ಟ್ರಂಪ್ನ ತೆರಿಗೆ ಕಾನೂನಿನಡಿಯಲ್ಲಿ ಗೆಲ್ಲುವವರು ಇಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ

ಟ್ರಂಪ್ನ ತೆರಿಗೆ ಕಾನೂನಿನಡಿಯಲ್ಲಿ ಗೆಲ್ಲುವವರು ಇಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ

(ಸಿಎನ್ಎನ್) ತೆರಿಗೆ ದಿನ ಸೋಮವಾರ ರವರೆಗೆ, ಆದರೆ ಈಗಾಗಲೇ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ನ 2017 ಕಾನೂನಿನಡಿಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ರಿಟರ್ನ್ ಫೈಲ್ ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ಕೆಲವು ಆಶ್ಚರ್ಯಕಾರಿ ನಡೆದಿವೆ.

ದೊಡ್ಡದರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸೋಣ. ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ಒಟ್ಟಾರೆ ತೆರಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ, ಅವರ ಮರುಪಾವತಿಗಳು ಕೇವಲ ಬದಲಾಗಿದೆ ಅಥವಾ ಕೆಳಗಿಳಿಯುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಹಲವರು ಬೆಚ್ಚಿಬೀಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ – ಅವರು ಈಗಲೂ ಕಳೆದುಹೋದಂತೆಯೇ ಅವರು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆಯೇ ಅವರು ಭಾವಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ಯಾರು ಕಾನೂನಿನ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಗೆಲ್ಲುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಸೋತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಲು ಕೆಲವು ವಿಧಾನಗಳಿವೆ. ಮತ್ತು ಗಮನಿಸಿ: ಒಂದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಗೆಲ್ಲಲು ಮತ್ತು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

ವಿನ್ನಿಂಗ್: ಹೆಚ್ಚಿನ ಯುಎಸ್ ತೆರಿಗೆದಾರರು

ಬಹುಪಾಲು ಅಮೆರಿಕಾದ ತೆರಿಗೆದಾರರು – 65% ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು – ತಮ್ಮ ಒಟ್ಟಾರೆ ತೆರಿಗೆಯನ್ನು ಕನಿಷ್ಠ $ 100 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುವುದನ್ನು ನೋಡುತ್ತಾರೆ, ತೆರಿಗೆಯ ಮೇಲೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿನ ಜಂಟಿ ಸಮಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ. ಈ ಸಹಾಯಕವಾದ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯ ಪುಟ 7 ನೋಡಿ .
30% ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆ ಫಿಲ್ಟರ್ಗಳು ತಮ್ಮ ತೆರಿಗೆ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ನೋಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಶೇಕಡಾವಾರು, ಸುಮಾರು 6% ನಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ವೈಯಕ್ತಿಕ ಫಿಲ್ಟರ್ಗಳಿಗೆ ಈ ತೆರಿಗೆ ದರ ಕಡಿತವು ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ತೆರಿಗೆ ಕಡಿತಗಳಂತೆ ಶಾಶ್ವತವಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅವುಗಳು 2025 ರವರೆಗೆ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿರುತ್ತವೆ.
ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ತೆರಿಗೆ ಕಡಿತವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಾಗ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರಿಗೆ ಅವರು ಒಂದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ತೋರುತ್ತಿಲ್ಲ. ಈ ವಾರದಲ್ಲಿ ಎನ್ಬಿಸಿ ನ್ಯೂಸ್ / ವಾಲ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಜರ್ನಲ್ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಕೇವಲ 17% ನಷ್ಟು ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ತೆರಿಗೆ ಕಟ್ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾ 28% ಜನರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ವಿನ್ನಿಂಗ್: ಹೆಚ್ಚು ಶ್ರೀಮಂತ ಜನರು

ಹೊಸ ತೆರಿಗೆ ಕಾನೂನಿನ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಶ್ರೀಮಂತ ಕಡೆಗೆ ಓಡಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಇತರ ಅಮೆರಿಕನ್ನರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಯಾರು ಕಾಣುತ್ತಾರೆ.
ದಿ ಟ್ಯಾಕ್ಸ್ ಪಾಲಿಸಿ ಸೆಂಟರ್ ಪ್ರಕಾರ, ಟ್ಯಾಕ್ಸ್ ಫೈಲರ್ಸ್ 95 ರಿಂದ 99 ರಷ್ಟು ಶೇಕಡಾ ಆದಾಯದಲ್ಲಿ – ಸುಮಾರು $ 308,000 ಮತ್ತು $ 733,000 – ತೆರಿಗೆಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸುವ ಜನರಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಕಡಿತವು ಹೋಗಲಿದೆ. ತೆರಿಗೆ-ನಂತರದ ಆದಾಯದ ಭಾಗವಾಗಿ ದೊಡ್ಡ ಲಾಭ.
ಕೆಳಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು 20% ಆದಾಯ ಬುದ್ಧಿವಂತರು ತಮ್ಮ ತೆರಿಗೆ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಕಾಣುವುದಿಲ್ಲ, ಆ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ.

ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು: ಕೆಲವು ಶ್ರೀಮಂತ ಜನರು, ಬಹುಶಃ ನೀಲಿ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ

ಶ್ರೀಮಂತ ಜನರ ಪೈಕಿ ಸುಮಾರು 14% ರಷ್ಟು $ 1 ಮಿಲಿಯನ್ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ತೆರಿಗೆಯನ್ನು ತೆರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಳ ನೋಡುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಹೆಚ್ಚಿನ ರಾಜ್ಯ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯ ತೆರಿಗೆಗಳೊಂದಿಗೆ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರು ಬಹು ಮನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ತಮ್ಮ ರಾಜ್ಯ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಫೆಡರಲ್ ರಿಟರ್ನ್ಸ್ನಿಂದ ಕಡಿತಗೊಳಿಸಲು ಅವರು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಈಗ ಆ ಕಡಿತಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗಳು $ 10,000 ರಷ್ಟಿದೆ.
ಆದರೆ ಖಿನ್ನತೆಗಳಲ್ಲಿನ ಬಂಡವಾಳವು ಆ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಧಿಕ 1% ರಷ್ಟು ವೇತನದಾರರಲ್ಲಿ ಕಠಿಣತೆಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತದೆ , ಆದಾಗ್ಯೂ ಆದಾಯದ ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ನಲ್ಲಿ ಜನರು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಾರೆ.

ನಿಜವಾಗಿಯೂ ವಿಜೇತ: ಶ್ರೀಮಂತರ ಜನರ ಉತ್ತರಾಧಿಕಾರಿಗಳು

ಎಸ್ಟೇಟ್ ತೆರಿಗೆಯನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸದೆ , ಸುಮಾರು $ 5 ಮಿಲಿಯನ್ಗಳಿಂದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ $ 11 ಮಿಲಿಯನ್ ಮತ್ತು ವಿವಾಹಿತ ದಂಪತಿಗಳಿಗೆ $ 22 ಮಿಲಿಯನ್ಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಹಣವನ್ನು ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸುವ ಮೊತ್ತವನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅದು ಕಡಿಮೆ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಅಮೇರಿಕನ್ನರ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇದರರ್ಥ ಅವರು ಎಸ್ಟೇಟ್ನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಾಗವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನೂ ವಿಜೇತ: ಹೂಡಿಕೆದಾರರು

ಬಂಡವಾಳ ಲಾಭದ ತೆರಿಗೆಗಳ ದರಗಳು ತೆರಿಗೆ ಕಾನೂನಿನಲ್ಲಿ ಬದಲಾಗಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ವೇತನ ಆದಾಯದ ದರಕ್ಕಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಹಣವನ್ನು ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಜನರು ವೇತನ ಆದಾಯದ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತರಾಗಿರುವ ತೆರಿಗೆಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ತೆರಿಗೆಯನ್ನು ಪಾವತಿಸುವರು.

ವಿನ್ನಿಂಗ್: ಟ್ರಂಪ್, ಬಹುಶಃ, ಕೆಲವು ಇತರ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಲೀಕರು ಹೆಚ್ಚು ಗೆಲ್ಲಲಾರರು

ಬಹುತೇಕ ಸಣ್ಣ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಲೀಕರು (ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ-ಅಷ್ಟು ಸಣ್ಣ ವ್ಯವಹಾರ ಮಾಲೀಕರು) ವೈಯಕ್ತಿಕ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ರಿಟರ್ನ್ಸ್ಗಳ ಮೇಲಿನ ಲಾಭಗಳನ್ನು ನಿಗಮಗಳಾಗಿ ಪಾವತಿಸುವ ಬದಲು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ಟ್ರಂಪ್ ಬಹುಶಃ ಈ ಪೈಕಿ, ಅವರು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ತೆರಿಗೆ ರಿಟರ್ನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ.
ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಐಆರ್ಎಸ್ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ ಕಾನೂನಿನಡಿಯಲ್ಲಿ, ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ವ್ಯವಹಾರ ಮಾಲೀಕರು 20% ತೆರಿಗೆ ಕಡಿತವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ. ವೈದ್ಯರು ಮತ್ತು ವಕೀಲರು ಮೇಜರ್ ಲೀಗ್ ಬೇಸ್ಬಾಲ್ ತಂಡದ ಮಾಲೀಕರ ಜೊತೆಗೆ ಆ ವಿನಾಯಿತಿಗೆ ಸೋತರು.

ವಿನ್ನಿಂಗ್: ಮರುಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುವ ಕೆಂಪು ರಾಜ್ಯ ಫಿಲ್ಟರ್ಗಳು

ಎಚ್ & ಆರ್ ಬ್ಲಾಕ್ನಿಂದ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಮಾಹಿತಿ ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕೆಂಪು ರಾಜ್ಯಗಳು, 2016 ರಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ಗೆ ಮತ ಹಾಕಿದವರು, ತೆರಿಗೆ ಮರುಪಾವತಿಗಳಲ್ಲಿ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಬಂಪ್ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು: ಮರುಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುವ ಬ್ಲೂ ರಾಜ್ಯ ಫಿಲ್ಟರ್ಗಳು

ಎಚ್ & ಆರ್ ಬ್ಲಾಕ್ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಮಾಹಿತಿಯು ಹಿಂದಿರುಗಿಸುವ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದೂ ನೀಲಿ ಬಣ್ಣದ್ದಾಗಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಖಂಡಿತ, ನೀವು ಮರುಪಾವತಿ ಮತ್ತು ತೆರಿಗೆ ದಿನ ತೆರಿಗೆ ಬಿಲ್ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಗುರಿಯನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ಮರುಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ, ಬಲವಂತದ ಉಳಿತಾಯ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಎಚ್ & ಆರ್ ಬ್ಲಾಕ್ ಡೇಟಾದಲ್ಲಿ, ತೆರಿಗೆ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಅತೀ ಕಡಿಮೆಯಾದ ರಾಜ್ಯಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ರಾಜ್ಯ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯ ತೆರಿಗೆಗಳು, ನ್ಯೂ ಜರ್ಸಿ, ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಮತ್ತು ಮ್ಯಾಸಚೂಸೆಟ್ಸ್ನಂತಹ ನೀಲಿ ರಾಜ್ಯಗಳಾಗಿವೆ. ಈ ಉನ್ನತ ತೆರಿಗೆ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿನ ಕೆಲವು ದೊಡ್ಡ ತೆರಿಗೆ ಕಡಿತಗಳು ಸರಾಸರಿ. ಮರುಪಾವತಿಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸರಾಸರಿ ಕುಸಿತಗಳನ್ನು ಅವರು ನೋಡಿದರು.

ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು: ತೆರಿಗೆ ಕಟ್ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದ ಜನರು ದೊಡ್ಡ ಮರುಪಾವತಿ ಎಂದರ್ಥ

H & R ಬ್ಲಾಕ್ನ ಪ್ರಾಥಮಿಕ 2018 ತೆರಿಗೆ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಋತುಮಾನದ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ದೇಶದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ತೆರಿಗೆ ತಯಾರಕರ ಪೈಕಿ ಒಬ್ಬರು, ಅವರು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಸರಾಸರಿ ತೆರಿಗೆ ಸಲ್ಲಿಸುವಿಕೆಯು ತೆರಿಗೆಯ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ 24.9% ಕುಸಿತವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಐಆರ್ಎಸ್ ತನ್ನ ಸಂಬಳದ ತಡೆಹಿಡಿಯುವಿಕೆಯನ್ನು ಬದಲಿಸಿದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, ಆ ಕಟ್ ವರ್ಷದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಮರುಪಾವತಿಗೆ ಹರಡಿತು, ಸರಾಸರಿಯಾಗಿ, ಕೇವಲ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡಿತು.
ಐಆರ್ಎಸ್ನ ಪ್ರಕಾರ ಮಾರ್ಚ್ 29 ರೊಳಗೆ 6 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಹಣವನ್ನು ಮರುಪಾವತಿಸಲು ಸರಕಾರವು ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅದರ ಮರುಪಾವತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಅದರ ಡಾಟಾದ ಪ್ರಕಾರ, $ 2,873 ಮತ್ತು ಕಳೆದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ 1% ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿದೆ.

ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು: ಮರುಪಾವತಿ ಪಡೆಯದಿರುವ ಜನರು ಆದರೆ ಅವರು ಯೋಚಿಸಬಹುದಿತ್ತು

ಸರಕಾರ ಈ ವರ್ಷ ಹೊಸ ತೆರಿಗೆ ಕಾನೂನಿನಡಿಯಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಮರುಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸುತ್ತಿದೆ, ಮಾರ್ಚ್ 29 ರೊಳಗೆ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಐಆರ್ಎಸ್ ದತ್ತಾಂಶಗಳ ಪ್ರಕಾರ. ಐಆರ್ಎಸ್ನ ಪ್ರಕಾರ, ಕಳೆದ ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ 2.2% ಕಡಿಮೆ ಮರುಪಾವತಿಗಳಿವೆ, ಆದರೆ 1.4% ಕಡಿಮೆ ಆದಾಯವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಸಂಸ್ಕರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ವಿನ್ನಿಂಗ್: ಜನರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ತೆರಿಗೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ

ಇ-ಫೈಲ್ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ತೆರಿಗೆ ರಿಟರ್ನ್ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ 2.3% ಹೆಚ್ಚಳವು ಫಿಲ್ಟರ್ನಿಂದ ಸ್ವಯಂ ತಯಾರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಮಾರ್ಚ್ 29 ರಿಂದ ಐಆರ್ಎಸ್ ಮಾಹಿತಿ ಪ್ರಕಾರ. 358 ಮಿಲಿಯನ್ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು, IRS.gov ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದವರು ಈ ವರ್ಷ 10% . ಹೊಸ ತೆರಿಗೆ ಕಾನೂನಿನ ಪ್ರಕಾರ, ಅಕೌಂಟೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಬಾಡಿಗೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಜನರು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ಕಡಿತವನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ (ಅವರು ಪ್ರಮಾಣಿತ ಕಡಿತವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿಲ್ಲವೆಂದು ಊಹಿಸುತ್ತಾರೆ).

ವಿನ್ನಿಂಗ್: ಜನರು ಪ್ರಮಾಣಿತ ಕಡಿತವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ

ಮಾನದಂಡಗಳ ಕಡಿತವು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ $ 12,200 ಮತ್ತು ವಿವಾಹಿತ ದಂಪತಿಗಳಿಗೆ $ 24,400 ಕ್ಕೆ ದ್ವಿಗುಣಗೊಂಡ ನಂತರ ತೆರಿಗೆಗಳು ಸುಲಭವಾಗಿ ಪಡೆಯಬೇಕು. ಇದರ ಅರ್ಥ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ತಮ್ಮ ತೆರಿಗೆ ರಿಟರ್ನ್ಸ್ಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯ ತೆರಿಗೆ ಕಡಿತಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗಳ ಮೇಲಿನ ಕ್ಯಾಪ್ಸ್ ಭೀತಿಯಿಂದ ಅನೇಕ ಜನರಿಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ.

ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು: ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್, ಡಿಸಿ, ತೆರಿಗೆ ಫಿಲ್ಟರ್ಗಳು

ಬಂಡವಾಳವು 6.1% ನಷ್ಟು ದೊಡ್ಡ ಸರಾಸರಿ ಮರುಪಾವತಿ ಕುಸಿತವನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದೆ. ಇದು ಸರಾಸರಿ ತೆರಿಗೆ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆ, 18% ನಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ – ಇದು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಒಂದು ಕಟ್, ಆದರೆ ಚಿಕ್ಕದಾದ, ಸರಾಸರಿ, ದೇಶದಲ್ಲಿ.

ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ವಿನ್ನಿಂಗ್: ನಿಗಮಗಳು

ಅವರು 2018 ರಿಂದ ಆರಂಭಗೊಂಡು, ಹೊಸ ಕಾನೂನಿನಲ್ಲಿ ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ಸೇರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ 35% ರಿಂದ 21% ವರೆಗಿನ ಬೃಹತ್ ಪ್ರಮಾಣದ ದರ ಕಡಿತವನ್ನು ಪಡೆದರು.

ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು: ಯುಎಸ್ ಖಜಾನೆ

ಈ ಎಲ್ಲಾ ತೆರಿಗೆ ಕಡಿತಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಮತ್ತು ಅದರಲ್ಲೂ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಕಡಿತಗಳು – 2022 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಬಜೆಟ್ ಕೊರತೆಗಳು ವರ್ಷಕ್ಕೆ 1 ಟ್ರಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ಗಳಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿಯೇ ಉಳಿಯುತ್ತವೆ. $ 22 ಟ್ರಿಲಿಯನ್ಗಳಷ್ಟು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಾಲದೊಂದಿಗೆ, ಅಂದರೆ ಯುಎಸ್ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಕೆಲವು ಹಾರ್ಡ್ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ತೆರಿಗೆ ಕಟ್, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಆನಂದಿಸಿ.