ಫಾಕ್ಸ್ ನ ಗುಹೆಯಲ್ಲಿ ಬರ್ನೀ: ಸ್ಯಾಂಡರ್ಸ್ ವಿರೋಧಿ ಟ್ರಂಪ್ ಪಿಚ್ ಅನ್ನು ನೇರವಾಗಿ 'ಸ್ಟೇಟ್ ಟಿವಿ'

ಫಾಕ್ಸ್ ನ ಗುಹೆಯಲ್ಲಿ ಬರ್ನೀ: ಸ್ಯಾಂಡರ್ಸ್ ವಿರೋಧಿ ಟ್ರಂಪ್ ಪಿಚ್ ಅನ್ನು ನೇರವಾಗಿ 'ಸ್ಟೇಟ್ ಟಿವಿ'

ಬೆರ್ನಿ ಸ್ಯಾಂಡರ್ಸ್ ಸೋಮವಾರ ಟ್ರಂಪ್ ಕಂಟ್ರಿಯ ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ಮುಗಿಸುತ್ತಾರೆ, ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ನೆಚ್ಚಿನ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ನಲ್ಲಿನ ಟೌನ್ ಹಾಲ್: ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್.

ಸ್ವಯಂ-ವಿವರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವಾದಿ ಸಮಾಜವಾದಿ ಮತ್ತು ಸಮಾಜವಾದದ ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕ “ಕ್ರೀಪ್” ವಿರುದ್ಧ ರೈಲ್ವೆ ನಡೆಸುವ ಪಂಡಿತರಿಗೆ ಪ್ರೈಮ್ ಟೈಮ್ ಅನ್ನು ಮೀಸಲಿಡುವ ಮಾಧ್ಯಮದ ನಡುವೆ ಇದು ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಪೆನ್ಸಿಲ್ವೇನಿಯಾದ ಬೆಥ್ ಲೆಹೆಮ್ನಲ್ಲಿ ಈವೆಂಟ್ ನಡೆಯಲಿದೆ, ಒಂದು ರಾಜ್ಯ ಟ್ರಂಪ್ 1% ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆ ಜಯ ಸಾಧಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಫಾಕ್ಸ್ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಬ್ರೆಟ್ ಬೈಯರ್ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಥಾ ಮ್ಯಾಕ್ಕಾಲ್ಲಮ್ರಿಂದ ಮಾಡರೇಟ್ ಮಾಡಲಾಗುವುದು.

ಅಂತಹ ಒಂದು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕಾಗಿ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಸ್ಯಾಂಡರ್ಸ್. ಅಧ್ಯಕ್ಷರು “ಕಾರ್ಮಿಕ ವರ್ಗದವರನ್ನು ದಾರಿತಪ್ಪಿಸುವ” ರೋಗಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ಸುಳ್ಳುಗಾರ “ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಅದನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಟ್ರಂಪ್ ಬೆಂಬಲಿಗರಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಚರ್ಚೆಯನ್ನು ನಡೆಸುವ ನಿಷೇಧವನ್ನು ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ಗೆ ಸಹ ಬುಕಿಂಗ್ ಕೂಡ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳ ಪೈಕಿ ಬುಕಿಂಗ್ ಟೀಕೆಗೆ ಗುರಿಯಾಯಿತು. ಪ್ರೋಗ್ರೆಸ್ಸಿವ್ ಗುಂಪುಗಳು ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಬಹಿಷ್ಕರಿಸಲು ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿವೆ, ಅದರ ಟ್ರಮ್-ಪರ ವಿಮರ್ಶೆಯು ವಿಮರ್ಶಕರಿಗೆ ಅನಧಿಕೃತ “ಸ್ಟೇಟ್ ಟಿವಿ” ಗೆ ಹೋಲಿಸಿದೆ.

“ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕಳೆದ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಅದು ಕೇವಲ ಸಂಪ್ರದಾಯವಾದಿ ಔಟ್ಲೆಟ್ನಿಂದ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಮೀಡಿಯಾ ಮ್ಯಾಟರ್ಸ್ ಫಾರ್ ಅಮೆರಿಕದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಏಂಜೆಲೋ ಕರುಸೊನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಇದು ರಾಜಕೀಯ ಪ್ರಚಾರದಂತೆಯೇ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಮುಂದುವರಿಯುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹಾನಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ.”

ಸುದ್ದಿ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಸಮಾರಂಭದ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಟೌನ್ ಹಾಲ್ಗಳು ಮತ್ತು ಚರ್ಚೆಗಳಂತಹ ಘಟನೆಗಳ ವೇದಿಕೆಗಳ ನಡುವೆ ಕರುಸೋನ್ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ.

ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ಜೊತೆ ಪಾಲುದಾರನನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅದನ್ನು “ಅದರ ವರ್ತನೆಯನ್ನು ಬದಲಿಸಲು” ಒತ್ತಾಯಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಆತಿಥ್ಯಕಾರಿ ಅಥವಾ ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದಾಗ ಮಾಧ್ಯಮ ಮ್ಯಾಟರ್ಸ್ ಜಾಹೀರಾತುದಾರರನ್ನು ಫಾಕ್ಸ್ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳನ್ನು ಬಿಡಲು ಮುಂದಿದೆ.

ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು, ಮಾಧ್ಯಮ ಮ್ಯಾಟರ್ಸ್ ಮಾತನಾಡುವ ರೇಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ಹೋಸ್ಟ್ ಟಕರ್ ಕಾರ್ಲ್ಸನ್ ಮಾಡಿದ ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಹೇಳಿಕೆಗಳ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಮಹಿಳೆ ಇಲ್ಹಾನ್ ಓಮರ್ ಅವರು ಹೈಜಾಬ್ನ ಧರಿಸಿ ಯುಎಸ್ ಸಂವಿಧಾನಕ್ಕೆ ವಿರೋಧಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕೇಳಿದ ಜೀನ್ನ್ ಪಿರೋ ಎಂಬಾತನಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟ ಗಾಳಿಯ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳಿಂದ ಫಾಕ್ಸ್ ಸ್ವತಃ ದೂರವಿರಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಲಾಯಿತು. ಕೆಲವು ಜಾಹೀರಾತುದಾರರು ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳಿಂದ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡರು.

“ಇದೀಗ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯ ಸಮಯವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಕ್ಯಾರುಸನ್ ಹೇಳಿದರು. “ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ಜೀವಸೆಲೆವನ್ನು ಎಸೆಯಲು ಬಯಸಿದರೆ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ತಮ್ಮನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು.”

ಫಾಕ್ಸ್ನ ಜಾಹೀರಾತಿನ ಮಾರಾಟದ ಮೇರಿಯಾನ್ನೆ ಗ್ಯಾಂಬೆಲಿ ಈ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ “ನಮ್ಮ ಜಾಹೀರಾತುದಾರರು ನಮ್ಮ ಕಥೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ಮೌಲ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಭಾವಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಈ ವರ್ಷ ತನ್ನ ಜಾಹೀರಾತಿನ ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ “ಯಾವುದೇ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು” ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ನಿಕೋಲ್ ಹೆಮ್ಮರ್, ವರ್ಜಿನಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಮತ್ತು ರೈಟ್ ಮೆಸೆಂಜರ್ಗಳ ಲೇಖಕ: ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ಮೀಡಿಯಾ ಮತ್ತು ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫರ್ಮೇಷನ್ ಆಫ್ ಅಮೆರಿಕನ್ ಪಾಲಿಟಿಕ್ಸ್, ಫಾಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಟ್ರಂಪ್ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವು “ಅಭೂತಪೂರ್ವ” ಮತ್ತು ಸಹಜೀವನದ ಎರಡೂ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಶಿಫ್ಟಿಂಗ್ ದಿಕ್ಕುಗಳು, ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಆದ್ದರಿಂದ ಫಾಕ್ಸ್ ತನ್ನ ವೀಕ್ಷಕರ ಪ್ರಮುಖ ಭಾಗವಾಗಿರಬಹುದು.

ಅವರು ಟ್ರಮ್ಪ್ ಫಾಕ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಮತ್ತು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಹೋಸ್ಟ್ ಮೆಗಿನ್ ಕೆಲ್ಲಿಯೊಂದಿಗೆ 2016 ರ ಪ್ರಚಾರದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಅವಧಿಗೆ ಸೂಚಿಸಿದರು. ನಂತರ, ಬ್ರೀಟ್ಬಾರ್ಟ್ “ಬಲಪಂಥೀಯ ಮಾಧ್ಯಮ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ” ಕೇಂದ್ರವಾಗಿ ಫಾಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು.

“ನಾವು ಹಿಂದೆ ನೋಡಿದ ಫಾಕ್ಸ್ ತನ್ನ ನೆಲೆಯ ಇಚ್ಛೆಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಹೋದಾಗ, ಬೇಸ್ ಬೇರೆಯ ಕಡೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಹಿಂದೆ ಹೇಳಿದ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನ ಫಾಕ್ಸ್ “ನಾವು ರಾಜ್ಯ ಟಿವಿ ಹೊಂದಿದ್ದಕ್ಕೆ ಹತ್ತಿರ ಬಂದಿರುವೆ” ಎಂದು ಹೆಮ್ಮೆರ್ ಹೇಳಿದರು.

‘ಸತ್ಯದ ಕಲ್ಪನೆ’

ಸಂಡೇರ್ ತನ್ನ ಪಟ್ಟಣ ಸಭಾಂಗಣದ ನೋಟವನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ, ಇದು 6.30 ಕ್ಕೆ ಪ್ರಸಾರವಾಗುತ್ತದೆ, ನೆಟ್ವರ್ಕ್ನ ಪ್ರಧಾನ ಸಮಯದ ಸಾಲುಗಳು ಅದರ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತವೆ.

ಹ್ಯಾಫಿಂಗ್ಟನ್ ಪೋಸ್ಟ್ನೊಂದಿಗಿನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ ಸ್ಯಾಂಡರ್ಸ್ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು: “ನಾನು ಫಾಕ್ಸ್ಗೆ ಹೋಗುವಾಗ, ನಾನು ಹೇಳುವೆನು, ‘ನೋಡಿ, ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ಗೆ ಮತ ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಅವನು ನಿಮಗೆ ಸುಳ್ಳು ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ. ಅವನು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕೊಡುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದನು. ಇನ್ನೂ ಅವರ ಪಾಲಿಸಿಗಳು 30 ಮಿಲಿಯನ್ ಜನರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆಯಿಂದ ದೂರವಿವೆ … ‘

“ಟ್ರಂಪ್ಗೆ ಮತ ಹಾಕಿದ ಜನರಿಗೆ ನೀವು ಟ್ರಂಪ್ಗೆ ಮತ ಹಾಕಿದ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡದಿದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಹೇಗೆ ವಿವರಿಸುತ್ತೀರಿ?”

ಶ್ವೇತಭವನದ “ಪ್ರಚಾರದ ಅಂಗ” ಜಾಲವು ಅವರು ನಂಬುವುದಾದರೆ ಅದೇ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಕೇಳಿದಾಗ, ಸ್ಯಾಂಡರ್ಸ್ ಉತ್ತರಿಸುತ್ತಾ: “ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ, ಅದು ಇರುವುದು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.”

ತನ್ನ ಪತ್ರಕರ್ತರು ಮತ್ತು ಅದರ ಪ್ರೈಮ್ಟೈಮ್ ಪಂಡಿತರು ತಮ್ಮ ವೀಕ್ಷಕರನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ತರುವಲ್ಲಿ ಭಿನ್ನತೆ ತೋರಿ, ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ಅದರ ವರದಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿಯಾಗಿ ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕಮಿಟಿ (ಡಿಎನ್ಸಿ) ಇದು ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಚರ್ಚೆಗಳಿಂದ ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ಅನ್ನು ಬಹಿಷ್ಕರಿಸುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿತು, ಇದು “ನ್ಯಾಯಯುತ ಮತ್ತು ತಟಸ್ಥ “ವೆಂದು ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿತು.

ಡಿಎನ್ಸಿ ಚೇರ್, ಟಾಮ್ ಪೆರೆಜ್, 11,000 ಪದ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕರ್ ಲೇಖನಕ್ಕೆ ತೀರ್ಪು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಹಿರಿಯ ಪತ್ರಕರ್ತ ಜೇನ್ ಮೇಯರ್ 2016 ರ ಚುನಾವಣೆ ಹೇಗೆ ಸಂಪ್ರದಾಯವಾದಿ-ಸ್ನೇಹಿ ಸುದ್ದಿ ಚಾನಲ್ ಅನ್ನು ಶ್ವೇತಭವನಕ್ಕೆ “ಮೌತ್ಪೀಸ್” ಆಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಿತು ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದೆ, ಫಾಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತದ ನಡುವಿನ ನಿಕಟ ಸಂಬಂಧದ ಬಗ್ಗೆ ತಾಜಾ ವಿವರಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದರು.

ಫಾಕ್ಸ್ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ರೂಪರ್ಟ್ ಮುರ್ಡೋಕ್ ಅವರ ಮಾಧ್ಯಮ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯದ ಮೇಲೆ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ ನಡೆಸಿದ ಮೂರು-ಭಾಗದಷ್ಟು ಆರು ತಿಂಗಳ ತನಿಖೆಯ ನಂತರ, ಟೈಮ್ಸ್ ಹೇಳಿದ್ದು, “ಕನಿಷ್ಠವಾದ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವಗಳನ್ನು, ಮುಖ್ಯವಾಹಿನಿಯ ಜನಾಂಗೀಯ-ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆಗಳನ್ನು ಎತ್ತರಿಸಿ, ಸತ್ಯದ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ರಾಜಕೀಯಗೊಳಿಸುವುದು” ಎಂದು ಟೈಮ್ಸ್ ಹೇಳಿದೆ. ಮೂರು ಖಂಡಗಳು.

ಫಾಕ್ಸ್ ಕಾರ್ಲ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಸೀನ್ ಹ್ಯಾನಿಟಿಗಳಂತಹ ಹೋಸ್ಟ್ಗಳನ್ನು ಟ್ರಂಪ್ ಪಾಲಿಸಿ ಅಜೆಂಡಾವನ್ನು ಆಕಾರ ಮತ್ತು ವರ್ಧಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪ್ರಚಾರದ ರ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿ ಹ್ಯಾನಿಟಿಯು ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಮೇಲಿದ್ದರು, “ಆರಂಭದಿಂದಲೂ ನಮ್ಮೊಂದಿಗೆ” ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಹೊಗಳಿದರು. ಟ್ರಂಪ್ನ ಆಂತರಿಕ ವಲಯವು ಮಾಜಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಬಿಲ್ ಶೈನ್ ಸೇರಿದಂತೆ, ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ಹಳೆಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳೊಂದಿಗೆ ತುಂಬಿದೆ, ಅವರು ಮರು-ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಚಾರಕ್ಕೆ ತೆರಳುವವರೆಗೆ ಟ್ರಂಪ್ನ ಸಂವಹನ ತಂಡವನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಿದರು.

ಫಾಕ್ಸ್ ಅಮೆರಿಕದ ನ್ಯೂಸ್ ರೂಂನಲ್ಲಿ ಸೋಮವಾರ ಪೆರೆಜ್ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅವರು ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ ಹೋಗುವಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಅವರು ಅತಿಥಿ ಪಾತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಜಿತ ಚರ್ಚೆಗಳ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಸೆಳೆಯುತ್ತಾರೆ.

“ನಾನು ನಿಯಮಿತತೆಯೊಂದಿಗೆ ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ನಲ್ಲಿ ಹೋಗುತ್ತೇನೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇತರ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಪೆರೆಜ್ ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೋ ಕ್ರಾನಿಕಲ್ನ ರಾಜಕೀಯ ಪಾಡ್ಕ್ಯಾಸ್ಟ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ನಾವು ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದನ್ನು ಯಾರನ್ನೂ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅದು ಚರ್ಚೆಗಳನ್ನು ಹೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ದೂರವಾದ ಕೂಗು. ”

‘ಉನ್ನತ ದರ್ಜೆಯ ಪತ್ರಕರ್ತರು’

ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಫಾಕ್ಸ್ ಮಾಜಿ ಸ್ಟಾರ್ಬಕ್ಸ್ನ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಹೊವಾರ್ಡ್ ಷುಲ್ಟ್ಜ್ರೊಂದಿಗೆ ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಟೌನ್ ಹಾಲ್ ಅನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿದರು. 2016 ರಲ್ಲಿ ಇದು ಸ್ಯಾಂಡರ್ಸ್ ಮತ್ತು ಹಿಲರಿ ಕ್ಲಿಂಟನ್ರೊಂದಿಗೆ ಟೌನ್ ಹಾಲ್ಗಳನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿತು. ನೆಟ್ವರ್ಕ್ನಲ್ಲಿನ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರು ಭವಿಷ್ಯದ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸ್ಯಾಂಡರ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಸೋಮವಾರನ ಟೌನ್ ಹಾಲ್ ಅನ್ನು ಚರ್ಚೆಗಳಲ್ಲಿ ಮರುಪರಿಶೀಲಿಸುವಂತೆ ಡಿಎನ್ಸಿಗೆ ತಳ್ಳುವರು ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ನ ಹಿರಿಯ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ನ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಸಂಪಾದಕ ಬಿಲ್ ಸ್ಯಾಮ್ಮೋನ್ ಹೇಳಿಕೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು: “ಸೆನೆಟರ್ ಬರ್ನೀ ಸ್ಯಾಂಡರ್ಸ್ ಮತ್ತು ಡಿಎನ್ಸಿ ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಸಮ್ಮತಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ನಮ್ಮ ದೊಡ್ಡ, ಟೆಲಿವಿಸ್ಡ್ ಟೌನ್ ಹಾಲ್ಗಳ ಮೂಲಕ ಉನ್ನತ ದರ್ಜೆಯ ಪತ್ರಕರ್ತರಾದ ಬ್ರೆಟ್ ಬಾಯೆರ್, ಮಾರ್ಥಾ ಮ್ಯಾಕಲ್ಲಮ್ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಸ್ ವ್ಯಾಲೇಸ್ ಅವರ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು. ”

ಫಾಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾದ ಮಾಜಿ ಮೇರಿಲ್ಯಾಂಡ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಜಾನ್ ಡೆಲಾನಿ, ಸಂಪ್ರದಾಯಶೀಲ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರೊಂದಿಗೆ “ಕಲ್ಪನೆಗಳ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ” ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನೆಟ್ವರ್ಕ್ “ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಅವಕಾಶವನ್ನು” ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಯೋಚಿಸುತ್ತಾನೆ.

“ನನ್ನ ಉಮೇದುವಾರಿಕೆಯ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಯೆಂದರೆ, ದೇಶವು ವಿಭಜನೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಾವು ದೇಶವನ್ನು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ನೀವು ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ಗೆ ಹೋಗುವುದನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದಲ್ಲಿ ದೇಶವನ್ನು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಮರಳಿ ತರಲು ಹೋಗುತ್ತಿಲ್ಲ.”