ಓಲಾ ಮತ್ತು ಸ್ವಿಗ್ಗಿ ಜಾಗವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಗೆ ಎಂದಿನಂತೆ ವ್ಯವಹಾರವಾಗುತ್ತದೆಯೇ? – ಎಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಓಲಾ ಮತ್ತು ಸ್ವಿಗ್ಗಿ ಜಾಗವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಗೆ ಎಂದಿನಂತೆ ವ್ಯವಹಾರವಾಗುತ್ತದೆಯೇ? – ಎಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಪ್ರತಿದಿನವೂ ನೀಡಲಾಗುವ ಒಂದು ಟರ್ಕಿ ಅನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ. ಪ್ರತಿ ಏಕ ಊಟವೂ ಮಾನವನ ಜನಾಂಗದ ಸೌಹಾರ್ದ ಸದಸ್ಯರಿಂದ ಪ್ರತಿದಿನವೂ ಆಹಾರವನ್ನು ನೀಡುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ನಿಯಮವೆಂದು ಹಕ್ಕಿಯ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸುತ್ತದೆ … ಯಾವುದೋ ಮುಂಚೆ ಹಿಂದೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದೆ … ಇದು ಅನಿರೀಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ನಾವು ಹಿಂದಿನಿಂದ ಕಲಿತಿದ್ದು, ಅಪ್ರಸ್ತುತ ಅಥವಾ ಸುಳ್ಳು ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ, ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಕೆಟ್ಟದು,

ನಾಸಿಮ್ ನಿಕೋಲಸ್ ಟೇಲೆಬ್

ಬೆಸ್ಟ್ ಸೆಲ್ಲರ್ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ ಸ್ವಾನ್ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಆ ಕ್ರಿಯೆಯ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತತೆ – ಮತ್ತು ಹಿಂದಿನಿಂದ ಉತ್ತಮ-ರುಜುವಾತಾಗಿರುವ ವ್ಯವಹಾರ ಮಾದರಿಗಳ ಪ್ರಸ್ತುತತೆ – ಇಂದು ಹಣಕಾಸು ಮತ್ತು ವಿಮೆ ಉದ್ಯಮವನ್ನು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಸಾಲದಾತರು, ಸಂಯೋಜಕರು ಮತ್ತು ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ಲ್ಯಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ಗಳು ಗ್ರಾಹಕ ಡೇಟಾಬೇಸ್, ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯ ಶಕ್ತಿ, ಕಡಿಮೆ-ವೆಚ್ಚದ ಮಾದರಿ ಮತ್ತು ವೇಗವಾದ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.

ನೀವು ಇನ್ನೂ ಹೊಂದಿಲ್ಲದಿರಬಹುದು

ಬ್ಯಾಂಕ್

ಖಾತೆ ಅಥವಾ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಸ್ಕೋರ್, ಆದರೆ

ಓಲಾ

, ಅಮೆಜಾನ್, ಫ್ಲಿಪ್ಕಾರ್ಟ್, ಜಿಯೋ ಮತ್ತು

ಸ್ವಿಗ್ಗಿ

ನೀವು ಪ್ರೊಫೆಲ್ಡ್ ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸು ಸೇವಾದಾರರು ಆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ವಿಮಾ, ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್, ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಾಲ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಮಾರಲು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ನೀವು ಕ್ಯಾಬ್ ಅನ್ನು ಬುಕ್ ಮಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ, ನೀವು ಒಂದು ರೂ 1 ಲಕ್ಷ ಕವರ್ ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು 149 ರೂ.

1

ಅನೇಕ ವಿಧಗಳಲ್ಲಿ, ಕ್ಯಾಬ್ ಅಗ್ರಿಗ್ರೇಟರ್ಗಳು ಬ್ಯಾಂಕ್ಗಿಂತ ಗ್ರಾಹಕನ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಿಡಿತವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಗ್ರಾಹಕನು ಕ್ಯಾಬ್ ಸೇವೆಯನ್ನು ಬಳಸಲು ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮರುಪಡೆಯುವ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಒಬ್ಬರು 99 ರೂಪಾಯಿಗಳಿಗೆ ಬದಲಾಗಿ 999 ರೂಪಾಯಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಹಣವನ್ನು ಬಿಲ್ ಮಾಡಿದರೆ, ಅವರು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರ ಡಿಎನ್ಎ ತಿಳಿದಿದ್ದಾರೆ. ಹಣಕಾಸಿನ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವವರು ಪಿಗ್ಗಿಬ್ಯಾಕ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ತರುತ್ತಾರೆ.

“ಆ ಪರಿವರ್ತನೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಪೇಟಮ್ ಮೂಲಕ 2,500 ಪಾಲಿಸಿಗಳನ್ನು ದಿನನಿತ್ಯದ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಎಚ್ಡಿಎಫ್ಸಿ ಲೈಫ್ ಇನ್ಶುರೆನ್ಸ್ ಕಂಪೆನಿಯ MD ಮತ್ತು ಸಿಇಒ ವಿಭಾ ಪಾದಲ್ಕರ್ ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಸಂಖ್ಯೆ, ಆದರೆ ಇದು ತುಂಬಾ ದಿಗ್ಭ್ರಮೆಗೊಳಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.”

ಎಚ್ಡಿಎಫ್ಸಿ ಲೈಫ್ ಪೈಲಟ್ಗಳನ್ನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಎಂಜಿನ್ಗಳನ್ನು ತಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಬಿಪಿ ಯಂತ್ರವನ್ನು ಖರೀದಿಸುತ್ತಾರೆಯೇ ಅಥವಾ ಹಗ್ಗವನ್ನು ಬಿಡುತ್ತಾರೆಯೇ ಅಥವಾ ವಿದೇಶದಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಕಳುಹಿಸುವುದು ಎಂಬ ಕುರಿತಾಗಿ ಅವರು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಪಾಪ್-ಅಪ್ ಕಾಣಿಸುತ್ತದೆ.

“ಈ ವೆಬ್ಸೈಟ್ ಅವರು ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು 5 ನೇ ಅಥವಾ 6 ನೇ ತೀರ್ಮಾನದ ನಂತರ, ಈ ನೀತಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸುವ ಯೋಚನೆಯನ್ನು ನಾವು ಕೇಳುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಪಡಲ್ಕರ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಇಂದು, ಅಪೋ ಅಪಘಾತಗಳು, ತಪ್ಪಿದ ವಿಮಾನಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಮಾನುಗಳ ನಷ್ಟದ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಪ್ರತಿ ಸವಾರಿಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರವಾಸ ವಿಮಾ ಪಾಲಿಸಿಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಎನ್.ಆರ್.ನಾರಾಯಣ ಮೂರ್ತಿಯವರ ಕ್ಯಾಟಮಾರನ್ನಿಂದ ಬೆಂಬಲಿತವಾದ ಸಾಮಾನ್ಯ ವಿಮೆ ಕಂಪೆನಿಯು ಪ್ರಯಾಣದ ಅಂತರ ಮತ್ತು ಕಾಲಾವಧಿಯನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ 0.5 ರಿಂದ 3 ರೂ.ಗೆ ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಓಲಾದ 50% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಗ್ರಾಹಕರು ಟ್ರಿಪ್ ಇನ್ಶುರೆನ್ಸ್ಗಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ತಪ್ಪಿಹೋದ ವಿಮಾನಗಳಿಗಾಗಿ ಸುಮಾರು 50% ಹಕ್ಕುಗಳು.

“ದೊಡ್ಡ ಅಂಶಗಳು ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಅಂತರವೆಂದರೆ ಗ್ರಾಹಕ ಮಾಲೀಕತ್ವ ಮತ್ತು ನೀವು ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಾಗ ಬ್ರಾಂಡ್ ಹೆಸರನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಮಧ್ಯವರ್ತಿಗೆ ಅವನು ತಿಳಿದಿರುತ್ತಾನೆ” ಎಂದು ಅಕೊ ಜನರಲ್ ವಿಮೆನ ಅನಿಮೇಶ್ ದಾಸ್ ಹೇಳಿದರು. ಓಕೋ ಜೊತೆ ಕಟ್ಟುವ ಮೂಲಕ ಅಕೊ 20 ದಶಲಕ್ಷ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ತಲುಪಿದೆ. “ಅನುಭವವು ಒಳ್ಳೆಯದಾದರೆ, ನೀವು ಗ್ರಾಹಕರಿಂದ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.”

ಇದು ಮೊಬೈಲ್ ಇನ್ಶುರೆನ್ಸ್ ಕವರ್ ಅನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಅಮೆಜಾನ್ ಜೊತೆ ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿತ್ತು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಇತರ ಉಪಕರಣಗಳಿಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ಮಿಲಿನಿಯಲ್ಗಳ ಮೊದಲ ಹಣಕಾಸು ಸೇವಾ ಉತ್ಪನ್ನವು ಲ್ಯಾಪ್ಟಾಪ್ಗಾಗಿ ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಪ್ರೊಟೆಕ್ಷನ್ ಇನ್ಶುರೆನ್ಸ್ ಅಥವಾ ಇಎಂಐ ಆಗಿದೆ.

