ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಗೇಮ್ ಕಡಿಮೆ ಸಕ್ಕರೆ ತಿನ್ನಲು ಮೆದುಳಿನ ತರಬೇತಿ ಮಾಡಬಹುದು – ವ್ಯವಹಾರ ಗುಣಮಟ್ಟ

ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಗೇಮ್ ಕಡಿಮೆ ಸಕ್ಕರೆ ತಿನ್ನಲು ಮೆದುಳಿನ ತರಬೇತಿ ಮಾಡಬಹುದು – ವ್ಯವಹಾರ ಗುಣಮಟ್ಟ

ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಆಟವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇದನ್ನು ಜನರಿಗೆ ಕಡಿಮೆ ಸಕ್ಕರೆ ತಿನ್ನಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ . ಇದು ತೂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಸುಧಾರಣೆಗೆ ನೆರವಾಗಬಲ್ಲದು.

ಸಕ್ಕರೆ ಸೇರಿಸಿದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಅಪರಾಧಿಗಳು ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಆರೋಗ್ಯ ಅಪಾಯಗಳು ಸಹ ಸೇರಿವೆ.ಈ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ, ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಆಹಾರದಿಂದ ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದರಿಂದ ತೂಕ ನಷ್ಟ ಮತ್ತು ರೋಗದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಪ್ರಮುಖ ಸಂಶೋಧಕ ಫಾರ್ಮಾನ್ ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಬಿಹೇವಿಯರಲ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನ.

ಸಂಶೋಧಕರು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ಮತ್ತು ಮೆದುಳಿನ ಭಾಗವನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡು “ಮೆದುಳಿನ ತರಬೇತಿ” ಆಟವನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಇದು ಆಹಾರವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವ ಭರವಸೆಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಚೋದನೆಗಳನ್ನು ನಿರೋಧಿಸುತ್ತದೆ, ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಸಿಹಿ ಪದಾರ್ಥಗಳ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ.

“ಅರಿವಿನ, ಅಥವಾ ‘ಮೆದುಳಿನ, ತರಬೇತಿ’ ಆಟಗಳನ್ನು ಜನರು ಧೂಮಪಾನದಂತಹ ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.ಉದಾಹರಣೆಗೆ ನಾವು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ತರಬೇತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಲ್ಯಾಬ್ಗಳಿಂದ ಧನಾತ್ಮಕ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಫೊರ್ಮನ್ ಹೇಳಿದರು .

ಆಟವು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು ಸಿಹಿತಿನಿಸುಗಳ ಪ್ರಲೋಭನೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂಬುದರ ಮೂಲಕ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಲು ಮತ್ತು ಸರಿಹೊಂದಿಸಲು ಒಲವು ಮಾಡಿದ ಸಿಹಿತಿನಿಸುಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ತರಬೇತಿ ನೀಡಿದರು.

ವಿಚಾರಣೆ ಯಾದೃಚ್ಛಿಕಗೊಳಿಸಲ್ಪಟ್ಟ 109 ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಅತಿಯಾದ ತೂಕ ಮತ್ತು ಸಿಹಿ ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದರು. ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಸಕ್ಕರೆ ತಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾನಿಕಾರಕವೆಂದು ಏಕೆ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಯಾವ ಆಹಾರವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಮತ್ತು ಹೀಗೆ ಮಾಡಲು ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಕಲಿಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಆಟವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು ವರ್ಕ್ಶಾಪ್ನಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದರು.

“ಕಾರ್ಯಾಗಾರವು ಯಾವುದೇ-ಸಕ್ಕರೆಯ ಆಹಾರಕ್ರಮವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಭಾಗವಹಿಸುವವರ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ನೀಡಿತು.ಆದರೂ, ಸಿಹಿತಿಂಡಿಗಳ ಕಡುಬಯಕೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವವರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಾಧನ ಬೇಕಾಗಬಹುದೆಂದು ನಾವು ಊಹಿಸಿದ್ದೇವೆ.ಒಂದು ದಿನದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿದ-ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ದೈನಂದಿನ ತರಬೇತಿ ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ಮುರಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. ಆಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ಸಿಹಿತಿನಿಸುಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನ ಭಾಗವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ “ಎಂದು ಫೊರ್ಮನ್ ಹೇಳಿದರು .

ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಹೆಚ್ಚು ಗೇಮರೀಕೃತ (ವರ್ಧಿತ ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಶಬ್ದಗಳು) ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ-ಗೇಮರೀಕೃತ ಆವೃತ್ತಿಯ ತರಬೇತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಯಾದೃಚ್ಛಿಕಗೊಳಿಸಿತು.

ಗ್ಯಾಮಿಫಿಕೇಷನ್ ಮಟ್ಟಗಳ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವು ಅಪ್ರಸ್ತುತವಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಸಕ್ಕರೆ ಸೇವನೆ ಮತ್ತು ಕಳೆದುಹೋದ ತೂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದರು, ಅಧ್ಯಯನದ ಕೆಲವು ಪುರುಷರು ಅಧ್ಯಯನದ ಮಹಿಳೆಯರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಗೇಮಿಂಗ್ ಆವೃತ್ತಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ.

(ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸಂಪಾದಿಸಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸಿಂಡಿಕೇಟೆಡ್ ಫೀಡ್ನಿಂದ ಸ್ವಯಂ-ರಚಿತವಾಗಿದೆ.)