ಆಫ್ರಿಕನ್ ಹಂದಿ ಜ್ವರ ವಿರುದ್ಧ ಕಾಡು ಹಂದಿಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿರೋಧಿಸಲು ಹೊಸ ಲಸಿಕೆ – ANI ನ್ಯೂಸ್

ಆಫ್ರಿಕನ್ ಹಂದಿ ಜ್ವರ ವಿರುದ್ಧ ಕಾಡು ಹಂದಿಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿರೋಧಿಸಲು ಹೊಸ ಲಸಿಕೆ – ANI ನ್ಯೂಸ್

ANI | ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಮೇ 08, 2019 16:27 IST

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಡಿಸಿ [ಯುಎಸ್ಎ], ಮೇ 8 (ಎನಿಐ): ಕಾಡು ಹಂದಿ ಕ್ಯಾನ್ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಕಾಡು ಹಂದಿ ಹೊಸ ಮೌಖಿಕ ಲಸಿಕೆಯಿಂದ ಆಫ್ರಿಕನ್ ಹಂದಿ ಜ್ವರ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಆಫ್ರಿಕನ್ ಹಂದಿ ಜ್ವರ ಹಂದಿ ಉದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಅಪಾರ ಕಾಳಜಿಯಿದೆ.ನಮ್ಮ ಅಧ್ಯಯನವು ಮೊದಲ ಬಾಯಿಯ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ ಯುರೇಷಿಯನ್ ಕಾಡು ಹಂದಿ ಈ ರೋಗಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಲಸಿಕೆ: ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, ಕಾಡು ಹಂದಿಗಳ ಮೌಖಿಕ ರೋಗನಿರೋಧಕತೆಯು ಆಫ್ರಿಕನ್ ಹಂದಿ ಜ್ವರ , ಇದು ಏಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ಯುರೋಪ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಸರಿಸುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಪಶುವೈದ್ಯ ವಿಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಫ್ರಾಂಟಿಯರ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನದ ಸಹ-ಲೇಖಕ ಡಾ. ಜೋಸ್ ಏಂಜಲ್ ಬಾರಾಸಾನಾ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಸೋಂಕಿತ ಅನಿಮೇಷನ್ als ಭಯಾನಕ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಜ್ವರ, ಖಿನ್ನತೆ, ಹಸಿವು, ವಾಂತಿ, ಅತಿಸಾರ, ಗರ್ಭಿಣಿ ಹಸುಗಳಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಪಾತ, ಹಾಗೆಯೇ ಕಿವಿ, ಹೊಟ್ಟೆ ಮತ್ತು ಕಾಲುಗಳ ಮೇಲೆ ಚರ್ಮದ ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಈ ವೈರಾಣುವಿನ ಅತ್ಯಂತ ವಿಷಪೂರಿತ ಅಥವಾ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಸ್ವರೂಪಗಳು ಸೋಂಕಿಗೊಳಗಾದ ಎಲ್ಲರ ಸಾವಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.


“ಈ ಲಸಿಕೆಗೆ ‘ಚೆಲ್ಲುವ’ ಲಸಿಕೆ ಕವರೇಜ್ ಅನ್ನು ವರ್ಧಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ದುಬಾರಿ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ಆಡಳಿತದ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಲಸಿಕೆಯು ಬಾರಾಸಾನಾವನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ. ಕಾಡು ಪ್ರಾಣಿಗಳಿಗೆ ಬೆಟ್ನಲ್ಲಿ ನಿರ್ವಹಿಸಲ್ಪಡುವ ಈ ಲಸಿಕೆ, ಕಾಡಿನಲ್ಲಿ ಆಫ್ರಿಕನ್ ಸ್ವೈನ್ ಫೀವರ್ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿ ಗಣನೀಯ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತರುವಾಯ ದೇಶೀಯ / ವನ್ಯಜೀವಿ ಇಂಟರ್ಫೇಸ್. ಆದಾಗ್ಯೂ, ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬಳಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಮುಂಚೆಯೇ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಶೋಧನೆ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು Barasona ಎಚ್ಚರಿಸಿದೆ.

ಲಸಿಕೆಯ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಬಹುದಾಗಿದ್ದರೆ, ಅದು ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು
ಆಫ್ರಿಕಾದ ಹಂದಿ ಜ್ವರ ಯುರೋಪ್ ಮತ್ತು ಏಷ್ಯಾದಾದ್ಯಂತ. (ANI)