ಚಂದ್ರಬಾಬು ನಾಯ್ಡು ಪಕ್ಷದ ಇವಿಎಂ ಥೆಫ್ಟ್ ಡಿಫೆಂಡ್ಸ್-ಪೋಲ್ ದೇಹಕ್ಕೆ ಪ್ರತ್ಯುತ್ತರ ಆರೋಪ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

ಚಂದ್ರಬಾಬು ನಾಯ್ಡು ಪಕ್ಷದ ಇವಿಎಂ ಥೆಫ್ಟ್ ಡಿಫೆಂಡ್ಸ್-ಪೋಲ್ ದೇಹಕ್ಕೆ ಪ್ರತ್ಯುತ್ತರ ಆರೋಪ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

ಚಂದ್ರಬಾಬು ನಾಯ್ಡು ಅವರು ಸರಕಾರದ ಸೂಚನೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಚುನಾವಣಾ ಮಂಡಳಿಯನ್ನು ಆರೋಪಿಸಿದರು.

ನವ ದೆಹಲಿ:

ಆಂಧ್ರ ಪ್ರದೇಶದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ದೆಹಲಿಗೆ ದೋಷಪೂರಿತ ಮತದಾನ ಯಂತ್ರಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಭಟಿಸಿ ನಂತರ ಎನ್ ಚಂದ್ರಬಾಬು ನಾಯ್ಡು ಪಕ್ಷ ಮತ್ತು ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗದ ನಡುವಿನ ಪದಗಳ ಯುದ್ಧ ಮುಂದುವರೆಯಿತು. ಮತದಾನ ಯಂತ್ರಗಳ ಕಳವು ಪ್ರಕರಣವೊಂದನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿ ಚುನಾವಣಾ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಶ್ರೀ ನಾಯ್ಡು ಅವರ ನಿಯೋಗದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಚುನಾವಣಾ ಮಂಡಳಿ ಗಮನಿಸಿದ ನಂತರ, ಪಕ್ಷವು ಮತದಾನದ ಅಂಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಹಿಟ್ ಮತ್ತು “ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ತಪ್ಪಿಸಲು” ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಮತದಾನದ ಯಂತ್ರಗಳ ವಿವಾದವನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಲು ಇಂದಿನ ಸಭೆಯ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ಮುಖಂಡರು ಈ ಖಂಡನೆಗೆ ಮುಂದಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗವು ತನ್ನ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀ ನಾಯ್ಡು ಅವರ ತೆಲುಗು ದೇಶಂ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ 2010 ರಲ್ಲಿ ಕಳ್ಳತನದ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಮೊಕದ್ದಮೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿ ತನ್ನ ತಂಡದ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದು ಮತದಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಯಾಕೆ ಕೇಳಿಕೊಂಡರು ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ . ಹರಿಪ್ರಸಾದ್ ವೆಮುರು ಅವರು ಆಯೋಗದ ತಾಂತ್ರಿಕ ತಂಡದಿಂದ ವಿವರವಾದ ವಿವರಣೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಪತ್ರವು ಹೇಳಿದೆ.

“ಚರ್ಚೆಗಳು EVMs ಮತ್ತು ಅವರ ಕಾರ್ಯಚಟುವಟಿಕೆಯ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ, ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಒಂದು ಪದೇ ಪದೇ EVM ನ ಕಾರ್ಯಚಟುವಟಿಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ತಾಂತ್ರಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಾದ ತಾಂತ್ರಿಕ ಪರಿಣತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ಹೇಳಿದರು … ಆದರೆ, ಈ ತಾಂತ್ರಿಕ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಬಂದಾಗ ಇ.ವಿ.ಎಂ ಯಂತ್ರದ ಕಳ್ಳತನ 2010 ರಲ್ಲಿ ಎಫ್ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿರುವ ಹರಿ ಪ್ರಸಾದ್ ಅವರು ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗ ತನ್ನ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಕಳೆದ ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಹರಿಪ್ರಸಾದ್ ವೆಮುರು ವಿರುದ್ಧ ಆರೋಪಪಟ್ಟಿ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಯುಎಸ್ ಮೂಲದ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಫ್ರಾಂಟಿಯರ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ ಪಯೋನೀರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆದ ಮೊದಲ ಭಾರತೀಯನೆಂದು ಟಿಡಿಪಿ ತನ್ನ ಉತ್ತರದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದೆ.

j02i8c0g

2010 ರಲ್ಲಿ ಇವಿಎಂ ಯಂತ್ರದ ಕಳ್ಳತನ ಆರೋಪಿಸಿ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಹರಿ ಪ್ರಸಾದ್ ಭಾಗಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗದಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷದ ಹಿಟ್ ಹಿಟ್ ಮತ್ತು “… ಈ ವಿಷಯದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಬದಲು, ಆಯೋಗವನ್ನು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ಮಾತುಕತೆ ತಪ್ಪಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಬದಲಿಗೆ, “ನಮ್ಮ ಪರವಾಗಿ ಶ್ರೀ ಹರಿ ಪ್ರಸಾದ್ ವೇಮುರು ಬೆಳೆದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ, ಸ್ಪಷ್ಟೀಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ಪರಿಹರಿಸಬೇಕು” ಎಂದು ಟಿಡಿಪಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಇಂಡಿಯನ್ ಮತದಾನ ಯಂತ್ರಗಳ ದುರ್ಬಲತೆ ಕುರಿತು ಸಂಶೋಧನಾ ಪತ್ರಿಕೆಯೊಂದನ್ನು ಸಹ ಅವರು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತಷ್ಟು ಹಿಂದುಳಿದಿದ್ದ ಟಿಡಿಪಿ, ಮಾಜಿ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾದ ಎಸ್.ಐ ಖುರೇಷಿ ಮತ್ತು ವಿ.ಎಸ್. ಸಂಪತ್ ಅವರ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು, ಇದು ವಿವಿಪತ್ಗಳು ಅಥವಾ ಮತದಾರ ಕಾಗದದ ಟ್ರೈಲ್ ಸ್ಲಿಪ್ಗಳ ವಿನ್ಯಾಸಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.

ತನ್ನ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ 30 ರಿಂದ 40 ರಷ್ಟು ಮತದಾನ ಯಂತ್ರಗಳು ಗುರುವಾರ ಸರಿಯಾದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನಾಯ್ಡು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ . ಸುಮಾರು 150 ಮತದಾನದಲ್ಲಿ ಮರು-ಸಮೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಅವರು ಕೋರಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಚುನಾವಣಾ ಮಂಡಳಿಯು ಸರ್ಕಾರದ ಸೂಚನೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮತದಾರರ ಪಟ್ಟಿಗಳಲ್ಲಿ ಅಳಿಸಿದ ಅಥವಾ ಕಳೆದುಹೋದ ಹೆಸರುಗಳ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಗುರುವಾರ ದೇಶದ ವಿವಿಧ ಭಾಗಗಳಿಂದ ವರದಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ದೆಹಲಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅರವಿಂದ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅವರು “ಅತಿದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ” ಮತಗಳನ್ನು ಅಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ, ಶ್ರೀ ನಾಯ್ಡು, ಅರವಿಂದ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಕಪಿಲ್ ಸಿಬಲ್ ಮತ್ತು ಅಭಿಷೇಕ್ ಮನು ಸಿಂಘ್ವಿ, ತೃಣಮೂಲದ ನಡಿಮುಲ್ ಹಕ್, ಎಡಪಕ್ಷ ಮತ್ತು ಸಮಾಜವಾದಿ ಪಕ್ಷದ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಮತದಾನ ಯಂತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಪಾರದರ್ಶಕತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚಿಸಲು ರಾಜಧಾನಿಯಲ್ಲಿ ಭೇಟಿಯಾಗಲಿದ್ದಾರೆ. ಮತದಾನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ.

ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶದ 25 ಸಂಸತ್ ಸ್ಥಾನಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಅದರ 175 ವಿಧಾನಸಭಾ ಸ್ಥಾನಗಳಿಗೆ ಏಪ್ರಿಲ್ 11 ರಂದು ಮತದಾನ ನಡೆಯಿತು. ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಮೇ 23 ರಂದು ಘೋಷಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಚುನಾವಣಾ ಸುದ್ದಿ , ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳ ಚುನಾವಣಾ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು 2019 ರಲ್ಲಿ ndtv.com/elections ನಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಿರಿ. 2019 ರ ಭಾರತೀಯ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳಿಗೆ 543 ಸಂಸದೀಯ ಸೀಟುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದರಿಂದ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರ್ಯಾಮ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಫೇಸ್ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ.