ICE ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ಥಾನ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು ಸೈನಿಕನ ಸಂಗಾತಿಯ ಗಡೀಪಾರು, ವಕೀಲ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

ICE ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ಥಾನ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು ಸೈನಿಕನ ಸಂಗಾತಿಯ ಗಡೀಪಾರು, ವಕೀಲ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

ಜೋಸ್ ಗೊನ್ಜಾಲೆಜ್ ಕರಾಂಜ, ತನ್ನ 12 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಗಳು, ಎವೆಲಿನ್ ಗೊನ್ಜಾಲೆಜ್ ವಿಯ್ರ್ರೊಂದಿಗೆ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಸೈನ್ಯ ಪಿಎಫ್ಸಿಯ ವಿಧವೆ. 2010 ರಲ್ಲಿ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟ ಬಾರ್ಬರಾ ವಿಯ್ರಾ.

ಏಪ್ರಿಲ್ 8 ರಂದು ವಲಸೆ ಮತ್ತು ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಎನ್ಫೋರ್ಸ್ಮೆಂಟ್ ಏಜೆಂಟರು ತಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಎದ್ದಾಗ ಜೋಸ್ ಗೊನ್ಜಾಲೆಜ್ ಕರಾಂಝಾ ಭೀತಿ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು 15 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಅಕ್ರಮವಾಗಿ ಯು.ಎಸ್.ಗೆ ಬಂದಾಗ, ಅವರ ಪತ್ನಿ ಆರ್ಮಿ ಪಿಎಫ್ಸಿ ನಂತರ ಗಡೀಪಾರು ಮಾಡದಂತೆ ಅವರು ಹಿಂಪಡೆದರು. 2010 ರಲ್ಲಿ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಬಾರ್ಬರಾ ವೈರಾ ಅವರು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು.

ಆದರೆ ಗೋನ್ಜಾಲೆಜ್, 30, ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಸ್ವತಃ ನೊಗಲೆಸ್, ಮೆಕ್ಸಿಕೊಗೆ ಸಾಗಿಸಿದರು – ಮತ್ತು ತನ್ನ 12 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಗಳು, ಎವೆಲಿನ್ ಗೊನ್ಜಾಲೆಜ್ ವೈರಾ, ಒಬ್ಬ ಯು.ಎಸ್. ಪ್ರಜೆಯವರಿಂದ ಬೇರ್ಪಟ್ಟನು.

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಪೋಸ್ಟ್ಗೆ ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ “ಇದು ಯಾವುದೇ ಅರ್ಥವನ್ನು ನೀಡಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಎಝುವಿಲ್ ಹೆರ್ನಾಂಡೆಜ್, ಗೊನ್ಜಾಲೆಜ್ ಅವರ ವಕೀಲರು ಹೇಳಿದರು. “ನಾನು ಐಸಿ ಏಜೆಂಟ್ ಅಥವಾ ಸರ್ಕಾರಿ ವಕೀಲರಾಗಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಆಡಳಿತದಿಂದ ನಾನು ಜನರನ್ನು ಗಡೀಪಾರು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಹೇಳಿದ್ದೇನೆಂದರೆ, ಅವನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ಮೊದಲ ಪ್ರಕರಣವಾಗಿಲ್ಲ.”

ಸೋಮವಾರ ಸಂಜೆ, ಅರಿಝೋನಾ ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ ತನ್ನ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಮೊದಲು ವರದಿ ಮಾಡಿದ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ , ICE ಥಟ್ಟನೆ ಕೋರ್ಸ್ ಅನ್ನು ತಿರುಗಿಸಿ ಫೀನಿಕ್ಸ್ಗೆ ಗೊನ್ಜಾಲೆಜ್ ಹಿಂದಿರುಗಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೆರ್ನಾಂಡೆಜ್ ಹೇಳಿದರು. ಗೊನ್ಜಾಲೆಜ್ ಅವರ ಅದೃಷ್ಟ ಈಗ ವಲಸೆ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಕೈಯಲ್ಲಿದೆ, ವಕೀಲರು ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ICE ತಕ್ಷಣ ಕಾಮೆಂಟ್ಗೆ ವಿನಂತಿಯನ್ನು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿಲ್ಲ. ಕೇನ್ ಕಿರ್ಸ್ಟೆನ್ ಸಿನೆಮಾ (ಡಿ-ಅರಿಜ್.) ಅವರು ಈ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಹೆರ್ನಾಂಡೆಜ್ ಮತ್ತು ಐಸಿಸಿಯೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಗೊನ್ಜಾಲೆಜ್ ಅಕ್ರಮವಾಗಿ ಮೆಕ್ಸಿಕೊದ ವೆರಾಕ್ರೂಜ್ನಿಂದ US ಗೆ ದಾಟಿದೆ, 2004 ರಲ್ಲಿ ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ ವರದಿ ಮಾಡಿತು, 2007 ರಲ್ಲಿ ವೈರಾವನ್ನು ವಿವಾಹವಾದರು.

ಮೊದಲ ತಲೆಮಾರಿನ ಅಮೇರಿಕನ್, ವಿಯೆರಾ ಅಮೇರಿಕನ್ ಸಶಸ್ತ್ರ ಪಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗುವುದನ್ನು ಕನಸು ಕಂಡಳು, ಏಕೆಂದರೆ ಮೆಕ್ಸಿಕನ್ ಮೂಲದ ಪೋಷಕರು ತಮ್ಮ ಜರ್ಸಿ ಹಸುಗಳನ್ನು ಮೆಸಾ, ಅರಿಝ್ ನ ಹೊರಗೆ ಡೈರಿ ಫಾರ್ಮ್ನಲ್ಲಿ ಈಸ್ಟ್ ವ್ಯಾಲಿ ಟ್ರಿಬ್ಯೂನ್ ಪ್ರಕಾರ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ . ಗೊನ್ಜಾಲೆಜ್ನನ್ನು ಮದುವೆಯಾದ ಒಂದು ವರ್ಷದ ನಂತರ ಎವೆಲಿನ್ ಹುಟ್ಟಿದ ನಂತರ, ಅವರು ಸೇನೆಯಲ್ಲಿ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಂಡರು ಮತ್ತು ಮಿಲಿಟರಿ ಪೋಲಿಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯಾದರು, ಟ್ರಿಬ್ಯೂನ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದರು. ಫೋರ್ಟ್ ಹುಡ್ ಮೂಲದ 720 ಮಿಲಿಟರಿ ಪೋಲಿಸ್ ಬೆಟಾಲಿಯನ್ನೊಂದಿಗೆ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಅವರು ನಿಯೋಜಿಸಿದಾಗ, 89 ನೇ ಮಿಲಿಟರಿ ಪೋಲಿಸ್ ಬ್ರಿಗೇಡ್, ತನ್ನ ಸಹೋದರಿಗೆ ಎವೆಲಿನ್ ಬಿಟ್ಟುಹೋಗುವ ತ್ಯಾಗಕ್ಕೆ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವಳು ಹೇಳಿದಳು.

“ಅವರು ಯಾವಾಗಲೂ ಹೇಳಿದರು, ‘ನಾನು ಹಿಂತಿರುಗಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಅವರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ಹಾಗೆ ಅದು ಆಗುವುದಿಲ್ಲ. ನಾನು ಅವರ ಜೀವನದ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ ಆದರೆ ನಾನು ಅವಳನ್ನು ಉತ್ತಮ ಜೀವನವನ್ನು ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, “ಎಂದು ಅವಳ ಸಹೋದರಿ ಗ್ವಾಡಾಲುಪೆ ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು .

ಆದರೆ ಅವಳು ಹಿಂತಿರುಗಲಿಲ್ಲ. ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 18, 2010 ರಂದು, ಕಾಬೂಲ್ ಪೂರ್ವದ ಕಾನಾರ್ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ವೈರಿ ಹೋರಾಟಗಾರರು ರಾಕೆಟ್-ಚಾಲಿತ ಗ್ರೆನೇಡ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಘಟಕವನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಸ್ಫೋಟಕ ರೂಪಿಸುವಂತೆ ಆಕೆಯನ್ನು ಕೊಂದರು. ಅವಳು 22 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಾಗಿತ್ತು.

ಆಕೆಯ ಮರಣದ ನಂತರ, ಅವಳ ಗಂಡನಿಗೆ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಪೆರೋಲ್ ನೀಡಲಾಯಿತು, ಸೇವಾ ಸದಸ್ಯರ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ “ತುರ್ತು ಮಾನವೀಯ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಅಥವಾ ಮಹತ್ವದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಲಾಭಕ್ಕಾಗಿ” ಯು.ಎಸ್. ವಲಸೆ ಕಾನೂನು ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ವಿನಾಯಿತಿ ನೀಡಲಾಯಿತು. ಆ ತೀರ್ಪಿನ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ವಲಸೆ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ನಂತರ ಗೊನ್ಜಾಲೆಜ್ ವಿರುದ್ಧ ಗಡೀಪಾರು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೆರ್ನಾಂಡೆಜ್ ಹೇಳಿದರು.

ಆದರೆ 2018 ರಲ್ಲಿ, ICE ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ತನ್ನ ಗಡೀಪಾರು ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ refial, ಹೆರ್ನಾಂಡೆಜ್ ಹೇಳಿದರು. ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ನಂತರ ಗೊಂಜಾಲೆಜ್ ಅವರು ಡಿಸೆಂಬರ್ ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ತೋರಿಸದಿದ್ದಾಗ ಗಡೀಪಾರು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಆದೇಶಿಸಿದರು – ಆದರೆ ಹಾಜರಾಗಲು ಆದೇಶಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಾದ ವಿಳಾಸಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವಕೀಲರು ಹೇಳಿದರು.

“ಇದು ತಪ್ಪಾದ ವಿಳಾಸಕ್ಕೆ ಹೋದ ಸಾಕ್ಷಿ ನಮಗೆ ಇದೆ” ಎಂದು ಹೆರ್ನಾಂಡೆಜ್ ಹೇಳಿದರು. “ಈ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲೆಲ್ಲಾ ಸ್ವಲ್ಪ ತಪ್ಪುಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿವೆ.”

ಗಡೀಪಾರು ಆದೇಶದ ಬಗ್ಗೆ ಹೆರ್ನಾಂಡೆಜ್ ಕಲಿತಾಗ, ಗೊನ್ಜಾಲೆಜ್ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಪುನಃ ತೆರೆಯಲು ಅವರು ಚಲನೆಯೊಂದನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದರು, ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಆಳುವ ತನಕ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ವಕೀಲ ಅವರು ಐಎನ್ಸಿ ಗೆ ಸಾಕ್ಷಿ ಒದಗಿಸಿದ ಹೇಳಿದರು, ಇದು ಫೀನಿಕ್ಸ್ ಹೊರಗೆ ಒಂದು ತಿದ್ದುಪಡಿ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಗೊನ್ಜಾಲೆಜ್ ಹಿಡುವಳಿ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಆದರೆ ಬುಧವಾರ, ಐಸಿಇ ಅವರನ್ನು ನೋಗಾಲೆಸ್ಗೆ ಗಡೀಪಾರು ಮಾಡಿತು.

ಸೋಮವಾರ, ವಕೀಲರು ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದರು, ಇದು ಒಂದು ಕಥೆಯನ್ನು ಬರೆದು, ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆಕ್ರೋಶವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿತು. “ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ ಸೈನ್ಯದಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಅವರ ತಾಯಿ ಮರಣಹೊಂದಿದ ಮಗುವನ್ನು ತಂದೆ ಗಡಿಪಾರು ಮಾಡುವಂತೆ ICE ಗಾಗಿ ಕ್ರೌರ್ಯದ ಎತ್ತರವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅಮೆರಿಕನ್ ಸಿವಿಲ್ ಲಿಬರ್ಟೀಸ್ ಯೂನಿಯನ್ನ ಉಪ ಕಾನೂನು ನಿರ್ದೇಶಕ ಸೆಸಿಲಿಯಾ ವಾಂಗ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಆನ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ, ನೊಸೇಲ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಗಡೀಪಾರುಗೊಂಡಿದ್ದ ಜನರಿಗೆ ಆಶ್ರಯದಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿದ್ದ ಗೊನ್ಜಾಲೆಜ್ನೊಂದಿಗೆ ಐಎಸ್ಇ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿರಲು ಕೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೆರ್ನಾಂಡೆಜ್ ಹೇಳಿದರು.

ಇದಾದ ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಬಾರ್ಡರ್ ಪ್ರೊಟೆಕ್ಷನ್ ಏಜೆಂಟರು ಅವರನ್ನು ಗಡಿಯುದ್ದಕ್ಕೂ ಟಕ್ಸನ್ಗೆ ಕರೆತಂದರು ಮತ್ತು ಸೋಮವಾರ ರಾತ್ರಿ 7 ಗಂಟೆಗೆ ಫೀನಿಕ್ಸ್ಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿದರು. ವಕೀಲರು ಐಎಸ್ಇ ಅವರಿಗೆ ಯುಎಸ್ಗೆ ಮರಳಿ ತರುವ ಕಾರಣ ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು

ಗೊನ್ಜಾಲೆಜ್ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಮತ್ತೆ ತನ್ನ ಮಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ಆಶಿಸುತ್ತಾನೆ, ಹೆರ್ನಾಂಡೆಜ್ ಹೇಳಿದರು. “ಅವರು ಈಗ ತಮ್ಮ ನಿಯಮಿತ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಹಿಂದಿರುಗಿದ್ದಾರೆ,” ಎಂದು ಹೆರ್ನಾಂಡೆಜ್ ಹೇಳಿದರು.

ಆದರೆ ಅವರ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಅವರ ಮೊಕದ್ದಮೆಯನ್ನು ಮರುಪರಿಶೀಲಿಸುವಂತೆ ಇನ್ನೂ ಮನವಿ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ವಕೀಲರು ಗೊನ್ಜಾಲೆಜ್ನನ್ನು ಗಡೀಪಾರು ಮಾಡುವ ಮಗು ಮಗುವಿಗೆ ಅನ್ಯಾಯವಾಗಿದೆಯೆಂದು ಅವರು ವಾದಿಸುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಈಗಾಗಲೇ ಒಬ್ಬ ಪೋಷಕನನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

“ಈ ಚಿಕ್ಕ ಹುಡುಗಿಯ ಮೇಲೆ ತೀವ್ರ ಮತ್ತು ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಸಂಕಷ್ಟವಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಪ್ರತಿ ಗಡೀಪಾರು ಮಾಡುವಿಕೆಯೂ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಮೃತಪಟ್ಟ ಮಗುವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.”