ಅವನ ಮರಣದ ವಾರಂಟ್ ಅವಧಿ ಮುಗಿದಾಗ 1991 ರ ಕತ್ತಿ-ಮತ್ತು-ಡಗ್ಗರ್ ಪಾದ್ರಿಯ ಕೊಲೆ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷೆಗೆ ಗುರಿಯಾದ ಅಲಬಾಮಾ ನಿವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದನು, ವಿಚ್ಛೇದನದ ವಾರಂಟ್ ಅವಧಿ ಮುಗಿದ ನಂತರ ಯುಎಸ್ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ತನ್ನ ಮರಣದಂಡನೆಯ ಶುಕ್ರವಾರ ತಡೆಯಾಜ್ಞೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು.

ಅವನ ಮರಣದ ವಾರಂಟ್ ಅವಧಿ ಮುಗಿದಾಗ 1991 ರ ಕತ್ತಿ-ಮತ್ತು-ಡಗ್ಗರ್ ಪಾದ್ರಿಯ ಕೊಲೆ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷೆಗೆ ಗುರಿಯಾದ ಅಲಬಾಮಾ ನಿವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದನು, ವಿಚ್ಛೇದನದ ವಾರಂಟ್ ಅವಧಿ ಮುಗಿದ ನಂತರ ಯುಎಸ್ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ತನ್ನ ಮರಣದಂಡನೆಯ ಶುಕ್ರವಾರ ತಡೆಯಾಜ್ಞೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು.

1991 ರ ಕತ್ತಿ-ಮತ್ತು-ಡಗ್ಗರ್ ಪಾದ್ರಿಯ ಮೇಲೆ ಕೊಲೆ ಮಾಡಿದ ಅಲಬಾಮದ ನಿವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದು ಮಾರಕ ಚುಚ್ಚುಮದ್ದನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲಾಗಿದೆ. ವಿಚ್ಛೇದನದ ಯುಎಸ್ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಶುಕ್ರವಾರ ಶುಕ್ರವಾರ ತನ್ನ ಮರಣದಂಡನೆಯ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳ ಮುಂಚೆ ಅವರ ಸಾವಿನ ವಾರಂಟ್ ಅವಧಿ ಮುಗಿದಿದೆ.

ಅಲಬಾಮದ ಮರಣದಂಡನೆಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸವಾಲನ್ನು ಹೊಂದುವಂತೆ ಗುರುವಾರ ಕ್ರಿಸ್ಟೋಫರ್ ಲೀ ಪ್ರೈಸ್ನ ಮರಣದಂಡನೆಯನ್ನು ಫೆಡರಲ್ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದರು. ಅಲಬಾಮಾ ಈಗ ರಾಜ್ಯ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಿಂದ ಹೊಸ ಮರಣದಂಡನೆ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕು.

“ಈ ಸಂಜೆ, ಅಲಬಾಮಾ ರಾಜ್ಯದ ನ್ಯಾಯದ ಗರ್ಭಪಾತವನ್ನು ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ,” ಗವರ್ನರ್ ಕೇ ಐವಿ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಬೆಲೆ, 46, ಸಾರಜನಕ ಅನಿಲ ಉಸಿರಾಡಲು ಮಾಡಿದ ಮೂಲಕ ಸಾವಿನ ಬಯಸಿದೆ. ರಾಜ್ಯದ ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ಮರಣದಂಡನೆಗೆ ಕಾರಣವಾದ ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯಗಳ ಮಾರಕ ಸಂಯೋಜನೆಗೆ ಇದು ಕಡಿಮೆ ನೋವಿನ ಪರ್ಯಾಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರ ವಕೀಲರು ವಾದಿಸುತ್ತಾರೆ.

“ಎಂಟನೇ ತಿದ್ದುಪಡಿಯನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿ ಕ್ರೂರ ಮತ್ತು ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಶಿಕ್ಷೆಯನ್ನು ಒಳಪಡಿಸಬಾರದು ಎಂದು ಖಂಡಿಸಿದ ಖೈದಿಯವರ ಹಕ್ಕನ್ನು ಈ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಏನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಸ್ಟೀಫನ್ ಬ್ರೇಯರ್ ಅವರು ಅಸಮ್ಮತಿ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು. ಜಿಲ್ಲೆಯ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಮತ್ತು 11 ನೇ ಯುಎಸ್ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ ಕೋರ್ಟ್ ಆಫ್ ಅಪೀಲ್ಸ್ ನೀಡಿದ ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು “ರಾತ್ರಿಯ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ” ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಅವರು ವಿರೋಧಿಸಿದರು.

ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಬಹುಮತ, ಕೆಳ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ನಿವಾಸವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ರಾಜ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಬದಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ತನ್ನ ಸವಾಲನ್ನು ತರಲು ಬೆಲೆ ತಡವಾಗಿ ವಿಳಂಬವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಮರಣದಂಡನೆ ಶಿಕ್ಷೆಯನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ಪರ್ಯಾಯವಾಗಿ 2018 ರಲ್ಲಿ ಅಲಬಾಮವು ಸಾರಜನಕ ಹೈಪೋಕ್ಸಿಯಾವನ್ನು ಅಧಿಕೃತಗೊಳಿಸಿತು, ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಇನ್ನೂ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಹಾಗೆ ಮಾಡಲು ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಿಲ್ಲ.

ಹೊಸ ಮರಣದಂಡನೆ ವಿಧಾನವನ್ನು ಅಲಬಾಮಾ ಅಧಿಕೃತಗೊಳಿಸಿದಾಗ, ಸಾರಜನಕದಿಂದ ಮರಣದಂಡನೆಗೆ ವಿನಂತಿಸಲು 30 ದಿನಗಳ ಕಿಟಕಿಗಳನ್ನು ಕೈದಿಗಳಿಗೆ ನೀಡಿತು ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ದಾಖಲೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಮರಣದಂಡನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ 170 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ನಿವಾಸಿಗಳಿಗೆ 48 ಮಂದಿ ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದರು. ಪ್ರೈಸ್ ಸಾರಜನಕವನ್ನು ವಿನಂತಿಸಲು ಗಡುವುವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಅಲಬಾಮಾ ವಾದಿಸುತ್ತಾಳೆ, ಮತ್ತು ಸಾರಜನಕ ಹೈಪೋಕ್ಸಿಯಾವನ್ನು ರಾಜ್ಯದ ಕಾನೂನಿನಡಿಯಲ್ಲಿ ಅಧಿಕೃತಗೊಳಿಸಿದ್ದರೂ ಸಹ, “ಯಾರೊಬ್ಬರೂ ಸಾರಜನಕ ಅನಿಲದೊಂದಿಗೆ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸುವ ವಿಧಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ” ಎಂಬ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಇದು ಪ್ರಸ್ತುತ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಗವರ್ನರ್ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಸ್ಟೀವ್ ಮಾರ್ಷಲ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಮೊಮ್ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಕ್ರಿಸ್ಮಸ್ ಉಡುಗೊರೆಗಳನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿದಾಗ ಕ್ರೈಸ್ತ ಪಾದ್ರಿ ಬಿಲ್ ಲಿನ್ನ್ನನ್ನು ಕ್ರೈಸ್ತ ಧರ್ಮದ ಕ್ರೈಸ್ತ ಪಾದ್ರಿ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ನಿಗ್ರಹಿಸಲು ಖಡ್ಗ ಮತ್ತು ಬಾಗಿಲನ್ನು ಬಳಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಶಿಕ್ಷೆಗೆ ಗುರಿಯಾಗುತ್ತಿದ್ದರು.

“ಈ ಭಯಾನಕ ಅಪರಾಧ ಪಾಸ್ಟರ್ ಲಿನ್ ಪತ್ನಿ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬ ದುಃಖ ಬಿಟ್ಟು, ಮತ್ತು ಈಗ, ಸುಮಾರು 30 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ, ಕುಟುಂಬ ಇನ್ನೂ ಮುಚ್ಚಿದ ಬಿಟ್ಟು ಇದೆ,” Ivey ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್ಗಳು ಲಿನ್, 57, ತನ್ನ ಫಾಯೆಟ್ಟೆ ಕೌಂಟಿಯ ಮನೆಯು ವಿದ್ಯುತ್ ಮೊಟಕುಗೊಳಿಸಿದಾಗ ತನ್ನ ಮೊಮ್ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ತಯಾರಾಗಿದ್ದ ಆಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಲಿನ್ ಅವರು ಫ್ಯೂಸ್ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯನ್ನು ಕೊಂದುಹಾಕಿದ್ದಾಗ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ದಾಖಲೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಹೊರಗೆ ಹೋದರು.

ಲಿನ್ ಅವರ ಹೆಂಡತಿ ಬೆಸ್ಸೀ ಲಿನ್, ಅವಳು ಶಬ್ದ ಕೇಳಿದಾಗ ಟೆಲಿವಿಷನ್ ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಮಹಡಿಯ ಬೆಡ್ ರೂಂನಲ್ಲಿದ್ದಾರೆಂದು ಸಾಕ್ಷ್ಯ ನೀಡಿದರು. ಅವಳು ಕಿಟಕಿಯ ಹೊರಗೆ ನೋಡಿದಾಗ ಮತ್ತು ಒಬ್ಬ ಕರಾಟೆ ನಿಲುವಂಗಿಯಲ್ಲಿ ಕಪ್ಪು ಧರಿಸಿದ್ದ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ತನ್ನ ಗಂಡನ ತಲೆಯ ಮೇಲೆ ಕತ್ತಿ ಹಿಡಿದಿದ್ದಳು ಎಂದು ಅವಳು ಹೇಳಿದಳು.

ಬೆಸ್ಸೀ ಲಿನ್ ಅವರು ಪತಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಹೊರಗೆ ಹೋದರು, ಆದರೆ ಇಬ್ಬರು ಪುರುಷರು ಆಕೆಯ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮರಳಿ ಆದೇಶ ನೀಡಿದರು ಮತ್ತು ಹಣ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಆಭರಣಗಳು ಮತ್ತು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಅವರು ಬೇಡಿಕೆ ಮಾಡಿದರು. ಒಂದು ಶವಪರೀಕ್ಷೆಯು ಲಿನ್ನ್ನು 30 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಬಾರಿ ಕತ್ತರಿಸಿ ಅಥವಾ ಒಡೆದಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ.

ಎರಡನೇ ವ್ಯಕ್ತಿ, ಕೆಲ್ವಿನ್ ಕೋಲ್ಮನ್, ಕೊಲೆಗೆ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಜೀವಾವಧಿ ಶಿಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಗಾದರು.

ಬಲಿಪಶುಗಳ ಕುಟುಂಬ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದ ತೀರ್ಪುಗಳಂತೆ ಉದ್ವಿಗ್ನ ಮತ್ತು ಸುದೀರ್ಘ ಗುರುವಾರ ಮಾಡಿದ ಮೇಲ್ಮನವಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ. ಅವರ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಇಂಜೆಕ್ಷನ್ ಅನ್ನು 6 ಗಂಟೆಗೆ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಲಿನ್ ಅವರ ಹೆಂಡತಿ ಮತ್ತು ಹೆಣ್ಣು ಮಕ್ಕಳು ಇದನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಬೇಕೆಂದು ಯೋಜಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಜೈಲು ವಕ್ತಾರ ಸಮಂತಾ ಬ್ಯಾಂಕ್ಸ್ ಹೇಳಿದರು.

ಬುಧವಾರ, ಬೆಲೆ ಜೈಲು ಭೇಟಿ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ನಿಶ್ಚಿತ ವರ ವಿವಾಹವಾದರು. ಆತನ ಮರಣದಂಡನೆಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ವಿವಾಹ ಸಮಾರಂಭವನ್ನು ನಡೆಸಲು ಅವರು ಅಂತಿಮ ಕೋರಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದರು. ಆತನು ಎರಡು ಪಿಂಟ್ಗಳ ಆಮೆ ಐಸ್ಕ್ರೀಮ್ನ್ನು ತನ್ನ ಅಂತಿಮ ಊಟಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಬೇಕೆಂದು ಆದೇಶಿಸಿದ.

ಉಳಿದುಕೊಳ್ಳುವ ಗಡಿಯಾರವನ್ನು ಎದುರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಪರಿಹರಿಸಲಾಗದ ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ಯುದ್ಧವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ, ಜೈಲು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಘೋಷಣೆ ಮಾಡಿದರು, ಅವರ ಮರಣದ ವಾರಂಟ್ ಅವಧಿ ಮುಗಿಯುವ ಮೊದಲು ಮರಣದಂಡನೆಯನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.

ಈ ವರ್ಷದವರೆಗೆ ಅಲಬಾಮಾ ಒಂದು ಮರಣದಂಡನೆ ನಡೆಸಿ, 15 ವರ್ಷದ ಹುಡುಗಿಯನ್ನು 1995 ರ ಕೊಲೆಗೆ ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ಡೊಮಿನಿಕ್ ರೇ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಈ ಕಥೆ ಕೆಲ್ವಿನ್ಗೆ ಧಾರಣೆ ಮತ್ತು ಕೋಲ್ಮನ್ ಅವರ ಮೊದಲ ಹೆಸರಿಗೆ ಕೊಲೆಯು ಶಿಕ್ಷೆಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ ಸರ್ವೋಚ್ಚ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಮರಣದಂಡನೆ ಮುಂದುವರೆಸಲು ಅನುಮತಿ ನೀಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸರಿಪಡಿಸಿದೆ.