ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಕಪ್ಪು ಚರ್ಚುಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಂಕಿಯ ಹಿಂದೆ ಉಪ ಮಗನನ್ನು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಕಪ್ಪು ಚರ್ಚುಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಂಕಿಯ ಹಿಂದೆ ಉಪ ಮಗನನ್ನು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

ಪ್ರಕಟಣೆ:

ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ:

ಲೂಯಿಸಿಯಾನ ಗ್ರಾಮೀಣ ಪ್ರದೇಶದ ಮೂರು ಕಪ್ಪು ಚರ್ಚುಗಳನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸಿದ ಬೆಂಕಿಯ ಬೆಂಕಿಯ ಶಂಕಿತ ಶೆರಿಫ್ನ ಉಪನಾಯಕನ ಮಗನಾಗಿದ್ದು, ಅವರ ತಂದೆ ಬಂಧನಕ್ಕೆ ನೆರವಾಗಲು ಸಹಾಯಕರಾಗಿದ್ದಾರೆಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಹೊಲ್ಡೆನ್ ಮ್ಯಾಥ್ಯೂಸ್, 21, 16,000 ನಷ್ಟು ನಗರವಾದ ಒಪೆಲೌಸ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಬ್ಲೇಝ್ಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಬೆಂಕಿಯಿಲ್ಲದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಜಾಮೀನು ಇಲ್ಲದೆ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿದ್ದನು, ಅಲ್ಲಿ ಕಟ್ಟಡಗಳ ಜ್ವಾಲೆಯಿಂದ ಉಳಿದುಕೊಂಡ ಅವಶೇಷಗಳು ನಾಗರಿಕ ಹಕ್ಕುಗಳ ಯುಗದ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ನೆನಪುಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದವು.

ಲೂಯಿಸಿಯಾನದ ಫೈರ್ ಮಾರ್ಷಲ್ ಬುಚ್ ಬ್ರೌನಿಂಗ್ ಬೆಂಕಿಗಾಗಿ ಯಾವುದೇ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ನೀಡಿಲ್ಲ. ಅವರು ಮತ್ತು ಇತರ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ದ್ವೇಷಿಸಲು ಕರೆಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದರು. ಹೊಸ ಆರ್ಲಿಯನ್ಸ್ ಎಫ್ಬಿಐ ಆಫೀಸ್ನ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಪ್ರತಿನಿಧಿ ಎರಿಕ್ ರೋಮಲ್, ತನಿಖೆಗಾರರು ಇನ್ನೂ ಬೆಂಕಿ “ಪಕ್ಷಪಾತದ ಪ್ರೇರೇಪಣೆ” ಎಂದು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಬ್ರೌನಿಂಗ್, ಯಾರೊಬ್ಬರೂ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಚರ್ಚ್ಗಳಿಗೆ ಅಪಾಯವು ಮುಗಿದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಸೂಚನೆಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಈ ಸಮುದಾಯವು ಮತ್ತೆ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ,” ಅವರು ಸುದ್ದಿಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು ಈ ದುರಂತ ಅಪರಾಧಗಳಿಗೆ ಹೊಣೆಗಾರನಾಗಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಾವು ಬಹಳ ಖಚಿತವಾಗಿ ನಂಬುತ್ತೇವೆ.”

ನಾಶವಾದ ಗ್ರೇಟರ್ ಯೂನಿಯನ್ ಬ್ಯಾಪ್ಟಿಸ್ಟ್ ಚರ್ಚ್ನ ಪಾದ್ರಿ ರೆವೆರ್ ಹ್ಯಾರಿ ರಿಚರ್ಡ್ ಅವರು ಬಂಧನದಲ್ಲಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಆತ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ನಿದ್ರೆ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ನನ್ನ ಸಭೆಯು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಚಿಂತಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದೆ” ಎಂದು ರಿಚರ್ಡ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಕಾನೂನಿನ ಜಾರಿ ನಮ್ಮ ಭಾಗದಲ್ಲಿದ್ದು, ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅಂತ್ಯಗೊಳ್ಳುವ ವಿಷಯ ಎಂದು ನಾನು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದೆ”

ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಕಣ್ಗಾವಲು ವೀಡಿಯೋ, ಸೆಲ್ಫೋನ್ ಟ್ರ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ವಾಲ್ಮಾರ್ಟ್ ರಶೀದಿಯನ್ನು ಬಳಸಿದರು, ಅವರು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಬುಧವಾರ ಬಂಧಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದ ಮ್ಯಾಥ್ಯೂಸ್ನನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದರು. ಅವರು ಬೇಗನೆ ತೆರಳಿದರು, 12 ಗಂಟೆಗಳೊಳಗೆ ಅವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿರುವುದರಿಂದ “ಇತರ ಅಪರಾಧಗಳು ಸನ್ನಿಹಿತವಾಗಿವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಚಿಂತಿತರಾಗಿದ್ದರು.

ವಾಲ್ಮಾರ್ಟ್ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾದ ಚರ್ಚುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಕೆಂಪು ಗ್ಯಾಸ್ನ ಸುಟ್ಟ ಅವಶೇಷಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು ಮತ್ತು ಕಂಪೆನಿಯ ತನಿಖೆಗಾರರು ಅದೇ ರೀತಿಯ ಅನಿಲವನ್ನು ಮಾರ್ಚ್ 25 ರಂದು ಒಪೆಲೌಸ್ನಲ್ಲಿರುವ ಅಂಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಆಟೋಮೋಟಿವ್ ಉಡುಪುಗಳು ಮತ್ತು ಹಗುರವಾಗಿ ಖರೀದಿಸಬಹುದೆಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ.

ಆ ಖರೀದಿಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾದ ಡೆಬಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ದಾಖಲೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಮ್ಯಾಥ್ಯೂಸ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ.

“ಈ ರಸೀದಿಯಲ್ಲಿನ ಖರೀದಿಯ ಸಮಯವು ಮೊದಲ ಚರ್ಚ್ ಬೆಂಕಿಯನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಲು ಮೂರು ಗಂಟೆಗಳ ಮೊದಲು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅಫಿಡವಿಟ್ ಹೇಳಿದೆ.

ಇದಲ್ಲದೆ, ಸೆಲ್ಫೋನ್ ಗೋಪುರದ ದತ್ತಾಂಶವು ಮ್ಯಾಥ್ಯೂಸ್ ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು ಬೆಂಕಿಯ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಚರ್ಚುಗಳ ಬಳಿ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಮನೆಗಳಿಂದ ಕಣ್ಗಾವಲು ವೀಡಿಯೋ, ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಬೆಂಕಿಯ ದೃಶ್ಯದಿಂದ ಮತ್ತು ರಸ್ತೆಗಳ ಮೇಲೆ, ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಮ್ಯಾಥ್ಯೂಸ್ನ ತಂದೆಗೆ ಸೇರಿದ ಬಗೆಯ ಉಣ್ಣೆಬಟ್ಟೆ ಪಿಕಪ್ಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವ ವಾಹನವನ್ನು ತೋರಿಸಿದರು. ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ದಾಖಲೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಗ್ಯಾಸ್ ಮತ್ತು ಇತರ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಮ್ಯಾಥ್ಯೂಸ್ ಟ್ರಕ್ ಅನ್ನು ಓಡಿಸಿದನು.

ಸೇಂಟ್ ಲ್ಯಾಂಡ್ರಿ ಪ್ಯಾರಿಷ್ ಶೆರಿಫ್ ಬಾಬಿ ಗಿದ್ರೋಜ್ ಶಂಕಿತ ಉಪ ರೋಯ್ ಮ್ಯಾಥ್ಯೂಸ್ನ ಮಗನೆಂದು ದೃಢಪಡಿಸಿದರು, ಅವರ ಮಗನ ಕಾರ್ಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಏನೂ ತಿಳಿದಿಲ್ಲದ ಒಬ್ಬ ಉತ್ತಮ ಉದ್ಯೋಗಿ ಎಂದು ಅವನು ವಿವರಿಸಿದ್ದಾನೆ.

ಮಗನು ಶಂಕಿತನಾಗಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಮ್ಯಾಥ್ಯೂಸ್ ಹೃದಯದಿಂದ ಹದಗೆಟ್ಟಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಅವರು ಮುರಿದರು,” ಗಿಡ್ರೋಜ್ ಹೇಳಿದರು. “ಅದು ಕಷ್ಟವಾಗಿತ್ತು.” ಮಗನು ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಮತ್ತು ಘಟನೆಯಿಲ್ಲದೆ ಬಂಧನಕ್ಕೊಳಗಾದ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ತೆರಳುವಂತೆ ತಂದೆ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿದನು. ಅವರು ವಿವರಿಸಲಿಲ್ಲ.

ಕಿರಿಯ ಮ್ಯಾಥ್ಯೂಸ್ನನ್ನು ಧಾರ್ಮಿಕ ಕಟ್ಟಡದ ಮೂರು ಪ್ರಕರಣಗಳ ಮೇಲೆ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು. ಪ್ರತಿ ಎಣಿಕೆಗೆ 15 ವರ್ಷ ಜೈಲು ಶಿಕ್ಷೆ ವಿಧಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಬ್ರೌನಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ನ್ಯೂ ಓರ್ಲಿಯನ್ಸ್ನ ವಾಯುವ್ಯಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು 140 ಮೈಲುಗಳಷ್ಟು ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಒಪೆಲೌಸ್ನಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಸುತ್ತಲೂ ಅನೇಕ ಬೆಂಕಿಯನ್ನು ಬೆಂಕಿ ಹಚ್ಚಿದೆ.

ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್ ವರದಿಗಾರನನ್ನು ಅವರ ತಂದೆತಾಯಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಶಂಕಿತ ಮನೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

ಸೌತ್ ಲೂಸಿಯಾನ ಸ್ಥಳೀಯ, ಸಂಗೀತಗಾರ, ವಾಣಿಜ್ಯೋದ್ಯಮಿ ಮತ್ತು ದಳ್ಳಾಲಿ ಎಂದು ಸ್ವತಃ ಗುರುತಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಸ್ನೇಹಿತನಾದ ನೈಜಿಲ್ ಬ್ರೈನ್ ನಲ್ಲಿ ಮ್ಯಾಥ್ಯೂಸ್ ಒಬ್ಬ ರಕ್ಷಕನಾಗಿದ್ದ. ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್ನ ಟೆಲಿಫೋನ್ ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ, ಬ್ರೈಯ್ನ್ ಮ್ಯಾಥ್ಯೂಸ್ನನ್ನು ಪ್ರತಿಭಾನ್ವಿತ, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಿರಾಶೆಗೊಂಡ ಸಂಗೀತಗಾರ ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದ್ದಾನೆ ಆದರೆ ಜನಾಂಗೀಯ ಅಥವಾ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ವ್ಯಕ್ತಿಯಲ್ಲ.

“ಬಿಳಿ ಪ್ರಾಧಾನ್ಯತೆಗಾರನಾಗುವಿರಾ? ನಂ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅಲ್ಲ” ಎಂದು ಬ್ರೈನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಮ್ಯಾಥ್ಯೂಸ್, ಗಿಟಾರ್ ನುಡಿಸಿದ ಮತ್ತು ಹಾಡಿದ್ದ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಬಯಸುವಾಗ ಅವರು ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಜಾಹೀರಾತುಗೆ ಉತ್ತರ ನೀಡಿದಾಗ, ಮ್ಯಾಥ್ಯೂಸ್ನನ್ನು ಅವರು ಭೇಟಿಯಾದರು ಎಂದು ಬ್ರೈನ್ ಹೇಳಿದರು. ಅವರು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಮುಖಾಮುಖಿಯಾಗಿ ಭೇಟಿಯಾದರು.

ಮ್ಯಾಥ್ಯೂಸ್ ಅವರ ಸಂಗೀತ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗೆ ಬೆಂಬಲಿಸದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಅವರ ತಂದೆತಾಯಿಗಳ ಜೊತೆ ಅಸಮಾಧಾನ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದರು, ಬ್ರಿಯಾನ್ ಹೇಳಿದರು. ಇತ್ತೀಚಿನ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಮ್ಯಾಥ್ಯೂಸ್ ಅವರನ್ನು ನಿರುತ್ಸಾಹಗೊಳಿಸಿದ್ದೇನೆ ಎಂದೂ ಬ್ರೈನ್ ತನ್ನ ಧ್ವನಿಮುದ್ರಣಗಳ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದನು. ಆದರೆ ಆತನು ಎಂದಿಗೂ ಕೋಪವನ್ನು ಗ್ರಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಬ್ರೈನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಮ್ಯಾಥ್ಯೂಸ್ “ಲೋಹದ ಲೋಹ” ದಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿ ತೋರಿಸಿದನು, ಹೆವಿ ಮೆಟಲ್ನ ತೀವ್ರ ಉಪನಗರವಾದ ಬ್ರೌನಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು. 1990 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ನಾರ್ವೆಯ ಕ್ರೈಸ್ತ ಚರ್ಚುಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಗೀತವನ್ನು ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಂಕಿಯಂತೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮ್ಯಾಥ್ಯೂಸ್ಗೆ ಸೇರಿದ ಒಂದು ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಪುಟ ಅವನನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸಿದ “ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ ಮೆಟಲ್” ಸ್ಪ್ರೇ ಎಂಬ ಪದದೊಂದಿಗೆ ತೋರಿಸಿದೆ. ಅವರು ಕಪ್ಪು ಮೆಟಲ್ ಸಂಗೀತಗಾರ ವರ್ಗ್ ವಿಕರ್ನ್ಸ್ ಅವರ ಚಲನಚಿತ್ರದ ಚಿತ್ರಣವನ್ನು ಕೂಡಾ ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಿದರು, ಇದು ಮೂರು ಚರ್ಚ್ಗಳಲ್ಲಿ ನರಹತ್ಯೆ ಮತ್ತು ಅಗ್ನಿಸ್ಪರ್ಶದ ಆರೋಪಿಯಾಗಿದ್ದ ದೂರದೃಷ್ಟಿಯ ವ್ಯಕ್ತಿ.

ಕಪ್ಪು ಲೋಹದ ಸಾಹಿತ್ಯವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸೈತಾನ ಮತ್ತು ಪೇಗನ್ವಾದವನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಬ್ಯಾಂಡ್ಗಳು ನವ-ನಾಜಿ ನಂಬಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.

ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ ಮೆಟಲ್ ಸಂಗೀತದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವ ಕೆಲವು ಜನರು ಜನಾಂಗೀಯ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಬ್ರೈನ್ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು, ಆದರೆ ಇದು ಪ್ರಕಾರದ ವಿಶಿಷ್ಟವೆಂದು ಅವರು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.

“ನಾವು ಎಲ್ಲಾ ಜನಾಂಗಗಳ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ,” ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ಬಹಳ ದೊಡ್ಡ ಸಮುದಾಯವಾಗಿದ್ದು ಭೀಕರವಾದ ಚಿತ್ರದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ನೀವು ಊಹಿಸುವಂತಹ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರೀತಿಯ ಸಮುದಾಯ ಇದು.”

10 ದಿನಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಬೆಂಕಿ ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ಮೊದಲ ಬಾರು ಮಾರ್ಚ್ 26 ರಂದು ಸೇಂಟ್ ಮೇರಿ ಬ್ಯಾಪ್ಟಿಸ್ಟ್ ಚರ್ಚ್ ಅನ್ನು ಒಪೆಲೌಸ್ನ ಹೊರಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಪೋರ್ಟ್ ಬಾರ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಬೆಂಕಿ ಹಚ್ಚಿತ್ತು. ದಿನಗಳ ನಂತರ, ಒಪೆಲೌಸ್ನಲ್ಲಿನ ಗ್ರೇಟರ್ ಯುನಿಯನ್ ಬ್ಯಾಪ್ಟಿಸ್ಟ್ ಚರ್ಚ್ ಮತ್ತು ಮೌಂಟ್ ಪ್ಲೆಸೆಂಟ್ ಬ್ಯಾಪ್ಟಿಸ್ಟ್ ಚರ್ಚ್ ಸುಟ್ಟುಹೋದವು. ಪ್ರತಿಯೊಂದೂ 100 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ವಯಸ್ಸಾಗಿತ್ತು.

ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಚರ್ಚ್ಗಳು ಖಾಲಿಯಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಯಾರೂ ಗಾಯಗೊಂಡರು.

ಒಪೆಲೌಸ್ನ 23 ವರ್ಷದ ಕಪ್ಪು ನಿವಾಸಿ ಡೆಂಜೆಲ್ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್, ಈಗ ಪುನರ್ನಿರ್ಮಿಸಬೇಕಾಗಿರುವ ಸಭೆಗಳಿಗೆ ನಷ್ಟವನ್ನು ವಿಷಾದಿಸುತ್ತಾನೆ.

“ಆದರೆ ದ್ವೇಷದ ಅರ್ಥವೇನು? ಕ್ಷಮಿಸಿ, ಅವನು ಏನು ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕ್ಷಮಿಸಿ ಅದು ಏನೂ ಬದಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

___

ಮೆಕ್ಗಿಲ್ ನ್ಯೂ ಆರ್ಲಿಯನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಒಪೆಲೌಸ್ಗಳಿಂದ ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಒಪೆಲೌಸ್ನಲ್ಲಿ ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್ ಬರಹಗಾರರಾದ ಸ್ಟೇಸಿ ಪ್ಲೈಯಾನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮೇರಿಲ್ಯಾಂಡ್ನ ಕಾಲೇಜ್ ಪಾರ್ಕ್ನಲ್ಲಿರುವ ಮೈಕೆಲ್ ಕುನ್ಜೆಲ್ಮನ್ ಈ ವರದಿಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.