ಈಕ್ವೆಡಾರ್ ಹಬಾರ್ಡ್ ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯಂತೆ, ಇದು ಬೆದರಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಸೋರಿಕೆಗಳಿಗೆ ಒಳಗಾಯಿತು

ಈಕ್ವೆಡಾರ್ ಹಬಾರ್ಡ್ ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯಂತೆ, ಇದು ಬೆದರಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಸೋರಿಕೆಗಳಿಗೆ ಒಳಗಾಯಿತು
ಚಿತ್ರ
ಗುರುವಾರ ಈಕ್ವೆಡಾರ್ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಲೆನಿನ್ ಮೊರೆನೊ. ಅನಾಮಧೇಯ ವೆಬ್ಸೈಟ್ನಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಮುಜುಗರಗೊಳಿಸುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಜೋಸ್ ಜಾಕೋಮ್ / ಶಟರ್ಟೆಕ್ ಮೂಲಕ ಇಪಿಎ,

<ವಿಭಾಗ ಐಟಂಪಾರ್ಪ್ = "ಲೇಖನಬಡಿ" ಹೆಸರು = "ಲೇಖನಬಡಿ"> < div>

ಈಕ್ವೆಡಾರ್ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಲೆನಿನ್ ಮೊರೆನೊ ಅವರ ಫೋನ್ನಿಂದ ರಹಸ್ಯಗಳು ನೇರವಾಗಿ ಬಂದವು: ರಜೆಯ ಮೇಲೆ ಅವನ ಮತ್ತು ಅವನ ಕುಟುಂಬದ ನಿಕಟ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು, ಅವನ ಹೆಂಡತಿಯ ಪಠ್ಯ ಸಂದೇಶಗಳು, ಅತಿದೊಡ್ಡ ವೆಬ್ಸೈಟ್ನಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಪ್ರಕಟವಾದ ವಸ್ತು, ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಮುಜುಗರದ ವಿಷಯವಾಗಿತ್ತು. ಏಕೆಂದರೆ ಮೊರೆನೊ ಅವರ ಕಠಿಣ ಕ್ರಮಗಳ ಮೇಲೆ ಹಠಾತ್ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹೋರಾಟದಲ್ಲಿದ್ದರು. ಆದರೆ ರಕ್ಷಣಾವನ್ನು ಎತ್ತಿಕೊಳ್ಳುವ ಬದಲು, ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬಲಿಪಶುವಾಗಿ ಆಡಿದರು: ದೇಶದ ಸ್ಥಾಪಕ ಜುಲಿಯನ್ ಅಸ್ಸಾಂಜೆ ಅವರು ಕಳೆದ ಲಂಡನ್ನ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ಏಳು ವರ್ಷಗಳನ್ನು ಕಳೆದಿದ್ದ ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ದೂಷಿಸಿದರು.

ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ನ ಕಾರ್ಯಗಳು ” , “ದೂರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ದೇಶದ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರು, ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು. ಈ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸೋರಿಕೆ ಮಾಡುವುದನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದರೂ, ಗುರುವಾರ ಇಕ್ವೆಡಾರ್ ತನ್ನ ಬೆದರಿಕೆಗೆ ಉತ್ತಮವಾದದ್ದು – ಶ್ರೀ ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯವರ ಗುಂಡುಗಳನ್ನು ತೆರೆಯುವ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಬಾಗಿಲು ತೆರೆಯಿತು.

ಈ ಮೂಲಕ, ಇಕ್ವಾಡಾರ್ ರಾಯಭಾರದ ಒಳಗೆ ಶ್ರೀ ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯ ದೀರ್ಘ ಆಶ್ರಯ. ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು, ಸ್ಟೋಲನ್ ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ ಡಂಪ್ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಬೆಕ್ಕು-ಮತ್ತು-ಇಲಿ ಆಟದ ಕ್ಯಾಪ್ಟೋನ್, ಹೆಚ್ಚು ಬರಲಿರುವ ಭರವಸೆಗಳು, ಅವನನ್ನು ಮತ್ತು ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ಮೇಲ್ನ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ.

ಅಕ್ಟೋಬರ್ 2016 ರಲ್ಲಿ ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಮಿತಿಯಿಂದ ಸಾವಿರಾರು ಇಮೇಲ್ಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆಗೊಳಿಸಿತು ಮತ್ತು ಕ್ಲಿಂಟನ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಜಾನ್ ಡಿ. ಪೋಡೆಸ್ತಾ ಅವರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಖಾತೆಯನ್ನು ಈಕ್ವೆಡಾರ್ ಮಿಸ್ಟರ್ ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯವರು ಅಂತರ್ಜಾಲ ಪ್ರವೇಶಕ್ಕೆ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿತು, ವಿದೇಶಿ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಅವರ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪ .

ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಆಡಬಹುದು ಶ್ರೀ ಅಸ್ಸಾಂಜ್ರನ್ನು ಕೊರೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಪಾತ್ರ. ಅಕ್ಟೋಬರ್ 14 ರಂದು, ಕೇವಲ ವಾರಗಳ ದೂರದಲ್ಲಿ ಪ್ರಚಾರ ಮತ್ತು ಚುನಾವಣೆಗಳನ್ನು ಅಪ್ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡುವ ಇಮೇಲ್ಗಳೊಂದಿಗೆ, ಕ್ಲಿಂಟನ್ರ ಒಡನಾಡಿ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಜಾನ್ ಕೆರ್ರಿಗೆ ಅಗ್ರ ಸಹಾಯಕರು ಚೆಂಡನ್ನು ಮೊದಲು ಇಕ್ವಾಡರ್ ರಾಯಭಾರಿ ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಔತಣಕೂಟವೊಂದರಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಿದರು, ಇತರ ಅತಿಥಿಗಳು ಉಳಿದಂತೆ, ಹಲವಾರು ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವವರು ಹೇಳಿದರು.

ಶ್ರೀ. ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯವರ ಅಂತರ್ಜಾಲವನ್ನು ಮರುದಿನ ಇಕ್ವಾಡರ್ ರಾಯಭಾರಿಯಿಂದ ಮೊಟಕುಗೊಳಿಸಲಾಯಿತು.

ಆದರೆ ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಪ್ರತೀಕಾರಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಯಿತು, ಈಕ್ವೆಡಾರ್ ವಿರುದ್ಧ ಸೋರಿಕೆಯಾಯಿತು ಎಂಬ ರಹಸ್ಯ ಸಂದೇಶವನ್ನು ನೀಡಿತು. ತಂತ್ರವು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಎರಡು ತಿಂಗಳುಗಳ ನಂತರ, ಶ್ರೀ ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯವರು ತಮ್ಮ ಅಂತರ್ಜಾಲವನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಶ್ರೀ.

ಬ್ರಿಟನ್ನಲ್ಲಿ, ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ಲೇಬರ್ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕ ಜೆರೆಮಿ ಕಾರ್ಬಿನ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ದೇಶವನ್ನು ಶ್ರೀ ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯವರನ್ನು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸುವಂತೆ ವಿರೋಧಿಸಬೇಕೆಂದು ಈ ವಾರ ಹೇಳಿದರು – 2010 ರಲ್ಲಿ ಪೆಂಟಗನ್ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು ಸಂಚು ರೂಪಿಸುವ ಆರೋಪವನ್ನು ಅವರು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. “ಇರಾಕ್ ಮತ್ತು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿನ ದೌರ್ಜನ್ಯಗಳ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ” ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ ಸ್ಥಾಪಕನನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ>

ಚಿತ್ರ
ಜೂಲಿಯನ್ ಅಸ್ಸಾಂಜೆ ಗುರುವಾರ ಲಂಡನ್ನಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಿದ ನಂತರ. 2012 ರಿಂದ ಇಕ್ವಾಡೋರ್ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಹೆನ್ರಿ ನಿಕೋಲ್ಸ್ / ರಾಯಿಟರ್ಸ್
ಭದ್ರತೆ; ಅವರು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಅಮೇರಿಕಾದ ಆಡಳಿತ ಮತ್ತು ಅವರ ಸೇನಾಪಡೆಗಳಿಂದ ತಪ್ಪು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಆದರೆ ಈಕ್ವಾಡೋರ್ನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಮ್ಮ ಉಚ್ಚಾಟನೆಯು ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯವರು ತಮ್ಮ ಸುದೀರ್ಘ ಮತ್ತು ಆಗಾಗ್ಗೆ ತೀವ್ರವಾದ – ತನ್ನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ವಿವರಿಸುವಲ್ಲಿ, ಮೊರೆನೊ ಅವರು, ಭದ್ರತಾ ಕ್ಯಾಮರಾಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ, ಕಾವಲುಗಾರರನ್ನು ದೌರ್ಜನ್ಯಪಡಿಸುವ ಮತ್ತು ಅನುಮತಿಯಿಲ್ಲದೆ ಭದ್ರತಾ ಫೈಲ್ಗಳ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ, ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ವಿರೂಪಗೊಳಿಸುವ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಶ್ರೀ ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯವರ ಮೇಲೆ ಆರೋಪಿಸಿದರು.

ಈಕ್ವೆಡಾರ್ನ ಸ್ಥಳೀಯ ರಾಜಕೀಯ ವ್ಯವಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸಿದೆ ಎಂದು ಗುರುವಾರ ಅಸ್ಸಾಂಜೆ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಈಕ್ವೆಡಾರ್ನಲ್ಲಿ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಮರ್ನನ್ನು ಬಂಧಿಸಿರುವುದಾಗಿ ಗುರುವಾರ ಹೇಳಿದೆ.

ಶ್ರೀ ಮೊರೆನೊ ಅವರ ಫೋನ್ಗಳ ಹ್ಯಾಕ್ನಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಕೊಂಡರು, ಮತ್ತು ಈಕ್ವಾಡಾರ್ ಸರ್ಕಾರವು ಈ ಅಪಿಸೋಡ್ ಅನ್ನು ಶ್ರೀ ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಸುಳ್ಳು ಕಾರಣ ಎಂದು ಬಳಸಿಕೊಂಡಿದೆ.

div>

ಇದು ರಹಸ್ಯ ರಹಸ್ಯವಲ್ಲ ಅವರು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಅವರನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಬೇಕೆಂದು ಬಯಸಿದ್ದರು. ಶ್ರೀಮತಿ ಮೊರೆನೊ ತನ್ನ ಎಡಪಂಥೀಯ ಪೂರ್ವವರ್ತಿ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಶ್ರೀಮಂತರಾಗಿದ್ದ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ನಂತರ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನೊಂದಿಗಿನ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಾಲಗಳು ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಸಂಬಂಧಗಳಿಗೆ ಉತ್ಸುಕನಾಗಿದ್ದಾನೆ, ಅವರು ಶ್ರೀ ರಾಯಭಾರಿಯ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಅಸ್ಸಾಂಜೆ ಆಶ್ರಯವನ್ನು ನೀಡಿದರು.

“ನಾನು ಆನುವಂಶಿಕವಾಗಿ ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ “ಎಂದು ಶ್ರೀಮತಿ ಮೊರೆನೊ ಈ ವಾರ ವೀಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮಾಜಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಸಲಹೆಗಾರರಾದ ಎಚ್.ಆರ್. ಮ್ಯಾಕ್ ಮಾಸ್ಟರ್, ಹಿರಿಯ ಹೌಸ್ನ ಲ್ಯಾಟಿನ್ ಅಮೇರಿಕಾ ನೀತಿ ತಜ್ಞರ ಮಾಜಿ ಹಿರಿಯ ಸಲಹೆಗಾರ ಫರ್ನಾಂಡೋ ಕಟ್ಜ್, ಅಮೆರಿಕದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ತಮ್ಮ ಈಕ್ವಾಡೋರಿಯನ್ ಕೌಂಟರ್ಪಾರ್ಟರ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಶ್ರೀ ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯನ್ನು ಹಸ್ತಾಂತರಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ್ದಾರೆಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು.

ಆದರೆ ಈಕ್ವಾಡರಿಯನ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅಮೆರಿಕದ ಬೇಡಿಕೆಗಳಿಗೆ ಗುರಿಯಾಗಲಿಲ್ಲವೆಂದು ಕಟ್ಜ್ ವಾದಿಸಿದರು. ಅವರು ಶ್ರೀ ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯೂ ಹೋದರು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ನಾವು ಈಕ್ವೆಡಾರ್ ಜೊತೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿ ಅದನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಕಟ್ಜ್ ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ಒಂದು ದ್ವಿಪಕ್ಷೀಯ ಉದ್ರೇಕಕಾರಿ, ಒಂದು ಅನುಮಾನವಿಲ್ಲದೆ. ಆದರೆ ಯುಎಸ್ ಒತ್ತಡವು ಈ ಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಕಾರಣವೆಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದ್ದೇನೆ. ಯು.ಎಸ್.ನೊಂದಿಗಿನ ಸಂಬಂಧಗಳು ಮೋರ್ನೊಗಾಗಿ ಕೇಕ್ ಮೇಲೆ ಐಸಿಂಗ್ ಮಾಡುವುದು. ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯವರು ತಮ್ಮ ಕೆಟ್ಟ ಶತ್ರು. “

ಶ್ರೀ. “ಅತ್ಯಾಚಾರ, ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳ ಮತ್ತು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ದಬ್ಬಾಳಿಕೆಯ” ಆರೋಪಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಸ್ವೀಡನ್ಗೆ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಅವರು ಈ ಜಾಮೀನು ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ಕೈಬಿಟ್ಟಾಗ ಈಕ್ವೆಡಾರ್ನೊಂದಿಗೆ ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯ ಒಡಿಸ್ಸಿ 2012 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು.

ಚಿತ್ರ

2016 ರಲ್ಲಿ ಹಿಲರಿ ಕ್ಲಿಂಟನ್. ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಮಿತಿಯಿಂದ ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಿದ ಸಾವಿರಾರು ಇಮೇಲ್ಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಶ್ರೀಮತಿ ಕ್ಲಿಂಟನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಪ್ರಚಾರದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಖಾತೆಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿತು. ಕ್ರೆಡಿಟ್ > ಡೌಗ್ ಮಿಲ್ಸ್ / ದಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಈಕ್ವೆಡಾರ್ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ರಾಫೆಲ್ ಕೊರ್ರಿಯಾ, ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಶಿಸ್ತುಕ್ರಮವನ್ನು ಟೀಕಿಸಿ ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪತ್ರಿಕಾ ವಿರುದ್ಧ. ಆದರೆ ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯವರಲ್ಲಿ, ಈಕ್ವಾಡರಿಯನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ಗೆ ತನ್ನ ಸವಾಲಿನ ಸಂಕೇತವಾಗಿ ಕಂಡುಬಂದನು, ಅದನ್ನು ಅವರು ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯಶಾಹಿ ಅಧಿಕಾರ ಎಂದು ಕರೆದರು. ಶ್ರೀ ಅಸ್ಸಾಂಜೇ ಅವರು ಸಂತೋಷದವರೆಗೂ ದೂತಾವಾಸದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಲು ಸ್ವತಂತ್ರರಾಗಿದ್ದರು, ಮಿಸ್ಟರ್ ಕೊರಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.

ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಈಕ್ವೆಡಾರ್ನಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರದಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಯು ಉಂಟಾಯಿತು. 2010 ರಲ್ಲಿ ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ನಿಂದ ಅಗಾಧವಾದ ಸೋರಿಕೆ ಮಾಹಿತಿಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯ ಇಲಾಖೆಯನ್ನು ನಡೆಸಿದ ಹಿಲರಿ ಕ್ಲಿಂಟನ್, ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಪರವಾಗಿ ಓಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಶ್ರೀಮಂತ ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯವರು ಈಕ್ವೆಡಾರ್ನಲ್ಲಿ ಬರುವ ಚುನಾವಣೆ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು, ಅಲ್ಲಿ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಅವರ ಉಳಿವು ಕೂಡ ಅಭಿಯಾನದ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿತ್ತು.

ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7, 2016 ರಂದು, ಶ್ರೀಮತಿಗೆ ತೋರಿಸುವ ಟೇಪ್ ಅನ್ನು ಬಹಿರಂಗಗೊಳಿಸಿತು. ಕ್ಲಿಂಟನ್ ವಿರೋಧಿ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಜೆ. ಟ್ರಮ್ಪ್, “ಪ್ರವೇಶ ಹಾಲಿವುಡ್” ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕಾಗಿ ಒಂದು ವಿಭಾಗವನ್ನು ಚಿತ್ರೀಕರಿಸುವಾಗ ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಕಿರುಕುಳಕ್ಕೊಳಗಾಗುವ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಹೆಮ್ಮೆಪಡಿಸುತ್ತಾ, ಶ್ರೀ ಟ್ರಂಪ್ನ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಪ್ರಮುಖ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಿದರು.

ಒಂದು ಗಂಟೆಯ ನಂತರ, ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು ಕ್ಲಿಂಟನ್ ಶಿಬಿರದಲ್ಲಿ ಭಿನ್ನವಾದ ವಿವಾದವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವ ಮೂಲಕ ಶ್ರೀ ಪೋಡೆಸ್ತಾ ಅವರ ಖಾತೆಗೆ ಸಾವಿರಾರು ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಿದ ಇಮೇಲ್ಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದರು. ಅಮೆರಿಕದ ಗುಪ್ತಚರ ಏಜೆಂಟ್ಗಳು ಈ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ರಷ್ಯಾದ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ ಮೂಲಕ ಲಾಂಡರ್ಡ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆಂದು ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದರು.

ಇದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಈಕ್ವೆಡಾರ್ Mr. ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯವರ ಅಂತರ್ಜಾಲ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದಾಗ, ಕೊರ್ರಿಯಾ ಆಡಳಿತವು ತನ್ನದೇ ಆದ , ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನ ಒತ್ತಡದಿಂದಾಗಿ ಅಲ್ಲ. ಒಬಾಮ ಆಡಳಿತವು ಯಾವುದೇ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಿದೆ ಎಂದು ಶ್ರೀ ಕೆರ್ರಿಯ ವಕ್ತಾರರು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು. ಆದರೆ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 14 ರಂದು ನಡೆದ ಎನ್ಕೌಂಟರ್ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ – ಶ್ರೀ ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯವರ ಅಂತರ್ಜಾಲ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವ ಮೊದಲು ರಾತ್ರಿ – ಪ್ಯಾಟ್ಸಿ ಥಾಮಸ್ಸನ್, ಕ್ಲಿಂಟನ್ ವೈಟ್ ಹೌಸ್, ಮತ್ತು ಶ್ರೀ ಕೆರ್ರಿಗೆ ಹಿರಿಯ ಸಹಾಯಕರಾಗಿ ಈಕ್ವೆಡಾರ್ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಈಕ್ವೆಡಾರ್ನ ರಾಯಭಾರಿ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೋ ಬೊರ್ಜಾ ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಊಟಕ್ಕೆ ಹಾಜರಿದ್ದರು.

ಸಂದರ್ಶಕರ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಸಂದರ್ಶಕರು, ಸಣ್ಣ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ರಾಯಭಾರಿಯಿಂದ ಆಯೋಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಹಾಜರಾಗಲು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು Ms. ಥಾಮಸ್ಸನ್ ಅಥವಾ ಕೆರ್ರಿ ಅಯ್ಡ್ ಅನ್ನು ಬಾಲ್ಗೆ ಕಪ್ಪು ಟೈನಲ್ಲಿ ಧರಿಸಲಾಗಲಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಈವೆಂಟ್ಗೆ ಹೊರಟ ಇತರ ಅತಿಥಿಗಳು ನಂತರ ಎರಡೂ ರಾಯಭಾರಿಯೊಂದಿಗೆ ಉಳಿದರು ಎಂದು ಅವರು ಗಮನಿಸಿದರು.

<ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ>

ಮಿಸ್. ಫೋನ್ನ ಮೂಲಕ ತಲುಪಿದ ಥಾಮಸ್ಸನ್ ಅವರು ಕೊನೆಯ ಮಧ್ಯಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಅವರ ಪತ್ನಿ ಬರಬಾರದೆಂದು ಆಹ್ವಾನಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ರಾಯಭಾರಿಯೊಂದಿಗಿನ ಯಾವುದೇ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರಿಂದ “ಜೂಲಿಯನ್ ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯವರ ಬಗ್ಗೆ ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆ” ಎಂದು ಅವರು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ ಮತ್ತೆ ಬಡಿದಿದೆ. ಅಕ್ಟೋಬರ್ 16 ರಂದು ಶ್ರೀ ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯವರ ಅಂತರ್ಜಾಲವನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದ ನಂತರ, ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ “ವಿಮಾ ಫೈಲ್” ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಸಂಕೇತವನ್ನು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಈಕ್ವೆಡಾರ್ ಒಳಗೊಂಡ ಮುಂಬರುವ ಲೀಕ್ ಸನ್ನಿಹಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿತು.

ಚಿತ್ರ

ಶ್ರೀ. 2017 ರಲ್ಲಿ ಲಂಡನ್ನ ಈಕ್ವಾಡಾರ್ ರಾಯಭಾರದ ಬಾಲ್ಕನಿಯಲ್ಲಿ ಅಸ್ಸಾಂಜೆ. ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಮ್ಯಾಟ್ ಡನ್ಹ್ಯಾಮ್ / ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್ <
ಮಾಜಿ ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ ಒಳಗಿನವರ ಪ್ರಕಾರ, ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯವರು ಈಕ್ವೆಡಾರ್ ಬಗ್ಗೆ ಹಾನಿಕಾರಕ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು ಮತ್ತು ನಿರಾಶೆಗೊಳಗಾಗಲಿಲ್ಲ.

ಶ್ರೀ. ಅಸ್ಸಾಂಜೆ ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ಸಾಮರಸ್ಯವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತಿತ್ತು. ಇಕ್ವೆಡಾರ್ ರಾಜಕೀಯ ಪತ್ರಕರ್ತರಾದ ಸಿಂಥಿಯಾ ವಿಟೆರಿ 2015 ರಲ್ಲಿ ಇಕ್ವಾಡಾರ್ ರಾಜಕೀಯ ಪತ್ರಕರ್ತ, ಈಕ್ವೆಡಾರ್ ಒಂದು ಕಣ್ಗಾವಲು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುವ ಪತ್ರಕರ್ತರು ಮತ್ತು ರಾಜಕೀಯ ವೈರಿಗಳ ಮೇಲೆ ಕಣ್ಣಿಡಲು ಇಟಲಿಯ ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದ ಮೇಲೆ, ಮೇಲೆ ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ ನಡೆಸಿ ರಾಯಭಾರಿ ಶ್ರೀ ಅಸ್ಸಾಂಜೆ.

ಶ್ರೀ. ವಿಲ್ಲೀಯೆನ್ಸಿಯೋ ಅವರು ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ ಇಮೇಲ್ ವಿಳಾಸಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು. ಅವರು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಸ್ವತಃ ಪ್ರಕಟಿಸಿದರು. ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ ಎಂದಿಗೂ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ, ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ ಫೋರಮ್ನಿಂದ ಬಹಿರಂಗಗೊಂಡ 2015 ಚಾಟ್ ಗ್ರೂಪ್ ಲಾಗ್ಸ್ನಿಂದ ಇದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆಯಾದರೂ, ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸೈಟ್, ಶ್ರೀ ಅಸ್ಸಾಂಜ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಆಂತರಿಕ ವೃತ್ತಿಯು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿದಿತ್ತು.

ಶ್ರೀ.

“ಅತ್ಯಂತ ಮೌಲ್ಯಯುತ ಮಾಹಿತಿಯಿದೆ, ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಡಾಲರ್ಗಳ ಮಾಹಿತಿ, ವಿದೇಶಿ ಕಂಪೆನಿಗಳಿಗೆ ಹತ್ತು ಲಕ್ಷಗಟ್ಟಲೆ ಡಾಲರ್ಗಳು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಹ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿವೆ – ಮತ್ತು ಅದು ಹೊರಬರಲು ನನಗೆ ಅಚ್ಚರಿಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಯ ಮಾಹಿತಿಯಾಗಿದೆ.”

ಈಕ್ವೆಡಾರ್-ಸಂಬಂಧಿತ “ಇನ್ಶುರೆನ್ಸ್ ಫೈಲ್” ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 2016 ರಲ್ಲಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ.

“2011 ರಿಂದ ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ ಕೊರಿಯಾ ಸರ್ಕಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸೋರಿಕೆ ಇಲ್ಲ, “ಶ್ರೀ Villavicencio ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಬೂಟಾಟಿಕೆ ಮತ್ತು ಎರಡು ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ, ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮದ ತತ್ವಗಳನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುತ್ತದೆ.”

ಈ ವಿವಾದವು ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯವರ ತೊಂದರೆಗಳ ಆರಂಭವಾಗಿತ್ತು. ಮೇ ಮೊರೆನೊ ಮೇ 2017 ರಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಅವರ ಪೂರ್ವವರ್ತಿ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಮುರಿದರು.

ಮಿಸ್ಟರ್ ಮೊರೆನೊಗೆ ಸಲಹೆಗಾರರು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ನ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಪಾಲ್ ಮನಾಫೋರ್ಟ್ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದರು ಮತ್ತು ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದರು ಋಣಭಾರ ಪರಿಹಾರದಂತಹ ರಿಯಾಯಿತಿಗಳಿಗೆ ಬದಲಾಗಿ ಶ್ರೀ ಅಸ್ಸಾಂಜನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆಗೊಳಿಸುವುದರಲ್ಲಿ. ಶ್ರೀ ಮೊರೆನೊ ಪದೇ ಪದೇ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯವರ ದೂತಾವಾಸದ ಸಮಯವು ಶಾಶ್ವತವಾಗಿರಬಾರದು.

ನಂತರ, ಮೊರೆನೊ ಸರ್ಕಾರವು ಒಂದು ಪರಿಚಿತ ಅಡ್ಡಿಗಳಿಂದ ಹೊಡೆದಿದೆ: ಹೆಚ್ಚು ಸೋರಿಕೆಯನ್ನು.

ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ , ಅನಾಮಿಕ ವೆಬ್ಸೈಟ್, INApapers.org, ಮಿ. ಮೊರೆನೊಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸುಮಾರು 200 ಖಾಸಗಿ ಇಮೇಲ್ಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿತು, ಅವರ ಪತ್ನಿ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಫೋಟೋಗಳು ಮತ್ತು ಅವನ ಕುಟುಂಬವು ಯುರೋಪ್ನಲ್ಲಿ ಐಷಾರಾಮಿ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಬರೆದ ಪಠ್ಯ ಸಂದೇಶಗಳು.

ಶ್ರೀ. ಮೊರೆನೊ ಸರ್ಕಾರವು ವಿಕಿಲೀಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಗೆ ಬ್ಲೇಮ್ ಮಾಡಿದೆ, ಅದು ಶ್ರೀ ಅಸ್ಸಾಂಜೆ ಇನ್ನೂ ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತಿದೆಯೆಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಗುರುವಾರ, ಮೊರೆನೊ ಈ ಹಕ್ಕು ಪುನರಾವರ್ತನೆ ಮಾಡಿದರು, ಈಕ್ವಾಡೋರಿಯನ್ ಪತ್ರಕರ್ತರನ್ನು ಹೇಳುತ್ತಾ, ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯವರಿಗೆ ಹಕ್ಕು ಇಲ್ಲ ಎಂದು “ಖಾಸಗಿ ಖಾತೆಗಳು ಅಥವಾ ದೂರವಾಣಿಗಳನ್ನು ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು”.

ಎಡ್ ವಾಂಗ್ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ನಿಂದ ವರದಿ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಜೋಸ್ ಮರಿಯಾ ಲಿಯೊನ್ ಕ್ಯಾಬ್ರೆರಾ

1

p>

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಆವೃತ್ತಿಯ

ಹೆಡ್ಲೈನ್ನೊಂದಿಗೆ:

ಎಕ್ವೆಡಾರ್ ನೆರವು ಅಸ್ಸಾಂಜೆಯಲ್ಲಿ ಸೋರಿಕೆಗಳ ಬೆದರಿಕೆಗಳು

. ಆರ್ಡರ್ ಮರುಮುದ್ರಣಗಳು | ಇಂದಿನ ಪೇಪರ್ | ಚಂದಾದಾರರಾಗಿ