ಮಧುಮೇಹಕ್ಕಾಗಿ ಹಸಿರು ಅವರೆಕಾಳು: ಈ ದೇಸಿ ಶಾಕಾಹಾರಿ ರಕ್ತ ಸಕ್ಕರೆ ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಒಳ್ಳೆಯದು – NDTV

ಮಧುಮೇಹಕ್ಕಾಗಿ ಹಸಿರು ಅವರೆಕಾಳು: ಈ ದೇಸಿ ಶಾಕಾಹಾರಿ ರಕ್ತ ಸಕ್ಕರೆ ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಒಳ್ಳೆಯದು – NDTV
Green Peas For Diabetes: Why This Desi Veggie Is Good For Regulating Blood Sugar

ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳು

  • ಮಧುಮೇಹರು ತಮ್ಮ ಆಹಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಬಹಳ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಇರಬೇಕು
  • ಮಧುಮೇಹರು ತಮ್ಮ ದಿನನಿತ್ಯದ ಆಹಾರಕ್ಕೆ ಹಸಿರು ಅವರೆಕಾಳುಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದರಿಂದ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯಬಹುದು
  • ಹಸಿರು ಬಟಾಣಿಗಳು ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮತ್ತು ಫೈಬರ್ನಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ

ಟೈಪ್-2 ಮಧುಮೇಹವು ದೇಹದ ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಒಂದು ಸ್ಥಿತಿಯಾಗಿದೆ. ಈ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ರೋಗಿಯ ದೇಹವು ಹಾರ್ಮೋನ್ ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಅನ್ನು ಉತ್ಪತ್ತಿ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಇದು ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ನಿರೋಧಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆ ನಿಯಂತ್ರಿಸುವಲ್ಲಿ ಅಸಮರ್ಥವಾಗಿದೆ. ಪ್ರತಿವರ್ಷ ಭಾರತದಲ್ಲಿ 10 ಮಿಲಿಯನ್ ಕ್ಕೂ ಅಧಿಕ ಟೈಪ್ -2 ಮಧುಮೇಹ ಪ್ರಕರಣಗಳಿವೆ. ಟೈಪ್ -2 ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ನ ವರದಿ ಮಾಡಲಾದ ಕೆಲವು ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ಅತಿಯಾದ ಬಾಯಾರಿಕೆ, ಮೂತ್ರ ವಿಸರ್ಜನೆ, ಹಸಿವು, ಆಯಾಸ ಮತ್ತು ಮಂದ ದೃಷ್ಟಿಗೆ ಆಗಾಗ್ಗೆ ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತವೆ. ಈ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಔಷಧಿ, ವ್ಯಾಯಾಮ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಮೂಲಕ ನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದು. ಟೈಪ್ -2 ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ನ ರೋಗಿಯು ಕಠಿಣವಾದ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಇದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ, ಅದು ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಹಠಾತ್ ಸ್ಪೈಕ್ಗಳನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಮಧುಮೇಹರು ತಮ್ಮ ಆಹಾರದ ಮೇಲೆ ಪ್ರತಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆ ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಬೇಕು.

ಗ್ರೀನ್ ಬಟಾಣಿ ಅಥವಾ ಮಠವು ಅಂತಹ ತರಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದು, ಮಧುಮೇಹರು ತಮ್ಮ ಆಹಾರಕ್ರಮವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯಬಹುದು. ಜನಪ್ರಿಯ ಡೆಸಿ ತರಕಾರಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಹಸಿರು ಬಟಾಣಿಗಳನ್ನು ಉಪಖಂಡದಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಅಡುಗೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬಟಾಣಿಗಳು ಚಳಿಗಾಲದ ತರಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದರೂ, ಈ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು ವರ್ಷವಿಡೀ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತಾರೆ. ಗ್ರೀನ್ ಬಟಾಣಿಗಳನ್ನು ಅವರಿಗೆ ವಿವಿಧ ಪೌಷ್ಟಿಕ ಆಹಾರಗಳಿಗೆ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ:

ckf8304 ಗ್ರೀನ್ ಬಟಾಣಿ: ನಿಮ್ಮ ಮಧುಮೇಹ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಮಾಟವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ

ಮಧುಮೇಹಕ್ಕಾಗಿ ಹಸಿರು ಅವರೆಕಾಳುಗಳ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ಕೌಟುಂಬಿಕತೆ-2 ಮಧುಮೇಹ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಹಸಿರು ಬಟಾಣಿಗಳು ಉತ್ತಮ ಏಕೆ ಅನೇಕ ಕಾರಣಗಳಿವೆ:

1. ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ

ಗ್ರೀನ್ ಬಟಾಣಿಗಳ 100 ಗ್ರಾಂ ಭಾಗವು ಕೇವಲ 80 ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ (ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಡಿಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಆಫ್ ಅಗ್ರಿಕಲ್ಚರ್ನ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ). ಕಡಿಮೆ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಆಹಾರಗಳು ಮಧುಮೇಹರಿಗೆ ಅತಿಯಾದ ತೂಕ ಎಂದು ಟೈಪ್ -2 ಮಧುಮೇಹಕ್ಕೆ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ನಲ್ಲಿನ ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದರಿಂದ ರೋಗಿಗಳು ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ:

2. ಸಮೃದ್ಧ ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್

ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ನ ಕೊರತೆ ಮಧುಮೇಹದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೀಗಾಗಿ ಈ ಖನಿಜವು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ಒಳಗಾಗುವವರಿಗೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಗ್ರೀನ್ ಬಟಾಣಿ 100 ಗ್ರಾಂಗೆ 244 ಮಿಗ್ರಾಂ ಪೊಟಾಷಿಯಂ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ (ಯುಎಸ್ಡಿಎ ಪ್ರಕಾರ), ಇದು ಮಧುಮೇಹಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ರಕ್ತದೊತ್ತಡದ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಸಹ ಓದಿ: ನೀವು

ಅವರೆಕಾಳು

ಮಧುಮೇಹಕ್ಕೆ ಹಸಿರು ಅವರೆಕಾಳು: ಗ್ರೀನ್ ಬಟಾಣಿ 100 ಗ್ರಾಂ ಪ್ರತಿ 244 ಮಿಗ್ರಾಂ ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ

3. ಪ್ರೋಟೀನ್ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ

ಹಸಿರು ಬಟಾಣಿಗಳ 100 ಗ್ರಾಂ ಭಾಗವು 5 ಗ್ರಾಂ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ (ಯುಎಸ್ಡಿಎ ದತ್ತಾಂಶ ಪ್ರಕಾರ). ಪ್ರೋಟೀನ್ ಒಂದು ಪರಾವಲಂಬಿ ಪೋಷಕಾಂಶವಾಗಿದೆ, ಇದು ಹಸಿವಿನ ನೋವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಬಹುದು. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ತೂಕ ನಿರ್ವಹಣೆಗೆ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ, ಇದು ಮಧುಮೇಹಕ್ಕೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಸಹ ಓದಿ:

4. ರಿಚ್ ಇನ್ ಫೈಬರ್

ಹಸಿರು ಬಟಾಣಿಗಳ 100 ಗ್ರಾಂ ಭಾಗವು ಕಾರ್ಬೊಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳ 14 ಗ್ರಾಂ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಫೈಬರ್ನ 5 ಗ್ರಾಂ (ಯುಎಸ್ಡಿಎ ಡಾಟಾ ಪ್ರಕಾರ) ಸೇರಿದೆ. ಫೈಬರ್ ಬಹುಶಃ ಮಧುಮೇಹಕ್ಕೆ ಗಮನಹರಿಸಲು ಪ್ರಮುಖವಾದ ಪೋಷಕಾಂಶವಾಗಿದೆ. ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಮತ್ತು ರಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವಲ್ಲಿ ಈ ಪೋಷಕಾಂಶವು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ. ಇದು ಏಕೆಂದರೆ ದೇಹದಲ್ಲಿ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಜೀರ್ಣವಾಗುತ್ತದೆ, ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಸ್ಪೈಕ್ಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವುದು.

ಮಧುಮೇಹರು ತಮ್ಮ ಅಕ್ಕಿ ಭಕ್ಷ್ಯಗಳು, ಸಲಾಡ್ಗಳು, ಉಪಾಹಾರ ಆಮೆಗಳು, ಉಪ್ಪಾ, ಪೈ ಮತ್ತು ಪಾಸ್ಟಾಗಳಿಗೆ ಬಟಾಣಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ಆಹಾರಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಯನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡುವುದು ಮುಖ್ಯ.

ಹಕ್ಕುತ್ಯಾಗ: ಸಲಹೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಾಹಿತಿ ಮಾತ್ರ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಅರ್ಹ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಅಭಿಪ್ರಾಯಕ್ಕೆ ಪರ್ಯಾಯವಾಗಿಲ್ಲ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಯಾವಾಗಲೂ ತಜ್ಞ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ. ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ಈ ಮಾಹಿತಿಯ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ.