ಸಾಪ್ತಾಹಿಕ ಸಮೀಕ್ಷೆ: ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಗ್ಯಾಲಕ್ಸಿ ಎ 80 ವರ್ಸಸ್ Oppo ರೆನೋ 10x ಜೂಮ್ – GSMArena.com ಸುದ್ದಿ – GSMArena.com

ಸಾಪ್ತಾಹಿಕ ಸಮೀಕ್ಷೆ: ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಗ್ಯಾಲಕ್ಸಿ ಎ 80 ವರ್ಸಸ್ Oppo ರೆನೋ 10x ಜೂಮ್ – GSMArena.com ಸುದ್ದಿ – GSMArena.com

ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಗ್ಯಾಲಕ್ಸಿ ಎ 80 ಮತ್ತು ಒಪೊಪೋ ರೆನೋ 10x ಜೂಮ್ – ಈ ವಾರ ನಾವು ಎರಡು ಪಾಪ್ ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಪೂರ್ಣ ವೀಕ್ಷಣೆಯ ಪ್ರದರ್ಶನ ಮತ್ತು 48MP ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳಂತೆಯೇ ಅವುಗಳು ಇತರ ಹೋಲಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.

ಗ್ಯಾಲಕ್ಸಿ ಎ 80 ರ ದ್ವಂದ್ವ ಕ್ರಿಯೆ ಯಾಂತ್ರಿಕತೆ ಮುಖ್ಯ ಕ್ಯಾಮರಾವನ್ನು ಮುಂದೆ ಎದುರಿಸಲು ತಿರುಗಿಸುತ್ತದೆ. ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಸೆಲ್ಫಿ ಫೋಟೋಗಳು ಮತ್ತು ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಈ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದೆ. ಕೆಲವೊಂದು ಫ್ಲ್ಯಾಗ್ಶಿಪ್ಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸ್ವಯಂ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳಲ್ಲಿ ಆಟೋಫೋಕಸ್ ಇಲ್ಲ, ಕೇವಲ 48MP ಸಂವೇದಕಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ವೀಡಿಯೊಗಳಿಗೆ ಬೊಕೆ ಅನ್ನು ನೈಜ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ರಚಿಸುವ TF ಮಾಡ್ಯೂಲ್ಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಅನುಮತಿಸಿ.

Oppo ರೆನೋ 10x ಜೂಮ್ ಸಹ ಹೊಸ ತಲೆಮಾರಿನ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ನಿಂತಿದೆ. ಆದರೆ ಸಂಭಾಷಣೆಯ ಪ್ರಾರಂಭದಿಂದಲೂ, ನಿಯಮಿತ ಪಾಪ್-ಅಪ್ಗಳಿಗಿಂತ ಈ “ಶಾರ್ಕ್ ರೆಕ್ಕೆ” ವಿನ್ಯಾಸವು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ? ಮತ್ತು 16MP ಸೆಲ್ಫಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಸರಾಸರಿ ಬಗ್ಗೆ ಧ್ವನಿಸುತ್ತದೆ.

ಅದರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಹಿಂಬದಿಯ ಕ್ಯಾಮರಾ ಬದಲಾಗಿ ಇರುತ್ತದೆ. ಹೆಸರೇ ಸೂಚಿಸುವಂತೆ, “10x ಜೂಮ್” ಮಾದರಿಯು (ವೆನಿಲಾ ರೆನೊಗೆ ಭಿನ್ನವಾಗಿ) 5x ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಝೂಮ್ (ಮತ್ತು 10x ಹೈಬ್ರಿಡ್) ಮಾಡುವ ಒಂದು ಪರಿದರ್ಶಕ ಘಟಕವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಎರಡೂ ಫೋನ್ಗಳು ಅಲ್ಟ್ರಾ-ವೈಡ್ ಆಂಗಲ್ ಕ್ಯಾಮೆರಾವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ, ಆದರೆ ಒಪೊ ಪ್ರಸ್ತುತ ಕೇವಲ ಝೂಮ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ತಲುಪುವ ಎರಡು ಫೋನ್ಗಳ ಮಾತ್ರ.

ರೆನೊದ ಮುಖ್ಯ ಕ್ಯಾಮರಾ ಕೂಡ ಹಾರ್ಡ್ವೇರ್ ಒಐಎಸ್ ಪ್ಲಸ್ ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ ಇಐಎಸ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಆದರೆ ಎ 80 ಯು ಗ್ಯಾಲಕ್ಸಿ ಎಸ್ 10 ನಿಂದ ಸೂಪರ್ ಸ್ಟಡಿ ಇಐಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿದೆ.

ಹೊಸ ಸ್ನಾಪ್ಡ್ರಾಗನ್ 730 ಚಿಪ್ಸೆಟ್ನೊಂದಿಗಿನ ಮೊದಲ ಫೋನ್ ಗ್ಯಾಲಕ್ಸಿ ಎ 80 ಆಗಿದೆ, ಆದರೆ ಈ ರೆನೋ ಆವೃತ್ತಿಯ ಒಳಗೆ ಸ್ನಾಪ್ಡ್ರಾಗನ್ 855 ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಶಕ್ತಿಶಾಲಿಯಾಗಿದೆ (CPU, GPU, ಆದರೆ ISP ಮತ್ತು DSP).

ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಎ 80 ನಲ್ಲಿ ಅದರ 25W ಸೂಪರ್ ಫಾಸ್ಟ್ ಚಾರ್ಜ್ ಅನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿತು, Oppo VOOC 3.0 ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ, ಇದು 20W ನಲ್ಲಿ ಹೊರಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಚಾರ್ಜರ್ಗಳು ಮತ್ತು ಕೇಬಲ್ಗಳು ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ರೆನೋ ಬ್ಯಾಟರಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು 4,065mAh vs. 3,700mAh ಆದರೂ ಸ್ವಲ್ಪ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ.

ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಚಿಕ್ಕದಾದ ಇತರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ. ರೆನೋ 100% ಡಿಸಿಐ-ಪಿ 3 ಕವರೇಜ್ ಜೊತೆಗೆ ಮೈಕ್ರೋ ಎಸ್ಡಿ ಕಾರ್ಡ್ ಸ್ಲಾಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಗೋರಿಲ್ಲಾ ಗ್ಲಾಸ್ 6 ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇಲ್ಲಿ ಸ್ಪೆಕ್ಸ್ನ ವಿವರವಾದ ಹೋಲಿಕೆ ನೀವು ನೋಡಬಹುದು.

ನಾವು ಒಂದು ವಿಷಯದೊಂದಿಗೆ ಮುಗಿಸುತ್ತೇನೆ – ಬೆಲೆ. ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಗ್ಯಾಲಕ್ಸಿ A80 ಗಾಗಿ $ 730 / € 650 ಚಾರ್ಜ್ ಆಗುತ್ತಿದೆ, Oppo ರೆನೊ 10x ಝೂಮ್ಗಾಗಿ $ 600 / € 530 ಕೇಳುತ್ತಿದೆ. ಇದು ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಒಪೊನ ಬೆಲೆ ಎಂದು ಗಮನಿಸಿ, ಜಾಗತಿಕ ಬೆಲೆ ಬಹುಶಃ ಹೆಚ್ಚಿನದಾಗಿರುತ್ತದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಎರಡು ಫೋನ್ಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವೆಚ್ಚವಾಗಬಹುದು.

ಮತದಾನದ ಸಮಯ. ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಕ್ಯಾಮರಾ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಪೂರ್ಣ ವೀಕ್ಷಣೆ ಪ್ರದರ್ಶನದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಸಾಧನಕ್ಕೆ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಮಧ್ಯ ಶ್ರೇಣಿಯ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ಗಾಗಿ ನೀವು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಯಾವುದನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ?