ಜೇಸನ್ ನಿಕೋಲ್ಸ್: ಮೇಯರ್ ಪೀಟ್ ಬುಟಿಗಿಗ್ ಅವರ ಅಭಿಯಾನದ ಬಗ್ಗೆ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಗಮನಹರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ

ಜೇಸನ್ ನಿಕೋಲ್ಸ್: ಮೇಯರ್ ಪೀಟ್ ಬುಟಿಗಿಗ್ ಅವರ ಅಭಿಯಾನದ ಬಗ್ಗೆ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಗಮನಹರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ

ಮೇಯರ್ ಪೀಟ್ ಬಟಿಗಿಗ್: ಏನು ತಿಳಿಯಬೇಕು

ಪೀಟ್ ಬಟಿಗಿಗ್ ಮತ್ತು ಇಂಡಿಯಾನಾದ ಸೌತ್ ಬೆಂಡ್ನ ಮೇಯರ್ ಆಗಿ ಕೇವಲ ಎರಡು ಪದಗಳು ಇದ್ದರೂ, ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನವನ್ನು ಹಿಡಿಯಲು ಅವನು ಹೇಗೆ ಯೋಜಿಸುತ್ತಾನೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಯುವುದು.

ಜನಸಮೂಹದ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಗಮನ ಸೆಳೆಯಲು ಡೆಮಾಕ್ರಾಟಿಕ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ವಿರೋಧಿ ಮತದಾರರ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯುವ ಭರವಸೆಯಲ್ಲಿ ದಿಟ್ಟವಾದ ಪ್ರಸ್ತಾಪಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಅಸ್ಪಷ್ಟತೆಯಿಂದ ಅಗ್ರ ಶ್ರೇಣಿಗೆ ವೇಗವಾಗಿ ಚಲಿಸುವ ಪಥವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ದಕ್ಷಿಣ ಬೆಂಡ್ ಅನ್ನು ನಮೂದಿಸಿ, ಇಂಡಿಯಾನಾ ಮೇಯರ್ ಪೀಟ್ ಬಟಿಗಿಗ್ ; ಅವರು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ಅಲ್ಲ ಎಲ್ಲವೂ.

ಟ್ರಂಪ್ ತನ್ನ ಸಂಪೂರ್ಣ ವಯಸ್ಕ ಜೀವನವನ್ನು ಮ್ಯಾನ್ಹ್ಯಾಟನ್ ಗುಡಿಸಲುಗಳಲ್ಲಿ ಕಳೆದಿದ್ದರೂ, ಮೇಯರ್ ಪೀಟ್ ಅಮೆರಿಕದ ಹೃದಯಭಾಗದ ಕೈಗಾರಿಕಾ ನಂತರದ ನಗರದಿಂದ ಬಂದಿದ್ದಾನೆ. ಟ್ರಂಪ್ ಕ್ಯಾಪ್ರಿಸಿಯಸ್ ಆಗಿದೆ, ಬಟಿಗ್ಗ್ ಸಹ-ಮನೋಭಾವ ಮತ್ತು ಬೌದ್ಧಿಕ. ಹಿರಿಯನಾಗಿ, ಅವರು ಯುದ್ಧದ ಖರ್ಚನ್ನು ಖಂಡಿತ ತಿಳಿದಿದ್ದಾರೆ, ಮತ್ತು ಅವರ ಪತಿ ಚಸ್ಟೆನ್ ಅವರು ಯುವ ಮಿಚೆಲ್ ಒಬಾಮರಂತೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಬಟ್ತಿಜಿಗ್ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ದೇವರಲ್ಲಿ ನಂಬಿಕೆ ಇಡುತ್ತದೆ: ‘ಯಾರಿಗೂ ಮೊದಲು ಅವನನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸುವುದಿಲ್ಲ’

ಅವರು ಗೆಲ್ಲುವ ಬಹುದೊಡ್ಡ ಚಿತ್ರಣವಾಗಿಯೇ ಉಳಿದಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಜನಪ್ರಿಯ ಮಧ್ಯಪಶ್ಚಿಮ ಮೇಯರ್ ಆಗಿರುವ – ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ ಪ್ರದೇಶವು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಮರುಪಡೆಯಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಪ್ರದೇಶ – ಓರ್ವ ಸಂಗಾತಿಯಂತೆ ಈ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಟಿಕೆಟ್ಗೆ ಅವನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಬಟಿಗಿಗ್ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇಡೀ ಕ್ಷೇತ್ರವು ಅವನ ಆರೋಹಣದಿಂದ ಪ್ರಮುಖ ಪಾಠಗಳನ್ನು ಕಲಿಯಬಹುದು.

29-ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಕಾಂಗ್ರೆಸಿನ ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡ್ರಿಯಾ ಓಕಾಸಿಯೊ-ಕೊರ್ಟೆಜ್ನ ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಹಲವು ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಗಮನ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮಾಧ್ಯಮವು ಅವಳನ್ನು ಗೀಳಾಗಿತ್ತು, ಮತ್ತು ಅವಳ ಸೈನ್ಯದ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಅವಳನ್ನು ವಿಪರೀತವಾಗಿ ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕ ಟೀಕೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ರಾಜಕಾರಣಿ ನಿಷ್ಠಾವಂತ ಬೆಂಬಲಕ್ಕಾಗಿ ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ಬಲಪಂಥೀಯ ಮಾಧ್ಯಮ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಅವಳನ್ನು ಹಾರಿಸುತ್ತಾರೆ, ಅದು ಅವರ ದಂತಕಥೆಗೆ ಮಾತ್ರ ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ. ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಬಲಪಂಥೀಯ ಬೆದರಿಸುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುವಾಗ ಪಕ್ಷವು ಸಾಕಷ್ಟು ದೃಢವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಭಾವಿಸುವ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳಿಗೆ ಅವರ ಕಠೋರತೆಯ ಮತ್ತು ಭಕ್ತಿಯು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿದೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಒಂದೇ AOC ಮಾತ್ರ ಇರಬಹುದೆಂದು ಗುರುತಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಎಒಡಿಡಿಎಸ್ಗೆ (ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡ್ರಿಯಾ ಓಕಾಸಿಯೊ-ಕೊರ್ಟೆಜ್ ಡಿರಾಂಮೆಂಟ್ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್) ಏನೆಂದು ಅವಳು ಕೌಶಲ್ಯದಿಂದ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಸೆಟ್ ಟೇಪ್ಗಳ ನಂತರ ಜನಿಸಿದ ಯಾರೋ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ದಕ್ಷತೆಯಿಂದಾಗಿ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ತನ್ನ snarky clapbacks ಎಡಭಾಗದಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಎಲ್ಲಾ ಮಾಡಲು ಒಂದು ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಗುರಿ ಎಮೋಜಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಬಯಸುವ. ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿ ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಅನ್ನು ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮತ್ತು ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ಮೂಲಕ ಅವಳು ತನ್ನ ದಾರಿಯನ್ನು ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಯಾರೊಬ್ಬರೂ ಸೇನ್ ಬರ್ನಿ ಸ್ಯಾಂಡರ್ಸ್ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಆ ರೀತಿಯ ನಿಷ್ಠಾವಂತ ಅನುಸರಣೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರು ಪಕ್ಷದೊಳಗೆ ಸಮಾನ ಪ್ರಮಾಣದ ದ್ವೇಷವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಯರ್ ಪೀಟ್ ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಕಳೆದುಹೋದ ಮೋಡಿ ಮತ್ತು ಆಶಾವಾದವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾನೆ. ಮತದಾರರು ನ್ಯಾಯ ಮತ್ತು ಇಕ್ವಿಟಿಗೆ ರಾಜಿಯಾಗದ ಭಕ್ತಿಯಿಂದ ಧೈರ್ಯವಿರುವ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಅವರು ಆಶಾವಾದಿ ಮತ್ತು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ತಮ್ಮನ್ನು ಅಥವಾ ಅವನಿಗೆ ಬರಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ 12 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವ ಜನರಿಗೆ ಹೇಳುವ ಐಷಾರಾಮಿ ಇಲ್ಲ. ಸ್ವಚ್ಛ, ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷಿತವಾದ ಮೂಲಕ ನಮ್ಮ ಸಮಾಜವನ್ನು ನಾವು ಹೇಗೆ ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಬೇಕೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಬೇಕು.

ಮೇಯರ್ ಪೀಟ್ ನಮ್ಮ ಕನಿಷ್ಠ ತೆರಿಗೆ ದರವು ಏನೆಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ತಪ್ಪಿಸುತ್ತದೆ, ಬದಲಿಗೆ ಅವರ ನ್ಯಾಯಯುತ ಪಾಲನ್ನು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ನೀಡುವ ದೊಡ್ಡ ತತ್ವವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ.

ಬಟೈಗ್ಗ್ ಅವರು ಸಣ್ಣ ಸಹಭಾಗಿತ್ವವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಸಹವರ್ತಿ ಹೂಸಿಯರ್ನ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಮೈಕ್ ಪೆನ್ಸ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಉಪಚರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅದಲ್ಲದೆ, ಬಟ್ಗಿಗ್ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಟ್ರಂಪ್ನಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲಿಲ್ಲ. ಅವರು ಅಧ್ಯಕ್ಷರಿಂದ ಇನ್ನೂ ಅಡ್ಡಹೆಸರನ್ನು ಗಳಿಸಲಿಲ್ಲ. ಬದಲಾಗಿ, ದೇಶವು ತನ್ನ ಉಪನಾಮವನ್ನು (ಬೂಟ್-ಎಡ್ಜ್ ಅಂಚಿನ) ಉಚ್ಚರಿಸಲು ಹೇಗೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ.

ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ಬಟಿಗಿಗ್ ಅವರ ಸೌಮ್ಯ-ವರ್ತನೆಯ ವಿಧಾನವು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದೆ, ಬರ್ನಿ ಸ್ಯಾಂಡರ್ಸ್, ಕಮಾಲಾ ಹ್ಯಾರಿಸ್, ಮತ್ತು ಬೆಟೊ ಓ ರೂರ್ಕೆ ಮೊದಲಾದವರು ಕೇವಲ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಬಟಿಗ್ಗ್ ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿಲ್ಲ. ಅವರು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ ತಪ್ಪುಗಳು – ಪ್ರಧಾನವಾಗಿ ಕಪ್ಪು ಮತ್ತು ಲ್ಯಾಟಿನೋ ಉತ್ತರ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಬೆಂಡ್ನ ಪಶ್ಚಿಮ ಭಾಗದ ಮರುಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಅವರು ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದರು.

ಹೇಗಾದರೂ, ಅವರು ಸಮಸ್ಯೆ ಪರಿಹಾರಕ ಎಂದು ಜನರು ಮನವರಿಕೆ ಮತ್ತು 2008 ರಲ್ಲಿ ಬರಾಕ್ ಒಬಾಮಾ ಕೊಳಾಯಿ ಆಶಾವಾದ ಹಿಂದಕ್ಕೆ ತರಲು ವೇಳೆ, ಅವರು ಅಸಾಧಾರಣ ಎಂದು ಕಾಣಿಸುತ್ತದೆ. ಒಬಾಮಾ ಅವರ ಒಂದು-ತಲೆಮಾರಿನ ಕರಿಜ್ಮಾ ಅಥವಾ ಮೂವಿ ನಟನ ಉತ್ತಮ ನೋಟವನ್ನು ಅವರು ಹೊಂದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನೆರೆಹೊರೆಯ ಇಲಿನಾಯ್ಸ್ನ ಮಾಜಿ ಸೆನೇಟರ್ನ ಶಕ್ತಿ, ಬುದ್ಧಿಶಕ್ತಿ, ಮತ್ತು ಕೇಳುವ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಅವನು ಹೊಂದಿದ್ದಾನೆ.

ಇಡೀ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ಕ್ಷೇತ್ರವು ರೆಪ್ ಒಕಾಸಿಯೊ-ಕೊರ್ಟೆಜ್ ಅವಳಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ; ಅವಳು ಒಂದು ಪ್ರತಿರೂಪವನ್ನು, ಯಂಗ್ಗೆ ಯಿನ್ಗೆ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಸಹವರ್ತಿ ಹೊಸ ಮಹಿಳಾ ಸದಸ್ಯರು ಪ್ರಸ್ತುತ ಆಡಳಿತದ ನೈತಿಕ, ನೈತಿಕ ಮತ್ತು ನೀತಿ ವಿಫಲತೆಗಳ ನಡುವಿನ ಛೇದನದ ಬಗ್ಗೆ ನಮಗೆ ಗೊಂದಲಮಯವಾಗಿ ಜ್ಞಾಪಿಸುವಾಗ, ನಾಮಿನಿಗೆ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ವ್ಯವಸ್ಥೆ, ಜೀವಂತ ವೇತನ, ಸ್ವಚ್ಛ ಪರಿಸರ, ಮತ್ತು ಸುಧಾರಿತ ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆ.

ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಪಡೆಯಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ

ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ಅಥವಾ ಡಂಪ್ಸ್ಟರ್ ಡೈವ್ ಅನ್ನು ತನ್ನ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಟ್ವಿಟರ್ ಬಾರ್ಬ್ಗಳ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ನಾಮಿನಿ ಕರೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಅವಳ ಅಥವಾ ಅವನ ಸಹಾನುಭೂತಿ, ಬುದ್ಧಿಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ದಪ್ಪ ಚರ್ಮವು ಅವನಿಗೆ ಅದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಬಟ್ಟಿಗೀಗ್, ಇದುವರೆಗೂ ಆ ರಸ್ತೆಯು ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಯಾಣ ಮಾಡಿದೆ, ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ಒಂದು ಮಧ್ಯದ ಕೇಂದ್ರವಾದಿ (ಇನ್ನೂ) ಆಗದೆ. ಮೇಯರ್ ಪೀಟ್ ಅಳೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿರುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಅದು ಪ್ರಸ್ತುತ ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಧೈರ್ಯಶಾಲಿ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಹೊಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಅವರು ರೇಖೆಯ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಇತರ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಅವರ ಸ್ಪಷ್ಟ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ಗಮನಿಸಬೇಕು.