದ ಮೇಲೆ ಸ್ಪೀಡ್ ಮಾಡಿದ್ದರು ಎಂದು ಪ್ರಮುಖ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳು ಸಾಬೀತಾಗಿವೆ. ಒಂದು ಉನ್ನತ ಹೌಸ್ ಡೆಮೊಕ್ರಾಟ್ ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ “DOJ ಅಥವಾ ದೇಶದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಯಲ್ಲಿ” ನಟಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ ಉಂಟಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಬಾರ್ ಹೇಳಿದರು, ಸೆನೆಟ್ ಮೀಸಲು ಉಪಸಮಿತಿಯ ಮುಂದೆ ಸ್ಫೋಟಕ ವಿಚಾರಣೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಬಾರ್ ಹೇಳಿದರು. “ಪ್ರಶ್ನೆಯು ಇದು ಸಮರ್ಪಕವಾಗಿ ಊಹಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆಯೇ ಎಂದು … ರಾಜಕೀಯ ಅಭಿಯಾನದಲ್ಲಿ ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ವ್ಯವಹಾರವಾಗಿದೆ.”

ಬಾರ್ ನಂತರ ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದರು: “ನಾನು ಅಸಮರ್ಪಕ ಕಣ್ಗಾವಲು ಸಂಭವಿಸಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಹೇಳುತ್ತಿಲ್ಲ; ನಾನು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ, ಅದು ಅಷ್ಟೆ.”

ಎಫ್ಬಿಐ ಟ್ರಂಪ್ ಅಭಿಯಾನದೊಳಗಿಂದ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಒಂದು ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿದೆ ಎಂಬ ಸಾಕ್ಷ್ಯದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ – ಎಫ್ಬಿಐ 2016 ರಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ಟ್ರಂಪ್ ಅಲೈಡ್ನ್ನು ಸಮೀಕ್ಷೆಗೆ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಅನುಸರಿಸಿತು – ಹೌಸ್ ಮೆಜಾರಿಟಿ ಲೀಡರ್ ಸ್ಟೆನಿ ಹೋಯರ್, ಡಿ-ಎಮ್ಡಿ. , ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ಗೆ ಬಾರ್ರವರ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹತೆಗಳು ರಾಜಿಯಾಗಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

COMEY MEMOS ಹಿಂದೆ ಹೆಚ್ಚು ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಿದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ

“ಅವರು ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಉದ್ಯೋಗಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಹೋಯರ್ ಹೇಳಿದರು. “ಅಮೆರಿಕಾ ಸಂಯುಕ್ತ ಸಂಸ್ಥಾನದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಅವರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ.”

ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್ನ ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ ಹೌಸ್ ಸ್ಪೀಕರ್ ನ್ಯಾನ್ಸಿ ಪೆಲೋಸಿ, ಡಿ-ಕಾಲಿಫ್. ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ: “ನಾನು ಬಾರ್, ಐ ಟ್ವೆಸ್ಟ್ ಮುಲ್ಲರ್ ಅನ್ನು ನಂಬುವುದಿಲ್ಲ.” ಮತ್ತು ಸೆನೆಟ್ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ನಾಯಕ ಚಕ್ ಸ್ಕುಮರ್, DN.Y., ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ “ಪಿತೂರಿ ಸಿದ್ಧಾಂತಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುವ” ಬಗ್ಗೆ ಬಾರ್ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಹೌಸ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಕಮಿಟಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಆಡಮ್ ಸ್ಕಿಫ್, ಡಿ-ಕಾಲಿಫ್, ತನ್ನ ಉದ್ದೇಶದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ರಾಜಕೀಯ ಪ್ರಚಾರದ ಮೇಲೆ ‘ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ’ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಬಾರ್ “ಆಕಸ್ಮಿಕವಾಗಿ ಸೂಚಿಸಬಾರದು ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದರು.”

ಹೌಸ್ ಸ್ಪೀಕರ್ ನ್ಯಾನ್ಸಿ ಪೆಲೋಸಿ, ಡಿ-ಕ್ಯಾಲಿಫ್., ಮಂಗಳವಾರ, ಮಾರ್ಚ್ 26, 2019 ರಲ್ಲಿ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ನ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ನಲ್ಲಿ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಕಾಕಸ್ ಸಭೆಗೆ ತೆರಳುತ್ತಾರೆ. (ಎಪಿ ಫೋಟೋ / ಜೆ. ಸ್ಕಾಟ್ ಆಯ್ಪಲ್ವೈಟ್)

ಹೌಸ್ ಸ್ಪೀಕರ್ ನ್ಯಾನ್ಸಿ ಪೆಲೋಸಿ, ಡಿ-ಕ್ಯಾಲಿಫ್., ಮಂಗಳವಾರ, ಮಾರ್ಚ್ 26, 2019 ರಲ್ಲಿ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ನ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ನಲ್ಲಿ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಕಾಕಸ್ ಸಭೆಗೆ ತೆರಳುತ್ತಾರೆ. (ಎಪಿ ಫೋಟೋ / ಜೆ. ಸ್ಕಾಟ್ ಆಯ್ಪಲ್ವೈಟ್)

“ಈ ರೀತಿಯ ಪಕ್ಷಾಭಿಪ್ರಾಯದ ಮಾತುಕತೆ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ಗೆ, ‘ಆಳವಾದ ರಾಜ್ಯ ದಂಗೆಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿದೆ’ ಎಂದು ಸ್ಕಿಫ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ,” ಆದರೆ ಇದು ನಮ್ಮ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವದ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಇನ್ನೊಂದು ವಿನಾಶಕಾರಿ ಹೊಡೆತವನ್ನು ಕೂಡಾ ಹೊಡೆಯುತ್ತದೆ. DOJ ಮತ್ತು ಎಫ್ಬಿಐಗಳಲ್ಲಿನ ಶ್ರಮದಾಯಕ ಪುರುಷರು ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರು ಉತ್ತಮ ಅರ್ಹರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ”

ಬಾರ್ ನ ಟೀಕೆಗಳು ಮತ್ತು ನಂತರದ ಶಬ್ದಾರ್ಥದ ಭೀತಿಯಿಂದಾಗಿ, ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ಇಲಾಖೆಯ ಆಂತರಿಕ ವಾಚ್ಡಾಗ್ ಎಫ್ಬಿಐ ಮಾಹಿತಿದಾರನ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೊಸ ವರದಿಯೊಂದನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿತು, ಅವರು 2016 ರ ಚುನಾವಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಅಭಿಯಾನದ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ, ಆರಂಭಿಕ ಹಂತಗಳ ವಿಶಾಲವಾದ ವಿಮರ್ಶೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ರಶಿಯಾ ತನಿಖೆ.

ನ್ಯಾಯ ಇಲಾಖೆ ಇನ್ಸ್ಪೆಕ್ಟರ್ ಜನರಲ್ (ಐಜಿ) ಮೈಕೆಲ್ ಹೊರೋವಿಟ್ಜ್ ಅವರು ರಶಿಯಾ ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ಮಾಹಿತಿಗಾರ ಸ್ಟೀಫನ್ ಹಾಲ್ಪರ್ ಅವರ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಆ ತನಿಖೆಯ ಪ್ರಾರಂಭದ ಮೊದಲು ಎಫ್ಬಿಐ ಅವರ ಕೆಲಸವನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಎಫ್ಬಿಐ ಬ್ಲೇಮ್ಸ್ ಸಿಸ್ಟಮ್-ವೈಡ್ ಸಾಫ್ಟ್ ವೇರ್ ಗ್ಲಿಚ್ ಫಾರ್ ಮಿಸ್ಸಿಂಗ್ ಟೆಕ್ಸ್ಟ್ಸ್; MUELLER PROBE ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ STIPZOK ನ ಪಠ್ಯಗಳು

ಟ್ರಂಪ್ ತನ್ನ ಭಾಗಕ್ಕೆ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 2016 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ತನ್ನ ಮಾಜಿ ಸಹಾಯಕ ಕಾರ್ಟರ್ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲು ಬಳಸಿದ ಕಣ್ಗಾವಲು ವಾರಂಟ್ ಅನ್ವಯಿಕೆಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಶಪಥ ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ . ಆ ಅನ್ವಯಗಳಲ್ಲಿನ ಎಫ್ಬಿಐನ ಪಕ್ಷಪಾತ ಮೂಲಗಳು ಪರಿಶೀಲನೆಗೆ ಒಳಪಟ್ಟವು ಮತ್ತು ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ಪ್ರದರ್ಶನದಿಂದ ಪಡೆದ ಎಫ್ಬಿಐ ಪಠ್ಯ ಸಂದೇಶಗಳು ಹೆಚ್ಚು ವಿದೇಶಾಂಗ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಕಣ್ಗಾವಲು ಕಾಯಿದೆ (ಫಿಶ) ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ನೀಡಲಾದ ಮೂಲಗಳ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹತೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ DOJ ನಲ್ಲಿನ-ಕಾಳಜಿ ಕಳವಳ.

ಯಾವುದೇ ತಪ್ಪು ಮಾಡದಿರುವುದರೊಂದಿಗೆ ಪುಟವನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಆರೋಪಿಸಿರಲಿಲ್ಲ.

ಎಫ್ಬಿಐನಿಂದ ಸಂಭಾವ್ಯ ಫಿಸ್ಸಾ ದುರ್ಬಳಕೆಗೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕ DOJ ಐಜಿ ತನಿಖೆ , ಇದು ಬ್ಯೂರೋ ತಪ್ಪಾದ ಮೂಲಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸುತ್ತಿದೆಯೆ ಅಥವಾ ಫಿಶ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಅದರ ಪ್ರಸ್ತುತಿಗಳಲ್ಲಿ ಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಯ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ತಡೆಹಿಡಿಯಲಾಗಿದೆಯೆ ಎಂದು ನೋಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮೇ ಅಥವಾ ಜೂನ್ ವೇಳೆಗೆ ವಿಮರ್ಶೆ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ ಎಂದು ಬಾರ್ ಹೇಳಿದರು.

ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ, ಎಫ್ಬಿಐ ಹಲವಾರು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ FISA ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಭರವಸೆ ನೀಡಿತು – ಅಕ್ಟೋಬರ್ 2016 ರ ವಾರಂಟ್ ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ನಂತರದ ನವೀಕರಣಗಳಲ್ಲಿ – ಯಾಹೂ ನ್ಯೂಸ್ ಲೇಖನವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಇತರ ಮೂಲಗಳು ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ಅದನ್ನು ಬ್ಯಾಕ್ ಅಪ್ ಮಾಡಲು ಸಾಕ್ಷಿಯಿಲ್ಲದೆ ಸ್ಟೀಲಿಯ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ದೃಢೀಕರಿಸಿದವು. ವರದಿಗಾರ ಮೈಕೆಲ್ ಇಸಿಕಾಫ್ ಅವರು ಬರೆದ ಯಾಹೂ ನ್ಯೂಸ್ ಲೇಖನದ ಮೂಲವೂ ಸಹ ಸ್ಟೀಲ್ ಎಂದು ಹೊರಹೊಮ್ಮಿತು.

ಎಫ್ಬಿಐ ಉದಾಹರಣೆಗಳು ನೇರವಾಗಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ ಒಂದು ನಿಂದ ವಿವಾದಿತ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ವಾದಿಸಲು ಉಕ್ರೇನ್ ಮಾರಕ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ ನೀಡಲು ಹಾಗೂ ರಷ್ಯಾ ಉತ್ತಮ ಸಂಬಂಧಗಳು ಕಡೆಗೆ ಕೆಲಸ ಟ್ರಂಪ್ನ ವೀಕ್ಷಣೆಗಳು, ಪ್ರಚಾರ ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸಂಭವನೀಯ ದಿಕ್ಸೂಚಿ ಎಂದು ತುಣುಕು.

ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಉಕ್ರೇನ್ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳ ಮೇಲಿನ ಟ್ರಂಪ್ನ ನೀತಿಯು ಆಗಿನ-ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಒಬಾಮರ ನೀತಿಯನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸಿತು, ಮತ್ತು ಎಫ್ಬಿಐ ತನ್ನ ವಾರಂಟ್ ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ತುಣುಕಿನ ನಿಖರತೆ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ವತಂತ್ರ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವನ್ನು ನೀಡಲಿಲ್ಲ.

ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ಎಕ್ಸ್ಕ್ಲೂಸಿವ್: ಇಂಟರ್ನಲ್ ಎಫ್ಬಿಐ ಟೆಕ್ಸ್ಟ್ಸ್ ಷೋ DOJ ಎಫ್ಬಿಐ ಎಬೌಟ್ ಬಿಯಾಸ್ ಇನ್ ಕೀ ಫಿಸ್ಸಾ ಸೋರ್ಸ್

ಇನ್ನೂ, ಸ್ಕಿಫ್ ಮತ್ತು ಹೋಯರ್ರನ್ನು ಇತರ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳು ಸೇರಿಕೊಂಡರು, ಅವರು ಬಾರ್ ಅವರ ಟೀಕೆಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ತಿರುಗಿದರು.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಹೌಸ್ ಜ್ಯೂಡಿಷಿಯರಿ ಕಮಿಟಿಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಜೆರ್ರಿ ನಡ್ಲರ್, DN.Y., ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ ಪ್ರಕಾರ, ಎಫ್ಬಿಐನ 2016 ಕೌಂಟರ್ ಗುಪ್ತಚರ ತನಿಖೆ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುವ ಬಾರ್ ನ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆಯು “ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಪಿತೂರಿ ಸಿದ್ಧಾಂತದ ಅಸಂಬದ್ಧತೆ” ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚೇನೂ ಅಲ್ಲ.

ಬಾರ್ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಅವರು ವಿಶೇಷ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ರಾಬರ್ಟ್ ಮುಲ್ಲರ್ ಅವರ ಸಂಪೂರ್ಣ ವರದಿಯಿಂದ “ಗಮನವನ್ನು ಬೇರೆಡೆಗೆ ತಿರುಗಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನ” ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದರು, ಇದನ್ನು ಬಾರ್ ಒಂದು ವಾರದೊಳಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಮುಲ್ಲರ್ರ ತನಿಖೆ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು, ರಶಿಯಾ ಜತೆಗೂಡಿ ಅಥವಾ ನ್ಯಾಯದ ಅಡಚಣೆಯನ್ನುಂಟುಮಾಡುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಒಂದು ಅಮೇರಿಕದ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ದೋಷಾರೋಪಣೆ ಮಾಡದೆ, “ಟ್ರಂಪ್ ಅಭಿಯಾನದ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ರಷ್ಯನ್-ಸಂಯೋಜಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ಬಹು ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದರೂ”.

ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಬುಧವಾರ ಟ್ವೀಟ್ನಲ್ಲಿ, ಟ್ರಂಪ್ ವೈಯಕ್ತಿಕ ವಕೀಲ ರೂಡಿ ಗಿಯುಲಿಯನಿ ನ್ಯಾಡ್ಲರ್ನ “ಬಾಯಿಯ ಭೇದಿ” ಯನ್ನು ಖಂಡಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ವರದಿಯೊಂದನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದರು, ನಾಡ್ಲರ್ ಅವರು ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನು ದೂಷಿಸುವ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುತ್ತಿದ್ದರು.

“ಅಮ್ಟ್ರಾಕ್ ಅಮಾನುಷವಾಗಿ ಆಪಾದನೆಯನ್ನು ಆಪಾದಿಸುವುದರಲ್ಲಿ ಅವರು ಕೇಳಿಬಂದಾಗ ಅವರ ನ್ಯಾಯಸಮ್ಮತತೆಯ ಕೊರತೆಯಿತ್ತು” ಎಂದು ಗಿಯುಲಿಯನಿ ಬರೆದರು.

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್, ಗುರುವಾರ, ಫೆಬ್ರವರಿ 7, 2019 ರಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಹಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಆಕ್ಟಿಂಗ್ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಮ್ಯಾಥ್ಯೂ ವ್ಹಿಟೇಕರ್ಗೆ ಹೌಸ್ ಜ್ಯೂಡಿಷಿಯರಿ ಕಮಿಟಿ ಚರ್ಚೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಹೌಸ್ ಜುಡಿಷಿಯರಿ ಕಮಿಟಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರೆಪ್ ಜೆರೋಲ್ಡ್ ನಡ್ಲರ್ ಡಿ-ಎನ್ವೈ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾನೆ. (ಎಪಿ ಫೋಟೋ / ಜೋಸ್ ಲೂಯಿಸ್ ಮ್ಯಾಗಾನಾ)

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್, ಗುರುವಾರ, ಫೆಬ್ರವರಿ 7, 2019 ರಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಹಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಆಕ್ಟಿಂಗ್ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಮ್ಯಾಥ್ಯೂ ವ್ಹಿಟೇಕರ್ಗೆ ಹೌಸ್ ಜ್ಯೂಡಿಷಿಯರಿ ಕಮಿಟಿ ಚರ್ಚೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಹೌಸ್ ಜುಡಿಷಿಯರಿ ಕಮಿಟಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರೆಪ್ ಜೆರೋಲ್ಡ್ ನಡ್ಲರ್ ಡಿ-ಎನ್ವೈ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾನೆ. (ಎಪಿ ಫೋಟೋ / ಜೋಸ್ ಲೂಯಿಸ್ ಮ್ಯಾಗಾನಾ)

ಹಾಲ್ಪರ್, ಅಮೆರಿಕಾದ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರಾಗಿದ್ದು, ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕಾದ ಗುಪ್ತಚರ ಸಂಸ್ಥೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಆಳವಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ್ದಾನೆ, 2016 ರ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಬ್ಯೂರೋ ಮೂಲ ತನಿಖೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಎಫ್ಬಿಐಗೆ ರಹಸ್ಯವಾದ ಮೂಲ ಎಂದು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಅಧಿಕೃತ ಗುಪ್ತಚರ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಆಗಿನ ಹಿರಿಯ ದಳ್ಳಾಲಿ ಪೀಟರ್ ಸ್ಟ್ಟ್ಝೋಕ್ ತೆರೆಯಿತು, ಇವರನ್ನು ಬ್ಯೂರೋದಿಂದ ವಜಾ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

2016 ರ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಹಾಲ್ಪರ್ ಟ್ರಂಪ್ನ ಹಲವಾರು ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ, ಇದರಲ್ಲಿ ಪೇಜ್ ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ವಿದೇಶಾಂಗ ನೀತಿ ಸಲಹೆಗಾರ ಜಾರ್ಜ್ ಪಾಪಾಡೊಪೌಲೋಸ್ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.

“ಇದು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ತನಿಖೆಯಾಗಿದೆ … ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಎಲ್ಲವೂ ಬಾಗಿದವು” ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಬುಧವಾರ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು, ಇದು “ದಂಗೆ” ಯ ಪ್ರಯತ್ನವೆಂದು ವಿವರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ತನಿಖೆಯ ಮೂಲದೊಳಗೆ ಅಗೆಯುವ ಅವರ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿದರು. “ಅದು ಸಂಭವಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಹಸಿವು ಇದೆ.”

ಮಂಗಳವಾರ ಸಹ, ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ವರದಿ ಪ್ರಕಾರ, ಟ್ರಮ್ ಅಭಿಯಾನದ ಕುರಿತು ತನಿಖಾ ಬ್ಯೂರೋ ತನಿಖೆಯ ಮೂಲವನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡಲು ಬಾರ್ “ತಂಡ” ವನ್ನು ಜೋಡಿಸಿದ್ದಾನೆ.

ಬುಧವಾರ, ತಾನು ತಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ “ತಂಡವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಬಾರ್ ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಿದನು ಆದರೆ ಈ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಅವರು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದಂತೆ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು ಅವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

“ನಾನು ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ ಸಂಭವಿಸಿದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.”

– ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಬಿಲ್ ಬಾರ್

“ಇದು ಎಫ್ಬಿಐ ತನಿಖೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದಿಲ್ಲ,” ಅವರು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು. “ಎಫ್ಬಿಐನಲ್ಲಿ ವಿವಾದಗಳು ಇದ್ದವು, ಎಫ್ಬಿಐನ ಸಮಸ್ಯೆಯೆಂದು ನಾನು ಗಮನಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಎಫ್ಬಿಐಯ ಮೇಲ್ಮಟ್ಟದ ಎಕನ್ಸ್ನ ನಾಯಕರ ಗುಂಪಿನ ವೈಫಲ್ಯ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.ಎಫ್ಬಿಐ ಒಂದು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಂಘಟನೆ ಮತ್ತು ನಾನು ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷಗೊಂಡಿದ್ದೇನೆ ನಿರ್ದೇಶಕ ಕ್ರಿಸ್ ವ್ರೇ. ”

“ಮಾಜಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ, ಕ್ರಿಸ್ನನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ ಮತ್ತು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.ಆದರೆ ಸರ್ಕಾರದ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ದುರುದ್ದೇಶಪೂರಿತವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಅದು ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ನ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ . ”

ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಪಡೆಯಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ

ಸ್ಟ್ರಝೋಕ್ನಿಂದ ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ತೆರೆಯಲ್ಪಟ್ಟ ಎಫ್ಬಿಐನ 2016 ಕೌಂಟರ್ ಗುಪ್ತಚರ ತನಿಖೆ ಮಾಜಿ ಎಫ್ಬಿಐ ಕನ್ಸಲ್ಟೆಂಟ್ ಲಿಸಾ ಪೇಜ್ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಸ್ಟ್ರೋಝೊಕ್ ಪ್ರೇಮದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಕೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ “ಸಾಕ್ಷ್ಯಾಧಾರ ಬೇಕಾಗಿದೆ” ಆರಂಭವಾಯಿತು.

ಮುಚ್ಚಿದ-ಬಾಗಿಲಿನ ಕಾಂಗ್ರೆಷನಲ್ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ, ಎಫ್ಬಿಐ ಅವರು ತನಿಖೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ “ಟ್ರಂಪ್ ಅಭಿಯಾನದ ವಿರುದ್ಧದ ಆರೋಪಗಳು” ನಿಜವೆಂದು ಅಥವಾ ನಿಜವಲ್ಲ “ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ” ಅಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ತಿಳಿದಿವೆ “ಎಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು, ಅವರು” ಸಾಕ್ಷ್ಯಾಧಾರದ ಒಂದು ಕೊರತೆ ” ಏಕೆಂದರೆ ನಾವು ಹಾದಿಯಲ್ಲಿರುವ ಆರೋಪಗಳನ್ನು “ಪಥವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.

ಟ್ರಬಂಪ್ ಅಭಿಯಾನದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ರಷ್ಯನ್ ಸರ್ಕಾರದ ನಡುವಿನ ಸಂಭವನೀಯ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಏಜೆನ್ಸಿಯು ತನ್ನ ಕೌಂಟರ್ ಗುಪ್ತಚರ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಆರಂಭಿಸಿದಾಗ ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಗಳು “ನಮಗೆ ಏನನ್ನಾದರೂ ಹೊಂದಿದ್ದೀರಾ ಎಂದು ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ” ಮತ್ತು “ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ನಾನು ಹಾಗೆ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ,” ಎಂದು ಎಫ್ಬಿಐ ಮಾಜಿ ನಿರ್ದೇಶಕ ಜೇಮ್ಸ್ ಕೊಮಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ . ನಿರ್ದೇಶಕ [ಮೇ 2017 ರಲ್ಲಿ], ಅದಕ್ಕೆ ಇನ್ನೂ ಏನೂ ಇರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಇನ್ನೂ ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ. ”

ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ‘ಚಾಡ್ ಪೆರ್ಗ್ರಾಮ್ ಈ ವರದಿಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿತು.