ಏಷ್ಯಾ ಷೇರುಗಳು ಚೀನಾ ಲೂಮ್ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿದ ಸುಂಕಗಳಂತೆ ಲಾಭ ಗಳಿಸುತ್ತವೆ

ಏಷ್ಯಾ ಷೇರುಗಳು ಚೀನಾ ಲೂಮ್ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿದ ಸುಂಕಗಳಂತೆ ಲಾಭ ಗಳಿಸುತ್ತವೆ

ಏಷ್ಯಾದ ಷೇರುಗಳು ಶುಕ್ರವಾರದ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ಏರಿತು, ಚೀನಾದ ಸರಕುಗಳ ಮೇಲೆ ಯು.ಎಸ್.

ಶಾಂಘೈ ಸಂಯುಕ್ತವು 1.9% ನಷ್ಟು ಮತ್ತು ಶೆನ್ಜೆನ್ ಘಟಕದ 2.56% ನಷ್ಟು ಜಂಪಿಂಗ್ನೊಂದಿಗೆ ಮುಖ್ಯ ಭೂಭಾಗದ ಚೀನಾದ ಷೇರುಗಳು ಆರಂಭಿಕ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿತ್ತು. ಶೆನ್ಜೆನ್ ಸಂಯುಕ್ತವು ಕೂಡ 2.418% ನಷ್ಟು ಏರಿತು.

ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಚೀನೀ ಆಮದುಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರಮುಖ ಸುಂಕದ ಹೆಚ್ಚಳ ಎಂದು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆಯಾದರೂ ಸಹ ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳು ಬಂದವು.

ಅಮೇರಿಕಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ $ 200 ಶತಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಚೀನೀ ಸರಕುಗಳ ಮೇಲೆ 10% ರಿಂದ 25% ವರೆಗೆ ಸುಂಕವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು 12:01 am ET ಶುಕ್ರವಾರ ಗಡುವುವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬೀಜಿಂಗ್ ಹೆಚ್ಚಿನ ದಿವಾಳಿಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸಿದರೆ ಅದು ಪ್ರತೀಕಾರ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ನ ಹ್ಯಾಂಗ್ ಸೆಂಗ್ ಸೂಚ್ಯಂಕ 1.33% ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿದೆ.

ಜಪಾನ್ನಲ್ಲಿ Nikkei 225 ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ 0.65% ನಷ್ಟು ಗಳಿಸಿತು, ಸೂಚ್ಯಂಕ ಹೆವಿವೇಯ್ಟ್ನ ಫಾಸ್ಟ್ ರೀಟೇಲಿಂಗ್ನ ಷೇರುಗಳು 1% ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸೇರಿಸಿದವು. ಟೋಪಿಕ್ಸ್ ಸಹ 0.74% ಏರಿಕೆಯಾಯಿತು.

ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದಲ್ಲಿ, ಕೌಸ್ಪಿ ಗುರುವಾರ ನಡೆದ ನಷ್ಟದಿಂದ ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿತು, 0.73% ಏರಿಕೆಯಾಯಿತು. ಹಿಂದಿನ ಸೆಶನ್ನಲ್ಲಿ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಸುಮಾರು 3% ನಷ್ಟಿದೆ. ಉದ್ಯಮದ ಹೆವಿವೇಯ್ಟ್ನ ಶೇರುಗಳು ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ 1.5% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಲಾಭವನ್ನು ಗಳಿಸಿವೆ.

ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ಎಎಸ್ಎಕ್ಸ್ 200 ಕೂಡ ಶೇ 0.2 ರಷ್ಟು ಏರಿದೆ.

ಆದರೂ, ಒಂದು ಅರ್ಥಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ಸದ್ಯದ ಸುಂಕದ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು “ಇಂದು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ಏಕೈಕ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಬೈನರಿ ಅಪಾಯದ ಘಟನೆ” ಎಂದು ವರ್ಣಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಏಷ್ಯಾದ ಮಧ್ಯಾಹ್ನವನ್ನು ಚಂಚಲತೆಯು ಮುಂದೂಡುವುದು ನಿರೀಕ್ಷೆ, ಊಟದ ಸಮಯದ ಅಜೀರ್ಣ ಅಪಾಯ (ಸುಂಕದ ಏರಿಕೆಯಾದರೆ) ಯುರೋಪಿಯನ್ ಅಧಿವೇಶನಕ್ಕೆ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆಯೇ,” ಮಿಜುಹೋ ಬ್ಯಾಂಕ್ನಲ್ಲಿ ಆರ್ಥಿಕತೆ ಮತ್ತು ತಂತ್ರದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ವಿಷ್ಣು ವರಥನ್, ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಗಮನಿಸಿ ಬರೆದರು.

ರಾತ್ರಿಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ, ಚೀನೀ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳ ಮೇಲೆ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ನಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸುಂಕಗಳ ಅನುಷ್ಠಾನಕ್ಕೆ ಅಮೆರಿಕ ಷೇರುಗಳು ನಿರಾಕರಿಸಿದವು.

ಚೀನಾದ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಲಿಯು ಅವರು ಪ್ರಸ್ತುತ ಯು.ಎಸ್.ಯೊಂದಿಗಿನ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾತುಕತೆಗಳಿಗೆ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ನಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಚೀನಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕ್ಸಿ ಜಿಂಪಿಂಗ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ “ವಿಶೇಷ ನಿಯೋಗಿ” ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯಿಲ್ಲದೆ ಟ್ರಂಪ್ನ ಟ್ರೇಡ್ ಟೀಮ್ನೊಂದಿಗೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ, ಅವರು ಹಿಂದಿನ ಮಾತುಕತೆಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು ಪಾತ್ರ ವಹಿಸಿದ್ದರು, ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಹೊಡೆಯಲು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾದ ರಿಯಾಯಿತಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳು ಮನೋಭಾವದಲ್ಲಿ ತಿರುಗಿದವು, ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ವ್ಯಾಪಾರ ಯುದ್ಧವನ್ನು ಅಂತ್ಯಗೊಳಿಸಲು ಎರಡು ಆರ್ಥಿಕ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿಗಳ ನಡುವೆ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಘೋಷಿಸಬೇಕೆಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿದರು.

“ಚೀನೀ ಸರ್ಕಾರದ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ, ಅವರು ಈ ವರ್ತನೆಗಳ ಜೊತೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಬೇಸರವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ಚೀನಾ ಸರ್ಕಾರವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ನೊಮುರಾ ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್ನಲ್ಲಿ ಏಷ್ಯಾ ಮಾಜಿ-ಜಪಾನ್ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಜಿಮ್ ಮೆಕ್ಕಾಫೆರ್ಟಿ ಹೇಳಿದರು. ಸಿಎನ್ಬಿಸಿಯ “ಸ್ಕ್ವಾಕ್ ಬಾಕ್ಸ್” ಶುಕ್ರವಾರ.

“ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಈ ಅನಿಯಮಿತ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯನ್ನು ನೀವು ಪಡೆದಾಗ ಅದು ಯೋಜನೆ ಮಾಡಲು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟ, ಅದು ಕೆಲವು ದಿನಗಳವರೆಗೆ (ಅದರ) ಮನಸ್ಸನ್ನು ಬದಲಿಸುತ್ತಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ವರ್ತನೆಗಳು ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಚೀನಿಯರು ಬೇಸರಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಮ್ಯಾಕ್ ಕ್ಯಾಫೆರ್ಟಿ ಹೇಳಿದರು.

ಯುಎಸ್ ಡಾಲರ್ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ತನ್ನ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ನ ವಿರುದ್ಧ ಗ್ರೀನ್ಬ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಿದೆ, 97.5 ಮೇಲಕ್ಕೆ 97.5 ಮೇಲಕ್ಕೆ ಇಳಿದ ನಂತರ.

ಜಪಾನಿನ ಯೆನ್ , ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಸುರಕ್ಷಿತ-ಧಾಮದ ಕರೆನ್ಸಿಯೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತ್ತು, ಹಿಂದಿನ ಡಾಲರ್ 109.68 ಅನ್ನು ಮುಟ್ಟಿದ ನಂತರ ಡಾಲರ್ಗೆ 109.90 ರಷ್ಟಿದೆ. ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ $ 0.7003 ರಷ್ಟಿತ್ತು, ಪ್ರಕ್ಷುಬ್ಧ ವ್ಯಾಪಾರ ವಾರದಲ್ಲಿ $ 0.7020 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕರೆನ್ಸಿಯ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಕಂಡಿದೆ.

ಏಷ್ಯಾದ ವಹಿವಾಟುಗಳ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ತೈಲ ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆಯಾಯಿತು. ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಬೆಂಚ್ಮಾರ್ಕ್ ಬ್ರೆಂಟ್ ಕಚ್ಚಾ ಫ್ಯೂಚರ್ಸ್ ಒಪ್ಪಂದವು ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗೆ 0.94% ರಿಂದ 71.05 ಡಾಲರ್ಗೆ ಏರಿತು. ಯು.ಎಸ್. ಕಚ್ಚಾ ಫ್ಯೂಚರ್ಸ್ 0.99% ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ 62.31 ಡಾಲರ್ಗೆ ತಲುಪಿದೆ.

– ಸಿಎನ್ಬಿಸಿಯ ಯುನ್ ಲಿ ಈ ವರದಿಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿತು.