ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಗೂಗಲ್ ಪಿಕ್ಸೆಲ್ಗೆ ಚಲಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಒನ್ಪ್ಲಸ್: ಕೌಂಟರ್ಪಾಯಿಂಟ್ ರಿಸರ್ಚ್ – ಹಿಂದೂಸ್ಥಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಗೂಗಲ್ ಪಿಕ್ಸೆಲ್ಗೆ ಚಲಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಒನ್ಪ್ಲಸ್: ಕೌಂಟರ್ಪಾಯಿಂಟ್ ರಿಸರ್ಚ್ – ಹಿಂದೂಸ್ಥಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಗೂಗಲ್ ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಮತ್ತು ಒನ್ಪ್ಲಸ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳು ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ಗೆ ತೀವ್ರ ಪೈಪೋಟಿ ನೀಡಿತು. ಪಿಕ್ಸೆಲ್ 3 ಮತ್ತು ಒನ್ಪ್ಲಸ್ 6 ಟಿ ಅನ್ನು 2018 ರಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕನೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ (ಕ್ಯೂ 4) ಖರೀದಿಸಿದ ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ಗೆ ತೀವ್ರ ಸ್ಪರ್ಧೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಕೌಂಟರ್ಪಾಯಿಂಟ್ ಸಂಶೋಧನೆಯಿಂದ.

ಕೌಂಟರ್ಪಾಯಿಂಟ್ನ “ಯುಎಸ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಚರ್ನ್ ಟ್ರಾಕರ್” ಪ್ರಕಾರ, ಹಿಂದಿನ ಆಪೆಲ್ ಬಳಕೆದಾರರಾಗಿದ್ದ ಸಾಧನವೊಂದನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ ಐದು ಜನರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ.

Q4 2018 ರಲ್ಲಿ, ಗೂಗಲ್ ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ವೆರಿಝೋನ್ನ ಒಟ್ಟು ಮಾರಾಟದ 7.3% ನಷ್ಟು ಭಾಗವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, OnePlus 6T ಯು T- ಮೊಬೈಲ್ನ ಒಟ್ಟು ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ 2.4% ನಷ್ಟಿತ್ತು. ಪ್ರತಿ ಸಾಧನವು ಗ್ರಾಹಕರ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಸಾಧನ ಉತ್ಪನ್ನ ಲೈನ್-ಅಪ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ವೈವಿಧ್ಯತೆಗಾಗಿ ಹಸಿವನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದೆ.

“Verizon ನಲ್ಲಿ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಜಾಗವನ್ನು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಳಿಸುವುದರಲ್ಲಿ ಹೊಸದಾದ ಗೂಗಲ್ ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಲೈನ್-ಅಪ್ ಖಂಡಿತವಾಗಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಯಿತು. ಗೂಗಲ್ 4,48 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ವ್ಯಾಪಾರೋದ್ಯಮ ಹಣವನ್ನು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿತು, ಗೂಗಲ್ ಪಿಕ್ಸೆಲ್ 3 ಲೈನ್-ಅಪ್ ಅನ್ನು ಬಲವಾಗಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿತು. ಎಲ್ಲಾ ಹೊಸ ಪಿಕ್ಸೆಲ್ 3 ಮಾಲೀಕರಲ್ಲಿ ಅರ್ಧಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ನಿಂದ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕೌಂಟರ್ಪಾಯಿಂಟ್ ರಿಸರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಸಂಶೋಧನಾ ನಿರ್ದೇಶಕ ಜೆಫ್ ಫೀಲ್ಹಾಕ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ನಾವೀನ್ಯತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಲು ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಐಒಎಸ್ ಬೇಸ್ನ್ನು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ಗೆ ತಳ್ಳುವ ಸಾಧನವಾಗಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾಯಿತು. 80 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಸಂಪುಟಗಳು ಅದರ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಪಾಲುದಾರರಿಂದ ಬರುತ್ತವೆ “ಎಂದು ಫೀಲ್ಡ್ಹಾಕ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಹಿಂದಿನ ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಗ್ಯಾಲಕ್ಸಿ ಎಸ್ 7 ಮಾಲೀಕರಿಂದ ಒಟ್ಟು 31% ಪಿಕ್ಸೆಲ್ 3 ಮಾರಾಟಗಳು ಬಂದವು.

“ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಮತ್ತು 6T ಸಾಧನಗಳು ಎರಡೂ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ನಾವೀನ್ಯತೆ ಮಾಡಲು ಸ್ಥಳವಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ. ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಮತ್ತು ಆಪಲ್ ಇತರರ ಗಾತ್ರವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ, ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಕಳೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರ ಗ್ರಹಿಕೆ, ಪರ್ಯಾಯಗಳಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿರುವ ಬಳಕೆದಾರರ ಪಾಕೆಟ್ಸ್ ಇವೆ “ಎಂದು ಫೀಲ್ಹಾಕ್ ಗಮನಿಸಿದರು.

ಮೊದಲ ಪ್ರಕಟಣೆ: ಏಪ್ರಿಲ್ 11, 2019 18:51 IST