ಅಲಿ ಅಥವಾ ಬಜರಂಗಬಾಲಿಯವರಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ: ಮಾಯಾವತಿ ಯೊಗಿಗೆ ಭಾರತೀಯ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ಅಲಿ ಅಥವಾ ಬಜರಂಗಬಾಲಿಯವರಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ: ಮಾಯಾವತಿ ಯೊಗಿಗೆ ಭಾರತೀಯ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್
ಮಾಯಾವತಿ ಭಾಷಣ, ಮಾಯಾವತಿ ಭಾಷಣ, ಸಹರಾನ್ಪುರದ ಮಾಯಾವತಿ ಭಾಷಣ, ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್, ಮೊಡಿಜಿ ಕಿ ಸೇನಾ ರಿಮಾರ್ಕ್, ನಿತಿ ಅಯೋಗ್, ಇಸಿ ಮಾದರಿಯ ನೀತಿ ಸಂಹಿತೆ, ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗ, ಮಾದರಿ ನೀತಿ ನೀತಿ ಉಲ್ಲಂಘನೆ, ಲೋಕ್ ಸಭ ಚುನಾವಣೆ, ಲೋಕ್ ಸಭ ಚುನಾವಣೆ, ಭಾರತೀಯ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್
ಬಿಎಸ್ಪಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮಾಯಾವತಿ, ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್

ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಅವರ ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಲಿ-ಬಜರಂಗಬಾಲಿ ಹೇಳಿಕೆಗೆ ಬಿಎಸ್ಪಿ ಮುಖಂಡ ಮಾಯಾವತಿ ಶನಿವಾರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿರುವ ಪ್ರಕಾರ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ “ಅಲಿ” ಅಥವಾ “ಬಜರಂಗ ಬಾಲಿ” ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ.

ಎಸ್ಪಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಧರ್ಮೇಂದ್ರ ಯಾದವ್ ಅವರಿಗೆ ಬಡಾನ್ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಮಾಯಾವತಿ, ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಯೋಗಿ ಪಕ್ಷವು ನನ್ನ ಜಾತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿರುವ ಅಲಿ ಅಥವಾ ಬಜ್ರಂಜ್ ಬಾಲಿ ಅವರ ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಬಿಎಸ್ಪಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ತನ್ನ ಪಕ್ಷವು “ಅಲಿ” ಮತ್ತು “ಬಜರಂಗಬಾಲಿ”, ವಿಶೇಷವಾಗಿ “ಬಜರಂಗಬಾಲಿ” ಎರಡೂ ದೇವತೆ ತನ್ನ ದಲಿತ ಜಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದ್ದಾಗಿ ಬಯಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಬಜರಂಗಬಾಲಿಯ ಜಾತಿಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡವರು ನಾನೇ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಅವರು ಬಜರಂಗಬಾಲಿಯವರು ವಾನ್ವಾಸಿ ಮತ್ತು ದಲಿತರಾಗಿದ್ದರು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಅವರ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ ಮಾಯಾವತಿ, ಹನುಮಾನ್ ಎಂಬ ಅರಣ್ಯ ನಿವಾಸಿ ಮತ್ತು ದಲಿತರು.

ಬಿಎಸ್ಪಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ದಲಿತರು ದೀರ್ಘ ಕಾಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿಯನ್ನು ತೊರೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ನಮ್ಮ ಪೂರ್ವಜರ ಕುರಿತಾದ ಪ್ರಮುಖ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಅವರು ನಮಗೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆಂದು ಯೋಗಿ ಜಿಗೆ ನಾನು ತುಂಬಾ ಕೃತಜ್ಞನಾಗಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಅಲಿ ಮತ್ತು ಬಜರಂಗ್ಬಾಲಿಯವರನ್ನು ನಾವು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಎಂಬುದು ಬಹಳ ಸಂತೋಷದ ಸಮಯ. ಮತ್ತು ಅವರು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಬರುವ ಈ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಕೊಡಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿ | ಅಲಿ-ಬಜರಂಗ್ಬಲಿ ಜಿಬೆ ನಂತರ, ಯೋಗಿ ‘ತಮ್ಮ ನಿಜವಾದ ಸಹೋದರರನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು’ ಮುಸ್ಲಿಂ ಸಹೋದರಿಯರನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಾನೆ.

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್, ಸಮಾಜವಾದಿ ಪಕ್ಷ ಮತ್ತು ಬಿಎಸ್ಪಿಯು ಅಲಿ ಅವರ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ‘ಬಜರಂಗ ಬಾಲಿ’ಯಲ್ಲಿ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆಯೆಂದು ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಹೇಳಿದರು.

ಆರ್ಎಸ್ಎಸ್ ಪರವಾದ “ಜಾತಿವಾದಿ, ಬಂಡವಾಳಶಾಹಿ, ಕೋಮು ಮತ್ತು ಕಿರಿದಾದ ಮನಸ್ಸು” ಯಿಂದಾಗಿ BJP ಅನ್ನು ಅಧಿಕಾರದಿಂದ ಹೊರಹಾಕಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಮಾಯಾವತಿ ಹೇಳಿದರು.

“ಈ ಚುನಾವಣೆಗಳಲ್ಲಿ, ನಮೋ ನಮೋ ಜನರು ಅಧಿಕಾರದಿಂದ ಹೊರಗುಳಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಜಾಯಿ ಭೀಮರು ಬರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ದೇಶದ ಅಗತ್ಯವೂ ಆಗಿದೆ” ಎಂದು ಮಾಯಾವತಿ ಹೇಳಿದರು.

ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯನ್ನು 2019 ನ್ನು ಭಾರತೀಯ ಎಕ್ಷ್ಪ್ರೆಸ್ಪ್ರೆಸ್ / ಚುನಾವಣೆಗಳಿಗೆ ಅನುಸರಿಸಿ. ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣಾ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ, ನಿಮ್ಮ ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರದ ವಿವರಗಳು ಹಾಗೂ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಮತ್ತು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ, ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ ಮತ್ತು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಾಗಿ @ Decision2019 ಅನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.