ಪಿಆರ್ ನ್ಯೂಸ್ವೈರ್ – ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಹೆಲ್ತ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಸಂಭವನೀಯ ಕುಟುಂಬದ ಹೈಪರ್ಕೊಲೆಸ್ಟೆರೋಲೆಮಿಯಾ (ಎಫ್ಎಚ್) ಜೊತೆಗಿನ ಎಫ್ಎಚ್ಎಚ್ ಅನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಗುರುತಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು – ಐಟಿ ನ್ಯೂಸ್ ಆನ್ಲೈನ್

ಪಸಾಡೆನಾ, ಕಾಲಿಫ್, ಏಪ್ರಿಲ್ 11, 2019 / PRNewswire / -. ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆ ಎಫ್ ಹೆಚ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ನ ಹುಡುಕಿ ಒಂದು ಯಂತ್ರ ಕಲಿಕೆ ಕ್ರಮಾವಳಿಗಳ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಸಂಭಾವ್ಯ ಕೌಟುಂಬಿಕ ಹೈಪರ್ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲೇಮಿಯಾಗೂ ಗುರುತಿನ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ಎಂದು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವ (ಫ್ಲ್ಯಾಗ್, ಗುರುತಿಸಬೇಕು, ನೆಟ್ವರ್ಕ್, ತಲುಪಿಸಲು) FH® ಉಪಕ್ರಮವು (ಎಫ್ ಹೆಚ್ ) ಒಂದು ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯೊಳಗಿನ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಇಂದು ಆನ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಗೊಂಡಿದ್ದು npj ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ . ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ನ ಎಫ್ಹೆಚ್ಹೆಚ್ ಸಾಮಾನ್ಯವಾದ ಆನುವಂಶಿಕ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ, ಇದು 250 ಜನರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕರಿಸದಿದ್ದಾಗ ಆರಂಭಿಕ ಹೃದಯಾಘಾತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಎಫ್ಎನ್ಹೆಚ್ ಎಫ್ಎಚ್ ಎಲ್ಲಾ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ 10% ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಎಫ್ಎಚ್ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದ ಕಾರಣ ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ. ನಾನು

ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ವೈದ್ಯರು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಬೇಕು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಗುರುತಿಸಲು FH ಯಂತ್ರ ಕಲಿಕೆ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ದಶಮಾಂಶ leverages. ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ಸಹಯೋಗದೊಂದಿಗೆ ನಡೆಸಿದ ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್ ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್ ಸರಿಯಾಗಿ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, 84% ರಷ್ಟು ಸಮಯ, FH ಹೊಂದಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಭವನೀಯತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು. ಆದ್ದರಿಂದ, FIND FH ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್ ಅನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುವ ಮೂಲಕ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಹೆಲ್ತ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್ (ಇಹೆಚ್ಆರ್), ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್ ಕ್ರಮಾವಳಿ ಎಂಟು ಜನರನ್ನು FH ಯೊಂದಿಗೆ ಸಾವಿರಾರು ಜನರಿಂದ 10 ಕ್ಕೆ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಅಗತ್ಯವಾದ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

“ಫ್ಯಾಮಿಲಿ ಹೈಪರ್ಕೊಲೆಸ್ಟೆರೋಲೆಮಿಯಾ ಯುಎಸ್ ಹೆಲ್ತ್ ಕೇರ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ನಾದ್ಯಂತ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮಾಡುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ಜೀವ-ಬೆದರಿಕೆ ತಳಿ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯಾಗಿದೆ,” ಎಫ್ಎಚ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ನ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು CEO ಮತ್ತು ಸಹ-ಲೇಖಕ ಕ್ಯಾಥರೀನ್ ವಿಲೇಮನ್ ಹೇಳಿದರು. “ಫಿಚ್ ಎಫ್ಎಚ್ ನಿಖರವಾಗಿ ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್ ಟೂಲ್ ಆಗಿದ್ದು, ಈ ಅಂತರವನ್ನು ಕಾಳಜಿಯಿಂದ ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು, ಐತಿಹಾಸಿಕವಾಗಿ ಬಿರುಕುಗಳ ಮೂಲಕ ಬಿದ್ದ ವಯಸ್ಕರು ಮತ್ತು ಜನಿಸಿದ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಇತ್ತೀಚಿನ ಕತ್ತರಿಸುವುದು-ಎಡ್ಜ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವುದು FH ಫೌಂಡೇಶನ್ ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಬದ್ಧವಾಗಿದೆ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 1 ಮಿಲಿಯನ್ ಜನರು ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮತ್ತು ಜೀವ ಉಳಿಸುವ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ವೇಗಗೊಳಿಸಲು. “

ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ ಹೆಲ್ತ್ ಕೇರ್ನೊಳಗೆ ಮೌಲ್ಯಾಂಕನದ ಜೊತೆಗೆ, ಇಎಚ್ಆರ್ ಕ್ರಮಾವಳಿ ಎರಡನೆಯ ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಿಂದ ಇಎಚ್ಆರ್ ಡಾಟಾದೊಂದಿಗೆ ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ಮೌಲ್ಯಾಂಕನಗೊಂಡಿತು. ಇಂದಿನ ಪ್ರಕಟಣೆಯು ಇಹೆಚ್ಆರ್ ಕ್ರಮಾವಳಿಯನ್ನು ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆ ಎನ್ಕೌಂಟರ್ ಡಾಟಾಬೇಸ್ ಮತ್ತು ಇಹೆಚ್ಆರ್ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್ ಅನ್ನು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನ ಅನೇಕ ಸೈಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ.

“ಹೆಲ್ತ್ ಕೇರ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ಗಳಲ್ಲಿ ಎಫ್ಎಚ್ ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ನಾವು ಹೇಗೆ ಗುರುತಿಸುತ್ತೇವೆ ಎನ್ನುವುದಕ್ಕೆ ನಾವು ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವು ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತವೆ” ಎಂದು ಡೇನಿಯಲ್ ಜೆ. ರಾಡರ್ ಎಮ್ಡಿ, ಪೆರೆಲ್ಮನ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ನಲ್ಲಿ ಜೆನೆಟಿಕ್ಸ್ ಇಲಾಖೆಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಹೇಳಿದರು. ಪೆನ್ಸಿಲ್ವೇನಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ, ದಿ ಎಫ್ಎಚ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ ಮತ್ತು ಸಹ-ಲೇಖಕನ ಮುಖ್ಯ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಸಲಹೆಗಾರ. “ಈ ನವೀನ FIND FH ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್ನಂತಹ ಮುಂದುವರಿದ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು FH ಗಾಗಿ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಒಮ್ಮೆ ಫ್ಲ್ಯಾಗ್ ಮತ್ತು ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮಾಡಿದರೆ, ತಕ್ಷಣವೇ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳ ಮೂಲಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಿಂದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ತಕ್ಷಣ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯಬಹುದು.”

ಫ್ಯಾಮಿಲಿಯಾದ ಹೈಪರ್ಕೊಲೆಸ್ಟೆರೋಲೆಮಿಯಾ (ಎಫ್ಎಚ್) ಬಗ್ಗೆ
ಮುಂಚಿನ, ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಎಫ್ಹೆಚ್ಹೆಚ್ ಸಾಮಾನ್ಯವಾದ ಆನುವಂಶಿಕ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಎಫ್ಹೆಚ್ಎಚ್ ಜನನದಿಂದ ಅಧಿಕ ಎಲ್ಡಿಎಲ್ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಅನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು 45 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನ ಆರಂಭಿಕ ಹೃದಯಾಘಾತಗಳಿಗೆ 20 ಪ್ರತಿಶತ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. [ 2] ಆರಂಭಿಕ ಮತ್ತು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಎಲ್ಡಿಎಲ್ ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ನ ಕಡಿತವು ಎಫ್ಎಚ್ ನ ಯಶಸ್ವಿ ನಿರ್ವಹಣೆಗೆ ಪ್ರಮುಖವಾದುದು, ಅದು ಜೀವಮಾನದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.

ಎಫ್ಎಚ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ ಬಗ್ಗೆ
ಎಫ್ಎಚ್ ಫೌಂಡೇಷನ್ ಎಂಬುದು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ತಿಳುವಳಿಕೆಯನ್ನು ಮತ್ತು ಎಫ್ಹೆಚ್ನ ಸಾಕ್ಷ್ಯ ಆಧಾರಿತ ಆರೈಕೆಯನ್ನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಹೃದ್ರೋಗವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಮುಖ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ವಕಾಲತ್ತು ಲಾಭರಹಿತ ಸಂಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ. ಎಫ್ಎಚ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ನ ಉದ್ದೇಶವು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಸಂಶೋಧನೆಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಜೀವನವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು, ಇದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅರ್ಥ ಮತ್ತು ಸುಧಾರಿತ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಕೌಟುಂಬಿಕ ಹೈಪರ್ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ಮಿಯಾ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ www.TheFHFoundation.org ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ.


ನಾನು ನೋಲ್ಸ್ ಜೆ, ಇತರರು. ಕೌಟುಂಬಿಕ ಹೈಪರ್ಕೊಲೆಸ್ಟೆರೋಲೆಮಿಯಾದಿಂದ ಕಾಯಿಲೆ ಮತ್ತು ಸಾವು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ: ಎ ಕಾಲ್ ಟು ಆಕ್ಷನ್. ಆಮ್ ಹಾರ್ಟ್ J.2014; 168: 807-811.

ii ಹಾಪ್ಕಿನ್ಸ್ ಪಿ, ಟಾಥ್ ಪಿ. ಫ್ಯಾಮಿಲಿಯಾಲ್ ಹೈಪರ್ಕೊಲೆಸ್ಟೆರೋಲೆಮಿಯಾ: ಪ್ರಿಪಲೆನ್ಸ್, ಜೆನೆಟಿಕ್ಸ್, ಡಯಾಗ್ನೋಸಿಸ್ ಅಂಡ್ ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್ ಶಿಫಾರಸುಗಳು ನ್ಯಾಶನಲ್ ಲಿಪಿಡ್ ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್ ಎಕ್ಸ್ಪರ್ಟ್ ಪ್ಯಾನೆಲ್ ಆನ್ ಫ್ಯಾಮಿಷಿಯಲ್ ಹೈಪರ್ಕೊಲೆಸ್ಟೆರೋಲೆಮಿಯಾ. ಜೆ ಕ್ಲಿನ್ ಲಿಪಿಡೊಲ್. 2011 ಜೂನ್; 5 (3 ಸರಬರಾಜು): ಎಸ್ 9-17.

ಒಂದು

Cision ಮಲ್ಟಿಮೀಡಿಯಾವನ್ನು ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಮೂಲ ವಿಷಯವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ: http://www.prnewswire.com/news-releases/find-fh-effectively-identified-individuals-with-possible-familial-hypercholesterolemia-fh-in-electronic-health-records-300830277 .html

ಮೂಲ ಎಫ್ಎಚ್ ಫೌಂಡೇಶನ್