ಏರ್ಟೆಲ್, ಎಮ್-ಸ್ವೈಪ್ ಮತ್ತು ಪೈಸಬಾಜಾರ್ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ ಕ್ಲಿಕ್ಸ್ ಫೈನಾನ್ಸಿಯ ಎಂ.ಡಿ. ಭವೇಶ್ ಗುಪ್ತಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಗ್ರಾಹಕರು ಅವುಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ವೆಬ್ಸೈಟ್ನಲ್ಲಿ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಅನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಪಡೆಯುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು. ಅಗ್ರಗ್ರೇಟರ್ಗಳ ಮೂಲಕ ಹೋಗುವುದಕ್ಕಿಂತ ನೇರವಾಗಿ 2x ದುಬಾರಿಯಾಗಿದೆ. ”

ಹಣಕಾಸಿನ ಅಗ್ರಿಗ್ರೇಟರ್ಸ್

ಇಂದು makemytrip, cleartrip ಮತ್ತು yatra.com ವಿಮಾನ ಟಿಕೆಟ್ಗಳು ಜೊತೆಗೆ ಸಣ್ಣ ವಿಮೆ ಮಾರಾಟ ಉತ್ತಮ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಅವರು ವಿಶೇಷ ಹಣಕಾಸು ಸಂಗ್ರಾಹಕರು ಬೆದರಿಕೆ?

ಭಾರತವು 338 ಸಾಲ ನೀಡುವ ಉದ್ಯಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಬೋಸ್ಟನ್ ಕನ್ಸಲ್ಟೆನ್ಸಿ ಗ್ರೂಪ್ನ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸಾಲವು ಪ್ರಸ್ತುತ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟಾರೆ ಸಾಲ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ 23% ಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತದೆ, ಅದು 2023 ರ ವೇಳೆಗೆ 48% ಗೆ ಏರಿಕೆಯಾಗಲಿದೆ. ಬಿ.ಸಿ.ಜಿ ಭಾರತದ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸಾಲ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮುಂದಿನ ಐದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ $ 1 ಟ್ರಿಲಿಯನ್ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ. .

“ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಅಮೆಜಾನ್ಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆಗಾಗಿ ಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ … ಅದೇ ರೀತಿ ಗ್ರಾಹಕರು ಅಮೆಜಾನ್ಗೆ ವಿಮಾನ ಟಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಹೋಟೆಲ್ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಪಾಲಿಬಾರ್ಜರ್ನ ಕೋಫೌಂಡರ್ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ವ್ಯವಹಾರದ ಆಯೋಜಕರು ತರುಣ್ ಮಾಥೂರ್ ಹೇಳಿದರು. “ವಿಮೆ ನಮ್ಮ ಪ್ರಮುಖ ಉತ್ಪನ್ನವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಉತ್ಪನ್ನದ ಉತ್ಪನ್ನವಲ್ಲ” ಎಂದು ನಾವು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ.

ಕ್ಯಾಬ್ ಅಥವಾ ಫ್ಲೈಟ್ ಅಗ್ರಿಗ್ರೇಟರ್ಗಳು ವಿತರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ವಿತರಣಾ ಸ್ಥಳವು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಆರ್ಥಿಕ ಲಾಭಕ್ಕಾಗಿ ಮಾತ್ರ ಬಳಸುವುದು.

ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚ

ಬ್ಯಾಂಕ್ಬಜಾರ್ಗೆ, ಗ್ರಾಹಕರ ವಿದ್ಯಮಾನವನ್ನು 50 ದಶಲಕ್ಷ ಮಿಲಿಯನ್ಗಳಷ್ಟು ಮತ್ತು 300 ಮಿಲಿಯನ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳ ಮೂಲಕ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

“ನೈಜ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿರ್ಣಯದ ಡೇಟಾವನ್ನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸಲು ಸುರಕ್ಷಿತ ಗ್ರಾಹಕರ ಸಮ್ಮತಿಯ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ನೈಜ ಸಮಯ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು BankBazaar ನ MD ಮತ್ತು ಸಿಇಒ ಆಡಿಲ್ ಶೆಟ್ಟಿ ಹೇಳಿದರು. “ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಎಂಟು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಎಂಟು ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ ಏನಾಗುತ್ತಿತ್ತು.”

ನಿರ್ವಹಣಾ ವಹಿವಾಟಿನ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ವೆಚ್ಚ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಗ್ರಾಹಕರ ವೆಚ್ಚ ಉಳಿತಾಯಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಖರೀದಿಸುವ ಸುಮಾರು 99% ದಾಸ್ತಾನುಗಳ ಸ್ಥಿರ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತದೆ. ಇನ್ವೆಂಟರಿ ಪ್ರತಿ ಕ್ಲಿಕ್ಗೆ ವೆಚ್ಚದ ಮೇಲೆ ಮಾರಲಾಗುತ್ತದೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ರೂ 30 / ಕ್ಲಿಕ್. ಈಗ, ಕಂಪೆನಿಗಳು ಈ ಕ್ಲಿಕ್ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಕ್ಷತೆಗೆ ಪರಿವರ್ತಿಸಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದರೆ, ಒಂದು ಶಾಖೆ ಅಥವಾ ಡಿಎಸ್ಎಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ವೆಚ್ಚ ಕಡಿಮೆ ಆಗಿರಬಹುದು.

“ಗ್ರಾಹಕರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಹೊಸ ಪೀಳಿಗೆಯು ಈಗ ತಮ್ಮ ಡಿಜಿಟಲ್ ಹೆಜ್ಜೆಗುರುತನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಟ್ಟಿದ್ದು, ಇದು AI ಯ ಸಹಾಯದಿಂದ ಗ್ರಾಹಕ ಅನುಭವವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಡಿಜಿಟಲ್ ಕಂಪೆನಿಗಳಿಂದ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ಸುಧಾರಿತ ವಿಶ್ಲೇಷಣಾ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ” ಎಂದು ಹಣಕಾಸಿನ ಸೇವೆಗಳು, ಅಕ್ಸೆನ್ಚರ್ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ರಿಷಿ ಅರೋರಾ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಚಿಲ್ಲರೆ ಪ್ಲೇಯರ್ಗಳು ಭಾರೀ ಸೆರೆಹಿಡಿದ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಅವುಗಳು ಪ್ರಬಲವಾದ ಮಾಡ್ಯುಲರ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ವಾಸ್ತುಶಿಲ್ಪವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಗ್ರಾಹಕರ ನಡವಳಿಕೆಯ ಡೇಟಾ ಮಾದರಿಗಳ ಮೂಲಗಳನ್ನು ಅವುಗಳು ಹೊಂದಿವೆ, ಅವರು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯನ್ನು ಹೈಪರ್ಪರ್ಸರ್ಸೈಸ್ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ವಿನ್ಯಾಸದ ಬಳಕೆದಾರ ಅನುಭವವನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ಹತೋಟಿ ಮಾಡಬಹುದು.”

ಬ್ಯಾಂಕ್ಗಳು ​​ಕಳೆದುಹೋಗಿವೆ

ಹಣಕಾಸು ಸೇವೆಗಳ ಪೈಕಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಾಗವು ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡು, ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಠೇವಣಿಗಳು, ತೆರವುಗೊಳಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಮೌಲ್ಯದ ಸಾಲಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಈ ಹೊಸ-ವಯಸ್ಸಿನ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ಗಳು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳನ್ನು ಬದಲಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ – ಇದು ಹಣಕಾಸಿನ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ದೊಡ್ಡ ಮಾರಾಟಗಾರರಾಗಿದ್ದು – ವಿಮಾ ಅಥವಾ ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಗಳು. ಇಂದು, ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ವಿತರಣೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ವಿಮೆ. ಜೀವ ವಿಮಾ ವಿತರಣೆಯು ಗಳಿಸಿದ ಶುಲ್ಕದ ಪ್ರಮುಖ ಮೂಲವಾಗಿದೆ.

“ಇದು ಓಲಾ, ಸ್ವಿಗ್ಗಿ ಅಥವಾ ಜಿಯೋ ಆಗಿರಲಿ, ಅವರು ಯಾವುದೇ ಬ್ಯಾಂಕನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಸೃಷ್ಟಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಉತ್ತಮವಾದ ಅರ್ಥವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಆರ್ಬಿಎಲ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ನ ರಾಜೀವ್ ಅಹುಜಾ ಹೇಳಿದರು. “ಹಣಕಾಸಿನ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಅವರು ಸೇರುವ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಅವರಿಗೆ ಆದಾಯ ಮಾದರಿಗಳು ಬೇಕು. ಠೇವಣಿಗಳು, ತೀರುವೆ ಮತ್ತು ಸಗಟು ಸಾಲವನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಇತರ ಸೇವೆಗಳು ಫಿನ್ಟೆಕ್ಗಳಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತವೆ. ”

ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕವಾಗಿ, ಭಾರತದ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಇತರರ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಇತಿಹಾಸದ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಕ್ರೆಡಿಟ್-ಯೋಗ್ಯ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ. ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಅವರು 25-40% ಸಾಲದ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಇಕಾಮರ್ಸ್ ಆಟಗಾರರು ತಮ್ಮ ಬದಿಯಲ್ಲಿ ಅನುಭವವನ್ನು ಖರೀದಿಸುವ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ನೋಡುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಲಾಭವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಚಿಂತನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಅಥವಾ ನಾಶವಾಗುತ್ತವೆ

ಶುಲ್ಕ ಆದಾಯ

.