ಟ್ರಂಪ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಮೇಲೆ ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ ಸಮರ್ಥನಾಗಿದೆಯೇ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚೆಯು ಸಮರ್ಥಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಅದು ಸಂಭವಿಸಲಿಲ್ಲವೋ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ

ಟ್ರಂಪ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಮೇಲೆ ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ ಸಮರ್ಥನಾಗಿದೆಯೇ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚೆಯು ಸಮರ್ಥಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಅದು ಸಂಭವಿಸಲಿಲ್ಲವೋ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ

ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ವಿಲ್ಲಿಯಮ್ ಬಾರ್ನ ಮೇಲೆ ಲಿಬರಲ್ಗಳು ಮತ್ತು ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳ ಆಕ್ರೋಶವು 2016 ರಲ್ಲಿ “ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ಗೋಲ್ ಪೋಸ್ಟ್ಗಳನ್ನು ಚಲಿಸುವ ಕ್ಷಮಿಸುವ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ ಉಂಟಾಗಿದೆಯೇ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಸಕ್ರಿಯ ಚರ್ಚೆ ಇರಲಿಲ್ಲ – ಅದು ಪದದ ಸಮಂಜಸವಾದ ಬಳಕೆಯಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿತು – ಆದರೆ ಅದು ಸಮರ್ಥಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆಯೇ . ಆ ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ತೂಗಬಾರದೆಂದು ಬಾರ್ ಅವರು ಜಾಗರೂಕರಾಗಿದ್ದರು. ಆದರೂ, ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವಾದಿಗಳು, ತಮ್ಮ ಉದಾರವಾದಿ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಮತ್ತು ಮಾಧ್ಯಮದಿಂದ ಬೆಂಬಲಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು, ರಾಷ್ಟ್ರದ ಅಗ್ರ ಕಾನೂನು ಜಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಿ ಅವರ ಪಾತ್ರದ ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ಆಘಾತಕಾರಿ ದ್ರೋಹ ಎಂದು ಬಾರ್ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಪಿತೂರಿ ಸಿದ್ಧಾಂತಗಳು ಪಾಲನೆಗಾಗಿ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಕಚೇರಿಯ ಕೆಳಗಡೆ,” ಸೆನೆಟ್ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ನಾಯಕ ಚಕ್ ಸ್ಕುಮರ್, DN.Y., ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ನೊಂದಿದ್ದ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಾರ್ ಕರೆ ರಲ್ಲಿ. ಬಾರ್ ಪ್ರಸ್ತಾಪವು “ನಮ್ಮ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ವಿನಾಶಕಾರಿ ಹೊಡೆತವನ್ನು ಹೊಡೆದಿದೆ” ಎಂದು ಹೌಸ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಕಮಿಟಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಆಡಮ್ ಸ್ಕಿಫ್, ಡಿ ಕ್ಯಾಲಿಫ್ ಹೇಳಿದರು .

ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಇತರ ವಿಷಯಗಳ ನಡುವೆ, ಎಫ್ಬಿಐ ಮಾಜಿ ಟ್ರಂಪ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಅಧಿಕೃತ ಕಾರ್ಟರ್ ಪೇಜ್ನ ಕಣ್ಗಾವಲು ನಡೆಸಿತು, ಅದು ವಿದೇಶಿ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಕಣ್ಗಾವಲು ಕಾಯ್ದೆ ವಾರಂಟ್ ಪಡೆದ ನಂತರ ವೈರ್ಟಾಪ್ಪಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು. ಸ್ಕಿಫ್ ಬೇರೆ ಯಾರೂ ಅಲ್ಲ ಒಂದು 2018 ಸುತ್ತೋಲೆಯಲ್ಲಿ, ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ ಸಮಿತಿಯ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ ವಾದಿಸಿದರು , “ಇವು DOJ ಮತ್ತು ಎಫ್ಬಿಐ ಅವರು ಕಾರ್ಟರ್ ಪುಟ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಕಣ್ಗಾವಲು ನಡೆಸಲು FISA ವಾರಂಟ್ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಮಾಡಿರಲಿಲ್ಲ ನವೀಕರಣಗಳ ದೇಶದ ರಕ್ಷಿಸಲು ತಮ್ಮ ಕರ್ತವ್ಯ ರಲ್ಲಿ ಅಜಾಗರೂಕ ಎಂದು , ಎಫ್ಬಿಐ ರಷ್ಯಾದ ಸರ್ಕಾರದ ದಳ್ಳಾಲಿ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ. ”

ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಡಿಎನ್ಸಿ ಮತ್ತು ಕ್ಲಿಂಟನ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಿಂದ ಹಣದ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಒಂದು ಕಡತದ ಆಧಾರದ ಮೇರೆಗೆ ಎಫ್ಬಿಐ ರಷ್ಯಾದ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು ಎಂದು ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ವಾದಿಸಿದರು. ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ “ಕ್ರಿಸ್ಟೋಫರ್ ಸ್ಟೀಲೇ ಕಚ್ಚಾ ಗುಪ್ತಚರ ವರದಿ ಜುಲೈ 2016 ರ ಕಡೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಗುಪ್ತಚರ ತನಿಖೆ ಆರಂಭಿಸಲು ಗೆ ಎಫ್ಬಿಐ ನಿರ್ಧಾರ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡಿರಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ವಾದಿಸಲು ಬದಲಾಗಿ, ರಷ್ಯನ್ನರು ವಿಭಿನ್ನ ಟ್ರಂಪ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ವಿದೇಶಿ ನೀತಿ ಸಲಹೆಗಾರ ಜಾರ್ಜ್ ಪಾಪಾಡೋಪೌಲೋಸ್ನನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಎಫ್ಬಿಐ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಮಾಹಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ಅವರು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು ಎಂದು ಅವರು ವಾದಿಸಿದರು .

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಹೊರಗೆ, ಚರ್ಚೆ ಕೂಡ FISA ವಾರಂಟ್ಗೆ ” ಸಂಭವನೀಯ ಕಾರಣ ” ಉಂಟಾಗಿದೆ ಎಂದು ಗಮನಹರಿಸಿತು, ಅದು ಟ್ರಂಪ್ ಮತ್ತು ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ನರ ವಿರುದ್ಧ ಹಿಂದಕ್ಕೆ ತಳ್ಳುವವರು ಅಲ್ಲಿದ್ದಾರೆಂದು ವಾದಿಸಿದರು.

ಮಾಜಿ ಟ್ರಿಂಪ್ ಸಲಹೆಗಾರರ ​​ಮೇಲೆ ಕಣ್ಣಿಡಲು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಸ್ಲಿಮ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಮುಲ್ಲರ್ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಅಸಮಾಧಾನಗೊಳಿಸಲು ನ್ಯಾಷನಲ್ ರಿವ್ಯೂನ ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ಮೆಕಾರ್ಥಿ ಅವರಂತಹ ವಿಮರ್ಶಕರು “ಉದಾರ ಬ್ರೆನ್ನನ್ ಸೆಂಟರ್ ಫಾರ್ ಜಸ್ಟಿಸ್ ನಿಂದ ಆಪ್-ಎಡ್ ಅನ್ನು ವಾದಿಸಿದರು. “ಅವರು ತಪ್ಪು ಯಾಕೆ ಎಂದು ಇಲ್ಲಿದೆ.”

ಹಾಗಾಗಿ, ಸಂರಕ್ಷಕ ಮೆಕಾರ್ಥಿಯೊಂದಿಗೆ ಅವರು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವ ಸಮಸ್ಯೆಯು, ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ ಉಂಟಾಗಿದೆಯೆ ಎಂದು ವಾದಿಸುವುದರ ಬದಲು “ಮಾಜಿ ಟ್ರಂಪ್ ಸಲಹೆಗಾರರ ​​ಮೇಲೆ ಕಣ್ಣಿಡಲು” ಬಳಸಿದ “ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ” ಯನ್ನು ಅವನು ಆಕ್ರಮಣ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾನೆ.

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಲೇಖನ ಸ್ವತಃ FISA ವಾರಂಟ್ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಮರ್ಥನೆ ಒಂದು ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ.

“ಇದೀಗ ಮಾಜಿ ಟ್ರಂಪ್ ಅಭಿಯಾನದ ಸಲಹೆಗಾರ ಕಾರ್ಟರ್ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಸಮೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಲು ಆದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ವಿದೇಶಿ ಗುಪ್ತಚರ ಕಣ್ಗಾವಲು ಕಾಯಿದೆ (FISA) ಅನ್ವಯವು ಭಾರಿ ಪರಿಷ್ಕರಿಸಿದ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಗೊಂಡಿದೆ, ಎಫ್ಬಿಐ ಅರ್ಜಿಗಳ ಮೇಲಿನ ದಾಳಿಗಳು ಊಹಿಸುವಂತೆ ಇನ್ನೂ ತಪ್ಪಾಗಿವೆ” ಎಂದು ಆಪ್-ಎಡ್ ಓದಿದೆ . “ಅಂತಹ ಅರ್ಜಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಅವರು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ: ಪೇಜ್ ವಿದೇಶಿ ಅಧಿಕಾರದ ಏಜೆಂಟ್ ಎಂದು ನಂಬಲು ಸಂಭಾವ್ಯ ಕಾರಣವಿದೆಯೇ?”

ಆದ್ದರಿಂದ, “ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕ ಪ್ರಶ್ನೆಯು” ಕಣ್ಗಾವಲು ಉಂಟಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ಬಹುಶಃ ಬ್ರೆನ್ನನ್ ಸೆಂಟರ್ ವಾದಿಸಿದಂತೆ, “ಅನಪೇಕ್ಷಿತ ಭಾಗಗಳು ಸುಲಭವಾಗಿ ಈ ಸಂಭಾವ್ಯ ಕಾರಣ ಮಾನದಂಡವನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು FISA ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಬಹು ಆದೇಶಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತವೆ” ಎಂದು ವಾದಿಸಿದರು.

ಕಣ್ಗಾವಲು ಮತ್ತು ಕದ್ದಾಲಿಕೆ ಹೀಗೆ ನಿರ್ವಿವಾದವಾಗಿದ್ದು, ಟ್ರಂಪ್ ಅಭಿಯಾನದ ಮೇಲೆ ಪೇಜ್ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಾಗ ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಮರಳಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿತು. ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ ಪ್ರಕಾರ , “ರಷ್ಯಾ ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವ ಏಜೆಂಟರು ಬ್ರಿಟನ್ನಲ್ಲಿ ಕಲಿಸುವ ಅಮೆರಿಕಾದ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಸ್ಟೀಫನ್ ಹಾಲ್ಪರ್ ಅವರನ್ನು ಶ್ರೀ ಪೇಜ್ ಮತ್ತು ಜಾರ್ಜ್ ಪ್ಯಾಪಡೋಪೌಲಸ್ ಎಂಬಾತನ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಕೇಳಿದರು. , ಮತ್ತೊಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಪ್ರಚಾರ ವಿದೇಶಾಂಗ ನೀತಿ ಸಲಹೆಗಾರ. ”

ಈ ಎಲ್ಲವುಗಳು ಬಾರ್ ಏನು ಹೇಳಿದರು ಎಂಬುದನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸ್ಥಿರವಾಗಿರುತ್ತವೆ.

“ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ ಉಂಟಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಆದರೆ ಪ್ರಶ್ನೆಯು ಊಹಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆಯೇ ಎಂಬುದು – ಸಮರ್ಪಕವಾಗಿ ಊಹಿಸಲಾಗಿದೆ,” ಬಾರ್ ಮೊದಲು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಯಿತು . “ಇದು ಸೂಕ್ತವಾಗಿ ಊಹಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿಲ್ಲವೆಂದು ನಾನು ಸೂಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಾನು ಇದನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ಅದು ನನ್ನ ಜವಾಬ್ದಾರಿ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ .. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಗುಪ್ತಚರ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ಮತ್ತು ಕಾನೂನು ಜಾರಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ತಮ್ಮ ಸರಿಯಾದ ಲೇನ್ನಲ್ಲಿ ಉಳಿಯುವ ಬಗ್ಗೆ ಬಹಳ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತದೆ.”

ಅವರು ನಿಸ್ಸಂದಿಗ್ಧವಾಗಿ ಹೇಳುವ ಏಕೈಕ ಭಾಗವೆಂದರೆ ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ ಇತ್ತು. ಕ್ಲಿಂಟನ್-ಅನುದಾನಿತ ಖರ್ಚು ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟ ಕಡತಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ FISA ವಾರಂಟ್ ಅಕ್ರಮವಾಗಿ ಪಡೆದಿದೆಯೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿಲ್ಲ. ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಸರಿಯಾಗಿವೆಯೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಇದು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಹಾಗಾಗಿ “ಕಣ್ಗಾವಲು ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ” ಅಥವಾ “ವೈರ್ಟಾಪಿಂಗ್ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಹೇಳುವ ಬದಲು “ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ” ಎಂಬ ಪದವನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಬಾರ್ ಎಂದು ತಪ್ಪಾಗಿ ಹೇಳಿದರೆ ಮಾತ್ರ ನಿಜವಾದ ವಾದವು.

ಆದರೆ, ಈ ವಿವಾದವನ್ನು ಜನರು ಪ್ರಶ್ನಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಅದನ್ನು ಪದದ ಒಂದು ಸಮಂಜಸವಾದ ಬಳಕೆಯಾಗಿ ನೋಡಬೇಕು. ನನ್ನ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿ ಬೈರನ್ ಯಾರ್ಕ್ ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ ಎಂದು ವೈರ್ಟಾಪಿಂಗ್ ವಿವರಿಸುವ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ನ ಹಲವಾರು ಉದಾಹರಣೆಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರು.

ಕಳೆದ ವರ್ಷ FISA ಅನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಹೌಸ್ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದ ನಂತರ, ಬ್ರೆನ್ನನ್ ಸೆಂಟರ್ “ಅಮೆರಿಕನ್ನರ ಮೇಲೆ ವಾರಂಟ್ಲೆಸ್ ಡೊಮೆಸ್ಟಿಕ್ ಸ್ಪೈಯಿಂಗ್ ಅನ್ನು ದೃಢೀಕರಿಸಲು ಯು.ಎಸ್. ಹೌಸ್ ವೋಟ್ಸ್” ಎಂಬ ಒಂದು ಪತ್ರಿಕಾ ಪ್ರಕಟಣೆಯನ್ನು ಹೊರಡಿಸಿತು . ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಮತ್ತು ಫೋನ್ ಸಂವಹನಗಳ “ಲಕ್ಷಾಂತರ ಅಮೆರಿಕನ್ನರ ವಾರಂಟಿ ಅನ್ವೇಷಣೆಗಳಿಗೆ ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡುವ ಮಸೂದೆ” ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಸಿದೆ. ಬ್ರೆನ್ನನ್ ಸೆಂಟರ್ನ ಸಹ-ನಿರ್ದೇಶಕ ಎಲಿಜಬೆತ್ ಗೊಯೆಟಿನ್ ಅವರು, “ದಿ ಹೌಸ್ ಕೇವಲ ವಿದೇಶಿ ಗುಪ್ತಚರ ಕಣ್ಗಾವಲು ಕಾಯ್ದೆ ಅಮೆರಿಕನ್ನರ ಮೇಲೆ ದೇಶೀಯ ಬೇಹುಗಾರಿಕೆಗಾಗಿ ಒಂದು ಸಾಧನವಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಲು ಮತ ಹಾಕಿದೆ” ಎಂದು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ.

ಇದು ಕಪಟತನದ ಸಂಗತಿ ಎಂದು ಹೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ವಾರೆಂಟ್ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಅನುಮತಿಸುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚೆ ನಡೆಯುತ್ತಿತ್ತು, ಆದರೆ ಹಿಂದಿನ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ, ವಾರಂಟ್ಗೆ ಸಂಭವನೀಯ ಕಾರಣವಿತ್ತು ಎಂದು ವಾದವಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ, ಸಂಭವನೀಯ ಕಾರಣದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ವಾರಂಟ್ ಸಮರ್ಥಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆಯೇ ಎಂಬ ಚರ್ಚೆ ಆಧಾರವಾಗಿರುವ ಸರ್ಕಾರಿ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ ಎಂದು ವರ್ಣಿಸಬಹುದೇ ಹೊರತು ಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ. ಹೌದು ಅದು ಸಾಧ್ಯವೆಂದು ವಾದಿಸಲು ಇದು ಸಮಂಜಸವಾಗಿದೆ.