ಬೆಟರ್ ಬೈ: ಜನರಲ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವರ್ಸಸ್ ಬೋಯಿಂಗ್

ಬೆಟರ್ ಬೈ: ಜನರಲ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವರ್ಸಸ್ ಬೋಯಿಂಗ್

ಪ್ರತಿ ಸ್ಟಾಕಿನ ಹೂಡಿಕೆಯ ಪ್ರಬಂಧವು ಇತ್ತೀಚಿನ ದುರಂತಗಳಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡೋಣ.

ಲೀ ಸಮಹಾ

ಜನರಲ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ( NYSE : GE ) ಮತ್ತು ಬೋಯಿಂಗ್ ಕಂಪನಿ ( NYSE: BA ) ಸಾಕಷ್ಟು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಅವರ ಮುಮ್ಮಾರಿಕೆಗಳು ವಾಯುಯಾನದಲ್ಲಿನ ತಮ್ಮ ಸಾಮಾನ್ಯ ಆಸಕ್ತಿಯ ಮೂಲಕ ಅಂತರ್ನಿರ್ಮಿತವಾಗಿ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿವೆ, ಜನರಲ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಇಂಜಿನ್ಗಳು ಮತ್ತು ಸಿಸ್ಟಮ್ಗಳನ್ನು ಬೋಯಿಂಗ್ನ ಅನೇಕ ವಿಮಾನಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಎರಡೂ ಇತ್ತೀಚಿನ ಬೋಯಿಂಗ್ 737 MAX ಕ್ರ್ಯಾಶ್ಗಳ ನಂತರ ಎರಡೂ ಕಂಪನಿಗಳು ಅನುಭವಿಸಿವೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ಘಟನೆಗಳ ಹಿಂದೆ ಪ್ರಮುಖವಾದ ಅಂಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೋಡೋಣ – ಯಾವ ಸ್ಟಾಕ್ ಮೌಲ್ಯಯುತ ಖರೀದಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ತಪ್ಪಿಸುವುದು – ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ.

ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಪ್ರಭಾವ

ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಆನೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಪಾಯಿಂಟ್ಗಳಿಲ್ಲ: ಇತ್ತೀಚಿನ ದುರಂತಗಳು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಎರಡೂ ಕಂಪನಿಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಅದು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ, ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಏನೆಂದು ನಿಖರವಾಗಿ ತಿಳಿಯಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ.

/ p>

ವಿಮಾನದಲ್ಲಿ ಬೋಯಿಂಗ್ ವಿಮಾನ.

ಬೋಯಿಂಗ್ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಚಿತ್ರ ಮೂಲ: ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್.

ಸಂಭಾವ್ಯ ಕಾನೂನು ಬಾಧ್ಯತೆಗಳ ಹೊರತಾಗಿ ಬೋಯಿಂಗ್ ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು, ಬೋಯಿಂಗ್ 737 MAX ನ ನೆಲೆಯನ್ನು ಮತ್ತು ತಿಂಗಳಿಗೆ 42 ವಿಮಾನಗಳಿಗೆ ತಿಂಗಳಿಗೆ 52 ವಿಮಾನಗಳಿಂದ ಕಡಿತಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದು (ಏಪ್ರಿಲ್ ಮಧ್ಯಭಾಗದಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ) ಬೋಯಿಂಗ್ನ ಲಾಭದಾಯಕತೆಯನ್ನು ಹೊಡೆಯಲು ಹೋಗುತ್ತದೆ – ಕನಿಷ್ಠ ಏಕೆಂದರೆ ಅದರ ಅಂಚು ವಿಸ್ತರಣೆ ಭಾಗಶಃ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ .

ಸಹಜವಾಗಿ, ಇದು ಜನರಲ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ನ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಸಿಎಫ್ಎಂ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಸಫ್ರಾನ್ ನೊಂದಿಗೆ ಜಂಟಿ ಉದ್ಯಮವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು 737 MAX ಗಾಗಿ LEAP ಎಂಜಿನ್ಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ. GE ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ, ಎರಡು ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಸಮೀಪದ-ಅವಧಿಯ ಪರಿಣಾಮವು ನಿರ್ಣಯಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ.

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, CAPM LEAP ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಚ್-ಅಪ್ ಅನ್ನು ಆಡುತ್ತಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ 737 MAX ಉತ್ಪಾದನೆಯು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಕೆಲವು ಉತ್ಪಾದನಾ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, GE ನ ಸಿಎಫ್ಓ ಜಾಮೀ ಮಿಲ್ಲರ್ ಎಂಬ ಕೊನೆಯ ಆದಾಯವು ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದೆ: “ನಾವು ಇನ್ನೂ ನಾಲ್ಕು ವಾರಗಳವರೆಗೆ ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ ಹಿಂದೆ ಇದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ವ್ಯಾಪಾರವು 2019 ರ ಮಧ್ಯದ ಹೊತ್ತಿಗೆ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಮರಳಲು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.” ಇದಲ್ಲದೆ, ವಿಳಂಬ -1 LEA-1A ಬದಲಿಗೆ ಬೋಯಿಂಗ್ 737 MAX ಗಾಗಿ LEAP-1B ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ, ಇದನ್ನು ಏರ್ಬಸ್ A320neo ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಎರಡನೆಯದಾಗಿ, LEAP ಎಂಜಿನ್ಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವುದು GE ಏವಿಯೇಷನ್ ​​ಮಾರ್ಜಿನ್ನಲ್ಲಿ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆ , ಆದ್ದರಿಂದ ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಲಾಭದಾಯಕತೆಯ ಹತ್ತಿರದ-ಅವಧಿಯ ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ] ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ, ಟಿಎನ್ ಆದರೂ, LEAP ಇಂಜಿನ್ ಭವಿಷ್ಯದ ನಂತರದ / ಸೇವೆ ಆದಾಯದಿಂದ ಗಣನೀಯ ಗಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ನಗದು ಹರಿವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು GE ಮಾಡಲು ಬಯಸಿದೆ ಕೊನೆಯದು LEAP ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸುವುದು.

ಬೋಯಿಂಗ್ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಎರಡೂ ಕಂಪನಿಗಳು ತೀರಾ-ಬಾಧಿತವಾದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಘಟನೆಗಳ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ನೋಡಲಿವೆ, ಅದು ಖಂಡಿತವಾಗಿ ನಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಪರಿಣಾಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಏನು?

ಗಾಜಿನ ಅರ್ಧ ಪೂರ್ಣ

ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ ದಾಳಿಯ (AOA) ಸಂವೇದಕಗಳು ತಪ್ಪಾದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡಿದರೆ ಬೋಯಿಂಗ್ ತನ್ನ ಮಲ್ಯೂವಿಂಗ್ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳ ವರ್ಧನೆಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ (MCAS) ಹೆಚ್ಚುವರಿ ರಕ್ಷಣೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಬೋಯಿಂಗ್ ಅನ್ನು ನೋಡುತ್ತದೆ.

ಉಲ್ಲೇಖಕ್ಕಾಗಿ, AOA ಸಂವೇದಕಗಳು ಹವಾಮಾನ ವನಗಳಂತೆ, ಮತ್ತು ವಿಂಗ್ ನ ಸ್ವರಮೇಳ ರೇಖೆಯ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಮತ್ತು ಅದರ ಹಿಂದಿನ ಗಾಳಿಯ ಹರಿಯುವಿಕೆಯನ್ನು ಅಳೆಯಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಎತ್ತರದ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ, ವಿಮಾನವು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳ್ಳಬಹುದು, ಆದ್ದರಿಂದ MCAS (ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ನಿಯಂತ್ರಿತ ವ್ಯವಸ್ಥೆ 737 MAX) ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಮೂಗುವನ್ನು ತಳ್ಳುತ್ತದೆ. ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, AOA ಸಂವೇದಕದಿಂದ ತಪ್ಪಾದ ಮಾಹಿತಿಯು MCAS ಅನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವಂತೆ ಮಾಡಿತು, ಮತ್ತು ಲಯನ್ ಏರ್ ಮತ್ತು ಇಥಿಯೋಪಿಯನ್ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ಗಳಿಂದ ಪೈಲಟ್ಗಳು ವಿಮಾನ ಅಪಘಾತವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ.

ಊಹಿಸಿಕೊಂಡು ಆಶಾವಾದದ ಫಲಿತಾಂಶ, ಮುಂಬರುವ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ 737 MAX ಮತ್ತೆ ಹಾರುತ್ತಿದೆ. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, 2014 ರಲ್ಲಿ AOA ಸಂವೇದಕದಿಂದ ತಪ್ಪಾದ ಮಾಹಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರಿಂದ ಗ್ರಾಹಕರು ಏರ್ಬಸ್ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿರುವಂತೆಯೇ, ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಪುನಃ ನಿರ್ಮಿಸಬಹುದು – ಆ ಸಮಯದ ಪೈಲಟ್ಗಳು ಒಂದು ಸಂವೇದಕವನ್ನು ಹೊರಹಾಕುವ ಮೂಲಕ ವಿಮಾನವನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು.

ಗಾಜಿನ ಅರ್ಧ ಖಾಲಿ

ಬೋಯಿಂಗ್ 737 MAX ಗೆ ಬೋಯಿಂಗ್ಗೆ ತೊಂದರೆಯಾಗಬಹುದು, ಮತ್ತು ಇದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಯಾಗಿ, ಜನರಲ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ಗೆ ಸಮಸ್ಯೆಯು ಹೆಚ್ಚು ಮೂಲಭೂತವಾದದ್ದು ಎಂಬ ಅಪಾಯವನ್ನು ನಿರಾಶಾವಾದ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವು ನೋಡುತ್ತದೆ.

ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಕ್ರಾಶ್ಗಳ ಕುರಿತಾದ ಎರಡು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ವರದಿಗಳನ್ನು ನೋಡುವಾಗ, ಎರಡೂ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಒಂದು AOA ಸಂವೇದಕ ತಪ್ಪಾದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಡೇಟಾವು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಇಥಿಯೋಪಿಯನ್ ಸರ್ಕಾರದ ವರದಿಯ ಸಾರಾಂಶವು “ಟೇಕ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಅಟ್ಯಾಕ್ ಸೆನ್ಸಾರ್ನ ಮೌಲ್ಯದ ಮೌಲ್ಯವು ತಪ್ಪಾಗಿತ್ತು.”

ಇದು ಬಹಳ ಅಪರೂಪದ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಹೊರಗೆ ಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ. ಇದು ಮೊದಲು ಎರಡು ಏರ್ಬಸ್ ವಿಮಾನಗಳು ಸಂಭವಿಸಿದಾಗ, 2008 ರಲ್ಲಿ ಪೆರ್ಪಿಗ್ಯಾನ್ ಬಳಿ ಅಪಘಾತಕ್ಕೀಡಾದ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಮತ್ತು 2014 ರಲ್ಲಿ ಬಿಲ್ಬಾವೊ ಬಳಿಯ ಒಂದು ಘಟನೆ. ಎರಡೂ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ವಿಮಾನದಲ್ಲಿ ಎರಡು AOA ಸಂವೇದಕಗಳು ತಪ್ಪಾದ ವಾಚನಗೋಷ್ಠಿಯನ್ನು ನೀಡಿವೆ – ವಿಮಾನಗಳು ಉಪಜೋಡಣೆಯ ತಾಪಮಾನದಲ್ಲಿ ಏರಿದಂತೆ ಅವು ಘನೀಕರಿಸುವುದರಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

ಬೋಯಿಂಗ್ 737 MAX ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ, ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಚ್ಚು ಕಷ್ಟ. ಇದು AOA ಸಂವೇದಕ ಅಥವಾ ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ ಸಮಸ್ಯೆಯೊಂದರ ಯಾಂತ್ರಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಯೇ? ಇದು 737 MAX ವಿನ್ಯಾಸ ಮತ್ತು AOA ಸಂವೇದಕವನ್ನು ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ನೆಲದ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಕಾರ್ಯಗಳ ಸಂಯೋಜನೆಯೊಂದಿಗೆ ಮಾಡಬೇಕೇ? ಎರಡು 737 MAX ಯೋಜನೆಗಳು ಆರು ತಿಂಗಳ ಒಳಗೆ AOA ಸಂವೇದಕಗಳಿಂದ ತಪ್ಪಾದ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದವು ಕೇವಲ ಕಾಕತಾಳೀಯವಾಗಿದೆಯೇ?

ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಏನು ಮಾಡಬಹುದು?

ಎಚ್ಚರಿಕೆಯ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು AOA ಡೇಟಾ ವಿಫಲತೆಗಳ ಸ್ಪಷ್ಟ ಕಾರಣವನ್ನು ಗುರುತಿಸುವವರೆಗೂ ಎರಡೂ ಸ್ಟಾಕ್ಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದು. ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ, 737 MAX ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗೆ ಮರಳಿದರೂ ಸಹ, AOA ವೈಫಲ್ಯವು ಮತ್ತೆ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಬಹುದು. ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ ನವೀಕರಣವು ಕುಸಿತವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಆದರೆ AOA ಡೇಟಾ ಸಂಚಿಕೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಪರಿಹರಿಸದಿದ್ದಲ್ಲಿ ಇದು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ.

ಹೆಚ್ಚು ಆಶಾವಾದಿ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವು 737 MAX ನಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸಾಕಾಗುವಷ್ಟು ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ ನವೀಕರಣವನ್ನು ನೋಡುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು AOA ಡೇಟಾ ವೈಫಲ್ಯದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾನೆ – ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ, ಏರ್ಬಸ್ ತನ್ನ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಬಳಲುತ್ತದೆ 2014 ಆ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಬೋಯಿಂಗ್ ಬಹುಶಃ ಹೆಚ್ಚು ಮೇಲಿನಿಂದ ಸಂಭವನೀಯತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ ನಂಬಿಕೆ ಇದ್ದರೆ, ಬೋಯಿಂಗ್ ಉತ್ತಮ ಖರೀದಿಯಾಗಿದೆ.

ಲೀ ಸಮಹಾ ಯಾವುದೇ ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲ ಸ್ಟಾಕ್ಗಳು ​​ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿವೆ.ಮೊಟ್ಲಿ ಫೂಲ್ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ಸ್ಟಾಕ್ಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಾನವಿಲ್ಲ.ಮೊಟ್ಲಿ ಫೂಲ್ ಒಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವಿಕೆಯ ನಿಯಮವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ .

“>