ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಲ್ಟ್ರಾಸೌಂಡ್ ಸಿಸೇರಿಯನ್ ವಿಭಾಗದ ದರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು – ವಿಶೇಷ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂವಾದಗಳು

ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಲ್ಟ್ರಾಸೌಂಡ್ ಸಿಸೇರಿಯನ್ ವಿಭಾಗದ ದರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು – ವಿಶೇಷ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂವಾದಗಳು

Ultrasound during late pregnancy may reduce Cesarean section rate

ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಅಲ್ಟ್ರಾಸೌಂಡ್ ಸಿ-ಸೆಕ್ ರೇಟ್ನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಸಕ್ತ ಆಚರಣೆಯಲ್ಲಿ, ತಾಯಿಯ ಹೊಟ್ಟೆಗೆ ತುತ್ತಾಗುವಿಕೆಯಿಂದ ಬ್ರೀಚ್ ಪ್ರಸ್ತುತಿಯನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಈ ವಿಧಾನದ ಸೂಕ್ಷ್ಮತೆಯು ವೈದ್ಯರ ಪ್ರಕಾರ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ತಡವಾಗಿ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಅಲ್ಟ್ರಾಸೌಂಡ್ ಶಿಶುಗಳ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲಾಗದ ಬ್ರೀಚ್ ಪ್ರಸ್ತುತಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ, ಸುಧಾರಿತ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಭಾಷಾಂತರಿಸುತ್ತದೆ, ತುರ್ತು ಸಿಸೇರಿಯನ್ ವಿಭಾಗಗಳು (ಸಿ-ವಿಭಾಗಗಳು) ಕಡಿಮೆ ದರಗಳು ಮತ್ತು ಬಹುಶಃ ಕಡಿಮೆ ಆರೋಗ್ಯ ವೆಚ್ಚಗಳು. 36 ವಾರಗಳ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಅಲ್ಟ್ರಾಸೌಂಡ್ ನಡೆಸುವ ಮೂಲಕ, ಕಾರ್ಮಿಕರಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲಾಗದ ಬ್ರೀಚ್ ಪ್ರಸ್ತುತಿಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದು, ತಾಯಿ ಮತ್ತು ಮಗುವಿಗೆ ರೋಗನಿದಾನ ಮತ್ತು ಮರಣದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು.

ಈ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು PLOS ಮೆಡಿಸಿನ್ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ .

“ಅಲ್ಟ್ರಾಸೌಂಡ್ ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್ ಮೂಲಕ ಬ್ರೀಚ್ ಪ್ರದಾನವನ್ನು ಗುರುತಿಸಬಹುದಾದ ಸಾಪೇಕ್ಷತೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಭ್ರೂಣದ ಪ್ರಸ್ತುತಿಯ ಅವಲೋಕನವು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ,” ಸಂಶೋಧಕರು ಬರೆದರು. “ಈ ವಿಧಾನದಲ್ಲಿ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಕಾರಣ, ಅನೇಕ ಮಹಿಳೆಯರು ಗುರುತಿಸಲಾಗದ ಬ್ರೀಚ್ ಪ್ರಸ್ತುತಿ ಕಾರ್ಮಿಕ ಪ್ರಸ್ತುತ.”

ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಗರ್ಭಧಾರಣೆ ಹೊಂದಿರುವ 3879 ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ 36 ವಾರಗಳ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಶೋಧಕರು ಅಲ್ಟ್ರಾಸೌಂಡ್ಗಳನ್ನು ಸಂಶೋಧಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಒಟ್ಟು 179 ಮಹಿಳೆಯರು (4.6%) ಸಂಶೋಧನಾ ಸ್ಕ್ಯಾನ್ನಿಂದ ಬ್ರೀಚ್ ಪ್ರಸ್ತುತಿಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಅರ್ಧದಷ್ಟು (55%) ಮಗುವಿಗೆ ಬ್ರೀಚ್ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸುತ್ತಿರುವುದಕ್ಕೆ ಮೊದಲು ಯಾವುದೇ ಸಂದೇಹವಿರಲಿಲ್ಲ. 36 ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ರೋಗನಿರ್ಣಯವನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ಮಗುವನ್ನು ತಿರುಗಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ, ಬಾಹ್ಯ ಜೀವಾಧಾರಕ ಆವೃತ್ತಿ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಈ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ, ಅಥವಾ ಅದು ವಿಫಲವಾದಲ್ಲಿ, ಯೋಜಿತ ಸಿಸೇರಿಯನ್ ವಿಭಾಗವನ್ನು ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೊಳಿಸಲಾಯಿತು. ಯೋನಿ ಬ್ರೀಚ್ ಜನ್ಮವನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಯಾರೊಬ್ಬರೂ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಲಿಲ್ಲ, ಇದು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಗರ್ಭಿಣಿಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಕುಗಳ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

UK ಯ ಉದ್ದಕ್ಕೂ, ವಾಡಿಕೆಯ ಸ್ಕ್ಯಾನಿಂಗ್ ~ 15,000 ಕಂಡುಹಿಡಿಯದ ಬ್ರೀಚ್ ಪ್ರಸ್ತುತಿಗಳನ್ನು, 4,000 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ತುರ್ತು ಸಿಸೇರಿಯನ್ ವಿಭಾಗಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ 7 ರಿಂದ 8 ಮಗು ಸಾವುಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಬಹುದು ಎಂದು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಮಾಡಿದೆ. £ 12.90 ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿಗಾಗಿ ಸ್ಕ್ಯಾನ್ ಮಾಡಬಹುದಾದರೆ ಅದು ಎನ್ಎಚ್ಎಸ್ಗೆ ವೆಚ್ಚ ಉಳಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ದುಬಾರಿಯಲ್ಲದ ಪೋರ್ಟಬಲ್ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಸರಳ ತಂತ್ರವನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಶುಶ್ರೂಷಕಿಯರಿಗೆ ಸೂಚಿಸಿದಾಗ ಇದು ಸಾಧ್ಯ.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಉಲ್ಲೇಖಕ್ಕಾಗಿ ಲಾಗ್ ಆನ್ ಮಾಡಿ:

DOI: 10.1371 / journal.pmed.1002778

ಮೂಲ: ಸ್ವಯಂ