ತೀವ್ರವಾದ ಶುಷ್ಕ ಕಣ್ಣಿನ ರೋಗಕ್ಕಾಗಿ ಹೊಸ ಕಿಣ್ವ ಆಧಾರಿತ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ – ANI ನ್ಯೂಸ್

ತೀವ್ರವಾದ ಶುಷ್ಕ ಕಣ್ಣಿನ ರೋಗಕ್ಕಾಗಿ ಹೊಸ ಕಿಣ್ವ ಆಧಾರಿತ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ – ANI ನ್ಯೂಸ್

ANI | ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಮೇ 08, 2019 17:55 IST

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಡಿಸಿ [ಯುಎಸ್ಎ, ಮೇ 8 (ಎಎನ್ಐ): ತೀಕ್ಷ್ಣವಾದ ಒಣ ಕಣ್ಣಿನ ರೋಗಕ್ಕೆ ಹೊಸ ಕಿಣ್ವ-ಆಧಾರಿತ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ತೀವ್ರವಾಗಿ ರೋಗ ಮತ್ತು ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿತು, ಆದ್ದರಿಂದ ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಯಿತು, ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಲೇಶನಲ್ ವಿಷನ್ ಸೈನ್ಸ್ ಅಂಡ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರಯೋಗವು ಕಿಣ್ವವಿಲ್ಲದೆ ಕಣ್ಣಿನ ಹನಿಗಳಿಂದ ಡಿನೇಸ್ ಎಂಬ ಕಿಣ್ವದ ಜೈವಿಕ ಸಂಶ್ಲೇಷಣೆಯ ರೂಪವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕಣ್ಣಿನ ಡ್ರಾಪ್ಸ್ಗಳನ್ನು ಹೋಲಿಸಿದೆ.
“ಡಿಎನೆಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಹನಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದ ಪ್ರಯೋಗದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದವರು ಕಡಿಮೆ ಕಣ್ಣಿನ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಅವರ ಕಾರ್ನಿಯಾಗಳು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿದ್ದವು” ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಧಾನ ಸಂಶೋಧಕ ಡಾ. ಸಂದೀಪ್ ಜೈನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಶುಷ್ಕ ಕಣ್ಣಿನ ರೋಗದಲ್ಲಿ, ಕಣ್ಣೀರಿನ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ಅಸಹಜವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕಣ್ಣಿನ ಪಾರದರ್ಶಕ ಹೊರಗಿನ ಪದರವು ಊತಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.
ತೀವ್ರತರವಾದ ಶುಷ್ಕ ಕಣ್ಣಿನ ರೋಗದಲ್ಲಿ, ಸ್ಜೋಗ್ರೆನ್ಸ್ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್ ಮತ್ತು ಆಕ್ಯುಲರ್ ನಾಟಿ-ವರ್ಸಸ್-ಹೋಸ್ಟ್ ರೋಗಗಳಂತಹ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ, ಕಾರ್ನಿಯಲ್ ಅಂಗಾಂಶದಲ್ಲಿನ ಉರಿಯೂತವು ಕಣ್ಣಿನ ನೋವು ಮತ್ತು ಬೆಳಕಿಗೆ ಸಂವೇದನೆಯನ್ನು ನಿಷ್ಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.
“ಕಣ್ಣಿನ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುವ ನ್ಯೂಟ್ರೋಫಿಲ್ಗಳು ಎಂಬ ಬಿಳಿ ರಕ್ತ ಕಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ.ನ್ಯೂಟ್ರೋಫಿಲ್ಗಳು ಡಿಎನ್ಎ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಇದು ನ್ಯೂಟ್ರೋಫಿಲ್ ಎಕ್ಸ್ಟ್ರಾಸೆಲ್ಲುಲಾರ್ ಬಲೆಗಳು ಎಂಬ ಕಾರ್ನಿಯದ ಮೇಲೆ ವೀಬ್ಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಆಕ್ಯುಲರ್ ಮೇಲ್ಮೈ ಮತ್ತು ಕೆಟ್ಟ ಚಕ್ರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ನ್ಯೂಟ್ರೋಫಿಲ್ಗಳನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತದೆ “ಎಂದು ಜೈನ್ ವಿವರಿಸಿದರು.
ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಣ್ಣೀರುಗಳಲ್ಲಿರುವ ಕಿಣ್ವಗಳು ಕಾರ್ನ್ಯಾದಲ್ಲಿನ ಡಿಎನ್ಎ ಮತ್ತು ಇತರ ಅವಶೇಷಗಳನ್ನು ಕತ್ತರಿಸುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಶುಷ್ಕ ಕಣ್ಣಿನ ಕಾಯಿಲೆಯ ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ, ವಸ್ತುವನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಡಿನೇಸ್ ಇರುವುದಿಲ್ಲ.
ಸಂಶೋಧಕರು ಪ್ರಶ್ನಾವಳಿಗಳ ಮೂಲಕ ರೋಗಿಗಳ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಕಾರ್ನಿಯಲ್ ಹಾನಿ ಮತ್ತು ಡಿಎನ್ಎ ವೆಬ್ಗಳ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಯನದ ಅವಧಿಯ ಮೊದಲು ಕಣ್ಣಿನ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ಇತರ ಉರಿಯೂತದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಅಳತೆ ಮಾಡಿದರು.
ಪ್ಲೇಸ್ಬೊ ಗುಂಪಿನೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಎಂಟು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ನೆಲ್ ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ಸಂಖ್ಯಾಶಾಸ್ತ್ರೀಯವಾಗಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾದ ಕಡಿತವನ್ನು DNase ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದವರು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
“ಈ ಆರಂಭಿಕ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಮಾಹಿತಿಯು DNase ಕಣ್ಣು ಹನಿಗಳು ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಒಣ ಕಣ್ಣಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ಖಚಿತವಾಗಿ ತೋರಿಸಲು ದೊಡ್ಡ ಯಾದೃಚ್ಛಿಕ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸುವುದು ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಜೈನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
“ತೀವ್ರ ಶುಷ್ಕ ಕಣ್ಣಿನ ಹೊರೆ ಕೇವಲ ಸಾಂದರ್ಭಿಕ ಶುಷ್ಕತೆಯ ಭಾವನೆಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತದೆ.ಇದು ಜೀವನದ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಅಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಹಂತಕ್ಕೆ ರಾಜಿಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ದೃಷ್ಟಿಗೆ ರಾಜಿ ಮಾಡಬಹುದು. ಪ್ರಸ್ತುತ ಒಣ ಕಣ್ಣಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಎರಡು ಅನುಮೋದಿತ ಔಷಧಿಗಳಿವೆ , ಮತ್ತು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಎಲ್ಲರಿಗೂ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ತೀವ್ರವಾದ ಕಾಯಿಲೆ ಇರುವವರಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ, ಹಾಗಾಗಿ ರೋಗವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದಾದ ಒಂದು ಹೊಸ ಔಷಧಿ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾದುದು “ಎಂದು ಜೈನ್ ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದರು. (ANI)