ಟ್ರಿಂಪ್ ಟೀಕೆ ಬೆದರಿಕೆಗಳನ್ನು ಸ್ಪಾರ್ಕ್ಸ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಪ್ರಗತಿಪರರು ಮತ್ತೆ ರೆಪ್ ಒಮರ್

ಟ್ರಿಂಪ್ ಟೀಕೆ ಬೆದರಿಕೆಗಳನ್ನು ಸ್ಪಾರ್ಕ್ಸ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಪ್ರಗತಿಪರರು ಮತ್ತೆ ರೆಪ್ ಒಮರ್

Ilhan Omar and Nancy Pelosi

ಹೌಸ್ ಆಫ್ ಸ್ಪೀಕರ್ ನ್ಯಾನ್ಸಿ ಪೆಲೋಸಿ (ಆರ್) ಯು ಯುಎಸ್ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಪೋಲಿಸ್ ಮತ್ತು ಹೌಸ್ ಸಾರ್ಜಂಟ್ ಆಂಡ್ ಆರ್ಮ್ಸ್ ಅನ್ನು “ರೆಪ್ ಇಲ್ಹಾನ್ ಓಮರ್” ರಕ್ಷಿಸಲು ಭದ್ರತಾ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ನಡೆಸಲು ಕೇಳಿಕೊಂಡರು. | ಚಿಪ್ ಸೊಮೊದೇವಿಲ್ಲ / ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್

ಸೆಪ್ಟಂಬರ್ 11 ರ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿಯ ಬಗ್ಗೆ ವಿವಾದಾಸ್ಪದ ಟೀಕೆಗಳ ಮೇರೆಗೆ ಬಲಪಂಥೀಯ ದಾಳಿಯನ್ನು ತೀವ್ರಗೊಳಿಸಿದ 150 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಗತಿಪರ ನಾಯಕರು ಮತ್ತು ಗುಂಪುಗಳು ರೆಪ್ ಇಲ್ಹಾನ್ ಓಮರ್ ಅವರ ಹಿಂದೆ ನಿಂತಿವೆ.

ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಅವರ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಪೋಸ್ಟ್ ನಂತರ “ಯುಎಸ್ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಪೋಲಿಸ್ ಮತ್ತು ಹೌಸ್ ಸಾರ್ಜಂಟ್ ಆಂಡ್ ಆರ್ಮ್ಸ್” ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮಹಿಳಾ ಓಮರ್, ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಮತ್ತು ಅವರ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ ಭದ್ರತಾ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವನ್ನು “ನಡೆಸಲು ಸ್ಪೀಕರ್ ನ್ಯಾನ್ಸಿ ಪೆಲೊಸಿ ಅವರು ಕೇಳಿದಾಗ ಅವರ” ಐಕಮತ್ಯ “ಪತ್ರವು ಬರುತ್ತದೆ. ಒಮರ್ ಹೇಳಿದ್ದ ಟ್ರಂಪ್ ತನ್ನ ಜೀವನದ ವಿರುದ್ಧ ಬೆದರಿಕೆಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿದೆ.

ಕಥೆ ಕೆಳಗೆ ಮುಂದುವರೆಯಿತು

“ರೆಪ್ ಓಮರ್ ಗುರಿಯನ್ನು ದಾಳಿಯು ಮಸುಕಾಗಿತ್ತು,” ಉದಾರ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು POLITICO ನಿಂದ ಪಡೆದ ಪತ್ರವೊಂದರಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. “ನ್ಯಾಯಸಮ್ಮತವಾದ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳು ಮತ್ತು ವಿಮರ್ಶೆಗಳಿಂದ ದೂರವಿರುವುದರಿಂದ, ಈ ದೇಶದ ಜನರ ಹೃದಯದಲ್ಲಿ ತಪ್ಪು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹರಡಲು ಮತ್ತು ಭಯವನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಲು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿವೆ. ಇವುಗಳು ನಮ್ಮನ್ನು ವಿಭಜಿಸುವ ಮತ್ತು ಗಮನವನ್ನು ಮೂಡಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು, ಆದರೆ ಟ್ರಂಪ್ ಮತ್ತು ಜಿಒಪಿ ನಮ್ಮ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡಿ ತಮ್ಮನ್ನು ಮತ್ತು ಅವರ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಉತ್ಕೃಷ್ಟಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ. ”

ಒಮರ್ (ಡಿ-ಮಿನ್) ಎಂಬ ಸೋಮವಾರ ಪತ್ರವು “ದಾರ್ಶನಿಕ ಮತ್ತು ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ನಾಯಕ” ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ರಗತಿಪರರ ಪೈಕಿ, ಇದು ಅಮೇರಿಕನ್ ಫೆಡರೇಶನ್ ಆಫ್ ಟೀಶರ್ಸ್, ಡೆಮೊಸ್, ಇಂಡಿವಿಸ್ಬಲ್, ಮೂವ್ಆನ್ ಮತ್ತು ವರ್ಕಿಂಗ್ ಫ್ಯಾಮಿಲಿಸ್ ಪಾರ್ಟಿ ನಾಯಕರ ಸಹ-ಸಹಿ ಹಾಕಿದೆ.

ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಬಂದರು. ಟ್ರಮ್ಪ್ ಅವರು ಶುಕ್ರವಾರ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ರಿಮಾರ್ಕನ್ಸ್ 2001 ರ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ದಾಳಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಒಮರ್ ಅವರ ಟೀಕೆಗಳಿಗೆ ಗಮನ ನೀಡಿದರು.

“ದೀರ್ಘಾವಧಿಯವರೆಗೆ ನಾವು ಎರಡನೇ-ದರ್ಜೆಯ ನಾಗರಿಕನಾಗುವ ಅಪಾಯದೊಂದಿಗೆ ಬದುಕಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನಾನೂ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ದಣಿದಿದ್ದೇನೆ. ಮತ್ತು ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಮುಸ್ಲಿಮರೂ ಅದನ್ನು ಆಯಾಸಗೊಳಿಸಬೇಕು “ಎಂದು ಒಮರ್ ಮಾರ್ಚ್ 24 ರ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.” 9/11 ರ ನಂತರ [ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಆನ್ ಅಮೇರಿಕನ್-ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ರಿಲೇಶನ್ಸ್] ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಯಿತು ಏಕೆಂದರೆ ಕೆಲವರು ಏನಾದರೂ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲರೂ ನಮ್ಮ ನಾಗರಿಕ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಾವು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ”

ಟ್ರಂಪ್ನ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ವೀಡಿಯೊ “ನನ್ನ ಜೀವನದ ಮೇಲೆ ನೇರವಾದ ಬೆದರಿಕೆ ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು” ಎಂದು ಒಮರ್ ಭಾನುವಾರ ರಾತ್ರಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, “ಹಲವು ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ನೇರವಾಗಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಿವೆ ಅಥವಾ ಉತ್ತರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ”.

“ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ವಾಕ್ಚಾತುರ್ಯ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ದ್ವೇಷದ ಮಾತುಗಳು ನಮ್ಮ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಾನವಿಲ್ಲ, ನಮ್ಮ ದೇಶದ ಕಮಾಂಡರ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಿಂದ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಒಮರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಅಮೆರಿಕನ್ನರು. ಇದು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅಪಾಯವನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅದು ನಿಲ್ಲಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ”

2018 ರಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ಆಯ್ಕೆಯಾದ ಮೊದಲ ಇಬ್ಬರು ಮುಸ್ಲಿಂ ಮಹಿಳಾ ಓಮರ್ರವರು ಇತ್ತೀಚಿನ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ GOP ಗೆ ನಿರಂತರ ಗುರಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತದ ಟೀಕೆ ಮತ್ತು ಯಹೂದಿಗಳು ಮತ್ತು ಇಸ್ರೇಲ್ ಬಗ್ಗೆ ಅವರ ಟೀಕೆಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಅವರು ಆಪಾದಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಎರಡೂ ಪಕ್ಷಗಳ ಸದಸ್ಯರು ವಿರೋಧಿ- ಸೆಮಿಟಿಕ್.