ಹಾಥ್ವೇ ಡಿಜಿಟಲ್, ಡೆನ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು ಇತರ ಆಟಗಾರರು ಹೊಸ ಸುಂಕದ ನಿಯಮಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಹಲವಾರು ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದ್ದಾರೆ: ಟ್ರಾಯ್ – ಟೆಲಿಕಾಂಟಾಕ್

ಹಾಥ್ವೇ ಡಿಜಿಟಲ್, ಡೆನ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು ಇತರ ಆಟಗಾರರು ಹೊಸ ಸುಂಕದ ನಿಯಮಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಹಲವಾರು ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದ್ದಾರೆ: ಟ್ರಾಯ್ – ಟೆಲಿಕಾಂಟಾಕ್
ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳು
  • ಕೇಬಲ್ ಟಿವಿ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಚಂದಾದಾರರಿಗೆ ಬಿಲ್ ರಸೀತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ
  • ಮಾಸಿಕ ಬಿಲ್ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ ಕೂಡ, ಚಂದಾದಾರರಿಗೆ ಹಾಟ್ವೇ ವೇತನ ಚಾನಲ್ಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿಲ್ಲ

ಹಾಥ್ವೇನಂತಹ ಜನಪ್ರಿಯ ಕೇಬಲ್ ಟಿವಿ ಆಪರೇಟರ್ಗಳೆಂದು ಸೆಕ್ಟರ್ ನಿಯಂತ್ರಕ, ಟ್ರಾಯ್ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ. ಡಿಜಿಟಲ್ , ಜಿಟಿಪಿಎಲ್ ಹಾಥ್ವೇ , ಸಿಟಿ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಸ್, ಡೆನ್ ನೆಟ್ ವರ್ಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇತರವುಗಳು ಹಲವಾರು ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ರಂದು ಸಂಪೂರ್ಣ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾದ ಹೊಸ ಸುಂಕದ ಆಡಳಿತಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ನಿಯಮಗಳು. ಈ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿರುವ ಇತರ ಇಬ್ಬರು ಆಟಗಾರರು ಫಾಸ್ಟ್ವೇ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಮಿಷನ್ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಮತ್ತು ಇಂಡಸ್ ಇಂಡಿಂಡ್ ಮೀಡಿಯಾ ಮತ್ತು ಕಮ್ಯುನಿಕೇಷನ್ಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (ಐಎಂಸಿಎಲ್). ಪಿಟಿಐ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಮಂಗಳವಾರ (ಏಪ್ರಿಲ್ 16) ರಿಂದ ಐದು ದಿನಗಳೊಳಗೆ ಅನುಸರಣೆ ಸಾಧಿಸಲು ಆರು ಕೇಬಲ್ ಟಿವಿ ನಿರ್ವಾಹಕರನ್ನು ಟ್ರಾಯ್ ಕೇಳಿದೆ. ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಆರು ಆಪರೇಟರ್ಗಳ ಕೇಬಲ್ ಟಿವಿ ಚಂದಾದಾರರು ತಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಈಡೇರಿಸುವಲ್ಲಿ ವಿಫಲರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಆರು ಕೇಬಲ್ ಟಿವಿ ಆಪರೇಟರ್ಸ್ ಉಲ್ಲಂಘನೆ ನಿಯಮಗಳಿಗಾಗಿ ಟ್ರೇ ರಾಡಾರ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಕಮ್

GTPL ಹಾಥ್ವೇ, ಸಿಟಿ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಗಳು ​​ ಎಂದು ಟೆಲಿಕಾಂ ರೆಗ್ಯುಲೇಟರಿ ಅಥಾರಿಟಿ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಟ್ರಾಯ್) ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. , ಫಾಸ್ಟ್ವೇ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಮಿಷನ್ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್, ಡೆನ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಸ್, ಮತ್ತು ಐಎಂಸಿಎಲ್ ಚಾನೆಲ್ಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಸ್ಕೀಮ್ಗಳನ್ನು ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿವೆ ಮತ್ತು ಚಂದಾದಾರರಿಗೆ ದಿನಾಂಕದವರೆಗೂ ಅವರ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಸೇವಾ ಶುಲ್ಕಗಳು ಸೇರಿಸುವುದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಕೇಬಲ್ ಟಿವಿ ಆಪರೇಟರ್ಗಳು ಚಂದಾದಾರರಿಗೆ ಬಿಲ್ ರಶೀದಿ ಒದಗಿಸುವುದಿಲ್ಲ

GTPL ಹಾಥ್ವೇ, ಸಿಟಿ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಸ್, ಫಾಸ್ಟ್ವೇ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಮಿಷನ್ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಮತ್ತು ಡೆನ್ ನೆಟ್ ವರ್ಕ್ಸ್ ಮುದ್ರಿತ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಪಾವತಿಸುವ ಬಿಲ್ ರಸೀತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಗ್ರಾಹಕರ ದೂರು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಟ್ರಾಯ್ ಹೇಳಿದರು.

ಹಾಥ್ವೇ ಡಿಜಿಟಲ್ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ, ಟ್ರಾಯ್ ಇದು ಅರ್ಪಣೆ ಒಂದು ಪುಷ್ಪಗುಚ್ಛ ಎಂದು ಕಂಡುಕೊಂಡಿತು ಟಿವಿ ಚಾನೆಲ್ಗಳು ಮುಕ್ತವಾದ ಗಾಳಿ ಮತ್ತು ವೇತನ ಚಾನಲ್ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತವೆ. ಹಾಥ್ವೇ ಡಿಜಿಟಲ್ ತಮ್ಮ ಅನುಮತಿಯಿಲ್ಲದೆ ಒಂದು ವರ್ಷ ಮುಂಗಡ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಪಾವತಿಸಿ ಗ್ರಾಹಕರ ಪೇ ಚಾನೆಲ್ಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಎಫ್ಟಿಎ ಚಾನಲ್ಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ತೋರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

ಹಾಗೆಯೇ, ಹಾಥ್ವೇ ಡಿಜಿಟಲ್ ಚಂದಾದಾರರು ತಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಯ ವೆಬ್ಸೈಟ್ ಅಥವಾ ಟೋಲ್-ಫ್ರೀ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಮೂಲಕ ಮರು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಐಆರ್ಸಿಎಲ್ ಚಂದಾದಾರರು ಟ್ರಾಯ್ಗೆ ದೂರು ನೀಡುತ್ತಾರೆ, ಅದು ಸೇವಾ ಶುಲ್ಕದ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಚಂದಾದಾರರನ್ನು ಅತಿಯಾದ ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ.

ನಿಯಂತ್ರಕ ಗ್ರಾಹಕ ಆವರಣಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ಮತ್ತು ದೂರುಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ನಂತರ ನಿರ್ದೇಶನವನ್ನು ನೀಡಿದರು. “ಈ ನಿರ್ದೇಶನದ ವಿವಾದದ ದಿನಾಂಕದಿಂದ ಐದು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹೊಸ ನಿಯಂತ್ರಕ ಚೌಕಟ್ಟಿನ ಪ್ರಕಾರ ಅನುಸರಣೆ ವರದಿ ಮಾಡಲು” ಆರು ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಟ್ರಾಯ್ ಕೇಳಿದೆ.

ಈ ಕೇಬಲ್ ಟಿವಿ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಈ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಟ್ರಾಯ್ಗೆ ಹೇಗೆ ಹಿಂದಿರುಗುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಲು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕವಾಗಬಹುದು. ಆದರೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿ, ಹಲವಾರು ಕೇಬಲ್ ಟಿವಿ ಬಳಕೆದಾರರು ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಡಿಟಿಎಚ್ ಆಪರೇಟರ್ಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ನಾವು ಮೊದಲು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ.

ಇವರಿಂದ ವರದಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ: