2020 ರಲ್ಲಿ ರೆನಾಲ್ಟ್ ಕ್ವಿಡ್ ಹೆಚ್ಬಿಸಿ ಸಬ್ 4 ಎಂ ಎಸ್ಯುವಿ ಉಡಾವಣೆ – ಮಾರುತಿ ಬ್ರೆಝಾಜಾ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ – ರಶ್ಲೇನ್

2020 ರಲ್ಲಿ ರೆನಾಲ್ಟ್ ಕ್ವಿಡ್ ಹೆಚ್ಬಿಸಿ ಸಬ್ 4 ಎಂ ಎಸ್ಯುವಿ ಉಡಾವಣೆ – ಮಾರುತಿ ಬ್ರೆಝಾಜಾ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ – ರಶ್ಲೇನ್

ಎರಡು ( ಕ್ಯಾಪ್ಟರ್ ಮತ್ತು ಲಾಡ್ಗಿ) ದಪ್ಪವಾಗಿದ್ದವು ಮತ್ತು ಇತರ ಎರಡು ( ಡಸ್ಟರ್ ಮತ್ತು ಕ್ವಿಡ್) ಆರಂಭಿಕ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ಕೆಳಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಬಂಡವಾಳದ ನಾಲ್ಕು ಉತ್ಪನ್ನಗಳೊಂದಿಗೆ, ರೆನಾಲ್ಟ್ ಇಂಡಿಯಾ ಒಂದು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ-ಅವಧಿಯ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರಗಳ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿದೆ. ಕಂಪೆನಿಯ ಹೊಸದಾಗಿ ನೇಮಕಗೊಂಡ ಎಮ್ಡಿ ಮತ್ತು ಸಿಇಒ ವೆಂಕಟರಾಮ್ ಮಾಮಿಲ್ಲಾಪಲೆ ಅವರ ಹೊಸ ಗಮನ ಸೆಳೆದಿದೆ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಆಟೋ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ಅರ್ಧದಷ್ಟನ್ನು ಹೊಂದುವುದು ಅವರ ಗಮನ.

2019 ರಲ್ಲಿ ಟ್ರೈಬರ್ ಎಂಪಿವಿ ಮತ್ತು 2020 ರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಬಿಸಿ (ಕೋಡ್ನೇಮ್) ಮಿನಿ ಎಸ್ಯುವಿ ಎರಡು ಹೊಸ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ರೆನಾಲ್ಟ್ ಇಂಡಿಯಾ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಮಿಮಿಲ್ಲಪಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಹೊಸ ಮಾದರಿಗಳು ಮಾರಾಟವನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ 150,000 ಯೂನಿಟ್ಗಳಿಗೆ 2022 ಮತ್ತು ಮಿಡ್-ಟರ್ಮ್ ಮೂಲಕ ಬ್ರೇಕ್ ಸಾಧಿಸಿ.

ರೆನಾಲ್ಟ್ ಹೆಚ್ಬಿಸಿ ಸಬ್ 4 ಎಂ ಕ್ರಾಸ್ಒವರ್ ಎಸ್ಯುವಿ ಆಗಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ಭಾರತೀಯ ಕಾರ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಬೃಹತ್ ವಿಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಮಾರುತಿ ವಿಟಾರಾ ಬ್ರೆಝಾಜಾ, ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸನ್, ಫೋರ್ಡ್ ಇಕೊಸ್ಪೋರ್ಟ್, ಮಹೀಂದ್ರಾ ಎಕ್ಸ್ಯುವಿ 300 ಮತ್ತು ಹ್ಯುಂಡೈ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಿರುವ ಹೊಸ ರೆನಾಲ್ಟ್ ಎಸ್ಯುವಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಹೋರಾಡಲಿದೆ.

ಟ್ರೈಬರ್ MPV ನಂತೆ, HBC ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದ ಕ್ವಿಡ್ನಿಂದ ಅದರ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಅಂದರೆ, ಕ್ರಾಸ್ಒವರ್ ಶಬ್ದದಿಂದ ಬಲಕ್ಕೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಬೆಲೆ ನಿಗದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಯೂರೋ-ಎನ್ಸಿಎಪಿ ಕ್ರಾಶ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತ-ಸ್ಪೆಕ್ ಕ್ವಿಡ್ ಕಳಪೆಯಾಗಿತ್ತು, ಆದರೆ ಕಾಂಪ್ಯಾಕ್ಟ್ ಎಸ್ಯುವಿ ವಾಸ್ತುಶಿಲ್ಪದ ಬಲಪಡಿಸಿದ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ನೇಮಿಸಬೇಕೆಂದು ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ. ಹೊಸ ಭಾರತೀಯ ರೂಢಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಕಡ್ಡಾಯವಾದ ಕಳ್ಳ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಕಾರನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ.

ಹೆಚ್ಬಿಸಿ ಬಗ್ಗೆ ಈಗಲೂ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಇದು ಕ್ವಿಡ್ನ 1.0-ಲೀಟರ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಇಂಜಿನ್ (ಬಿಎಸ್-VI ಸಿದ್ಧ) ನ ಟರ್ಬೋಚಾರ್ಜ್ಡ್ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಕೈಪಿಡಿಯ ಗೇರ್ಬಾಕ್ಸ್ ಮತ್ತು AMT ಎರಡೂ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ. ಡೀನಾಲ್ ಎಂಜಿನ್ ಆಯ್ಕೆ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ರೆನಾಲ್ಟ್ ನೀಡುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ನೋಡಬೇಕಿದೆ.

ರೆನಾಲ್ಟ್ ಹೆಚ್ಬಿಸಿ ಕಾಂಪ್ಯಾಕ್ಟ್ ಎಸ್ಯುವಿ 2020 ರ ಆಟೋ ಎಕ್ಸ್ಪೋದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಪ್ರಥಮ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಮಾಡಲಿದೆ. ಉಪ 4m ಎಸ್ಯುವಿ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ನ ಜಾಗತಿಕ ಎಸ್ಯುವಿ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೊದಿಂದ ಅದರ ವಿನ್ಯಾಸ ಸ್ಫೂರ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಎರಡು ಹೊಸ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ, ರೆನಾಲ್ಟ್ ಇಂಡಿಯಾವೂ ಸಹ ಕ್ವಿಡ್ ಮತ್ತು ಡಸ್ಟರ್ಗೆ ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಉಪ 4m ಎಸ್ಯುವಿ ಜಾಗವು ಬಿಸಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ತೀವ್ರ ಪೈಪೋಟಿ ಮಾತ್ರ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಈ ವರ್ಷ ಮಹೀಂದ್ರಾ XUV300 ಮತ್ತು ಹುಂಡೈ ಸ್ಥಳವು ಮಾರುತಿ ಬ್ರೆಝಾಜಾ, ಟಾಟಾ ನೆಕ್ಸನ್, ಫೋರ್ಡ್ ಇಕೊಸ್ಪೋರ್ಟ್, ಮಹೀಂದ್ರಾ ಟಿಯುವಿ 300, ಹೋಂಡಾ ಡಬ್ಲ್ಯೂಆರ್ವಿ ಇತ್ಯಾದಿಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಅಲ್ಲಿಯೇ ಇದ್ದವು.

ಮೂಲ