ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಹೆಸರುಗಳು 9 ಉತ್ತರ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು, ವಾರಣಾಸಿಯಲ್ಲಿ ಮೋದಿ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ವಿರುದ್ಧ ಸಸ್ಪೆನ್ಸ್ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ – News18

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಹೆಸರುಗಳು 9 ಉತ್ತರ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು, ವಾರಣಾಸಿಯಲ್ಲಿ ಮೋದಿ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ವಿರುದ್ಧ ಸಸ್ಪೆನ್ಸ್ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ – News18

ಮಾಜಿ ಬಿಜೆಪಿ ಸಂಸದ ಶತ್ರುಘ್ನ ಸಿನ್ಹಾ ಅವರ ಪತ್ನಿ ಪೂನಂ ಸಿನ್ಹಾ ಅವರು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ಬದಲಾದರು. ಅವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಟಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಪಾಟ್ನಾ ಸಾಹಿಬ್ನಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಬಹುದು.

Congress Names 9 Candidates for UP, Keeps Up Suspense on Priyanka vs Modi Battle in Varanasi
ಮಾಜಿ ಬಿಜೆಪಿ ಸಂಸದ ಶತ್ರುಘ್ನ ಸಿನ್ಹಾ ಅವರ ಪತ್ನಿ ಪೂನಂ ಸಿನ್ಹಾ ಅವರು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ಬದಲಾದರು. ಅವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಟಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಪಾಟ್ನಾ ಸಾಹಿಬ್ನಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಬಹುದು.
ಲಕ್ನೋ:

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಒಂಬತ್ತು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಹೊಸ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ವಾರಾಣಾಸಿಯಿಂದ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ವಿರುದ್ಧ ಎಐಸಿಸಿ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿಯವರ ವಿರುದ್ಧ ಸಸ್ಪೆನ್ಸ್ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ.

ವಾರಣಾಸಿ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ತನ್ನ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯನ್ನು ಲಖನೌದಿಂದ ಇನ್ನೂ ಹೆಸರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಬಿಜೆಪಿ ತನ್ನ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರುವ ಎಂಪಿ ರಾಜ್ನಾಥ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಅಲ್ಲಿಂದಲೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಮೂಲಗಳು ನ್ಯೂಸ್ 18 ಗೆ ಹೇಳಿದರು ಬಾಲಿವುಡ್ ನಟ ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ಬಿಜೆಪಿ ಸಂಸದ ಶತ್ರುಘ್ನ ಸಿನ್ಹಾ ಅವರ ಪತ್ನಿ ಪೂನಾಮ್ ಸಿನ್ಹಾ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ಬದಲಾಗಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಟಿಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಪಾಟ್ನಾ ಸಾಹಿಬ್ನಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಲಕ್ನೋದಿಂದ ಎಸ್ಪಿ-ಬಿಎಸ್ಪಿ-ಆರ್ಎಲ್ಡಿ ಮೈತ್ರಿಕೂಟ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ಅವರು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಬಹುದು.

ಮೋಹನ್ಲಾಲ್ಗಂಜ್ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ರಾಮಶಂಕರ್ ಭಾರ್ಗವ ಅವರನ್ನು ಮೀಸಲಿಡಲಾಗಿದೆ. ಬಿಎಸ್ಪಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮಾಯಾವತಿ, ಆರ್.ಕೆ. ಚೌಧರಿ ಅವರ ಮಾಜಿ ಸಹಾಯಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅಂಬೇಡ್ಕರ್ ನಾಗರ್ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ಉಮ್ಮದ್ ಸಿಂಗ್ ನಿಶಾದ್ ಪಕ್ಷವು ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಬಂದಿದೆ. ಅಪ್ನಾ ದಳದ ಕೃಷ್ಣ ಪಟೇಲ್ ಅವರು ಗೊಂಡಾ ಜಿಲ್ಲೆಯಿಂದ ಕ್ಷೇತ್ರವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ – ಈ ಸ್ಥಾನವು ಅಪ್ನಾ ದಳಕ್ಕೆ ತನ್ನ ಸ್ಥಾನ-ಹಂಚಿಕೆಯ ಒಪ್ಪಂದದ ಭಾಗವಾಗಿ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಓಲ್ಡ್ ಪಾರ್ಟಿಗೆ ನೀಡಲಾಯಿತು.

ಮಾಜಿ ಸರಕಾರ ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ಸಮಾಜವಾದಿ ಪಕ್ಷದ ಮುಖಂಡ ರಾಜ್ಕಿಶೋರ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರಿಗೆ ಬಸ್ತಿ ಸ್ಥಾನ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ರಾಜೇಶ್ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರನ್ನು ಸೇಲಂಪುರ್ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ದೇವ್ರಾತ್ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರನ್ನು ಜಾನ್ಪುರ್, ಗಜಿಪುರ್ನ ಅಜಿತ್ ಪ್ರತಾಪ್ ಕುಶ್ವಾಹಾ, ಚಂದೌಲಿಯಿಂದ ಶಿವ ಕನ್ಯಾ ಕುಶ್ವಾಹ ಮತ್ತು ಮತ್ತೊಂದು ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ರಾಮಕಾಂತ್ ಯಾದವ್ ಅವರು ಭಾಡೋಹಿ ಸಂಸದೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಯಾದವ್ ಅವರನ್ನು ಪುರವಂಚಲ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಬಲ ನಾಯಕ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಎಸ್ಪಿ-ಬಿಎಸ್ಪಿ-ಆರ್ಎಲ್ಡಿ ಮೈತ್ರಿಕೂಟದ ದೊಡ್ಡ ಹೆಸರುಗಳಿಗಾಗಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಈಗಾಗಲೇ ಏಳು ಸೀಟುಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟಿದೆ. ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿರುವ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಮತ್ತು ಯುಪಿಎ ಅಧ್ಯಕ್ಷೆ ಸೋನಿಯಾ ಗಾಂಧಿಯವರಲ್ಲಿ ಅಣ್ಣೆಟಿ ಮತ್ತು ರಾಯ್ ಬರೇಲಿಯ ಎರಡು ಮೈತ್ರಿಯನ್ನು ಮೈತ್ರಿ ಬಿಟ್ಟಿಲ್ಲ.