ಇರಾನ್ ಮೇಲೆ ಪೊಂಪಿಯೊ ಮತ್ತು ಬೋಲ್ಟನ್ರಿಂದ ಹೇಗೆ ಟ್ರಂಪ್ ಸ್ವತಃ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲ್ಪಟ್ಟನು

ಇರಾನ್ ಮೇಲೆ ಪೊಂಪಿಯೊ ಮತ್ತು ಬೋಲ್ಟನ್ರಿಂದ ಹೇಗೆ ಟ್ರಂಪ್ ಸ್ವತಃ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲ್ಪಟ್ಟನು

ಗುರುವಾರ ಗುರುವಾರ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ತನ್ನ ಇರಾನ್ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಮೈಕ್ ಪೊಂಪೆಯೊ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಸಲಹೆಗಾರ ಜಾನ್ ಬೊಲ್ಟನ್ರಿಂದ ದೂರವಿಟ್ಟರು.

ಟ್ರಮ್ಪ್ ಹೇಳಿದಂತೆ, “ಏನು [ಇರಾನ್] ಮಾಡಬೇಕಾದುದು ನನಗೆ ಕರೆ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ, ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವುದು, ಮತ್ತು ನಾವು ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ನ್ಯಾಯಯುತ ಒಪ್ಪಂದ ನಾವು ಅವುಗಳನ್ನು ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ನಾವು ಅವರನ್ನು ಮರಳಿ ದೊಡ್ಡ ಆಕಾರದಲ್ಲಿ ಇಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ ಅವರು ಇದೀಗ ಕೆಟ್ಟ ಆಕಾರದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ನಾವು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಇರಾನ್ಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ದಿನಕ್ಕೆ ನಾನು ಎದುರುನೋಡುತ್ತೇವೆ ಇರಾನ್ನನ್ನು ಹರ್ಟ್ ಮಾಡಲು ನಾವು ನೋಡುತ್ತಿಲ್ಲ ನಾನು ಅವರನ್ನು ಬಲವಾಗಿರಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ, ಮತ್ತು ಮಹಾನ್, ಮತ್ತು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕ ಹೊಂದಿವೆ. ”

ಈ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಟ್ರಂಪ್ ಸರಿ . ಆದರೂ, ಇದು ಪೊಂಪಿಯೊ ಮತ್ತು ಬೋಲ್ಟನ್ನ ಸ್ಥಾನಗಳಿಂದ ಹೊರಗುಳಿಯುವಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನನ್ನ ಪದವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ, ಪೊಂಪಿಯೊಸ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಕಳೆದ ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಷಣವೊಂದರಲ್ಲಿ, ಇರಾನ್ ಮೇಲೆ US ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಪೊಂಪೆಯೊ 12 ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಷರತ್ತುಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸಿದರು. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಮುಕ್ತವಾದ ಒಪ್ಪಂದದ ಟೈಮ್ಲೈನ್, ಬ್ಯಾಲಿಸ್ಟಿಕ್ ಕ್ಷಿಪಣಿ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು, ಮತ್ತು ವಾರ್ಹೆಡ್ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ಟ್ರಂಪ್ನ ಪರಮಾಣು ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅದರ ಪ್ರಸ್ತುತ ವಿದೇಶಾಂಗ ನೀತಿಯನ್ನು ಇರಾನ್ ಕೈಬಿಡಲಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ಬೊಲ್ಟನ್ ಕೇವಲ ಇರಾನ್ ಮೇಲೆ ಗಿಡುಗ ಅಲ್ಲ, ಅವರು ಡ್ರ್ಯಾಗನ್ .

ಈ ವ್ಯತ್ಯಾಸವು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಇರಾನ್ ಮೇಲೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಇರಾನ್ ಅನ್ನು ಮತ್ತೆ ಸಮಾಲೋಚನಾ ಕೋಷ್ಟಕಕ್ಕೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಾಗಿವೆ, ಆದರೆ ಪೊಂಪೆಯೊ ಮತ್ತು ಬೋಲ್ಟನ್ ಟ್ರಂಪ್ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ವಿಶಾಲ ಉದ್ದೇಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತು ಟ್ರಂಪ್ ಮತ್ತು ಪೊಂಪೆಯೊ-ಬೋಲ್ಟನ್ ನಡುವಿನ ಅಂತರವು ಇರಾನಿನ ಆಡಳಿತದ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ತಪ್ಪು ಗ್ರಹಿಕೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಇಲ್ಲಿನ ಅಪಾಯ. ಅಂದರೆ, ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ರೆವಲ್ಯೂಷನರಿ ಗಾರ್ಡ್ ಕಾರ್ಪ್ಸ್ನ ಕಠಿಣವಾದ ಒಡಂಬಡಿಕೆಯು ಟ್ರಂಪ್ಗೆ ತನ್ನ ಪರಮಾಣು ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಗಳ ಬದಲಿಗೆ ಅದರ ದೇವತಾಶಾಸ್ತ್ರದ ಮೂಲತತ್ವವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಲು ಬಯಸಿದೆ ಎಂದು ನಂಬುತ್ತದೆ. ಇರಾನ್ ಅದರ ಖೊಮೆನಿಸ್ಟ್ ಸಿದ್ಧಾಂತವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವವರೆಗೂ, ಪೊಂಪೆಯೊ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಅದು ಎಂದಿಗೂ ಮಾತುಕತೆ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಅಸ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಅಂತ್ಯಗೊಳಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಬೋಲ್ಟನ್ ಮತ್ತು ಪೊಂಪೆಯೊ ಇರಾನಿನ ಉಲ್ಬಣವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಅಥವಾ ಇರಾನ್ನ ದುಷ್ಕೃತ್ಯದ ವಿದೇಶಿ ನೀತಿಯನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲು ತಪ್ಪು ಅಲ್ಲ. ಆದರೆ ಇರಾನ್ ಪರಮಾಣು ಬೆದರಿಕೆಯನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ನ್ಯೂ ಪರಮಾಣು ಮಾತುಕತೆಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಟ್ರಂಪ್ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಗುರುವಾರ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದಂತೆ ಅವರು ಹೇಳಿಕೆಗೆ ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸಬೇಕು. ಹಾಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

[ ಸಂಬಂಧಿತ: ಟ್ರಂಪ್ ತನ್ನ ಬೋಳಗಿನ ಸಲಹೆಗಾರರೊಂದಿಗೆ ನಿರಾಶೆಗೊಂಡ ಸಲಹೆಗಳ ಮಧ್ಯೆ ಬೋಲ್ಟನ್ನನ್ನು ಹೊಗಳುತ್ತಾನೆ ]