ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ 2019: ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಬೈಪೋಲ್ ಮಾಡಿದ 1.5 ಕೋಟಿ ರೂ., ಬಿಜೆಪಿ 300 ರೂ. ಮತದಾನ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ 2019: ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಬೈಪೋಲ್ ಮಾಡಿದ 1.5 ಕೋಟಿ ರೂ., ಬಿಜೆಪಿ 300 ರೂ. ಮತದಾನ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

2019 ರ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆ: ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಟಿಟಿವಿ ಧನಕರನ್ ಅವರ ಪಕ್ಷದ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರಿಂದ 94 ಪ್ಯಾಕೆಟ್ಗಳ ನಗದು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ

ಆಂಡಿಪಟ್ಟಿ, ತಮಿಳುನಾಡು:

ಕಳೆದ ವರ್ಷ ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಎಐಎಡಿಎಂಕೆನಿಂದ ಹೊರಬಿದ್ದ ರಾಜಕಾರಣಿ ಟಿ.ಟಿ.ವಿ. ಧನಕರನ್ ಅವರ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ 1.48 ಕೋಟಿ ರೂ. ಮೌಲ್ಯದ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಹಣವನ್ನು ತೆರಿಗೆದಾರರಿಂದ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿತ್ತು. ಆಂಡಿಪಾಟಿಯಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ ಧನಕರನ್ ಅವರ ಎಎಂಎಂಕೆ (ಅಮ್ಮ ಮಕ್ಕಾಲ್ ಮುನ್ನೇತ್ರ ಕಳಗಂ) ನಾಯಕನ ಮೇಲೆ ರಾತ್ರಿಯ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿ, ಅಲ್ಲಿನ ಉಪಚುನಾವಣೆ ನಾಳೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದೆ.

ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಎನ್ಡಿಟಿವಿಗೆ 94 ಬ್ಯಾಕೆಟ್ಗಳ ನಗದು, ವಾರ್ಡ್ ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತು ಮತದಾರರ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ಯಾಕೆಟ್ಗಳ ಮೇಲಿನ ಗುರುತುಗಳು ಪ್ರತಿ ಮತದಾರರಿಗೆ 300 ಲಂಚವನ್ನು ಲಂಚವಾಗಿ ನೀಡುವ ಯೋಜನೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಡಿಎಂಕೆ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಗೋದಾಮಿನಿಂದ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಭಾರೀ ಮೊತ್ತದ ಹಣದ ಮೇಲೆ ಚುನಾವಣೆ ಆಯೋಗವು ನಾಳೆ ನಡೆಯಲಿರುವ 39 ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ವೆಲ್ಲೂರುನಲ್ಲಿ ಮತದಾನವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದ ಬಳಿಕ ಈ ಘಟನೆಗಳು ನಡೆದವು.

ಎಎಮ್ಎಂಕೆ ಪಕ್ಷದ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಮತ್ತು ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗದ ತಂಡಗಳನ್ನು ಹೋರಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಒಂದು ಗುಂಪು ಕಾರ್ಮಿಕರು ಫ್ಲೈಯಿಂಗ್ ಸ್ಕ್ವಾಡ್ ಅನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ನಗದು ಪ್ಯಾಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು. ಜನಸಮೂಹವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಪೊಲೀಸರು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಗುಂಡುಹಾರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಫೈರಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಯಾರೂ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದರು.

ಸಮೀಕ್ಷೆ ಫಲಕದ ಫ್ಲೈಯಿಂಗ್ ಸ್ಕ್ವಾಡ್ ತಂಡವು ಆಂಡಿಪಟ್ಟಿ ಎಂಬ ಅಂಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಆಗಮಿಸಿದಾಗ, ಅಂಗಡಿಯವನು AMMK ನ ಬೆಂಬಲಿಗನಾಗಿದ್ದನೆಂದು ನಂಬಿದ್ದರು, ಅಂಗಡಿಯನ್ನು ಮುಚ್ಚಿಕೊಂಡು ಓಡಿಹೋಗಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು. ನಾಲ್ಕು AMMK ಬೆಂಬಲಿಗರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ, ಪೊಲೀಸರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ರಾತ್ರಿಯ ರಾತ್ರಿಯ ರಾತ್ರಿ 5.30 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. “ಈ ವಾರ್ಡ್ಗಳು ಆಂಡಿಪಟ್ಟಿ ಅಸೆಂಬ್ಲಿ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿದೆ” ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಅಧಿಕಾರಿ ಬಿ ಮುರಳಿ ಕುಮಾರ್ ತನಿಖೆಯ ಉಸ್ತುವಾರಿ ವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಎಎಂಎಂಕೆ ಪಾರ್ಟಿಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರಿಗೆ ಆವರಣವು ಸೇರಿದೆ ಎಂದು ಶ್ರೀ ಕುಮಾರ್ ಹೇಳಿದರು. ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಕುರಿತಾದ ವರದಿಯನ್ನು ಕೇಂದ್ರ ತೆರಿಗೆ ಮಂಡಳಿ ಮತ್ತು ಹೊಸದಿಲ್ಲಿಯ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಅಧಿಕೃತ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಇದು ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಮೆಗಾ ನಗದು ಹಿಲ್ಗಳ ಅತೀ ಇತ್ತೀಚಿನದು.

ಈ ತಿಂಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ವೆಲ್ಲೂರ್ನಲ್ಲಿ ಡಿಎಂಕೆ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗೆ ಸೇರಿದ ವೇರ್ಹೌಸ್ನಿಂದ 11.5 ಕೋಟಿ ರೂ. ಇದು ಮತದಾರರನ್ನು ಲಂಚಕ್ಕಾಗಿ ಹಣವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆಯೆಂದು ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಮತದಾನವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿತು. ಎಸಿ ಶನ್ಮುಗಮ್, ಎಐಎಡಿಎಂಕೆ ಮೈತ್ರಿಕೂಟ ಮತ್ತು ವೆಲ್ಲೂರು ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಮದ್ರಾಸ್ ಹೈಕೋರ್ಟ್ಗೆ ತೆರಳಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಚುನಾವಣೆ ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವುದನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ರೂ. ತಮಿಳುನಾಡಿನಿಂದ 500 ಕೋಟಿ ರೂ. ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. 205 ಕೋಟಿ ನಗದು ಮತ್ತು ಉಳಿದ ಚಿನ್ನ.

ಮತದಾರರ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ಲಂಚದ ದೂರುಗಳ ನಂತರ 2017 ರಲ್ಲಿ ಆರ್ಕೆ ನಗರ ಅಸೆಂಬ್ಲಿ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗವು ಉಪಚುನಾವಣೆ ಮುಂದೂಡಿದೆ. ಎಐಎಡಿಎಂಕೆ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಜೆ.ಜಯಲಲಿತಾ ಅವರ ಮರಣದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಮತದಾನ ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದ ಕ್ಷೇತ್ರದ ನಂತರ ಶ್ರೀ ಧನಕರನ್ ಅವರು ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಚುನಾವಣಾ ಸುದ್ದಿ , ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳ ಚುನಾವಣಾ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು 2019 ರಲ್ಲಿ ndtv.com/elections ನಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಿರಿ. 2019 ರ ಭಾರತೀಯ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳಿಗೆ 543 ಸಂಸದೀಯ ಸೀಟುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದರಿಂದ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರ್ಯಾಮ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಫೇಸ್ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ.